๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 10:13:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีแซด รามี่ P  (อ่าน 1820 ครั้ง)
binde99
Jr. Member
**

คะแนน -26

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 11:50:20 AM »

ได้รับมาจากสวัสดิการ สน สก ตั้งแต่ปี52 ได้ข่าวว่าปืนรุ่นนี้มีปัญหาเลยยิงรันอินไป50นัดแล้วเก็บยาว จะขอความเห็นหน่อย สำรับ สมช ที่มีรุ่นนี้หรือไม่มีครอบครองอยู่ ว่ามันเป็นปัญหาทุกกระบอกหรือไม่ วิจารณ์กันตามที่เคยเห็นเลยครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 04:07:26 PM »

เท่าที่เห็นส่วนน้อย บางตัวครับที่มีปัญหา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 06:14:27 PM »

ผ่านรันอินแล้วปัญหายังไม่มีกับปืนท่าน  ก็แสดงว่ามันยังดีอยู่  พกติดตัวไว้ก็เพิ่มมั่นใจครับ  อยู่เฉย ๆ คงไม่พังไปเองหรอก   Cheesy

""
kkm
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 06:14:09 AM »

-ผมดัดสปริงตัวล็อคคันล็อคสไลด์ตามคำแนะนำ
ที่เจอในเวป แล้วยิงติดต่อกันยาวโดยไม่ได้ไปยุ่ง
กับสปริงตัวนี้อีก ไม่มีปัญหาเสียหาย เพียงแต่สปริง
ดันโครงปืนโป่งหน่อยไม่น่าเกลียด คนไม่รู้จุดไม่สังเกตุ
ถ้าเราไม่บอกมองไม่ออกว่าโป่ง
-ส่วนปัญหาที่คุณวิทยา(ขออนุญาตอ้างชื่อท่าน)บอกว่า
ปืนรามีPพังนั้นเกิดจากสปริงตัวล็อคฯหลุดจากโครงปืน
ทำให้ล็อคสไลด์ไม่ได้ ตัวสไลด์เลื่อนหลุดออกนั้น ผมว่า
ปืนเราถ้ายิงมากนัดแล้วไม่มีปัญหาก็ผ่านได้ไม่ต้องกังวล
-ปืนรามีPท่ี่ใช้อยู่แม่นเกินตัวกระทัดรัดไม่ต้องห่วงสนิม
ที่โครงปืน ใช้กระสุนขนาดมาตราฐานยิงจุกระสุนมาก
ยิงมากๆนัดได้เหมือนขนาดฟลูไซด์ ผมว่าเป็นปืนน่าใช้
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 06:38:52 AM »

หมดค่ากระสุนไปจนเจ๊ง แล้วครับ ไม่พังคามือสักที  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
สปริงที่ขยับแล้วดันโคร่งโป่งขึ้นมาถอดล้างก้อบีบกลับ ปืนก้อสภาพเดิมคงเปนบางกระบอกที่มีปัญหา ใช้ไปเถอะครับ
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 12:50:49 PM »

..สบายๆครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
binde99
Jr. Member
**

คะแนน -26

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 02:41:50 PM »

ความเห็นของทุกๆท่านทำให้ผมสบายใจขึ้นมากเลย ขอบคุณครับ
thamcharoen
Full Member

คะแนน 7

...ดื่มแต่พองาม...แต่ห้ามมาว...เมา

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 03:48:22 PM »

ซื้อโครง P เหมือนกันมาเหมือนกันครับ ไม่ชอบเลยดูแล้วไม่สบายใจ ตรงโครงปืนมันดูป่องๆออกมาไม่เสมอกับไสด์ กดแล้วก็เด้งเหมือนเดิม....ขายทิ้งไปแล้วด้วย เสียดายน่าจะซื้อโครง A มาดีกว่า

....ม้าแก่...แต่อยากกินหญ้าอ่อน.....
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 12:30:11 AM »

ครับ ใช้ของสมัยใหม่ ก็ต้องปรับใจให้เข้ากับสมัย สมัยก่อนเมื่อยังเป็นเด็กๆ ปืนต้องเป็นเหล็กสีดำ ทนทาน พอโตมาพอจะมีปืนได้ ต้องเลือกปืนที่คิดว่าทนทานใช้กันชั่วลูกชั่วหลาน แน่นอน ต้องเป็นเหล็กเท่านั้น เล่นปืนมาหลายปี เริ่มมีปืนพลาสติก (ที่เค้าเรียก โพลีเมอร์) ไม่อยู่ในสายตา เพราะดูแล้วไม่ทน แต่จากวันนั้น มาประมาณ 20 ปี ปืนพลาสติกนอกจากจะไม่พังง่ายๆ ยังได้รับความนิยมอย่างแพร่หลาย และดูว่าจะตีตลาดปืนเหล็กได้อย่างน่าสนใจ เดี๋ยวนี้ ปืนโพลีเมอร์กำลังได้รับความนิยมเป็นอันดับหนึ่งในด้านปืนใช้งานแล้ว ผมว่า ไม่ต้องกังวลหรอกครับ ปืนทำงานเรียบร้อยดี เป็นใช้ได้ และปืนที่ผมคิดว่าต้องทนทานตกเป็นมรดกให้ลูกหลาน ก็ขายไปเป็นสิบกระบอกแล้ว ไม่ได้เก็บไว้นานขนาดนั้น ซีแซด รามี ถ้ายิงแล้วไม่มีปัญหา ก็เชื่อถือได้ครับ
binde99
Jr. Member
**

คะแนน -26

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 11:49:06 AM »

ขอบคุณครับที่แสดงความเห็นมา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 12:23:43 PM »

Rami P เป็นรุ่นที่เคยพบว่ามีปัญหา โครงตรงช่องคายปลอก โป่ง
ปืนทุกยี่ห้อที่ออกสู่ตลาด ไม่ควรมีปัญหานี้ เพราะนี่เป็นปัญหาที่เกิดจากการผลิต

และผู้ผลิต คงได้ทราบและแก้ไข ในรุ่นหลัง  แต่รุ่นแรกที่ออกมาจำนวนมาก
ก็เหมือนต้องให้ คนใช้เป็นหนูรองยา จึงจะทราบถึงปัญหาที่แฝงตัวอยู่ 

ขอให้ทราบข้อเท็จจริงนี้ไว้ ส่วนจะเกิดกับกระบอกใด ก็อย่าไปกังวล
เพราะอาจเป็นความไม่เรียบร้อย ไม่เนียน แต่ยังคงทำงานได้เหมือนกระบอกที่ไม่มีปัญหา ครับ

speed (LO)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 07:20:21 AM »

Rami P เป็นรุ่นที่เคยพบว่ามีปัญหา โครงตรงช่องคายปลอก โป่ง
ปืนทุกยี่ห้อที่ออกสู่ตลาด ไม่ควรมีปัญหานี้ เพราะนี่เป็นปัญหาที่เกิดจากการผลิต

และผู้ผลิต คงได้ทราบและแก้ไข ในรุ่นหลัง  แต่รุ่นแรกที่ออกมาจำนวนมาก
ก็เหมือนต้องให้ คนใช้เป็นหนูรองยา จึงจะทราบถึงปัญหาที่แฝงตัวอยู่ 

ขอให้ทราบข้อเท็จจริงนี้ไว้ ส่วนจะเกิดกับกระบอกใด ก็อย่าไปกังวล
เพราะอาจเป็นความไม่เรียบร้อย ไม่เนียน แต่ยังคงทำงานได้เหมือนกระบอกที่ไม่มีปัญหา ครับ

เห็นด้วย ของผมก็โครงโป่ง แต่ใช้งานได้ปกติ
หน้า: [1]
  พิมพ์