๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:18:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า นาโต้ กับ รัสเซีย จะก่อสงครามกันไหมครับ  (อ่าน 3431 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 09:32:44 AM »

ตามนั้นครับ อยากฟังความเห็น  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 10:20:21 AM »

เดาว่าไม่ครับ แค่โฮ่งๆฮึ่มๆ

บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 10:46:44 AM »

Grin    เยอรมันนีตีชิ่งจากอียู หันมาซบ BRICS

บทความโดย thanong

https://www.facebook.com/ThanongFanclub

เลื่อนลงไปล่างๆหน่อยถึงจะเจอบทความ  ไหว้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2014, 10:48:47 AM โดย บูรพา - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 11:11:59 AM »

ทำไมถึงคิดว่าจะมีสงครามเล่าครับ... ครั้งนี้มีเดิมพันเช่นไรให้คิดว่าคุ้มค่าทำสงครามหรือครับ...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 11:23:17 AM »

หลายเรื่องครับ เครื่องโดยสารมาเลย์  ยูเครน  เศรฐกิจของเมกาที่กำลังยอบแยบ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 11:39:37 AM »

หลายเรื่องครับ เครื่องโดยสารมาเลย์  ยูเครน  เศรฐกิจของเมกาที่กำลังยอบแยบ  Grin

สงสัยต้องรอท่านใดท่านหนึ่งออกมาวิเคราะห์แล้วครับ... ประเด็นของนายสมชายน่าสนใจอีตรงแหล่งทรัพยากรใต้ทะเลทรายครับ หาก US. ทำสงครามแล้วได้สัมปทานน้ำมัน ก็คงจะทำ, แต่ถ้าทำเพราะยูเครนโดนยึดแล้วไม่เป็นประชาธิปไตย หรือเพราะเครื่องบินมาเลย์โดนยิงตกเลยโกรธแค้น ฯลฯ อย่างนี้ US. คงไม่ทำสงครามครับ(Nato จะตัดสินใจตาม US.)...

ที่นายสมชายรอท่านอื่นออกมาวิเคราะห์ก็คือเรื่องใครจะเป็น"ผู้จัดสรร"สัมปทานน้ำมันนั่นแหละครับ เพราะตอนนี้มันยุ่งเหยิงไปหมดไม่รู้ว่าใครจะเป็น"ผุู้ชนะ"แล้วได้เป็นผู้จัดการทรัพยากรฯ... เมื่อก่อนหน้านี้ไม่นาน รัฐบาลอิรัคสามารถจัดสรรน้ำมันดิบได้ US. ก็เลยหนุนหลัง, แต่วันนี้ไม่รู้ว่าจะเป็นใคร เพราะมี Player หลายเจ้าโผล่ออกมาเพียบเลยครับ...

หากตามยุทธศาสตร์ดั้งเดิม US. จะดูศักยภาพว่าใครมีสูงที่สุด แล้วก็จะเล่นใต้ดินให้ฝ่ายนั้นชนะ, จากนั้นก็ขอแบ่งค่าเหนื่อยเป็นสัมปทานน้ำมันดิบ... แล้วก็ทิ้ง"คู่กัด"เอาไว้ให้เป็น"แมงหวี่ตอมตา"ให้รำคาญ+ถ่วงดุลย์อำนาจไปเรื่อย ไม่ให้"ผู้จัดการทรัพยากร"มีหือ มีอือ ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 11:41:54 AM »

สมมติว่าฝ่ายไหนจวนจะชนะ หรือมีกำลังกล้าแข็ง... US. ก็จะเลือกข้าง แล้วช่วยเหลือจนมีชัยชนะเหนืออีกฝ่ายหนึ่ง, แต่ตอนนี้สงสัยว่ากำลังแทงกั๊กอยู่ครับ... แฮ่ๆ...
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 12:15:39 PM »

ชาวบ้านผม เขาว่า...ให้มันฆ่ากัน ยิงกัน ถล่มตึกให้พังเยอะๆ แล้วไทยอีสานสิมีงานเมืองนอกทำ แยะๆ  อิอิ ยิ้มีเลศนัย
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:00:45 PM »

คิดไ้ด้เนอะ.. แลบลิ้น

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:28:12 PM »

แล้วแรงงานเขมร ลาว พม่า จะไม่ตามไปแย่งงานที่โน่นหรือครับ... งานก่อสร้างในประเทศไทยมีตั้งแยะ แต่คนไทยไม่มีใครทำเลยนี่ครับ...
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:34:31 PM »

งานในบ้านเราให้เขมร ลาว พม่า ทำครับ ไทยบ้านเราก็ไปมาเลย์ ไต้หวัน เกาหลี ไม่ก็อิสราเอล
แบบว่า ไฮคลาส งานในบ้านมันไม่เท่ ฮึฮึ ยิ้มีเลศนัย
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:35:36 PM »

มันแปลกอย่างหนึ่งนะพี่สมชาย....งานก่อสร้างในประเทศคนไทยไม่ค่อยสู้ครับ...แต่ถ้ารับสมัครให้ไปก่อสร้างต่างประเทศ...นี่แย่งกันครับ...เช่น สิงค์โปร์...ถ้าเป็นงานเกษตรก็แห่กันไปอิสราเอล

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:52:41 PM »

ค่าแรงกับค่าใช้จ่ายมันไม่ได้สมดุลกันครับ เลยต้องดิ้นรนไปหางานในประเทศที่ค่าจ้างสูงกว่า เขมร ลาว พม่าก็มาไทยเพราะค่าแรงนี่ครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 02:01:02 PM »

คนรัสเซียเป็นไวกิ้งเหมือนนอรเวย์,สวีเดน แต่ทำไมนิสัยผิดกันไกล(ดูจากคนรัสเซียที่พัทยาก็ได้) ทรัพยากรต่าง ๆ รัสเซียมีมากมายมหาศาลเหนือกว่าใคร ๆ ในโลก  เมื่อจบสงครามเย็นคอมมิวนิสต์พ่ายแพ้ สหภาพโซเวียตสลายไปแล้ว  แต่ดูเหมือนรัสเซียยังไม่ยอมจบ ยังแก่งแย่งแข่งขันกับโลกตะวันตกอยู่ทั้งทางทหารและเศรษฐกิจ..เขาแก่งแย่งไปเพื่ออะไรกันครับ ?
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 02:13:42 PM »

ทุกวินาทีคือการต่อสู้ครับ ไทยแพ้พม่าเมื่อหลายร้อยปีมาแล้ว ทำไมถึงยังกอบกู้เอกราช แพ้แล้วจบเกมเลยที่ใหน
ญี่ปุ่นก็แพ้
เยอรมันก็แพ้

ไม่ว่าใครหรือประเทศใหนก็ต้องสู้เพื่อตัวเองทั้งนั้นครับ แม้แต่อินเดียนแดงถ้าพวกเขาทำได้มีหรือจะไม่ทวงบ้านคืน แต่ทำไม่ได้ก็ต้องแฝงตัวกลมกลืนไป
 ใครมีอะไรก็ใช้สิ่งนั้นให้เป็นประโยชน์ รัสเซีย จีน เป็นประเทศใหญ่ ทรัพยากรพร้อม จะให้หงอแบบประเทศเล็กๆได้ไง
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์