๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:16:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ก้าวที่เสี่ยง..ด้วยใจที่สู้ ...ครูขอเอาใจช่วย  (อ่าน 4003 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 06:00:11 PM »

เด็กๆเหล่านี้ ถ้ามีโอกาส โตขึ้นเขาก็จะเป็นกำลังของชาติครับ

อยากให้ครูแฮงช่วยให้ถึงที่ครับ หารายการไรมาออกทีวี คนใจบุญมีเยอะ เด็กจะได้อยู่ปลอดภัยและมีอนาคตครับ น่ากลัวจริงๆ เฮ้อ....
ไหว้

+ครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 04:30:15 AM »

ขอทราบ พิกัดด้วยครับ  มีคน (ผู้หญิง  ทำงานอยู่ต่างประเทศ )อยากช่วย เด็ก รายนี้ครับ
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 09:47:22 AM »

ปีนี้ผมไม่ได้เป็นครูที่ปรึกษา... แต่เขาให้เป็นครูปกครองดูแลตั้งแต่ ม.๑ ยัน ม.๓ เรียกได้ว่าผมเป็นครูที่ปรึกษานักเรียน ม.ต้นทุกคนในโรงเรียนเลยก็ว่าได้ครับ... ประกอบกับวันที่เขากำหนดให้ออกเยี่ยมบ้านนักเรียนผมดันติดงานสำคัญ... ปีนี้เลยไม่ได้ออกเยี่ยมบ้านนักเรียน... แต่ตั้งใจว่าจะหาเวลาไปเยี่ยมบ้านนักเรียนกลุ่มเสี่ยงให้ครบทุกคน... เล็งๆ ไว้ราวๆ เกือบสามสิบคน... การเยี่ยมบ้านทำให้ครู "รู้จัก" ตัวนักเรียนมากขึ้น... ทำไมคนนี้ถึงไม่ค่อยทำการบ้านมาส่ง... ทำไมเด็กคนนี้ถึงชอบมาายทั้งๆ ที่เป็นเด็กตั้งใจเรียน... บางคนเห้นที่โรงเรียนธรรมดามากๆ แต่กลับไปพบว่าชีวิตหลังเลิกเรียนต้องปากกัดตีนถีบขนาดไหน... บางคนเราก็เพิ่งรู้ว่าเขามีปัญหาอะไร... ฯลฯ

เรื่องเยี่ยมบ้านนี่ไม่ค่อยกล้าไปครับ พื้นที่เสี่ยง แหล่งพักยาอันดับต้นๆของเมืองไทย หาว่าเราเป็นสาย ตร อีกต่างหาก
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 10:26:22 AM »

ขอทราบ พิกัดด้วยครับ  มีคน (ผู้หญิง  ทำงานอยู่ต่างประเทศ )อยากช่วย เด็ก รายนี้ครับ
ผมส่งข้อความไปหลังไมค์แล้วครับ เพื่อความปลอดภัยของเด็กครับ ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 10:42:24 AM »

ผมส่งข้อความไปหลังไมค์แล้วครับ
เพื่อความปลอดภัยของเด็กครับ ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้

555555 เออ ครูแหง น้องคนนี้ น่าจะช่วยเหลือ เขาอ่ะ ฮา 5555

ไม่ต้องมาก  ช่วยแบบเงียบๆ เดือนละ สามร้อย ห้าร้อย อ่ะ ฮา
ไม่ต้องกำหนด ว่าต้องปลายเดือน กลางเดือน ต้นเดือน อ่ะ ฮา
มีเท่าไหร่ ก็โอนทางมือถือ หรือ เครือง CDM ให้เขา อ่ะ ฮา

เงินไม่เยอะ ตัดสินใจง่าย ไม่ต้องผูกพัน มีเมื่อไหร่ ก็ให้เธอ อ่ะ ฮา

55555 ทำดีแบบ " ไม่เอาหน้า " ยายขอชม อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 11:50:15 AM »

+ เป็นกำลังใจให้ครูครับ

ขอเป็นกำลังใจด้วยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 11:59:21 AM »

อีกคน ผิวสีครับ คนไทยแท้เด้อ คิก คิก

คนนี้ นามสกุลฝรั่ง เอการ์ คิก คิก

คนนี้พ่อเป็นรองนายก อบต. ไม่จนครับ พอมีกิน ไหว้

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 01:18:46 PM »

ส่งที่อยู่ครูมาครับ ผมมีกับเพื่อนสาวๆที่ออฟฟิตมีเสื้อผ้าใส่ไม่ได้แล้วเยอะมากเดียวส่งไปให้ครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 01:26:38 PM »

‘น้องแกะแก๋’ 
  http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRRd05qRTNPRE15TWc9PQ==&subcatid=

ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 03:51:43 PM »

เรื่องเยี่ยมบ้านนี่ไม่ค่อยกล้าไปครับ พื้นที่เสี่ยง แหล่งพักยาอันดับต้นๆของเมืองไทย หาว่าเราเป็นสาย ตร อีกต่างหาก

เรื่องยาเสพติด... ที่ไหนๆ ก็เยอะพอกันครับ... ผมเองดันไปมีชื่อเป็นคณะกรรมการปราบปรามยาเสพติดของตำบลร่วมกับฝ่ายปกครองและตำรวจอีกด้วย... เพราะที่ผ่านมาทำงานต้านยาเสพติดในสถานศึกษาจนเข้าตากรรมการ... แต่ผมก็ยังต้องหลีกเลี่ยงพวกผู้ค้าครับ... กลัวเหมือนๆ กัน... ไหว้

...เรื่องนักเรียนประสบปัญหานี่ผมว่าโรงเรียนในชนบทมีกันทุกโรงเรียนละครับ... อย่างโรงเรียนที่ผมอยู่นี่ก็มีไม่น้อย... หลายปีมาแล้วนักเรียนบางคนถึงกับมาระบายกับผมว่า... ทำไมบางคนพ่อแม่เขาพร้อมที่จะให้เรียนต่อ... แต่ไม่ยอมเรียน... แต่เธออยากเรียนต่อ... แต่ที่บ้านไม่มีเงินส่งเสีย... ต้องออกไปทำงานด้วยวุฒิ ม.๓ (เด็กคนนี้พ่อเสียชีวิตตั้งแต่ยังเด็ก... แม่ที่แต่งงานใหม่ก็เพิ่งจะเสียชีวิต... ผู้ที่ดูแลก็คือยายกับพ่อเลี้ยงที่นานๆ จะส่งเงินมาให้ใช้... แต่เด็กคนนี้จบไปหลายปีแล้วครับ)

ไหว้

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 04:23:57 PM »

ผมจบ  ม.6  ด้วยความกระท่อนกระแท่น  ด้วยน้ำพักน้ำแรงของแม่  กับยาย  แม่กรีดยาง  ปลูกผักขาย 

ยายรับซื้อผัก  และลูกเนียงมาเพาะไปขายไม้ที่ตลาดนัด 

เรื่องยาเสพติด  ผมเองยังต้องแอบขายกัญชาในโรงเรียน  คนอื่นขายห่อละ  ยี่สิบ  ผมก็ขาย  ยี่สิบ  แต่ปริมาณของผม  เป็นสองเท่า 

เอามาจากใหนเหรอ  แอบปลูกใว้ในสวนยางนั่นแหละ

ชีวิตคนมันล้ำเหลื่อมกันมากเกิน 
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 06:54:51 PM »

อาจารย์หญิงหน้าคุ้นๆ คิก คิก

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 07:00:10 PM »

แม่น  ผู้ได  ครับ  น้าจอยฯ   Grin Grin Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 07:25:49 PM »

แม่น  ผู้ได  ครับ  น้าจอยฯ   Grin Grin Grin
คุ้นๆว่าเป็น ผบ.ผอ. ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 07:26:58 PM »

คุ้นๆว่าเป็น ผบ.ผอ. ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์