๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 07:04:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร้องอย่าโจมตีสายอาชีพกันเลย  (อ่าน 6201 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 09:38:45 PM »

จริงเท็จแค่ไหน วอนผู้เกี่ยวข้องตรวจสอบด้วยครับ

55555  จะต้อง ตรวจสอบ อะไรอีก อ่ะ ฮา  5555

ไอ้เผือกเนี่ยะ เป็น  " ทหาร " แน่ๆ  อ่ะ ฮา
ดูภาพด้านหลัง ประกอบอ่ะ  มันเป็น " เรือนแถว " ของประทวน ในค่ายอ่ะ ฮา

ยายถามพวกเชียร์ บ้างอ่ะ ฮา
ถ้าในยุค ที่มีการ " เลือกตั้ง เป็นประชาธิปไตย " ฮา
เรื่องอย่างนี้  " มีโอกาส " ได้เห็นมั้ย อ่ะ ฮา

ต่อให้ เขตที่เขาประกาศ " กฎอัยการศึก " แบบถาวร เลยอ่ะ ฮา
มันต้องมี  " ตำรวจ ทหาร หรือ ฝ่ายปกครอง " ร่วมปฎิบัติการณ์ อ่ะ ฮา

ในเฟส ยายเห็นมันเอามาด่ากัน เล๊ะ เลยอ่ะ ฮา
ทหาร  จับตำรวจ  " ตรวจเยี่ยว " หาสารเสพติด อ่ะ ฮา

แล้วในข่าวต่อมา บอกว่า " ตำรวจ จับยาเสพติด " ของทหาร หน้าค่าย อ่ะ ฮา555

(ทั้งสองเรื่อง  เป็นเรื่องจริง มีตัวตน ทั้งโม๊ด อ่ะ ฮา)

ถ้าต่างฝ่ายต่าง  " งัดข้อ เฉือนคม " ฮา

55555 ไอ้ แซ่เบ้  แซ่เผือก อย่างยาย  จะทำอย่างไรดี อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บวกยาย ๑ แต้มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 05:44:52 PM »

คลิปที่๑ https://www.facebook.com/photo.php?v=660067967402829&set=vb.457915230951438&type=2&theater
คลิปที่๒ https://www.facebook.com/photo.php?v=660068027402823&set=vb.457915230951438&type=2&theater
ก็เป็นแบบนี้ไงล่ะ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 05:56:22 PM »

คลิปแรกจิกผมผู้หญิงแล้วกดกับพื้น เข้าใจว่าเอาเท้ายันขาเอาไว้ด้วยให้ผู้หญิงเสียหลักล้มลง... ตรงนี้สุดตีนเลยครับ จะอ้างว่าผู้หญิงทำร้ายก่อนคงอ้างไม่ขึ้น เพราะในคลิปมันฟ้อง...

สมมติว่าผู้ชายเวลาโดนผู้หญิงทำร้ายก่อน ผู้หญิงมือเปล่าก็คงทำได้แค่เอาแขนกันเอาไว้แล้วผลัก/ยันออกไปห่างๆ แล้วจากนั้นก็เอาเก้าอี้บ้างโต๊ะบ้าง มาขวางเอาไว้ครับ... เต็มที่จริงๆก็ต้องหาผ้า/หมอนรองพนักเก้าอี้ยันๆเอาไว้ให้เธอเหนื่อยไปเอง, หรือไม่ก็วิ่งหนีแล้วเอาประตูกั้นไปซะเลยครับ... ฮา...
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 06:17:51 PM »

ไม่รู้คิดผิดหรือถูกนะครับผมส่งคลิปนี้ให้จเรตำรวจตรวจสอบแล้วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 06:54:19 PM »

ดูฝ่ายผู้ต้องหาแล้วก็คงไม่เบาเหมือนกัน หากมีวงจรปิดดูตั้งแต่ต้นเรื่องดูแล้วอาจพลิกไปอีกแบบ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 08:13:14 PM »

ตำรวจทำได้แค่ป้องกันตัวเท่านั้นครับ... ตำรวจไทยคุ้นกับการตุ้บตั้บผู้ต้องหาเมื่อโดนกวนโทสะ(ซึ่งไม่ถูกต้อง) ทำกันจนคุ้นเคยเพราะผู้ต้องหามักเป็นผู้กระทำผิดเสียเปรียบตั้งแต่กระทำผิดแล้วโดนจับตัวมานั่นแหละครับ เลยไม่กล้าหือไม่กล้าอือ เพราะหากเป็นคนฉลาดก็คงไม่ทำผิดกฎหมาย...

หากว่าตามกฎหมายแล้วต่อให้ดูวงจรปิดตั้งแต่ต้น ยังไงการเดินเข้าไปจิกผม/กดคอ อย่างนี้ไม่ถูกแน่ครับ... บังเอิญรายนี้เป็นผู้หญิง มันเลยชัดเจนหน่อย...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 08:21:12 PM »

ผู้หญิงสมัยนี้แสบๆเยอะครับ ตบตีต่อยได้เหมือนผู้ชาย แถมด่าหยาบๆคายๆงี้ มีผัวคงได้เลือดกลบปาก  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 08:54:33 PM »

ผู้หญิงสมัยนี้แสบๆเยอะครับ ตบตีต่อยได้เหมือนผู้ชาย แถมด่าหยาบๆคายๆงี้ มีผัวคงได้เลือดกลบปาก  อ๋อย
ผู้หญิงรุ่นผมหรือหลังๆ มาหน่อย ไม่มีใครใช้สรรพนามว่า มึง/กู กันเลยแม้จะเพื่อนในกลุ่มเพื่อนสนิทของตัวเองก็ตาม

แต่ผู้หญิงสมัยนี้ขอโทษพูดคำว่า มึง/กู กับเพื่อนชัดถ้อยชัดคำทุกคน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 08:59:36 PM »

ผู้หญิงรุ่นผมหรือหลังๆ มาหน่อย ไม่มีใครใช้สรรพนามว่า มึง/กู กันเลยแม้จะเพื่อนในกลุ่มเพื่อนสนิทของตัวเองก็ตาม

แต่ผู้หญิงสมัยนี้ขอโทษพูดคำว่า มึง/กู กับเพื่อนชัดถ้อยชัดคำทุกคน

ผมคนนึงล่ะครับพี่ดุล รับไม่ค่อยได้ ถ้ากับผู้หญิงพูดหยาบคาย ต้องถอยมาตั้งหลักเลย  ตกใจหน้าซีด   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 09:06:28 PM »

ผมคนนึงล่ะครับพี่ดุล รับไม่ค่อยได้ ถ้ากับผู้หญิงพูดหยาบคาย ต้องถอยมาตั้งหลักเลย  ตกใจหน้าซีด   คิก คิก

ก็ได้ถอยยาวแบบไม่ต้องเดินหน้าเลยแหละ เพราะสมัยนี้หายาก สาวไหนที่ไม่พูดมึงกูน่ะ แทบไม่มี

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 10:03:35 PM »

หากมีแต่ผู้หญิงหยาบคาย+ถ่อยแบบนั้นรอบตัวต้องโทษตัวเองด้วยแหละครับ... ที่ไม่รู้จักประเมินคนก่อนคบค้า... ฮา...
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 10:28:06 PM »

นายสมชายด่าตำรวจ จะวงเล็บเอาไว้ว่า"ส่วนน้อย"เสมอครับ... แต่เรื่องบังคับใช้กฎหมายไม่ได้ผลนี่เป็นเรื่องของตำรวจ"ส่วนใหญ่"ครับ...

มันมี 2 ประเด็นคือ 1) ตำรวจประพฤติชั่ว กับ 2) ตำรวจไม่ทำหน้าที่ให้มีประสิทธิภาพ, ตำรวจชั่วนั่นเป็นความชั่วเฉพาะส่วนตัวไม่เกี่ยวกับสายอาชีพ... แต่การบังคับใช้กฎหมายไม่ได้ผลนี่คือความชั่วช้าของทั้งองค์กรครับ ขยายความให้เห็นชัดสักหนึ่งเรื่อง ก็เช่นเรื่องระบบส่วยนั่นแหละตำรวจทั้งองค์กรรับรู้แต่ทำไมนิ่งเฉย, แสดงว่าตำรวจ"ส่วนใหญ่"ชั่วช้าในเรื่องระบบส่วยครับ...

ความทุกข์ระทมข้นแค้นยากเข็ญทั้งหลายทั้งปวงในแผ่นดินไทยล้วนแล้วเกิดมาแต่ความไร้ประสิทธิภาพของการบังคับใช้กฎหมายครับ... เรื่องเล็กบานปลายกลายเป็นเรื่องใหญ่เพราะไม่จัดการถูกผิดฯ จนไม่มีใครยอมประพฤติถูกต้องเพราะจะเสียเปรียบ, แล้วในที่สุดทั้งเมืองเลยมีแต่คนเอาเปรียบกันตั้งแต่เรื่องเล็กข้างถนน จนไปถึงเรื่องใหญ่ในระดับการบ้านการเมือง...

ทั้งหมดนี้รากเหง้ามาจากการบังคับใช้กฎหมายไร้ประสิทธิภาพครับ... ทุกหน่วยงานนั่นแหละ ไม่ใช่แค่ตำรวจฯ...

ดูคลิบแล้ว ไม่ขอวิจารณ์ว่าใครผิดใครถูก ผ่ายหนึ่งเมา เพื่อนก็มา อีกฝ่ายหนึ่งเป็นเจ้าหน้าที่ ก็ติดตามข่าวกันต่อไปแบบปลงๆว่าบ้านนี้เมื่องนี้ ยังมีอะไรหลายๆอย่างต้องแก้ไขกันอีกมากมากมาย
โดยส่วนตัว ผมไม่มีเพื่อนเป็นคำรวจเลย รู้จักอยู่บ้างแต่ไม่คบค้าสมาคมด้วย หรือจะให้เลี้ยงดูปูเสื่อเพื่ออำนวยความสะดวก ยิ่งไม่เคยทำ ทั้งๆที่โดยสายงานก็ทราบๆกันอยู่มีการขอนัน ขอนีี เรียกกันง่ายๆแบบที่ชาวบ้านทั่วไปเรียกแหละครับ ถ้าไม่มีใครเชื่อว่าจริง ก็คงเป็นมนูษย์ชาวดาวอังคารกันแล้ว
ทำอะไรผิด ก็ว่ากันไปตามเกม ตามกฎ กติกา ยิงคนตาย ก็จะสู้คดี ถูกจับข้อหาพกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณะ ฯ ขับรถฝ่าไฟแดง เมาแล้วขับ ฯลฯ ความผิดที่คนธรรมดาๆทั่วไปย่อมมีได้ ในวันไดวันหนึ่ง ไม่ว่าโดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม ก็ว่ากันไปตามเกม เมื่อถูกเจ้าพนักงานผู้รักษากฎมายจับกุม หรือ ต้องเข้าสู่กระบวนการยุติธรรม ไม่จำเป็นต้องพูดออดอ้อน เอามือกุมไข่ คุยด้วยอย่างกับตำรวจเป็นเทวดา ทุกๆเกม ระหว่างประชาชนกับตำรวจมีจุดจบของมันเอง ก็ว่ากันไปตามนั้น
สรุปแบบง่ายๆ ถ้าประชาชนเคารพกฎหมาย ตำรวจกับประชาชนก็จะไม่ทะเลาะกัน ต่างคนก็ต่างทำหน้าที่กันไป

องค์กรใหญ่ขนาดนี้ ภาพรวมมันชัดเจน ที่คนไทยทั้งประเทศก็เห็นชัดกันดีอยู่แล้ว จะไม่ให้มีเสียงด่า เสียงชื่นชม เลยก็ย่อมเป็นไปไม่ได้ ปรับเปลี่ยนอย่างไรก็แก้ไขอะไรไม่ได้ มันต้องเริ่มจากสามัญสำนึกของตำรวจแต่ละนายเท่านั้น องค์กรส่วนรวมจึงจะเป็นที่พึ่งของประชาชนอย่างแท้จริง
เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2014, 10:55:46 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 07:52:18 AM »

กระทู้นี้......ท่าจะยาว.😆😆😆😆😆😆
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 12:00:16 PM »

อย่างท่านซิกสุราษฏร์ กล่าว คนถ้าไม่ชั่วไม่ทำผิดจะไปกลัวอะไรกับตำรวจ ก็เหมือนนักเรียนกับอาจารย์ ถ้าการบ้านทำมาครบงานทุกอย่างเสร็จไม่เห็นนักเรียนต้องกลัวอาจารย์ Grin

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 12:16:03 PM »

อย่างท่านซิกสุราษฏร์ กล่าว คนถ้าไม่ชั่วไม่ทำผิดจะไปกลัวอะไรกับตำรวจ ก็เหมือนนักเรียนกับอาจารย์ ถ้าการบ้านทำมาครบงานทุกอย่างเสร็จไม่เห็นนักเรียนต้องกลัวอาจารย์ Grin

ขอบคุณครับพี่จอย ที่เข้าใจเจตนา อาจจะสื่อสารแบบตรงๆไม่อ้อมไปอ้อมมา ตามความรู้สึกจริงๆ อยู่บ้าง
ได้พบได้รู้จักตำรวจที่ดีจริงๆ ประวัติดี มือสะอาดจริงๆ รู้จักกันเป็นส่วนตัวจริงๆ ก็พอมีอยู่บ้าง ทุกวงการอาชีพ มีดี-เลวปะปน เพราะฉะนั้นต้องยอมรับเสียงด่า และเสียงชื่นชม
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์