๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 09:04:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร้องอย่าโจมตีสายอาชีพกันเลย  (อ่าน 6202 ครั้ง)
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 01:42:23 PM »

แบร่   ขำก๊าก

SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 05:32:27 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2014, 07:54:15 AM โดย SSG 69 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 06:51:27 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจครับ ไหว้

urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 10:16:14 PM »

ที่พบและมักคุ้นกับตำรวจมา หาที่ดีตลอดไม่ค่อยได้ครับ ส่วนใหญ่อาจจะดีกับเราแต่แย่กับคนอื่นๆ มันเป็นนิสัยที่สืบต่อกันมากและการเอาตัวรอดในสังคม

ตอนเด็ก ช่วงเทศกาลจะเห็นมีของกำนัลให้กับลุงๆ น้าๆ จราจร แต่พักหลังไม่เห็นเลย หรือบ่อยๆครั้งที่เข้าสวน เห็นคนแบกปืนแก๊ปไปล่าสัตว์กลับมาแบ่งให้ตามร้านค้าตอนเย็นๆ และที่บ่อยๆคือชอบมาเก็บใบกระท่อมหลังบ้านผม ปลูกไว้สองสามต้น เช้ามาก็รูดไปแบะหนึ่งเป็นประจำ

ผมมองว่าที่สำคัญคือลุแก่อำนาจเพราะไม่มีใครตรวจสอบ หากมีตำรวจจับตำรวจ หรือกลุ่มตรวจสอบที่ให้คุณให้โทษได้ การลุแกอำนาจน่าจะเพลาๆลง และอาจจะทำให้ชาวบ้านร้านตลาดกลับมาสนิทเป็นมิตรกับอาชีพนี้มากขึ้นครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 10:19:43 AM »

ก็มันบอกว่า เวลาไม่มีเงินซื้อกับข้าว ก็ชวนกันไปตั้งด่าน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 01:17:35 PM »

สายอาชีพตีรันฟันแทงกันบ่อย ย้ายไปสายสามัญสิครับ น้าจอย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 03:27:58 PM »

จริงเท็จแค่ไหน วอนผู้เกี่ยวข้องตรวจสอบด้วยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 04:33:05 PM »

จริงเท็จแค่ไหน วอนผู้เกี่ยวข้องตรวจสอบด้วยครับ

ตามรูปตัวมันบางเท่าหัวแม่โป้งเอง... ไม่รู้รอดมาได้ยังไงตั้งนาน หากมามือเปล่าด้วยแค่สองสามผั่วก็ล็อกตัวได้แล้วครับ น่าจับตัวส่งต้นสังกัดฯ...

มาค้นโดยไม่มีหมายค้น ไม่มีเจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง ไม่มีตำรวจท้องที่ฯ, สันนิษฐานก่อนว่าไม่ถูกต้องครับ... แต่ประเด็นคือมันจะเลือกค้นเอากับบ้านที่มีแผลเหวอะหวะอยู่แล้ว ทำให้คนโดนค้นไม่กล้าโวย!!! เพราะเดี๋ยวจะโดนจับเรื่องอื่นตามมาอีก...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 04:45:37 PM »

สายอาชีพตีรันฟันแทงกันบ่อย ย้ายไปสายสามัญสิครับ น้าจอย

งี้ต้องตั้งกระทู้ใหม่... บอกว่าสายอาชีพกับสายสามัญอย่าโจมตีกันเล๊ย... ฮา...
bkt
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 04:50:25 PM »

ผมเชื่อนะครับว่าตำรวจส่วนใหญ่ หรือค่อนข้างส่วนใหญ่ จะนิสัยดีครับ แต่ส่วนน้อยเท่านั้นที่ทำให้ส่วนใหญ่ต้องมัวหมอง(ผมขออนุญาตรวมถึงสาขาวิชาชีพอื่นๆด้วยนะครับ) ใหนๆก็ใหนๆแล้ว ขออนุญาตเรียนปรึกษาหน่อยนะครับที่เห็นพี่ๆทางหลวงจอดพี่หลามอยู่กลางยูเทิร์น จอดข้างทาง มีแค่คนสองคนคอยโบกคอยตรวจสอบอะไรต่างๆนาๆ แบบนี้ จะถูกต้องตามระเบียบวิธีการตั้งด่านหรือไม่ครับ เห็นสายปักธงชัย - โคราช วันๆหนึ่งเห็นจอดหลายจุดนะครับ ด้วยความเคารพนะครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 06:32:41 PM »

ผมเชื่อนะครับว่าตำรวจส่วนใหญ่ หรือค่อนข้างส่วนใหญ่ จะนิสัยดีครับ แต่ส่วนน้อยเท่านั้นที่ทำให้ส่วนใหญ่ต้องมัวหมอง(ผมขออนุญาตรวมถึงสาขาวิชาชีพอื่นๆด้วยนะครับ) ใหนๆก็ใหนๆแล้ว ขออนุญาตเรียนปรึกษาหน่อยนะครับที่เห็นพี่ๆทางหลวงจอดพี่หลามอยู่กลางยูเทิร์น จอดข้างทาง มีแค่คนสองคนคอยโบกคอยตรวจสอบอะไรต่างๆนาๆ แบบนี้ จะถูกต้องตามระเบียบวิธีการตั้งด่านหรือไม่ครับ เห็นสายปักธงชัย - โคราช วันๆหนึ่งเห็นจอดหลายจุดนะครับ ด้วยความเคารพนะครับ
        ตอบ-ถาม ได้สร้างสรรค์ดีครับ
ผมก็สงสัยและอยากให้มีรถพ่วงเลี้ยวไม่หมด
เบียดให้หายไปสักซีก  อยากรู้ว่าคดี จะออกมายังไง
        ถ้าคุยเรื่องทางหลวงแล้วยาวครับ
ได้ยินได้ฟัง-เจอกับตัวเอง  แปลก ๆ มาเยอะ ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 08:08:51 PM »

ตอบ-ถาม ได้สร้างสรรค์ดีครับ
ผมก็สงสัยและอยากให้มีรถพ่วงเลี้ยวไม่หมด
เบียดให้หายไปสักซีก  อยากรู้ว่าคดี จะออกมายังไง
        ถ้าคุยเรื่องทางหลวงแล้วยาวครับ
ได้ยินได้ฟัง-เจอกับตัวเอง  แปลก ๆ มาเยอะ ครับ คิก คิก คิก คิก

555   ไอ้เรื่อง  "กินสินบาท  คาดสินบน " เนี่ยะ ฮา 5555
ยายว่ามันเกิด  ก่อนยายหลุดจาก  " ท้องพ่อ เข้าไปอยู่ในท้องแม่ " อ่ะ ฮา

ถ้าสืบกันจริง  ยายว่ามันน่าจะเกิด  ก่อนสมัย รัตนโกสินทร์ ข้ามไปอยุธยา อีกอ่ะ ฮา
ก็มันเป็น " มรดก ตกทอด " กันมาอย่าง ยาวนาน ฮา
จะให้มันหายแว๊บ แบบคุณสมชาย จัด  " คืนความสุข " อ่ะ ฮา
ทำม่ะได้แบบ  " เรามาดี กันน๊าา " ทำแบบตั้งเวที หมอลำ รำวง อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง  เอาหน่วยงาน " มาข่ม มาขี่ " กันเนี่ยะ ฮา
ไอ้นั่นดีกว่าไอ้โน่น  " ไอ้โน่นโกง  ไอ้นี่ฉ้อฉล " ฮา

ยายว่า ไอ้คนพูดเนียะ  " มันเลว " อ่ะ ฮา
ทำมัยมันเลว ก็มันพวกมาก  " ห้ามตรวจสอบ " งัย อ่ะ ฮา

ไอ้พวก  ได้ที " ขี่แพะไล่ " เนี่ยะ ฮา

5555 ยายว่า  มัน  " หมกเม็ด " เอาไว้เยอะ อ่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 08:22:20 PM »

55555  จะต้อง ตรวจสอบ อะไรอีก อ่ะ ฮา  5555

ไอ้เผือกเนี่ยะ เป็น  " ทหาร " แน่ๆ  อ่ะ ฮา
ดูภาพด้านหลัง ประกอบอ่ะ  มันเป็น " เรือนแถว " ของประทวน ในค่ายอ่ะ ฮา

ยายถามพวกเชียร์ บ้างอ่ะ ฮา
ถ้าในยุค ที่มีการ " เลือกตั้ง เป็นประชาธิปไตย " ฮา
เรื่องอย่างนี้  " มีโอกาส " ได้เห็นมั้ย อ่ะ ฮา

ต่อให้ เขตที่เขาประกาศ " กฎอัยการศึก " แบบถาวร เลยอ่ะ ฮา
มันต้องมี  " ตำรวจ ทหาร หรือ ฝ่ายปกครอง " ร่วมปฎิบัติการณ์ อ่ะ ฮา

ในเฟส ยายเห็นมันเอามาด่ากัน เล๊ะ เลยอ่ะ ฮา
ทหาร  จับตำรวจ  " ตรวจเยี่ยว " หาสารเสพติด อ่ะ ฮา

แล้วในข่าวต่อมา บอกว่า " ตำรวจ จับยาเสพติด " ของทหาร หน้าค่าย อ่ะ ฮา555

(ทั้งสองเรื่อง  เป็นเรื่องจริง มีตัวตน ทั้งโม๊ด อ่ะ ฮา)

ถ้าต่างฝ่ายต่าง  " งัดข้อ เฉือนคม " ฮา

55555 ไอ้ แซ่เบ้  แซ่เผือก อย่างยาย  จะทำอย่างไรดี อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 08:44:29 PM »

ภาพข้างบน เกิดที่ไหน  " เลบานอน หรือ เมืองไทย " อ่ะ  ไหว้

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 09:01:03 PM »

กำลังจะพยายามมองในแง่ดีวันนี้โทรมาขอตังค์อีกแระ ให้ทำบัตรก็ทำแล้วยังจะมาขอรายเดือนอีกทำใจให้มองในแง่ดียากจริงๆ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์