๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:59:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้แล้งจัดมาก จะต้องขุดน้ำบาลครับ ขอคำแนะนำสำหรับมือใหม่ด้วยครับ ขอบคุณทุกท่าน  (อ่าน 5490 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 04:37:44 PM »

ใกล้ทะเลเจาะลึก เจอน้ำเค็ม Grin Grin Grin

555 ยายฮา พวก " กำนัน " อ่ะ 555

แม้อยู่ริมทะเลแต้แต้ ดั้นมาบอกว่า น้ำเค็ม อ่ะ ฮา

5555 เอออ ถ้าบอก ถ้าเล่าว่า " น้ำ หวาน "  ยายก็ว่า แปลก  อ่ะ ฮา5555

อย่างสมุทรสาคร จุดเดียวกันก็ถ้าเจาะตื้นหน่อยจะมีนำจึืดนะสิ Grin Grin Grin  มันอยู่ที่ความลึก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 04:40:43 PM »

ใกล้ทะเลเจาะลึก เจอน้ำเค็ม Grin Grin Grin

555 ยายฮา พวก " กำนัน " อ่ะ 555

แม้อยู่ริมทะเลแต้แต้ ดั้นมาบอกว่า น้ำเค็ม อ่ะ ฮา

5555 เอออ ถ้าบอก ถ้าเล่าว่า " น้ำ หวาน "  ยายก็ว่า แปลก  อ่ะ ฮา5555

อย่างสมุทรสาคร  จุดเดียวกัน
ก็ถ้าเจาะตื้นหน่อย  จะมีนำจึืดนะสิ Grin Grin Grin 

มันอยู่ที่ความลึก

55555 ยายว่า ยิ่งลัก    เอ้ย  ยี่งลึก    ยิ่ง  " คราง "  ฮือ ฮือ  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 04:42:32 PM »

ถ้าเจอนํ้าเค็มเราเอามาเลี้ยงปลากะพงขายเลยได้ไหมครับ

น้ำจืดสนิทก็เลี้ยงได้ครับ   ปลากระพงเป็นปลา 3 น้ำ  .... แต่เลี้ยงแล้วเนื้อจะเหม็นโคลน ไม่ค่อยอร่อย

ตามนี้เลยครับพี่แป .....  ไหว้

ผมยังเคยเจอกระพงยักษ์ ในร่องสวนมะม่วงร้างน้ำจืดสนิทเลยครับ ไม่รู้หลงมายังไง

เลยจับมาปล่อยในสวนมะนาว พริก ตะไคร้ ใบมะกรูดแทน.........  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:25:54 PM »

เอ่อ ถ้าเอาน้ำเกลือจากบ่อบาดาลบนภูเขาไปเลี้ยงปลากะพงนี่ ผมว่าจะได้กินปลาดองเค็มมากกว่านะครับ น้ำที่บ่อนี้รสชาติเค็มจนขมติดลิ้นเลย

ขนาดสาดไปบนลานหิน พอโดนแดดแห้งแล้วยังมีเกล็ดเม็ดเกลืออยู่ด้วย

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 08:08:32 PM »

ดีเลย

ตาก ทำเกลือขายแทน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 01:55:42 PM »

ถ้าเจอนํ้าเค็มเราเอามาเลี้ยงปลากะพงขายเลยได้ไหมครับ

น้ำจืดสนิทก็เลี้ยงได้ครับ   ปลากระพงเป็นปลา 3 น้ำ  .... แต่เลี้ยงแล้วเนื้อจะเหม็นโคลน ไม่ค่อยอร่อย
ความรู้ใหม่เลยครับขอบคุณครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 01:57:07 PM »

เอ่อ ถ้าเอาน้ำเกลือจากบ่อบาดาลบนภูเขาไปเลี้ยงปลากะพงนี่ ผมว่าจะได้กินปลาดองเค็มมากกว่านะครับ น้ำที่บ่อนี้รสชาติเค็มจนขมติดลิ้นเลย

ขนาดสาดไปบนลานหิน พอโดนแดดแห้งแล้วยังมีเกล็ดเม็ดเกลืออยู่ด้วย
ถ้างั้นทำเกลือขายเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 08:41:09 AM »

เมื่อวานซื้อแฟร้งกิ้นมา17,000 รวมสายไฟ50เมตร

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์