๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:11:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเลเซียแอร์ไลท์โดนยิงตกในยูเครน  (อ่าน 27156 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #225 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 08:16:53 PM »

คงไม่หรอกมั๊งครับเครื่องของประธานาธิปดีรัสเชียถ้าเกิดเป็นแบบนั้นจริงๆ ผมว่าถึงสงครามโลกเลยนะครับ

ผมยังไม่เชื่อใครครับ แต่ถ้าเกิดขึ้นจริงความซวยจะไปลงที่ทางการยูเครนเพราะงานนี้รับรองว่าจับมือใครดมไม่ได้แน่
อีกอย่างทุกฝ่ายกลัวเจ็บกันทั้งนั้นสงครามเต็มรูปแบบไม่เกิดง่ายๆหรอกครับ

ที่แน่ๆคือชาติที่ชวนกันบอยคอตรัสเซียในสิ่งที่รัสเซียไม่ได้ทำ ก็กลายเป็นหมาไปเลย กิ๊วๆๆ  ขำก๊าก

พวกนี้อาจจะเห็นว่าหมีเงียบแต่ลืมไปว่าจริงๆมันตัวใหญ่และดุมาก........... ไปกวนมากๆเข้าเดี๋ยวมันโมโหล่ะจะพากันซวย  คิก คิก คิก คิก
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #226 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 08:20:04 PM »

คงไม่หรอกมั๊งครับเครื่องของประธานาธิปดีรัสเชียถ้าเกิดเป็นแบบนั้นจริงๆ ผมว่าถึงสงครามโลกเลยนะครับ
ถ้าเกิดว่าเป็นเครื่องของประธานาธิปดีรัสเซียจริงแล้วโดนยิงตกผมว่ารัสเซียไม่ยอมแน่ๆเพราะยอมก็เท่ากับเสียศักดิ์ศรีประเทศอย่างร้ายแรงสงครามเต็มรูปแบบเกิดแน่ครับ

ผมยังไม่เชื่อใครครับ แต่ถ้าเกิดขึ้นจริงความซวยจะไปลงที่ทางการยูเครนเพราะงานนี้รับรองว่าจับมือใครดมไม่ได้แน่
อีกอย่างทุกฝ่ายกลัวเจ็บกันทั้งนั้นสงครามเต็มรูปแบบไม่เกิดง่ายๆหรอกครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #227 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 08:21:29 PM »

ที่แน่ๆคือชาติที่ชวนกันบอยคอตรัสเซียในสิ่งที่รัสเซียไม่ได้ทำ ก็กลายเป็นหมาไปเลย กิ๊วๆๆ  ขำก๊าก
ไม่ใช่หมาธรรมดาครับแต่เป็นหมาที่เสียหมาเลยละครับ ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #228 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 08:27:59 PM »

ถ้าเกิดว่าเป็นเครื่องของประธานาธิปดีรัสเซียจริงแล้วโดนยิงตกผมว่ารัสเซียไม่ยอมแน่ๆเพราะยอมก็เท่ากับเสียศักดิ์ศรีประเทศอย่างร้ายแรงสงครามเต็มรูปแบบเกิดแน่ครับ

ใช่ครับ แต่ผมคิดความซวยจะไปลงที่ยูเครนอย่างที่ผมโพสไปอาจจะได้กลับมาเป็นส่วนหนึ่งของรัสเซีย
ส่วนประเทศ-บุคคลเบื้องหลังก็คงจะค่อยๆหายไปทีล่ะคนสองคน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #229 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 08:37:36 PM »

ที่แน่ๆคือชาติที่ชวนกันบอยคอตรัสเซียในสิ่งที่รัสเซียไม่ได้ทำ ก็กลายเป็นหมาไปเลย กิ๊วๆๆ  ขำก๊าก

5555  ปูติน  เขาก็เล่นบท  " ลูก อีเฉย "  ฉันไม่ปฎิเสธ อ่ะ ฮา 555

ปล่อยให้ เอ็งด่า  ปล่อยให้เอ็งว่า  รอ " เด้งเชือก " อ่ะ ฮา

555  ลึกๆตอนแรก ยายเชื่อว่า เป็นฝีมือ ของ ปูติน อ่ะ ฮา 555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #230 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 08:37:48 PM »

ขออนุญาตฝากอีกซักคอมเม๊นต์ เห็นว่าน่าจะเกี่ยวกับรัสเซียอยู่หน่อย Grin

รัสเซียเตือน EU แน่ใจนะ!!หากคว่ำบาตร จะเจอตอบโต้น้ำมันแพง กรรม!
กระทรวงการต่างประเทศรัสเซียได้มีแถลงออกมาว่ามาตรการคว่ำบาตรรัสเซียของสหภาพยุโรป(EU)และไอ้กันนั้น ก็จะมีผลกระทบกับทางEUเช่นกัน เพราะรัสเซียก็มีน้ำมันและแก๊สมหาศาลด้วย เท่ากับน้ำมันใน EU จะขาดแคลนถึงซื้อมาก็ราคาจะแพงลิบลิ้วปานทองคำ ทำให้ราคาน้ำมันพุ่งทะลุทะยานสูงขึ้น ต้นทุนและปัจจัยการผลิตต่างๆจะสูงขึ้นตาม สุดท้ายก็จะกระทบกับเศรษฐกิจโดยรวมของยุโรปแน่นอน ประชาชนEUก็จะเดือดร้อนก่อการประท้วงวุ่นวาย คริคริ//ตกลงEUนี่ฉลาดหรือทุยกันแน่ที่เชื่อคำยุยงของไอ้กัน แถมแก๊ส1ใน3ที่EUใช้ตอนนี้ ล้วนส่งมาจากรัสเซียทั้งสิ้น นี่จะเข้าหน้าหนาวแล้ว ขืนพี่หมีกริ้วอารมณ์ไม่ดีแค่สั่งปิดวาล์วแก๊สขึ้นมา คนยุโรปจะหนาวตายเป็นเบือทันที เพราะจะไปหาแก๊สมากๆขนาดนั้นที่ไหนมาทัน รัฐบาล EU ถ้าเชื่อคำยุไอ้กันก็จะฆ่าประชาชนตัวเองชัดๆ กรรมแท้ๆ เครดิต:ทหารปฏิรูปประเทศไทย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #231 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 09:34:02 PM »

เรดาร์ของสเปนมันไปตั้งตรงใหนครับ คือถ้าตั้งที่ประเทศมันนี้ จับได้หมดยุโรปเลยมั้ง

ทีเรดาร์ของออสเตรเลีย ยังทะลึ่งจับไปถึงริมมหาสมุทรอินเดียได้เลยครับ.....งานนั้นไม่เห็นมีใครสงสัยอะไร   Tongue
ตอนนั้นคงมัวแต่จะหาให้เจอ ไม่ทันคิดครับ
แต่ตอนนี้คือดราม่าชิงไหวชิงพริบ คือถ้าฝ่ายใหนพลาดมีสิทธิโดนถองเซทีเดียว
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #232 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 12:01:11 AM »

ลองอ่านบทวิเคราะห์ของ เสธ น้ำเงิน เล่นๆดูครับ จริงไม่จริงก็ใช้ดุลพินิจเอา//

รูปนี้ชัดเจนว่าเป็นรอยกระสุนถากหรือชะแลบ คออาวุธปืนในเว็บนี้คุ้นดี

จำเลยตัวใหม่คือเครื่องบินขับไล่รุ่นSU-25ของยูเครน

วันที่ 1 ส.ค.2557 ช็อคโลก หลักฐานบินมาเลย์ MH17 ถูกยิงด้วยกระสุนปืนจากเครื่องบิน
กรณีเครื่องบินมาเลย์เซีย MH-17 ที่ถูกยิงตกบริเวณพรมแดนทางด้านตะวันออกของยูเครนเมื่อราวกลางเดือน ก.ค.57 ที่ผ่านมา จนมีคนตาย295รายนั้น ตั้งแต่วันแรกอเมริกาและ NATO มีความพยายามลุกลี้ลุกลนอย่างผิดปกติวิสัย ปรักปรำว่ากลุ่มติดอาวุธนิยมรัสเซียที่สู้รบกับรัฐบาลยูเครน เป็นฝ่ายทำ
เพื่อเป้าหมายตามแผนที่วางไว้ล่วงหน้าคือคว่ำบาตรรัสเซีย สกัดดาวรุ่งเงินรูเบิ้ลไม่ให้ผงาดมาครองหรือแย่งส่วนแบ่งดอลล่าห์ แต่อเมริกาก็เพียงเฉี่ยวไปมายังหาหลักฐานได้ไม่ชัดเจนเพียงแต่บอกว่า“น่าจะ”นอกจากนายกรัฐมนตรียูเครนจะเพิ่งลาออกไปแล้ว เพราะพรรคร่วมรัฐบาลไม่เอาด้วย ตอนนี้การเมืองภายในยูเครนไม่ค่อยมีเสถียรภาพและสื่อตะวันตกไซออนิสต์เช่น BBC,CNN ก็ชี้นำมาตลอดว่ากลุ่มติดอาวุธนิยมรัสเซียใช้จรวด BUK ยิง MH-17 จนตกแบบไม่รอผลการสอบสวนใดๆ
แต่พอรัสเซียเริ่มเปิดหลักฐานว่ารัฐบาลยูเครนส่งเครื่องบินรบแบบ Su-25 บินประกบตามเที่ยวบิน MH-17 ก่อนจะถูกยิงตก อเมริกาก็เริ่มดิ้นปั่นป่วนอย่างหนักจนเสียขบวน ต่อมาเยอรมันที่เพิ่งติดต่อรัสเซียขอเข้าร่วมกลุ่ม BRICS ก็เผยออกมาอีกว่า MH-17 ถูกเครื่องบินยิงไม่ใช่ถูกยิงโดยจรวดจากพื้นดิน
ล่าสุดปรากฏภาพหลักฐานช็อคโลกออกมาว่าบริเวณส่วนหัวห้องนักบินและส่วนอื่นๆมีร่องรอยความเสียหายจากกระสุนปืนขนาดประมาณ 30 มม.ที่ยิงมาจากเครื่องบินไม่ใช่จากอานุภาพจรวดจากพื้นดินใดๆทั้งสิ้น ซึ่งการยิงโดยปืนกลจากเครื่องบินไม่จำเป็นต้องยิงจากระดับความสูงเท่ากันก็ได้
เครื่อง MH17 บินระยะความสูง10กม.เครื่องบินรบ Su-25 บินระยะความสูง 7 กม. ห่างจาก MH17 ประมาณ 3-5 กม. แม้จะเป็นมุมเฉียงขึ้นระยะห่างเท่านี้ ก็ทำให้ Slop มุมเอียงไม่มากนัก วิถีกระสุน 30 มม.จึงทำได้ อีกอย่างปืนกลจากเครื่องบินรบสามารถปรับระดับยิงได้ตามแต่นักบินต้องการ ไม่ได้ยึด Fix กับตัวเครื่อง
รอยกระสุนจากภาพไม่ได้เกาะกลุ่ม ตามรายงานของเยอรมันว่าโดนยิงด้วยปืนกล 30 มม.ไม่กี่นัดเท่านัดเท่านั้น แต่โดนบริเวณส่วนหัวห้องนักบินซึ่งเป็นจุดสำคัญ ส่วนรูอื่นๆนั้นมีขนาดและรูปร่างไม่แน่นอน อีกทั้งมีทั้งเปิดผิวมานอกยุบเข้าใน น่าจะเกิดการตกกระแทกพื้น แล้วระเบิดทำให้ร่องรอยต่างๆไม่เป็นระเบียบ.
ถ้ายิงจรวด BUK ใส่นั้น เครื่องบินจะต้องระเบิดแตกกระจายกลางอากาศก่อนตกลงพื้นดิน แต่หลักฐานที่มีคนถ่ายไว้มันไม่ใช่ แต่ถ้ายิงด้วยปืนกลจากเครื่องบินรบ Su-25 เข้าที่บริเวณส่วนหัวห้องนักบินจนรูพรุน กระสุนคงโดนนักบินพาณิชย์และระบบควบคุมที่ห้องนักบิน และไปโดนจุดอื่นๆ ของลำตัวเครื่องบิน จนลำตัวเครื่องฉีกขาด แรงอากาศก็จะฉีกเครื่องบินให้รูกว้างขึ้น ผู้โดยสารจึงร่วงลงมาผลอยๆตกใส่บ้านบ้าง ลงไปกลางห้องนอนชาวบ้านบ้างเกลื่อนไปหมดรัศมีถึง15กม. จากนั้นเครื่องบิน MH17 ก็ดิ่งหัวลงมาตามคลิป แต่โครงสร้างตัวเครื่องยังครบ กระแทกพื้นโลกตูม!!และเกิดระเบิดที่พื้นไฟไหม้ผู้โดยสารที่เหลือดำเป็นตอโก
ปริศนาคือเครื่องบินรบแบบ Su-25 ยูเครนทำไมต้องยิงเครื่องบินโดยสาร MH-17 ลำนี้?? ใครไปค้นดูภาพเครื่องบินประจำตำแหน่งของพี่หมีขาวปูตินก็จะถึงบางอ้อ ขนาดและสีคาดมันลำตัวเครื่องมันเป๊ะกันมากเหมือนพี่กับน้องเลยเฮ้อ(ภาษานักเลงเมืองสยามเรียกว่า"ยิงผิดตัว)ส่วนเสียงสนทนาและภาพ Facebook ที่ยูเครนนำมาเผยแพร่ก่อนหน้านี้ว่ากลุ่มติดอาวุธโพส และพูดสื่อสารกันว่ายิงเครื่องบินลำหนึ่งตกนั้น ดันเป็นเหตุการณ์นานแล้วตั้งแต่ก่อน ก.ค.57 ที่กลุ่มติดอาวุธฯเขายิงเครื่องบินรบยูเครนตกไม่ใช่เครื่อง MH-17 ลำนี้
เอ้ายุ่งกันใหญ่ละที่นี้ เครื่องบิน Su-25 ของยูเครนยิงเครื่องบินพาณิชย์อเมริกาจะประณามและคว่ำบาตรการค้าใครได้ล่ะที่นี้ บอกแล้วอย่าไปดักฟังนายกฯเยอรมันแก เพราะแกโกรธจนลมออกหู สั่งหน่วยงานข่าวกรองให้กลับไปใช้พิมพ์ดีดแทนคอมพิวเตอร์และเปิดโปงภาพรูกระสุนเครื่องบินให้โลกเห็นคาตา ไอ้มาม่าต้มยำเอาไงดีหว่า พี้กัญชา โกรธ ยิงตอร์ปิโดดำใส่มิสซิสข้าวเน่าไปพลางๆละกัน!! Grin
@ เสธ น้ำเงิน1
Specifications (Su-25/Su-25K, late production)กรอบสีแดง ระบุขนาดปืนกลอากาศประจำเครื่อง SU-25 ชัดเจนว่าเป็นกระสุนขนาดอะไร

ผมมองว่า คำว่าปืนไม่ได้ fix กับเครื่อง ปรับระดับยิงได้ตามต้องการก็ทราบแล้วครับว่าแหล่งข่าวนี้นั่งเทียน แถมการยิงปืนในการรบทางอากาศไม่มียิงเป้าที่ห่าง 10000+ ฟุตแน่นอน แถมศูนย์เล็งไม่น่าจะละเอียดขนาดนั้นเพราะศูนย์อย่างพวก EEGS ก็ไม่ได้ยิงไกลขนาดนี้ ยิ่งพวก SNAP LCOS ยิ่งไปกันใหญ่ ความละเอียดน่าจะน้อยลง อีกอย่างตาเสธคนนี้น่าจะดูหนังไมเคิลเบย์ มากไปครับถึงกับฟันธงว่าเวลาโดนแซมยิง ต้องระเบิดกระจุยกระจายกลางอากาศ พวกนี้ใช้เฉียดระเบิด ก็ส่งสะเก็ดออกมาทำลายเครื่องเป้าหมายได้แล้วล่ะครับ

อีกอย่าง รูๆแบบนี้ไม่จำเป็นว่าต้องโดนปืนหรอกครับ

อันนี้โดนแซม

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
มืด-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #233 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 08:56:49 AM »

แบบเรื่อง behind the enemy line ที่ F-18 โดนจรวดแบบเฉียดระเบิดใช่ไหมครับ เห็นในหนังตอนจรวดด้านหัวระเบิดออกใส่ท้ายเครื่อง F-18
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #234 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 09:19:54 AM »

มีใครคิดเหมือนผมป่ะ ถ้าขนาดส่งเครื่อง su-25ขึ้นอินเตอร์เซปได้ ทำไมมันจะบังคับให้ลงมาอยู่เพดานบินเดียวกันไม่ได้ จากนั้นก็จ่อตุดยิงแม่มเบย  อันนี้ผมคิดเอาเองนะ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #235 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 10:43:24 AM »

ผมค่อนข้างเชื่อตามคอมเม๊นต์ของท่าน"NOOM 19 รักในหลวง"ที่ให้ความเห็นข้างล่างนี้ และเชื่อว่า MH17 น่าจะโดนปืนกลอากาศประจำเครื่อง SU-25 สอย
"The Real Reason "Malaysia Airlines Flight MH17" W…: http://youtu.be/ZU1qob7UnsQ
ในคลิปนี้พูดถึงเจ้าหน้าที่หอควบคุมการบินที่สนามบินเคียฟของยูเครนซึ่งเป็นชาวสเปน เจ้าหน้าที่ชาวสเปนคนนี้ทวีตว่า หลังจากเครื่อง MH17 หายไปจากจอเรดาห์ มีทหารยูเครนเข้ามาสั่งให้เจ้าหน้าที่หอควบคุมที่เป็นชาวต่างชาติหยุดปฏิบัติงานทันทีแล้วให้คนอื่นมาทำแทน
เจ้าหน้าที่สเปนทวีตว่าเขาเชื่อว่า ทหารรัฐบาลยูเครนเป็นคนยิง MH17 ทหารรู้ล่วงหน้าว่าจะเกิดเหตุุ
ในคลิปนี้แสดงข้อความทวีตของเจ้าหน้าที่สเปนผู้นี้ พร้อมคำแปลเป็นภาษาอังกฤษ คลิปนี้ upload โดย Daub0077 ซึ่งทำคลิปและ links เพื่อจะบอกว่า งานนี้เป็นการจัดฉากเพื่อใส่ร้ายรัสเซีย เพราะ Obama ต้องการให้บริเวณยูเครนตะวันออกซึ่งเป็นเขตยึดครองของฝ่ายกบฏ กปปส รัสเซีย อิ อิ เป็น No Fly Zone เพื่อที่สหรัฐฯจะได้สามารถคุมน่านฟ้าบริเวณนี้ได้ จะได้ส่งกำลังทหารอเมริกันเข้าไปปฏิบัติการภาคพื้นดินในพื้นที่ดังกล่าวได้เพื่อช่วยรัฐบาลหุ่นยูเครนที่ตนช่วยตั้งขึ้นมาปราบกบฏ
ถ้าทวีตของเจ้าหน้าที่หอควบคุมชาวสเปนเป็นเรื่องจริงก็น่าคิด
Daub0077ยังทำคลิปอีก อันนึงระบุว่า MH17 ไม่เคยใช้เส้นทางนี้ เหตุไฉนจึงบินเข้าไปใน war zone ซึ่งตรงนี้ ผมเองก็สงสัยมาแต่แรกเลยว่าทำไมจึงบินเข้าไปในแถบนั้น เพราะปกติเครื่องจากยุโรปมาเอเชีย ไม่ได้บินไปทางนั้น เป็นคำถามแรกในหัวผมเลย
ในคลิป เจ้าหน้าที่ส้เปนยังบอกว่า MH17 มีเครื่องบินรบยูเครน2ลำเอสคอร์ตประกบไปด้วยจนกระทั่ง3นาทีก่อนเกิดเหตุ ก็ไม่รู้ว่าเอสคอร์ตเพื่อคุ้มกัน หรือบินประกบบังคับให้ MH17 เข้าไปใน killing zone กันแน่ ดังนั้น ถ้าจะพิสูจน์ความจริง ก็ต้องตรวจสอบว่าเจ้าหน้าที่สเปนคนนี้มีตัวตนจริงหรือไม่? และทวีตของเขา จริงหรือไม่?
The Real Reason "Malaysia Airlines Flight MH17" Was 'Shot Down' Over Ukraine!
Its always those whom benefit the most, That are guilty! At this point, All the evidence speaks for itself! http://www.undergroundworldnews.com/ http://aviati..."//แต่จะให้ชัดว่าใครยิง คงต้องให้นักบินเครื่อง Su-25 ของยูเครนที่อ้างว่าบินขึ้นประกบลี้ภัยไปอยู่อเมริกาหรือยุโรปก่อน(ถ้าไม่โดนปิดปากไปเป็นปุ๋ยต้นสนตามป่าเขตหนาวซะก่อน) ขอบคุณคอมเม๊นต์ก่อนหน้าที่มาอธิบายข้อมูลที่ถูกต้องเกี่ยวเรื่องปืนกลอากาศติดเครื่องและรอยจากการโดนแซม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #236 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 11:28:52 AM »

ครับท่าน พญาจงอาง ตอนนี้ผมสงสัยว่า ไอ้กล่องดำที่เก็บได้สภาพสมบูรณ์มากๆนี้ทำไมมันถอดเทปนานจัง แล้วเรื่อง MH17 ทำไมตอนนี้เงียบมากๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #237 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 12:04:58 PM »

แล้วทำไมต้องเป็นเครื่องของมาเลเซียครับ

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #238 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 12:54:12 PM »

คาดว่าอีกซักพัก อาจมีคนลากไปโยงกับลำก่อน ที่หายไปเลย เรื่องปฏิบัติการชิพสื่อสารสั่งโลกอะไรนั่น
ถ้ามีลำที่3หรือปฏิบัติการไม่ชอบมาพากลที่เกิดอยู่ภาคพื้นในมาเลเซียละก็ โดนเอาไปสร้างหนังแน่
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #239 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 01:01:48 PM »

มีใครคิดเหมือนผมป่ะ ถ้าขนาดส่งเครื่อง su-25ขึ้นอินเตอร์เซปได้ ทำไมมันจะบังคับให้ลงมาอยู่เพดานบินเดียวกันไม่ได้ จากนั้นก็จ่อตุดยิงแม่มเบย  อันนี้ผมคิดเอาเองนะ

รอยที่เป็นรูนั่นอยู่ด้านหน้า
ถ้าจะยิงให้เป็นรอยแบบนั้นได้ต้องบินสวนแล้วส่ายหัวเครื่องไปมาเพื่อให้กระจาย
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18
  พิมพ์