๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:01:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทัพยิวเปิดศึกฮามาสระดมบอมบ์กาซา  (อ่าน 18480 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:35:39 AM »

ตกลงยิวนี่เป็นเชื้อชาติ หรือศาสนาครับ

ทั้งสองอย่างครับ
เชื่อกันว่า Jew น่าจะเพี้ยนมาจากคำว่า Judas ที่หมายถึงศาสนา
มีพระเจ้าเดียวกับคริสเตียนและอิสลาม  แต่ยิวไม่ค่อยนับถือพระเจ้า ยึดถือธรรมเนียมกับคัมภีร์เป็นหลัก
อิสราเอลมีประชากรหกล้านคน  แต่มียิวในอเมริกาอีก 5.5 ล้านคน
ถามต่อครับว่า ปกติคนในตะวันออกกลางหน้าตาจะฝรั่ง จมูกโด่ง แต่ผมดำ แต่ทำไมยิวบางคนผมบลอนด์ครับ

คงมีผัวฝรั่งหลายรอบกระมังครับ
ระบบยิวเขานับที่แม่เป็นหลัก

ยิวเข้าสุหนัดมาก่อนอิสลาม  ส่วนเรื่องอาหาร ยิวเรื่องมากที่สุดในโลก
อิสลามแค่ไม่กินหมู  แต่ยิวถ้ามี 4 ขา ต้องมีกีบ ต้องเคี้ยวเอื้อง  จึงกินหมูไม่ได้
ถ้า 2 ขา ต้องมีปีก ต้องบินได้
ถ้าไม่มีขา  ต้องมีครีบ มีเกล็ด  เลยอดกินปลาดุก
ภาชนะก็ต้องถูกต้องตามหลักศาสนา  โดยเฉพาะงานสำคัญ จะต้องเชิญแรบไบ (พระยิว) มาตรวจสอบก่อน

แต่ยิวไม่รังเกียจหมู  ผมเคยต้องทำงานร่วมกับยิว ผลัดเวรกันทำกับข้าว ตั้งโต๊ะ เก็บโต๊ะ ล้างจาน
วันที่ถึงเวรยิวทำกับข้าว  มันทำไส้กรอกหมูให้เรากินได้ เพียงแต่ตัวเองไม่กินเท่านั้น
แต่บางเรื่อง ก็มีเกี่ยงงอนบ้าง เช่นศาสนายิวห้ามกินเนื้อพร้อมกับนม (ป้องกันการฆ่าสัตว์แม่ลูกอ่อน)  เวลามีเนื้อ มันก็เกี่ยงให้เราหยิบนมกับเนยไปที่โต๊ะเอง

จำไม่ผิด สัตว์พวกมีเปลือกอย่างกุ้ง หอยก็ไม่กินครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:45:21 AM »

ตกลงยิวนี่เป็นเชื้อชาติ หรือศาสนาครับ

ทั้งสองอย่างครับ
เชื่อกันว่า Jew น่าจะเพี้ยนมาจากคำว่า Judas ที่หมายถึงศาสนา
มีพระเจ้าเดียวกับคริสเตียนและอิสลาม  แต่ยิวไม่ค่อยนับถือพระเจ้า ยึดถือธรรมเนียมกับคัมภีร์เป็นหลัก
อิสราเอลมีประชากรหกล้านคน  แต่มียิวในอเมริกาอีก 5.5 ล้านคน
ถามต่อครับว่า ปกติคนในตะวันออกกลางหน้าตาจะฝรั่ง จมูกโด่ง แต่ผมดำ แต่ทำไมยิวบางคนผมบลอนด์ครับ

ผมคนยิวสีอ่อนสุดประมาณนี้ครับ

Gal Gadot จาก Fast & Furious นางงามอิสราเอลที่ผันตัวมาเป็นนักแสดงฮอลลีวู้ด Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 12:37:27 PM »

สงสัยอยู่อย่างหนึ่ง ทำไมเห็นทหารยิวบางคนใส่หมวกแปลกๆ เหมือนเอาถุงผ้าใบใหญ่มาครอบหัว ลุ่มล่ามมากครับ
พยายามลงรูปแล้วไม่ขึ้น Huh
สงสัย sniper อิสราเอล ครับ ..หมวกไม่ค่อยเหมือนชาวบ้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2014, 12:43:20 PM โดย poethipus » บันทึกการเข้า
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 01:16:05 PM »

สงสัยอยู่อย่างหนึ่ง ทำไมเห็นทหารยิวบางคนใส่หมวกแปลกๆ เหมือนเอาถุงผ้าใบใหญ่มาครอบหัว ลุ่มล่ามมากครับ
พยายามลงรูปแล้วไม่ขึ้น Huh
สงสัย sniper อิสราเอล ครับ ..หมวกไม่ค่อยเหมือนชาวบ้าน

เหมือนพ่อครัวมากกว่าครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:59:12 AM »

ศึกคร่านี้ ยิวเอาRuger10/22เข้ารบด้วยหรือเปล่า ท่านใดที่มีอาวุธตัวนี้ ดีใจด้วยเพราะท่านมีอาวุธที่ใช้ในราชการสงคราม(ของยิว)ไว้ในความครอบครอง Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 12:04:26 PM »

ศึกคร่านี้ ยิวเอาRuger10/22เข้ารบด้วยหรือเปล่า ท่านใดที่มีอาวุธตัวนี้ ดีใจด้วยเพราะท่านมีอาวุธที่ใช้ในราชการสงคราม(ของยิว)ไว้ในความครอบครอง Grin

น่าจะปรามมากกว่าหวังเอาชีวิตครับ Grin

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 12:47:15 PM »

url=http://www.uppic.org/share-1963_53C8B452.html]
ได้ความคิดมาจากsv-99หรือเปล่า แต่ในรูปท่อลดเสียงมันยาวเกินลูกกรดละมั้งครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 12:50:48 AM »

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=876180099092269&substory_index=0&id=100001008622491

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 04:13:26 PM »

20.7.57 ปาเลสไตน์อพยพหนี หลังอิสราเอลถล่มหนัก | เดลินิวส์ @DailyNews อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 04:21:56 PM »

น่าจะปรามมากกว่าหวังเอาชีวิตครับ Grin

สไตล์นี้ น่าจะยิงหมาก่อนบุกครับ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 06:10:34 PM »

สไตล์นี้ น่าจะยิงหมาก่อนบุกครับ
ทำไมต้องยิงหมาก่อนครับทหารอิสราเอลกลัวหมาหรือครับท่านหรือว่ามีเหตุผลอื่นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 06:38:23 PM »

ทำไมต้องยิงหมาก่อนครับทหารอิสราเอลกลัวหมาหรือครับท่านหรือว่ามีเหตุผลอื่นครับ

หมาเห่าเตือนคนที่ให้ข้าวมันกินนะซี  ไม่น่าถาม
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 06:46:26 PM »

อ๋อครับ ผมก็นึกว่ารบกันแบบนี้ไม่ต้องย่องๆเข้าหาไปถึงก็ยิงตูมๆเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 07:33:57 PM »

มุสลิมเลี้ยงหมาด้วยหรือครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 08:41:12 PM »

อิสราเอลถล่มหนัก ยอดเด็กเสียชีวิต350ราย บาดเจ็บ2พันราย Cry//ยิวอ้างเหมือนเดิมคือกลุ่มฮามาสนำเด็กมาล้อมฐานยิงจรวดที่ยิงใส่ยิว ก่อนหน้ายิวก็โปรยใบปลิวเตือนแล้วว่าให้อพยบออกจากเมืองที่เป็นแหล่งซ่องสุมกำลังและฐานยิงจรวดของกลุ่มฮามาส "Dont think more.This is war!" อ๋อย

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์