๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:43:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "จ่ายเงินภาษีให้คนจน"  (อ่าน 4173 ครั้ง)
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 11:16:48 AM »

คุณประยุทธ บอกว่าปรับเงินขึ้นเน้นระดับล่างโดยทำฐานเงินเดือนให้แคบลง
ระดับบนไม่ขึ้นได้ไหม จริงๆ จะทำได้หรือไม่ ข้าราชการเริ่มต้นที่ 7,000 กว่า ยังมีอีกหรือ
จะดำรงชีวิตได้ยังไง ฟังว่าทหารรายได้ต่ำกว่า 300 บาทต่อวัน โอเรื่องจริงหรือนี่
           araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 02:42:36 PM »

ประมาณนี้ครับน้า...  Grin
http://www.korsor16.com/salary/salary2554.html

พ. พลทหาร
ป. นายทหารชั้นประทวน
น. นายทหารชั้นสัญญาบัตร
  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 03:06:27 PM »

http://www.korsor16.com/salary/salary2554.html

พ. พลทหาร

ดูตัวเลขแล้วไปดูค่าอาหารในอีกกระทู้ครับ ราคาอาหารที่ว่ากันว่าราคาสมน้ำสมเนื้อแล้ว เช่นปูนึงตัวละหลายร้อยบาท ค่าที่พักคืนละ 5000 กว่าบาท... ได้แต่บอกว่าประเทศไทยจะมีปัญหาครับ หากเงินเดือน/รายได้ ของข้าราชการต่ำเกินฯ...

ลิ้งก์นี่ครับ... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=240297.60 ...
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 06:40:50 PM »

พ. พลทหาร
      ขอบคุณครับน้าหนานมา มีจริงๆ ด้วยผมนึกว่าปรับขึ้นหมดแล้ว
                       arakiว
   ปล.   ถ้างั้นผมเห็นด้วยปรับฐานระดับล่างให้อยู่ได้ ระดับสูงไม่ต้องขึ้น
   แต่จะยอมกันหรือปล่าวหนอ

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:57:45 PM »

พ. พลทหาร

ขอบคุณครับน้าหนานมา มีจริงๆ ด้วยผมนึกว่าปรับขึ้นหมดแล้ว
                       arakiว
   ปล.   ถ้างั้นผมเห็นด้วยปรับฐานระดับล่างให้อยู่ได้ ระดับสูงไม่ต้องขึ้น
   แต่จะยอมกันหรือปล่าวหนอ

555555   แต่ยายเห็นของน้ำดำ   แกเป็นแค่  "อาสาสมัคร ทหารพราน " แค่นั้น อ่ะ ฮา

" ศักดิ์ และ สิทธิ์ "  มันเดินไปไม่ถึง  กำลังพล หลัก  อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง  " ค่าตอบแทน " ยายว่ามันบ้าไปแล้ว  จ่ายแบบ จับกัง วันละสามร้อย อ่ะ ฮา
เวลา   " ทำงาน " ก็ใช้ พวกเด็กๆ   ใช้พวกเขา  ออกไป ล่อเป้า ทั้งนั้น อ่ะ ฮา

555 ถ้าเป็นยาย  จะ  " ตอบแทน " คนพวกนี้ก่อน อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:02:19 PM »

ลดจำนวนนายพลมั้ยยาย   Lips Sealed    คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:05:00 PM »

ล้อเล็งๆๆๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่านะ น่าจะยกระดับทหารพรานนะ  นี่เป็นทหารอาชีพ เพราะสมัครใจเลย แปลกจัง ทำไมเป็นงี้มานาน

ทำไมผลตอบแทนน้อย สวัสดิการก็ไม่มีเทียบข้าราชการ ทำไมยังมีอส.ทหารพราน สมัครใจเข้าสู่สนามรบ ผมว่าให้เดือน2-3หมื่นไปเหอะ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:13:14 PM »

ลดจำนวนนายพลมั้ยยาย   Lips Sealed    คิก คิก

555555  ยาย  " คนนอก "   อ่ะ ฮา 5555555555

ยายก็ว่า   " จำนวน "  มันเยอะ  มันเฝือ  มากมายไปหน่อย อ่ะ ฮา
เฉพาะ  " ตำแหน่งหลัก "   ยายเห็นด้วย อ่ะ ฮา

ยายเห็นมีแต่   " ผู้ทรงคุณวุฒิ "  ประจำโน่น  ประจำ นี่ อ่ะ ฮา

ในห้อง  มีแต่ " โต๊ะ  กับ เก้าอี้ "  นั่งในห้อง สี่คูณสี่  แคบๆ  อ่ะ ฮา
มีตำแหน่ง  แต่  " ไม่มีงาน ทำ "  สัปดาห์นึงก็ ตีกอลฟ์ กับ เล่นไพ่  อ่ะ ฮา

55555  ไม่รู้จะแก้  ไม่รู้จะเปลี่ยน ยังงัย อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 10:15:12 PM »

อีกไม่กี่รุ่นก็ลดแล้วครับผลผลิตจากสงครามสมัยด่อนเหลือน้อยลงแล้วเมื่อก่อนผลิตรวมสี่เหล่าออกมารุ่นละห้าร้อยปลายถึงหกร้อยหน่อยๆติดต่อกันหลายปีแถมยังไปรับเป็นแบบ พ. พิเศษมาอีกหลายรุ่นแต่ตายน้อยกว่าที่คาดเลยเหลือบาน
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์