๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:26:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเลือก .22 ระหว่าง HK CMMG Colt ครับ  (อ่าน 3484 ครั้ง)
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 04:28:36 PM »

กำลังหา .22 ทรง m4 ครับ เลือกไม่ถูกว่าตัวไหนน่าคบหากว่ากัน เลยอยากขอคำแนะนำสมาชิกหน่อยครับ

- วัสดุตัวไหนกีกว่ากัน ความทนทาน
- ยิงไม่เลือกระสุน
- อะไหล่ ของแต่ง

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ  :<> :<> :<>
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 05:19:22 PM »

CMMG จะตรงตามที่ถามเลยครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 06:34:42 PM »

ตัดm4กับ 416ออกได้เลย สองตัวนั้นออกแนวฉาบฉวย ไม่เหมาะแก่การยิงจำนวนกระสุนมากๆ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 09:24:13 PM »

กำลังหา .22 ทรง m4 ครับ เลือกไม่ถูกว่าตัวไหนน่าคบหากว่ากัน เลยอยากขอคำแนะนำสมาชิกหน่อยครับ

- วัสดุตัวไหนกีกว่ากัน ความทนทาน
- ยิงไม่เลือกระสุน
- อะไหล่ ของแต่ง

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ  :<> :<> :<>

ถ้าไม่ติดตรงรูปทรงแบบเอ็มโฟร์... จะบอกว่า ๑๐/๒๒ ตรงความต้องการที่สุดครับ... Grin Grin Grin

STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 09:34:13 PM »

ตัดm4กับ 416ออกได้เลย สองตัวนั้นออกแนวฉาบฉวย ไม่เหมาะแก่การยิงจำนวนกระสุนมากๆ

ไม่ทราบว่าm4 กับ416 นี่คือยี่ห้อไหนครับ
ตอนนี้ผมมี10/22 อยู่แล้ว อยากหาเพิ่ม

ตัว S&W ที่น่าคบหาด้วยไม๊ครับ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 10:35:42 PM »

สมิทก็ดีครับ แต่บางท่านอาจจะติงตรงโครงล่างเป็นพลาสติกแต่ระบบการทำงานความแข็งแรงไว้ใจได้แน่นอน ถอดเหมือนm16จริงด้วย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Dr.amnat
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 07:18:12 AM »

เชียร์cmmg ครับ
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 01:49:57 PM »

ไม่ทราบ cmmg ตัวใหม่ยังมีปัญหาเรื่อง mag ติดขัดและปัญหาลูกเลื่อนป่าวครับ
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 04:33:41 PM »

ผมปล่อย 10/22 กับ กล็อค 26 ได้ตังส์มาแปดหมื่นกว่าสั่ง CMMG กับกล้อง EOtect มา เมื่อวานสั่งอุปกรณ์แต่งหล่อไป ซึ่งมีเยอะ

พอ ๆ กันกับ 10/22 ตอนนี้รวม ๆ แล้วจะครบแสนแล้วครับ  คิก คิก

ตัดสินใจเอาเองล่ะกันครับว่าจะใช้เฝ้าบ้านและถือเข้าสนามอย่างเดียว หรือยิงนกยิงหนูตามทุ่งนาได้ครับ  Grin

สำหรับปืนกึ่งออโตเมติกชอบลูกแรงราคาก็แรงตามกระสุนครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2014, 04:37:48 PM โดย hare » บันทึกการเข้า

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 07:30:55 AM »

ผมปล่อย 10/22 กับ กล็อค 26 ได้ตังส์มาแปดหมื่นกว่าสั่ง CMMG กับกล้อง EOtect มา เมื่อวานสั่งอุปกรณ์แต่งหล่อไป ซึ่งมีเยอะ

พอ ๆ กันกับ 10/22 ตอนนี้รวม ๆ แล้วจะครบแสนแล้วครับ  คิก คิก

ตัดสินใจเอาเองล่ะกันครับว่าจะใช้เฝ้าบ้านและถือเข้าสนามอย่างเดียว หรือยิงนกยิงหนูตามทุ่งนาได้ครับ  Grin

สำหรับปืนกึ่งออโตเมติกชอบลูกแรงราคาก็แรงตามกระสุนครับ  Grin

น้ากลางไปจีบสาวบนอำเภอรึยังครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 12:24:34 PM »

พอ ๆ กันกับ 10/22 ตอนนี้รวม ๆ แล้วจะครบแสนแล้วครับ  คิก คิก

ตัดสินใจเอาเองล่ะกันครับว่าจะใช้เฝ้าบ้านและถือเข้าสนามอย่างเดียว หรือยิงนกยิงหนูตามทุ่งนาได้ครับ  Grin

น้ากลางไปจีบสาวบนอำเภอรึยังครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

ซื้อคุกกี้ไปฝากเรียบร้อยครับ  คิก คิก

taro_the_talent
เกียรติศักดิ์รักของข้า ชาติชายแท้แก่ตนเอง.
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 02:57:58 PM »

ผมอ่านในนิตยสารอาวุธปืน เคยเห็น อ.ผณิศวร ตอบคำถามปืนคู่นี้คือ M 4 จะยิงไม่ค่อยติดขัด แต่วัสดุของ CMMG จะแข็งแรงกว่าและในการใช้งาน CMMG อาจต้องค่อย ๆ ปรับบ้าง ผมจำได้เท่านี้ ผิดถูกประการใด กราบขออภัยอาจารย์ด้วย ผมได้ COLT M4 มานานแล้ว 1 กระบอก ยังไม่มีโอกาสยิงเลยไม่สามารถวิจารณ์ได้ ถ้าเอาไปยิงแล้วจะรายงานให้ทราบครับ ส่วน HK ไม่มีข้อมูลครับ.

พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้ทุกคนในชาติปฏิบัติหน้าที่ของตนอย่างเต็มกำลังความสามารถโดย...
* มีสติ รู้ตัว
* มีปัญญา รู้คิด
* มีความสุจริต จริงใจ.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 04:31:01 PM »

โครงสร้างภายนอกของ CMMG แข็งแรงมาก เพราะเป็นวัสดุที่ใช้ได้กับกระสุนชนวนกลาง
แต่ก็ได้ทราบมาว่า บางกระบอกมีอาการแตกตรงรอยเชื่อมแผ่นกั้นลูกเลื่อนกระสุนลูกกรดหลังจากยิงไปสองถึงสามพันนัด  คือเป็นเฉพาะอแดปเตอร์.22 Lr. ไม่ใช่ที่โครงปืน
taro_the_talent
เกียรติศักดิ์รักของข้า ชาติชายแท้แก่ตนเอง.
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 08:35:10 PM »

ขอบคุณท่านผู้การสุพินท์ครับ ที่ช่วยยืนยันความแข็งแรงของ CMMG ทำให้ผมนึกออกว่า ท่านผู้การเคยทดสอบโดยเอาไป Upgrade เป็น .223 พร้อมเตือนว่า อย่าไปทำเองโดยเฉพาะปืนที่มี ป.4 เป็น .22 LR เพราะผิดกฏหมายและอาจติดคุกได้ด้วย ขอบคุณที่ให้ความรู้เรื่องปืนมาโดยตลอด ผมคิดว่า ถ้าประเทศไทยทหารมีเก่ง ๆ อย่างผู้การเยอะ ๆ กองทัพไทยไม่แพ้กองทัพชาติอื่นแน่นอน ขอบคุณและสวัสดีครับ.

พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้ทุกคนในชาติปฏิบัติหน้าที่ของตนอย่างเต็มกำลังความสามารถโดย...
* มีสติ รู้ตัว
* มีปัญญา รู้คิด
* มีความสุจริต จริงใจ.
ทีวีแชมป์เปี้ยน
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 09:41:42 PM »

ใช้ครับอาจารย์แป้นท้ายลูกเลื่อน22หลุดใครยังไม่หลุดไปเชื่อมไว้สักหน่อยจะอุ่นใจ ปลายขาตะเกียบที่ให้ลูกเลื่อนวิ่งหักอันนี้แล้วแต่ดวง
เข็มหักเปลี่ยนเข็มโอท๊อปเอาอยู่ครับ สลักยึดชุดลั่นไกหัก ศัพท์บางคํษ
ตัวเรียกไม่ถูกขอโทษอาจารย์ไว้ด้วยครับ งอแงผมก็รักครับอาจารย์ผทรับได้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์