๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:10:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องปืน1911 ของเรมิงตันและรูเกอร์ครับ  (อ่าน 3495 ครั้ง)
surachai
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 01:21:19 PM »

ด้วยเหตุที่หลงไหนในปืนโมเดลนี้มาตั้งแต่เด็ก ด้วยงบตอนนี้พอจะซื้อ2ตัวนี้ได้เลยอยารบกวนถามพี่ๆสมาชิกว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

ทำไมไม่ข้ามไปเล่น les Baer   เลยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 05:42:33 PM »

ด้วยเหตุที่หลงไหนในปืนโมเดลนี้มาตั้งแต่เด็ก ด้วยงบตอนนี้พอจะซื้อ2ตัวนี้ได้เลยอยารบกวนถามพี่ๆสมาชิกว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

ทำไมไม่ข้ามไปเล่น les Baer   เลยครับ

ตอบเฉพาะว่าทำไมไม่ข้ามไปเล่นเลสเบเออร์นะครับ... คือปืนนายสมชายเป็นปืนติดตัว โอกาสใช้มากที่สุดคือใช้ยิงในระยะตะโกนถึง เช่นระยะฝาห้องถึงฝาห้องในอาคารที่ไม่ใช่ห้องประชุมใหญ่ หรือระยะหัวรถยนต์เกยท้ายรถยนต์แล้วอาจมีวิ่งไล่ยิงสลับวิ่งหนี คือระยะไม่เกิน 10 - 15 เมตร ไม่ค่อยมีโอกาสดูศูนย์ครับ...

ปืน 1911 เจตนาคนออกแบบดั้งเดิมคือใช้ยิงด้วยสัญชาตญาณเหมือนเคาบอยพกปืนขี่ม้า, คนออกแบบตั้งใจแย่งลูกค้าที่ใช้ลูกโม่ซิงเกิ้ลแอคชั่น และออกแบบให้ใช้เป็นปืนต่อสู้ในกองทัพ US. ครับ ดังนั้นมันเลยเป็นปืนที่ใช้ยิงตามสัญชาติญาณที่ดีที่สุดในโลกแบบหนึ่ง... ส่วนเลสเบเออร์นั่นปรับปรุงความประณีตเพื่อความแม่นยำระดับยิงเป้าในภายหลังที่เทคโนโลยีก้าวหน้าแล้วครับ มันเลยเกินความจำเป็นของนายสมชาย...

แต่นายสมชายก็ไม่เคยดูหมิ่นดูแคลน 9 ลูกดก เพียงแต่ใช้เฝ้าบ้านนั้น 1911 เหมาะสมกว่าเนื่องจากยังเชื่อมั่นลูกโตๆ หัวหนักๆ สามารถยิงทะลุโน่นนี่ในบ้านพอหวังผลได้บ้างครับ... แฮ่ๆ...
surachai
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 06:00:36 PM »

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2014, 07:26:14 PM โดย surachai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์