๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 08:18:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆใครดูซุ้มมือปืนแล้วมั้งครับ.......  (อ่าน 7355 ครั้ง)
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 01:33:10 AM »

เอ็งอย่าเป็นโจรนะไอ้ตี้ เดี๋ยวชาวบ้านเขาจะเดือดร้อน
......เอ็งอย่ายึดปืนนะไอ้ตี๋     เดี๋ยวจะอยู่ไม่ถึงปี..................
ถูกใจใช่เลยครับพี่  Grin
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 02:48:12 AM »

The movie "Collateral" is one of the best movie that shows good gun fight techniques.
Vincent (Tom Cruise) is so good. The gun fight between Vincent and two bad guys who took his brief case is awesome. A quick draw, a double tab at the chest then fast follow onto the head and also a shootout in the disco, they are all excellent technique.
If you could get the DVD set, in the second disc, they show how Tom was trained. Check it out all these good stuff.

นอกจากฉากนี้แล้วยังมีฉากยิงกันในบาร์ครับ... ใครที่ว่าในสถานการ์ณจริง ยิงกันไม่ต้องมีท่ายิงมาตรฐานน่ะ... เห็นในหนังนี้แล้วจะเข้าใจครับ ว่าสุดยอดคือไร้กระบวนท่าน่ะ... ต้องเบสิคแน่นเสียก่อนครับ แล้วจึงดัดแปลงท่ายิงให้เหมาะกับสถานการณ์... ทำนองเดียวกับ สุ จิ ปุ ลิ ครับ... ต้องรับฟังรับรู้เบสิค คิดไตร่ตรองทำความเข้าใจให้แตกฉาน ถามผู้รู้ให้กระจ่าง แล้วจดจำไปใช้ครับ...

ประเด็นคือต้องให้ท่ายิงฝังในความจำของกล้ามเนื้อครับ... ไม่ต้องเสียเวลาใช้สมองคิดว่าคางอยู่ตรงไหน แขนอยู่ตรงไหน ขาอยู่ตรงไหน ไหล่เบี่ยงกี่มากน้อย หรืออวัยวะส่วนไหนล็อกกับตรงไหนของร่างกายครับ... ปล่อยให้ไขสันหลังทำงานแทน แล้วใช้สมองคิดกลยุทธ์เข้าตี หรือถอย ประเมินสถานการณ์...

ในชอร์ตนี้... อีตาทอมครูส มาร์คท่ายิงได้รวดเร็วมาก... ยิงก็เร็ว... คาดว่าคงหลายเทคแน่ๆ... แต่นายสมชาย Replay ดูหลายครั้งไม่พบว่าเป็นการเล่นกับความเร็วเฟรม เพราะการเคลื่อนไหวสัมพันธ์อย่างน่าเชื่อถือกับวัตถุอื่นๆที่ไม่เกี่ยวข้องฯ แต่อยู่ในฉากฯครับ... ฮา

ท่านสมชายช่างสังเกตจริงๆครับ อย่างนี้น่าอยู่นิติเวชจับผิดผู้ร้ายนะครับ ... เห็นด้วยกับวิธีการฝึกที่กล่าวมาครับ ผมว่าปรัชญานี้ใช้ได้กับกีฬาทุกชนิดครับ บางท่านอาจเคยสับสนกับการฝึกกีฬาคือ การฝึกให้ถูกต้องตามหลักการ ตามเบสิคดูเหมือนยากและขัดกับความถนัดเดิมๆของสรีระเรา ใครขาดความอดทนก็จะหลุดและเล่นเอาแบบที่กล้ามเนื้อและร่างกายเราถนัด(ซึ่งอาจจะผิด) คือชั่งไปชั่งมาระหว่างจะหัดให้ถูกต้องตามวิชาการ หรือ เล่นให้สนุกมือสนุกไม้ หลายๆคนทนไม่ไหวเอาทางสนุก(แต่เนิ่นๆ) พอซักพักมันไม่ดีขึ้นกว่านี้เลยหมดกำลังใจคิดว่าตัวเองหมดหวังในกีฬาชนิดนี้แล้ว สิ่งที่ยืนยันท่านสมชายได้อย่างนึงคือ Andy Roddick ครับ ใครพอเคยหัดเทนนิสจะจำได้ว่ากฎเหล็กข้อนึงเลยคือ "ห้ามงอข้อมือ" เทนนิสไม่ใช่แบดมินตัน เนื่องจากโมเมนตัมมันคนละเรื่องกัน ขืนใครสะบัดข้อตีเทนนิส มีหวังเคล็ดแถมไปไม่เป็นทิศเป็นทางแล้วยังไม่แรงด้วย อันนี้จริงในระดับเริ่มต้นครับ แต่พอ Andy รู้จักตัวเองพอ แข็งพอ เก่งพอ เค้าก็ค้นพบวิธีทำให้เสิร์ฟได้"เร็วที่สุดในโลก" ซึ่งถ้าผมดูไม่ผิดเค้าผสมทั้งแบดฯกับเทนนิสเข้าด้วยกันเลย สวนเบสิคซะเลย  Smiley
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 09:20:49 AM »

ดูมาแล้ว เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา...

มุมกล้อง....ใช้ได้...ดี  ผมให้ 8/10

แสง..สี..อารมณ์....ก็ดีมากขึ้นกว่าก่อน....ผมให้ 9/10

เนื้อเรื่อง.....ดูแล้ว...โง่ไปเลย......ผมให้...3/10

การตัดต่อ ดำเนินภาพ.....ดูแล้วต้องคิด..เผลอกระพริบตา...อาจไม่รู้เรื่อง......ผมให้ 2/10

ฉากต่อสู้....ดูดี...แต่ไม่มีเหตุผล...เท่าที่ควร...........ผมให้.....3/10

ฉากเซ็กซี่....มีน้อย...ไม่ค่อยคุ้ม...กับเงินที่จ่ายไป......ผมให้ 3/10

แล้วท่านคิดว่า...หนังเรื่องนี้เป็นอย่างไร.... หลงรัก

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 10:04:54 AM »

เอ็งอย่าเป็นโจรนะไอ้ตี้ เดี๋ยวชาวบ้านเขาจะเดือดร้อน
......เอ็งอย่ายึดปืนนะไอ้ตี๋     เดี๋ยวจะอยู่ไม่ถึงปี..................

สงสัยจะได้อยู่ยาวเลยเจ้าคะ พรรคเดียว คนเดียว

I am dying... -*-

LittleHitMan
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 11:24:32 AM »

จาก เนื้อเรื่องในหนังกล่าวตอนนึงว่าทอม ครูส (ในหนัง) เป็นแชม ไอพีมาก่อน เลยยิงได้สวยและเก่งมาก
แต่ผมว่าตอนถ่ายคงไม่ต่ำกว่าสิบแน่ครับพร้อมการฝึกท่านั้นอีกนานพอสมควร เพราะสวย"เวอร์"เกินมนุษย์ไปหน่อย
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 12:53:58 PM »

ไปดูมาแล้วก็สนุกดี ใครที่ยังไม่ไปดู ฝากสังเกต ปืนของผู้พัน(ศรันญู) ด้วยนะครับผมมองๆแล้วน่าจะเป็น สมิท Grin

ไปดูมาแล้วเหมือนกันครับ น่าจะเป็น บราวนิ่งตัวที่กองทัพอากาศแจก สังเกตุจาก นกและปลายลำกล้องปืนน่ะครับ  Smiley Smiley Smiley

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 01:06:35 PM »

ดูมาแล้ว เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา...

ฉากเซ็กซี่....มีน้อย...ไม่ค่อยคุ้ม...กับเงินที่จ่ายไป......ผมให้ 3/10

แล้วท่านคิดว่า...หนังเรื่องนี้เป็นอย่างไร.... หลงรัก

Grin
เอ่...ตกลง มันควรจะเป็นหนังแนวไหนล่ะครับท่านพี่ยักษ์ดี
 Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 02:08:13 PM »

เห็นในหนังนี้แล้วจะเข้าใจครับ ว่าสุดยอดคือไร้กระบวนท่าน่ะ... ต้องเบสิคแน่นเสียก่อนครับ แล้วจึงดัดแปลงท่ายิงให้เหมาะกับสถานการณ์... ทำนองเดียวกับ สุ จิ ปุ ลิ ครับ... ต้องรับฟังรับรู้เบสิค คิดไตร่ตรองทำความเข้าใจให้แตกฉาน ถามผู้รู้ให้กระจ่าง แล้วจดจำไปใช้ครับ...

Grin เห็นด้วยกับพี่สมชายอย่างแรงครับ หากฐานไม่แน่น แล้วยอดจะมั่นคงได้อย่างไร Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 04:49:13 PM »

แล้วเรื่อง"จี้" ใครไปดูรน้องกระแตมั่งยัง ??

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Nirvana45
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 06:25:08 PM »

ดูมาแล้ว ปืนอิฐ อัมพวา ตอนไล่ยิงสหายไทแทน ตอนแรกๆ น่าจะเป็น 1911 แต่ดูไปดูมา กลายเป็น Hi-power แต่เนื้อเรื่องเนี่ย มันกุ้นๆ ไงไม่รู้ (แต่..ว่าเอาหมอนกดหัวแล้วยิงเนี่ย เก็บเสียงปืนได้ ขนาดนั้นเลยเหรอ)
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์