๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:44:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความเคารพ ขอคำแนะนำครับ การตรวจค้น อวป  (อ่าน 3519 ครั้ง)
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 11:08:50 AM »

ถ้ามาไม่ครบ set ทหาร ตำรวจ และฝ่ายปกครอง....เราไม่ยอมให้ตรวจค้นจะได้หรือเปล่าครับ..

แต่พวกนั้น(ตีกิน) มีอาวุธครบมือ..น่ากลัวเหมือนกันนะครับ..

ทหาร หรือ คสช. มีสายด่วน รับแจ้งเหตุ หรือเปล่าครับ..(น่าจะติดต่อได้ง่ายกว่า 191 )
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 12:49:36 PM »

ข่าวปล่อยครับ กองทัพภาค  ผู้รับผิดชอบเขตพื้นที่ แจ้งข้อเท็จจริงออกข่าวแล้ว ว่าเกิดจากผู้ค้ายาในเขตพื้นที่ถูกจับปล่อยข่าว
และถ้าทหารจะตรวจค้น ก็เป็นไปตามที่ พี่สุพินท์แจ้งครับ ถ้าทหารค้นจริง  จะเป็นการตรวจค้นร่วมกับตำรวจและฝ่ายปกครอง
           araki
    ในเวป เพื่อนบ้านก็มีการโพสเรื่องนี้ครับ

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 02:11:26 PM »

ขอดูบัตรก่อน ถ่ายภาพไว้ทุกขั้นตอน ถ้ามีการจะขอนำอาวุธไปตรวจ ให้ลงบันทึก มีการเซ็นต์รับมอบ และถ่ายภาพการมอบ กับรับมอบไว้ ข่าวปล่อยเยอะมาก พวกตีกินก็เริ่มมี ได้ข่าวมาเหมือนกันครับ
"ปุจฉา"
Jr. Member
**

คะแนน 5

ขอบพระคุณผืนแผ่นดินไทย ที่โอบข้าพเจ้าจนเติบใหญ่

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 04:54:59 PM »

เสื้อแดงปล่อยข่าวหลอกครับ...
น่าจะใช่ครับท่าน ผมโทรไปหาฝ่ายปรกครองและจนท.ตำรวจส่วนจนท.ทหารไม่แน่ใจไม่มีเบอร์ครับ ผมอยู่ในพื้นที่ พล.ม.๑ ครับ ใกล้ๆม.พัน๒๘ ได้ความว่าไม่ต้องกังวลอะไร ตรวจยึดเฉพาะปืนที่ไม่มีใบอนุญาติจากนายทะเบียนท้องที่ครับ,
ส่วนเรื่อง เสื้อแดงแถวๆนี้(ที่ทำงานผม)มันพูดไปต่างๆนาๆครับ แม่ง รำคาญมากๆ เบื่อสุดๆกับพวกไม่เอาสถาบัน ดึงแม่น้ำทั้งห้ามารวมกันเละไปหมด ผมถูกเลี้ยงดูและโตมาจากครอบครัวทหาร ถูกปลูกฝังมาในเรื่องวินัย หน้าที่ หน้าที่ท่านเหล่านั้นมาเรียกร้องต่อสู้ มาเป็นสิ่งอันชอบ(ของท่านเหล่านั้น)แต่กลับปฎิเสธ ศาลกับจะโค่นล้มสถาบัน ผมว่าสมาชิกกันฯรู้นะว่ามันหมายถึงอะไร ผมไม่รู้จักครับประชาธิปไตย ผมรู้แต่ ๑.สิทธิอันพึงมีตามรัฐธรรมนูญ ๒.หน้าที่ของปวงชน๓.วินัย ผมไม่ได้เกาะกระแสและผมไม่เคยออกความคิดเห็นที่ไหนแม้แต่ที่ทำงาน(ระบายแต่ตอนอยู่กับครอบครัว) และอีกมากมาย จนเรียบเรียงไม่ถูก ขอบคุณครับ

เกียรติยศคือสิ่งที่หวงแหน ปกป้องแดนปกป้องฟ้า มาตุภูมิแห่งนี้คือบ้านของเรา เหล่าบรรพชนพลีชีพแลก มาวันนี้ไพรีรุกราน เราเลือดทหารนักรบผู้กล้า จะไม่ยอมให้ชาติถูกขายทอดตลาด ด้วยอำนาจอิทธิพลเงินตรา จะยึดมั่นด้วยสติ จะปกป้องด้วยชีวา
เพราะเราคือ.ทหารพระราชา  "ขอบคุณเนื้อเพลงจากวงคาราบาว"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 05:45:42 PM »

น่าจะใช่ครับท่าน ผมโทรไปหาฝ่ายปรกครองและจนท.ตำรวจส่วนจนท.ทหารไม่แน่ใจไม่มีเบอร์ครับ ผมอยู่ในพื้นที่ พล.ม.๑ ครับ ใกล้ๆม.พัน๒๘ ได้ความว่าไม่ต้องกังวลอะไร ตรวจยึดเฉพาะปืนที่ไม่มีใบอนุญาติจากนายทะเบียนท้องที่ครับ,
ส่วนเรื่อง เสื้อแดงแถวๆนี้(ที่ทำงานผม)มันพูดไปต่างๆนาๆครับ แม่ง รำคาญมากๆ เบื่อสุดๆกับพวกไม่เอาสถาบัน ดึงแม่น้ำทั้งห้ามารวมกันเละไปหมด ผมถูกเลี้ยงดูและโตมาจากครอบครัวทหาร ถูกปลูกฝังมาในเรื่องวินัย หน้าที่ หน้าที่ท่านเหล่านั้นมาเรียกร้องต่อสู้ มาเป็นสิ่งอันชอบ(ของท่านเหล่านั้น)แต่กลับปฎิเสธ ศาลกับจะโค่นล้มสถาบัน ผมว่าสมาชิกกันฯรู้นะว่ามันหมายถึงอะไร ผมไม่รู้จักครับประชาธิปไตย ผมรู้แต่ ๑.สิทธิอันพึงมีตามรัฐธรรมนูญ ๒.หน้าที่ของปวงชน๓.วินัย ผมไม่ได้เกาะกระแสและผมไม่เคยออกความคิดเห็นที่ไหนแม้แต่ที่ทำงาน(ระบายแต่ตอนอยู่กับครอบครัว) และอีกมากมาย จนเรียบเรียงไม่ถูก ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ... นายสมชายเข้าใจครับ...

โดยเฉพาะเรื่องมีแต่คนเรียกร้องสิทธิอย่างโน่้นอย่างนี้นั่นแหละครับ แต่ตัวเองมีหน้าที่ไม่ค่อยทำ จะเอาแต่ได้ท่าเดียว... ที่จริงนายสมชายว่ามีประชาธิปไตยหรือไม่ นายสมชายว่าขอให้สังคมสงบเรียบร้อย ไม่มีโจรขโมย ผู้คนทำมาหากินเลี้ยงปากเลี้ยงท้องสุขสบายไม่เดือดเนื้อร้อนใจก็พอแล้วครับ...

สิทธิทั้งหลายที่คนไทยมีอยู่โดยพื้นฐานมันก็ประชาธิปไตยตั้งแต่โบราณแล้วนี่ครับ เช่นเดินทางไปไหนก็ได้ มีลูกกี่คนก็ได้ ใครอยากทำมาหากินอะไรก็ได้ไม่มีใครห้าม จะด่าว่าใครก็ได้หากไม่รบกวนสิทธิผู้อื่น(หมิ่นประมาท) ฯลฯ... เทียบกับต้นฉบับโลกเสรีนะครับ ที่ USA. กับญี่ปุ่นใครจะเป็นชาวนาต้องขออนุญาตก่อน(ที่ญี่ปุ่นที่ดินมีจำกัด ที่ USA. ต้องการรักษา Demand/Supply ไม่ให้ราคาพืชผลตกต่ำ), เทียบกับที่จีนมีลูกได้แค่คนเดียว ใครมีลูกเกินต้องจับขี้เถ้ายัดปาก, ที่ US เลือกตั้งทางอ้อม เหมือน สว.ของประเทศไทยตั้งนายกฯ นั่นแหละครับ...

ประเทศไทยอิสระเสรีมากกว่าที่ไหนในโลกตั้งแยะ... แต่ผู้คนไม่ค่อยขยันทำมาหากินครับ จ้องแต่จะแบมือขอฯ เมื่อไม่ให้ก็จะเผาฯ...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 06:43:42 PM »

อ้อ  อยู่แถว ๆ บุ่งน้ำเต้านี่เอง
"ปุจฉา"
Jr. Member
**

คะแนน 5

ขอบพระคุณผืนแผ่นดินไทย ที่โอบข้าพเจ้าจนเติบใหญ่

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 07:07:32 PM »

อ้อ  อยู่แถว ๆ บุ่งน้ำเต้านี่เอง
ครับท่านผู้การ

เกียรติยศคือสิ่งที่หวงแหน ปกป้องแดนปกป้องฟ้า มาตุภูมิแห่งนี้คือบ้านของเรา เหล่าบรรพชนพลีชีพแลก มาวันนี้ไพรีรุกราน เราเลือดทหารนักรบผู้กล้า จะไม่ยอมให้ชาติถูกขายทอดตลาด ด้วยอำนาจอิทธิพลเงินตรา จะยึดมั่นด้วยสติ จะปกป้องด้วยชีวา
เพราะเราคือ.ทหารพระราชา  "ขอบคุณเนื้อเพลงจากวงคาราบาว"
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 10:56:44 AM »

เค้ากลัวผมเอาลูกกรดไปดวลกับอาก้าหรือเอ็ม79รึไงครับเนี่ย
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 12:12:59 PM »

"คสช." ห้ามนำคำสั่ง ฉ.37/2557 เรื่องให้ผู้มีอาวุธปืนฯ ใช้บังคับต่อผู้กระทำตาม ก.ม.-ถูกจับกุม-เป็นผู้ต้องหา ก่อน 29 พ.ค. -อยู่ระหว่างสืบสวน

วันที่ 4 มิ.ย. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า คณะรักษาความสงบแห่งชาติ ออกประกาศคณะรักษาความสงบแห่งชาติ ฉบับที่ 53/2557  เรื่องกำหนดให้ผู้กระทำความผิดในบางกรณีไม่อยู่ภายใต้บังคับคำสั่งคณะรักษาความสงบแห่งชาติที่ 37/2557 ดังนี้

ตามที่ได้มีคำสั่งคณะรักษาความสงบแห่งชาติที่ 37/2557 ลงวันที่ 29 พฤษภาคม 2557 เรื่องให้ผู้มีอาวุธปืน หรือวัตถุระเบิดที่สำหรับใช้เฉพาะแต่การสงครามนำส่งมอบนั้น เพื่อให้การรักษาความสงบและการแก้ไขปัญหาบ้านเมืองเป็นไปโดยเรียบร้อย คณะรักษาความสงบแห่งชาติจึงมีประกาศดังต่อไปนี้

มิให้นำความในคำสั่งคณะรักษาความสงบแห่งชาติ ที่ 37/2557 ลงวันที่ 29 พฤษภาคม 2557 เรื่องให้ผู้มีอาวุธปืน หรือวัตถุระเบิดที่สำหรับใช้เฉพาะแต่การสงครามนำส่งมอบ มาใช้บังคับแก่ผู้กระทำความตามกฎหมายว่าด้วยอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน วัตถุระเบิด ดอกไม้เพลิง และสิ่งเทียมอาวุธ ที่ถูกจับกุมหรือตกเป็นผู้ต้องหาหรือเป็นจำเลยก่อนวันที่ 29 พฤษภาคม 2557 และอยู่ในระหว่างการสอบสวน หรือระหว่างคดียังไม่ถึงที่สุด ทั้งนี้ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ประกาศ ณ 3 มิถุนายน 2557

พลเอก ประยุทธ์ จันทร์โอชา
หัวหน้าคณะรักษาความสงบแห่งชาติ

เครดิต ไทยรัฐ http://www.thairath.co.th/content/427236

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์