๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:03:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: /// อยากให้ คสช. เข้ามาดูแล ปตท.หน่อยครับน้ำมันแพงเกินครับ //  (อ่าน 55943 ครั้ง)
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #600 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 10:02:43 AM »

ดี...อย่าให้พวกนี้เข้ามา....เห็นควรให้จัดมืออาชีพจริง ๆ เข้ามาซะที....จริง ๆ แล้วน่าจะยึดเป็นของรัฐซะให้มันรู้แล้วรู้รอดไปซะเลย ยี๊   เติมน้ำมันทีไรเสียดายเงินทุกที...รายได้ก็น้อยต้องใช้น้ำมันแพงชิบหาย...ไม่เติมก็ไม่ได้ ยี๊

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #601 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 10:38:03 AM »

ดี...อย่าให้พวกนี้เข้ามา....เห็นควรให้จัดมืออาชีพจริง ๆ เข้ามาซะที....
จริง ๆ แล้วน่าจะยึดเป็นของรัฐซะให้มันรู้แล้วรู้รอดไปซะเลย ยี๊   

เติมน้ำมันทีไรเสียดายเงินทุกที...

รายได้ก็น้อยต้องใช้น้ำมันแพงชิบหาย...ไม่เติมก็ไม่ได้ ยี๊

55555  ไอ้เรื่อง  " พลังงาน " เนี่ยะ  ฮา 555555

ทำมัยมัน  " หมกเม็ด " กันจริง  อ่ะ ฮา
เปิดโผ  มาแต่ละหน่วย   " หน้า ม้าน " กันเป็นแถบๆ อ่ะ ฮา

ดูอย่าง  หวย  ดูอย่างล๊อตเตอร์รี่ อ่ะจิ  ฮา
ราคาหน้า " ฉลาก 80 "  คนขาย ล่อ ไป  110 - 120 อ่ะ ฮา

คุณสมชาย  ต้อง ร้องขอ ให้ขาย 80 หน้ากองสลาก อ่ะ ฮา

แต่พอเดินข้ามถนน มันกลับไปล่อ  " เหมือนเดิม " อ่ะ ฮา

5555  เราแก้ ม่ายด้าย   เรา เจอ " ตอ "  อันเบ้อเริ่ม อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #602 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 10:59:23 AM »

ไหว้ ไหว้ มารอด้วยความหวังอันน้อยนิด

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #603 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 11:17:41 AM »

วันนี้ประชุมโครงสร้างนะ....รอฟังข่าวเด้อ...

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #604 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 12:03:17 PM »

"ทหารลำโพง"น้องทหาร ร.1พัน1รอ.คนนี้รับงานหนักที่สุด เพราะทำหน้าที่แบกลำโพงหนัก7กก.เดินตามผู้หมวดที่เดินถือไมค์ขอร้องคุมม็อบหน้าบก.ทบ ถ้าเป็นม็อบร้องเรียนต่อต้าน คสช.จะถูกกันมาฝั่งตรงขัาม บก.ทบ.แต่ถ้าเป็นม็อบให้กำลังใจ คสช. จะได้ยื่นหนังสือหน้า บก.ทบ. ซึ่งหน้า บก.ทบ.ตัองมีทหารดูแล เพราะมีม็อบมาทุกวันวันละหลายกลุ่ม@Wassan Nanuam //สู้ๆเป็นกำลังใจให้ครับ หนักแค่นี้จิบๆ เพราะเป้ทหารปกติฝึกก็หนักสิบห้าโล เจ็ดโลนี่แค่น้ำหนักปืนกลเบา(เขาว่ามา) Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #605 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 12:37:32 PM »

"ทหารลำโพง"น้องทหาร ร.1พัน1รอ.คนนี้รับงานหนักที่สุด เพราะทำหน้าที่แบกลำโพงหนัก7กก.เดินตามผู้หมวดที่เดินถือไมค์ขอร้องคุมม็อบหน้าบก.ทบ ถ้าเป็นม็อบร้องเรียนต่อต้าน คสช.จะถูกกันมาฝั่งตรงขัาม บก.ทบ.แต่ถ้าเป็นม็อบให้กำลังใจ คสช. จะได้ยื่นหนังสือหน้า บก.ทบ. ซึ่งหน้า บก.ทบ.ตัองมีทหารดูแล เพราะมีม็อบมาทุกวันวันละหลายกลุ่ม@Wassan Nanuam //สู้ๆเป็นกำลังใจให้ครับ หนักแค่นี้จิบๆ เพราะเป้ทหารปกติฝึกก็หนักสิบห้าโล เจ็ดโลนี่แค่น้ำหนักปืนกลเบา(เขาว่ามา) Grin

ถ้าเปลี่ยนเป็นรถเข็นก็แจ่มเลยครับ, ไม่ต้องแบก แต่เข็นเอาเลย... อ้อ, ขี่จักรยานก็ไหวนะเออ เอาลำโพง 2 ข้างผูกติดกับตระแกรงหน้าแฮนด์ที่เคยเป็นตระกร้าหน้ารถ...
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #606 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 09:35:57 AM »

ไหว้ ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #607 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 10:57:44 AM »

ASTV ผู้จัดการสุดสัปดาห์ -การปฏิรูปพลังงานเป็นได้ยาก เพราะมีผลประโยชน์ทับซ้อน ผู้กำหนดนโยบายและผู้ประกอบการเป็นกลุ่มเดียวกัน แถมกฎหมายที่ออกมาโดยกระทรวงพลังงาน ทำให้ผู้ประกอบการได้ผลประโยชน์มากกว่าประชาชน ส่วนประชาชนต้องแบกภาระจ่ายเงินเข้ากองทุนน้ำมัน ชดเชยการนำเข้า LPG ปีละ 3 หมื่นกว่าล้านต่อปี ทำให้ต้องจ่ายราคาน้ำมันสูง ทั้งที่ผู้ประกอบการที่ใช้ LPG ในสัดส่วนมากกว่าภาคต่างๆ แต่กลับจ่ายเข้ากองทุนน้ำมันที่น้อยกว่า! เป็นสาเหตุให้กองทุนน้ำมันติดลบและสร้างภาระให้ผู้ใช้น้ำมันเบนซินที่ต้องรับภาระเพิ่มขึ้น !

นั่นคือเหตุผลทั้งหลายทั้งปวงที่ “รุ่งชัย จันทสิงห์” นักวิชาการด้านพลังงาน กลุ่มเวทีปฏิรูปพลังงานภาคประชาชน, อดีตที่ปรึกษาคณะอนุกรรมาธิการพัฒนา ส่งเสริมตรวจสอบการพลังงานและเรื่องประชาชน การเมือง เพื่อความเป็นธรรม วุฒิสภา ออกมาเผยข้อเท็จจริงที่คนไทยไม่รู้เกี่ยวกับเรื่องพลังงาน

ข้อเท็จจริงที่คุณจะได้รู้จากชายคนนี้ จะทำให้เข้าใจว่าทำไมประเทศไทยสมควรต้องปฏิรูปพลังงานตั้งแต่ตอนนี้ ก่อนที่จะสายเกินแก้..  อ่าน รายละเอียดได้จาก Link นี้ครับ. http://www.manager.co.th/AstvWeekend/ViewNews.aspx?NewsID=9570000108150
...................................

จาก ข่าวนี้ อดีต สมัย คุณอภิสิทธิ์ เป็นนายก  รุ่งชัย จันทสิงห์ เคยไปยกป้าย เคลื่อนไหว
ที่หน้าทำเนียบ คัดค้าน นโบยาย ด้านพลังงาน โดยเฉพาะ LPG

รุ่งชัย (นินจาฯ) คนละคนกับ นินจา ในเว็บนี้  ก็เป็นเพื่อนผมอีกคน

Hero Member

« ตอบ #608 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 11:28:44 AM »

จาก ข่าวนี้ อดีต สมัย คุณอภิสิทธิ์ เป็นนายก  รุ่งชัย จันทสิงห์ เคยไปยกป้าย เคลื่อนไหว
ที่หน้าทำเนียบ คัดค้าน นโบยาย ด้านพลังงาน โดยเฉพาะ LPG

รุ่งชัย (นินจาฯ) คนละคนกับ นินจา ในเว็บนี้  ก็เป็นเพื่อนผมอีกคน      
http://www.manager.co.th/AstvWeekend/ViewNews.aspx?NewsID=9570000108150

ผมมองว่าเวลานี้เรากำลังปกครองโดยรัฐธรรมนูญแบบพิเศษ มีคณะรัฐมนตรีแบบพิเศษ
และเรายังมีคสช. อีก ช่วงเวลานี้จึงเป็นช่วงที่เหมาะในการแก้กฎหมาย

การปฏิรูปพลังงานจะสำเร็จได้ จำเป็นต้องมีกฎหมายพิเศษ ซึ่งสิ่งแรกที่ควรต้องแก้คือ
แก้กฎหมายเรื่องผลประโยชน์ซับซ้อนของบุคลากรในกระทรวงพลังงาน
ที่มีผลประโยชน์คาบเกี่ยวกับบริษัทพลังงาน ซึ่งรัฐบาลควรจะแก้ไขตรงนี้ให้ได้ก่อน
จึงจะนำไปสู่การปฏิรูปพลังงานที่แท้จริงในที่สุดครับ

สำหรับการใช้พลังงานในการผลิตกระแสไฟฟ้านั้น

ตอนนี้เราพึ่งก๊าซธรรมชาติเป็นหลัก เราควรจะกระจายการใช้เชื้อเพลิงอื่นๆให้เหมาะสม
เพิ่มปริมาณการใช้พลังงานทดแทนพลังงานหมุนเวียน

ส่งเสริมการใช้ พืชพลังงาน เพื่อลดการนำเข้า  
และลดความเสียงในการพึ่งพาพลังงานประเภทใดประเภทหนึ่งมากจนเกินไป

รัฐควรเข้ามาศึกษาและส่งเสริม อย่างจริงจัง
สร้างความเข้าใจและให้ประชาชนในพื้นที่
มีส่วนร่วมในการผลิตและกำหนดราคาซื้อขาย

55555   ยายตัด  " เนื้อข่าว "  ตอนท้าย ที่ขมวดไว้ อ่ะ ฮา  555555

อะไรล่ะ  คือ  พืชพลังงานทดแทน  ปาลม์  ยาง  อ้อย  ข้าวโพด  มะละกอ มังคุด ลางสาด อ่ะ ฮา
ไอ้พืช  พลักงานทดแทนพวกนี้  " ต้นทุนการผลิต "  แพง ทั้งนั้น  อ่ะ ฮา
แล้ว  " ฤดูการ การผลิต "  มันมีช่วง  ระยะเวลา   สามเดือน ห้าเดือน แค่นั้น อ่ะ ฮา

ถ้าไม่ใช้  พืชพลังงาน   ใช้อะไรดี   " ถ่านหิน "  ดีมั้ย  ฮา
ยายว่าดีกว่าเยอะแยะ   เพราะ  "ต้นทุนราคา " ต่ำกว่า มากมาย อ่ะ ฮา
แล้วถ้าดีกว่า  ถูกกว่า  ทำมัยไปแนะนำให้ใช้  " พืชพลังงานทดแทน " อ่ะ ฮา

ตอนนี้  " โรงงานผลิตกระแสไฟฟ้า "  เขาใช้  ก๊าซ  ไปปั่นเทอร์ไบน์ ทั้งนั้น อ่ะ ฮา
ก๊าซ เอามาจากไหน  ก็หลุม  ในทะเล  ทั้งอ่าวไทย  กับ  แหล่ง ของพม่า นั่นแหละ อ่ะ ฮา

5555  สมหวัง  แล้วอ่ะ  คุณสมชาย  กำลังปล่อย "ลอยตัว " พลังงาน อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2014, 11:30:34 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #609 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 11:51:58 AM »

ขืนเอาถ่านหินมาใช้ม้อบมาแน่ มอ มอ มอ
ภาพเก่าๆมันไม่มีอีกแล้ว ไปดูตัวอย่างกันเลยใกล้ๆที่ปลายแหลมมาบตาพุดขนาด 1300 MW นานๆทีก็ปล่อยไอน้ำออกมาเพื่อรักษาความเป็นกรดด่างของที่เหลือเหรอเงินทั้งนั้นเขาไม่ปล่อยทิ้งออกปล่องหรอก พลังงานจากพืชเหรอขั้นตอนการแปรรูปก็ต้องใช้พลังงานจากปิโตรเลียมอีกนั่นแหละกลั่นแอลกอฮอล์ก็ต้องต้มกลั่นด้วยน้ำมันเตา ขนาดโรงไฟฟ้าใช้ก็าซธรรมชาติยังต้องเดินเครื่องด้วยดีเซลในช่วงแรกเลยเพื่อเอาความร้อนไปต้มแก้ส
ทำไมมาคิดค่าพลังงานเข้าข้างตัวเองกันนะดูราคาแต่ละประเทศก็พอจะรู้แล้วว่าเท่าไร ยกเว้นบางประเทศที่จ่ายส่วนต่างแทนผู้ใช้ด้วยนะซึ่งเขาก็มีนโยบายที่จะไม่อุ้มกันแล้ว
ที่ขำไม่ออกคือบางคนพูดว่าน้ำมันมาเลถูกทำไมไม่ไปซื้อมาใครเขาจะขายในราคาที่รัฐบาลมาเลเอาภาษีไปอุ้มไว้ให้ล่ะ
Hero Member

« ตอบ #610 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 12:33:06 PM »

ขืนเอาถ่านหินมาใช้ม้อบมาแน่ มอ มอ มอ

ภาพเก่าๆมันไม่มีอีกแล้ว ไปดูตัวอย่างกันเลยใกล้ๆที่ปลายแหลมมาบตาพุดขนาด 1300 MW
นานๆทีก็ปล่อยไอน้ำออกมาเพื่อรักษาความเป็นกรดด่าง

ของที่เหลือเหรอเงินทั้งนั้นเขาไม่ปล่อยทิ้งออกปล่องหรอก

พลังงานจากพืชเหรอขั้นตอนการแปรรูปก็ต้องใช้พลังงานจากปิโตรเลียมอีกนั่นแหละ
กลั่นแอลกอฮอล์ก็ต้องต้มกลั่นด้วยน้ำมันเตา ขนาดโรงไฟฟ้าใช้ก็าซธรรมชาติ
ยังต้องเดินเครื่องด้วยดีเซลในช่วงแรกเลยเพื่อเอาความร้อนไปต้มแก้ส

ทำไมมาคิดค่าพลังงานเข้าข้างตัวเองกันนะ 
ดูราคาแต่ละประเทศก็พอจะรู้แล้วว่าเท่าไร

ยกเว้นบางประเทศที่จ่ายส่วนต่างแทนผู้ใช้ด้วยนะ 
ซึ่งเขาก็มีนโยบายที่จะไม่อุ้มกันแล้ว

ที่ขำไม่ออก  คือบางคนพูดว่าน้ำมันมาเลถูก  ทำไมไม่ไปซื้อมา

ใครเขาจะขาย  ในราคาที่รัฐบาลมาเล  เอาภาษีไปอุ้มไว้ให้ล่ะ

555555  ยาย  ฮา  กับไอ้พวก  " ไทย มาก   ไทย มะโน  " อ่ะ ฮา  55555

ถ่านหินก็ไม่เอา   นิวเคลีย์ ก็ไม่ยอม   แต่กูอยากใช้  " ไฟฟ้า ราคาถูก "  อ่ะ ฮา
โน่นก็ไม่ได้  นั่นก็ไม่ยอม  นี่ก็อันตราย   ตอนนี้กูโดนค่า  " เอฟที "  หกสิบเก้าสตางค์ / ยูนิต อ่ะ ฮา

ประมาณ   1 / 4  ของราคาค่าไฟฟ้า   กูยังไม่รู้เล้ย  ควักค่าเอฟที  เท่าไหร่ อ่ะ ฮา

แล้วยิ่งไอ้พวก   "  น้ำมัน ส่งออก "  ขายราคาถูก  มันจะส่งออกทำมัย อ่ะ ฮา
เราเอาไว้ใช้เอง ไม่ดีกว่าเหรอ   มันอยู่ในดิน  เก็บไว้ ไม่เสีย หรอก อ่ะ ฮา

ไอ้พวก  " โง่  + ขยัน "  เนี่ยะ  ฮาจริงๆ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนนี้  " รัฐมนตรี ทหาร "  ที่ดูแล หรือคุม เศรษฐกิจ  ฮา
มีแนวโน้ม  " ลอยตัว  ดีเซล "  ปล่อยให้เป็นราคาจริง  อ่ะ ฮา

ลอยตัวก็คือ   " เก็บ ภาษี "  เลิกอุ้ม  อ่ะคร๊าบ  ฮา

แอล พี จี  ก็ลอยตัว   " ไม่อุ้ม "  อีกตัว อ่ะคร๊าบ  ฮา

อ้าว  " น้ำมันแพง "  มันไม่เป็นการ  ซ้ำเติม  คนจน คนใช้น้ำมัน เหรอคร๊าบ ฮา

คุณสมชาย  เขาเจอ  วิธี  หรือ ทางออก  ให้ใช้น้ำมัน น้อยลง แล้วอ่ะ ฮา

เขาคิดจะแบ่ง  โซนนิ่ง  เก็บค่าทาง  " สำหรับ รถที่ิวิ่ง ในเมือง " อ่ะ ฮา

555555  เจ๋งมั้ยวิธีนี้   เหมือน  เอายางไปขาย  " ดาวอังคาร " เลยอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #611 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 06:48:12 PM »

จาก ข่าวนี้ อดีต สมัย คุณอภิสิทธิ์ เป็นนายก  รุ่งชัย จันทสิงห์ เคยไปยกป้าย เคลื่อนไหว

รุ่งชัย (นินจาฯ) คนละคนกับ นินจา ในเว็บนี้  ก็เป็นเพื่อนผมอีกคน       
http://www.manager.co.th/AstvWeekend/ViewNews.aspx?NewsID=9570000108150

ผมมองว่าเวลานี้เรากำลังปกครองโดยรัฐธรรมนูญแบบพิเศษ มีคณะรัฐมนตรีแบบพิเศษ
และเรายังมีคสช. อีก ช่วงเวลานี้จึงเป็นช่วงที่เหมาะในการแก้กฎหมาย

การปฏิรูปพลังงานจะสำเร็จได้ จำเป็นต้องมีกฎหมายพิเศษ ซึ่งสิ่งแรกที่ควรต้องแก้คือ
แก้กฎหมายเรื่องผลประโยชน์ซับซ้อนของบุคลากรในกระทรวงพลังงาน
ที่มีผลประโยชน์คาบเกี่ยวกับบริษัทพลังงาน ซึ่งรัฐบาลควรจะแก้ไขตรงนี้ให้ได้ก่อน
จึงจะนำไปสู่การปฏิรูปพลังงานที่แท้จริงในที่สุดครับ

สำหรับการใช้พลังงานในการผลิตกระแสไฟฟ้านั้น

ตอนนี้เราพึ่งก๊าซธรรมชาติเป็นหลัก เราควรจะกระจายการใช้เชื้อเพลิงอื่นๆให้เหมาะสม
เพิ่มปริมาณการใช้พลังงานทดแทนพลังงานหมุนเวียน

ส่งเสริมการใช้ พืชพลังงาน เพื่อลดการนำเข้า 
และลดความเสียงในการพึ่งพาพลังงานประเภทใดประเภทหนึ่งมากจนเกินไป

รัฐควรเข้ามาศึกษาและส่งเสริม อย่างจริงจัง
สร้างความเข้าใจและให้ประชาชนในพื้นที่
มีส่วนร่วมในการผลิตและกำหนดราคาซื้อขาย

55555   ยายตัด  " เนื้อข่าว "  ตอนท้าย ที่ขมวดไว้ อ่ะ ฮา  555555

อะไรล่ะ  คือ  พืชพลังงานทดแทน  ปาลม์  ยาง  อ้อย  ข้าวโพด  มะละกอ มังคุด ลางสาด อ่ะ ฮา
ไอ้พืช  พลักงานทดแทนพวกนี้  " ต้นทุนการผลิต "  แพง ทั้งนั้น  อ่ะ ฮา
แล้ว  " ฤดูการ การผลิต "  มันมีช่วง  ระยะเวลา   สามเดือน ห้าเดือน แค่นั้น อ่ะ ฮา

ถ้าไม่ใช้  พืชพลังงาน   ใช้อะไรดี   " ถ่านหิน "  ดีมั้ย  ฮา
ยายว่าดีกว่าเยอะแยะ   เพราะ  "ต้นทุนราคา " ต่ำกว่า มากมาย อ่ะ ฮา
แล้วถ้าดีกว่า  ถูกกว่า  ทำมัยไปแนะนำให้ใช้  " พืชพลังงานทดแทน " อ่ะ ฮา

ตอนนี้  " โรงงานผลิตกระแสไฟฟ้า "  เขาใช้  ก๊าซ  ไปปั่นเทอร์ไบน์ ทั้งนั้น อ่ะ ฮา
ก๊าซ เอามาจากไหน  ก็หลุม  ในทะเล  ทั้งอ่าวไทย  กับ  แหล่ง ของพม่า นั่นแหละ อ่ะ ฮา

5555  สมหวัง  แล้วอ่ะ  คุณสมชาย  กำลังปล่อย "ลอยตัว " พลังงาน อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  พี่  524  เห็นยัง   พวก  " เจตนาดี  ประสงค์ร้าย "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา  55555  จูบบบบ

เขียนมา   " สามสิบ บรรทัด  "  ดีท๊างส์นั้น   ดีโน่น  แนะนำนี่  ต้องอย่างนี้ อ่ะ ฮา  เยี่ยม

เขียนมาเยอะแยะ  " ตกม้าตาย "  ตอนสรุป  แนะนำแบบ  ต้อง  " เอายางไปขาย  ดาวอังคาร " อ่ะ ฮา 55555  ยิ้มีเลศนัย

555555  ครั้งต่อไป  " อย่าไปอ้าง  นินจา  เพื่อนโผ้ม " อ่ะ ฮา 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #612 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 09:50:06 PM »

อย่าคิดมากกับราคาน้ำมันครับ เติมไปพลางเปิดเพลงของ คสช. ไปพลาง เห็นเขาบอกว่าคืนความสุขให้ประชาชน คอนเสิรต์บ้าง ฟังเพลงบ้าง อย่าเครียดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #613 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 11:47:48 AM »

55555   ยายตัด  " เนื้อข่าว "  ตอนท้าย ที่ขมวดไว้ อ่ะ ฮา  555555

อะไรล่ะ  คือ  พืชพลังงานทดแทน  ปาลม์  ยาง  อ้อย  ข้าวโพด  มะละกอ มังคุด ลางสาด อ่ะ ฮา
ไอ้พืช  พลักงานทดแทนพวกนี้  " ต้นทุนการผลิต "  แพง ทั้งนั้น  อ่ะ ฮา
แล้ว  " ฤดูการ การผลิต "  มันมีช่วง  ระยะเวลา   สามเดือน ห้าเดือน แค่นั้น อ่ะ ฮา

ถ้าไม่ใช้  พืชพลังงาน   ใช้อะไรดี   " ถ่านหิน "  ดีมั้ย  ฮา
ยายว่าดีกว่าเยอะแยะ   เพราะ  "ต้นทุนราคา " ต่ำกว่า มากมาย อ่ะ ฮา
แล้วถ้าดีกว่า  ถูกกว่า  ทำมัยไปแนะนำให้ใช้  " พืชพลังงานทดแทน " อ่ะ ฮา

ตอนนี้  " โรงงานผลิตกระแสไฟฟ้า "  เขาใช้  ก๊าซ  ไปปั่นเทอร์ไบน์ ทั้งนั้น อ่ะ ฮา
ก๊าซ เอามาจากไหน  ก็หลุม  ในทะเล  ทั้งอ่าวไทย  กับ  แหล่ง ของพม่า นั่นแหละ อ่ะ ฮา

5555  สมหวัง  แล้วอ่ะ  คุณสมชาย  กำลังปล่อย "ลอยตัว " พลังงาน อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  พี่  524  เห็นยัง   พวก  " เจตนาดี  ประสงค์ร้าย "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา  55555  จูบบบบ

เขียนมา   " สามสิบ บรรทัด  "  ดีท๊างส์นั้น   ดีโน่น  แนะนำนี่  ต้องอย่างนี้ อ่ะ ฮา  เยี่ยม

เขียนมาเยอะแยะ  " ตกม้าตาย "  ตอนสรุป  แนะนำแบบ  ต้อง  " เอายางไปขาย  ดาวอังคาร " อ่ะ ฮา 55555  ยิ้มีเลศนัย

555555  ครั้งต่อไป  " อย่าไปอ้าง  นินจา  เพื่อนโผ้ม " อ่ะ ฮา 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายให้ข้อเท็จจริง เป็นเรื่องที่ดีครับ แต่ความเห็นที่ให้กับผม ยายเต้าเรื่อง และคิดไปเองทั้งนั้น
ยายเห็นอนาคตด้านลบ ในแบบของยาย ก็เพราะอาจคิดตต่อยอดไปในทางลบ..

คนที่คิดบวก ย่อมต้องคิดต่างกับยาย
คนคิดบวกเมื่อเห็นปัญหา จะไม่มองเห็นแต่ด้านลบเพียงด้านเดียว และเมื่อเห็นด้านบวก
ก็จะต้องมองด้านลบพร้อมกันด้วย  มีสิ่งที่ต้องต่อยยอดทางเศษรกิฐอีกตั้งมาก จากพืชพลังงานทดแทน

รุ่งชัย(นานจาฯ) เป็น ครูอยู่ ม.บ้านสมเด็จเจ้าพระยา  เป็นคนอ่อนน้อมถ่อมตัว ทำอะไรจริงจัง และชอบทำในเรืิ่อง
ที่คนอื่นคาดไม่ถึงและ จับไม่ปล่อย   ถ้ายายต้องการจะให้ข้อเท็จจริงอีกด้าน ผมจัดให้ได้ นะครับ

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #614 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 03:38:58 PM »

ไหว้ ไหว้ยังรอด้วยความหวังอันน้อยนิด
https://www.facebook.com/video.php?v=738697429533840&fref=nf

หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43
  พิมพ์