๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:55:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 43
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: /// อยากให้ คสช. เข้ามาดูแล ปตท.หน่อยครับน้ำมันแพงเกินครับ //  (อ่าน 56004 ครั้ง)
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 03:43:26 PM »

ไหว้ ไหว้อยากให้ท่านพลเอกประยุทธ เข้ามาดูเรื่องนี้หน่อยครับ น้ำมันแพงเหลือเกินครับ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2014, 06:01:48 PM โดย nut.ta » บันทึกการเข้า

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 04:39:41 PM »

ไหว้ ไหว้อยากให้ม่านพลเอกประยุทธ เข้ามาดูเรื่องนี้หน่อยครับ
น้ำมันแพงเหลือเกินครับ ไหว้ ไหว้

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 04:42:07 PM »

แล้วผู้ถือหุ้นเค้าจะยอมหรือครับไปยึดมาแบบนี้ แล้วชื่อเสียงของประเทศไทยมันไม่พังหมดหรือครับทำแบบนี้มันก็เผด็จการชัดๆสิครับ ต่อไปใครเค้าจะกล้ามาลงทุนทำอะไรในไทยละครับ ถ้าเอะอะอะไรก็ไปยึดเอาดื้อๆแบบนี้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 04:43:24 PM »

ยายบ๊าบห้ามลากการเมืองเข้ามานะครับ ไม่งั้นจะงอนยายจริงๆด้วย งอน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:02:55 PM »

ยายบ๊าบห้ามลากการเมืองเข้ามานะครับ ไม่งั้นจะงอนยายจริงๆด้วย งอน

55555  ยายชอบ  " Follow water "  อ่ะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายพูดเรื่อง จะชวนไปกิน " Mcdonald "   ได้ ป่ะ  อ่ะ ฮา 55555  ยิ้มีเลศนัย

5555 กลัวเวป  " โดนปิด "  เหรอ  เฮ้อออ  อ่ะ ฮา 55555    ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:07:07 PM »

แล้วผู้ถือหุ้นเค้าจะยอมหรือครับไปยึดมาแบบนี้ แล้วชื่อเสียงของประเทศไทยมันไม่พังหมดหรือครับทำแบบนี้มันก็เผด็จการชัดๆสิครับ ต่อไปใครเค้าจะกล้ามาลงทุนทำอะไรในไทยละครับ ถ้าเอะอะอะไรก็ไปยึดเอาดื้อๆแบบนี้

ผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากอยู่บ้านนอก แต่รู้ว่าบ้านเราน้ำมันแพงกว่าข้างบ้านมาก
ต่างชาติถืดหุ้นก็ไม่น่าเกี่ยวครับ ลดราคาน้ำมัน พวกถือหุ้นก็ยังได้กำไรอยู่เหมือนเดิม

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:07:14 PM »

55555  ยายชอบ  " Follow water "  อ่ะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายพูดเรื่อง จะชวนไปกิน " Mcdonald "   ได้ ป่ะ  อ่ะ ฮา 55555  ยิ้มีเลศนัย

5555 กลัวเวป  " โดนปิด "  เหรอ  เฮ้อออ  อ่ะ ฮา 55555    ขำก๊าก ขำก๊าก
กลัวกระทู้โดนอุ้มครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:08:39 PM »

ผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากอยู่บ้านนอก แต่รู้ว่าบ้านเราน้ำมันแพงกว่าข้างบ้านมาก
ต่างชาติถืดหุ้นก็ไม่น่าเกี่ยวครับ ลดราคาน้ำมัน พวกถือหุ้นก็ยังได้กำไรอยู่เหมือนเดิม
ถ้าลดราคานํ้ามันแบบนี้เข้าท่าครับ แต่โพสข้างบนนั่นให้ยึดปตท.นี่ครับ

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:10:40 PM »

ถ้าลดราคานํ้ามันแบบนี้เข้าท่าครับ แต่โพสข้างบนนั่นให้ยึดปตท.นี่ครับ

ยึด แล้วจัดระบบใหม่ไม่ได้เหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2014, 05:12:21 PM โดย nut.ta » บันทึกการเข้า

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:31:15 PM »

ไหว้ ไหว้อยากให้ม่านพลเอกประยุทธ เข้ามาดูเรื่องนี้หน่อยครับ น้ำมันแพงเหลือเกินครับ ไหว้ ไหว้

เริ่มด้วยการพิมพ์ข้อความให้ถูกต้องก่อน  ดีไหมครับ
แต่ถ้าคิดว่าเมื่อปฏิรูป ปตท.แล้วน้ำมันจะราคาถูกลง  ตรงนี้คงจะผิดหวัง
ผลหลังการปฏิรูป  สังคมส่วนรวมน่าจะได้รับประโยชน์มากขึ้น  กรรมการที่ไปจากส่วนราชการต่าง ๆ ที่เคยได้รับค่าตอบแทนปีละเป็นสิบล้าน คงต้องยุติ  แต่น้ำมันคงจะราคาเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2014, 05:34:53 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:45:17 PM »

ไหว้ ไหว้ขอโทษครับตัวมันติดกันและไม่ได้ตรวจทานด้วยครับ
ยังไงได้รื้อแล้ว ก็น่าจะดูเรื่องน้ำมันด้วยครับ ลดภาษีบางอย่าง
ตัดภาษีบางอย่างออกบ้าง ระบบผูกขาดน่าจะยกเลิกได้แล้วครับ Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:48:06 PM »

ยึด แล้วจัดระบบใหม่ไม่ได้เหรอครับ

จะทำจริงก็ปรับอัตราค่าภาคหลวงใหม่ครับ ให้จ่ายให้หลวงมากกว่าเดิม, เช่นอ้างอิงจากค่าสัมปทานที่ประเทศอื่นจ่ายกัน กำไรก็จะน้อยลง ปันผลก็น้อยลงแผล็บเดียวราคาหุ้นก็ตกลงจนต่ำ... แล้วเมื่อถึงตรงนั้นกระทรวงการคลังก็ซื้อหุ้นเก็บครับ...

สัมปทานน้ำมันมีอายุสัญญาแยกย่อยหมดอายุไม่พร้อมกัน อันไหน/หลุมไหนหมดก่อนก็ขึ้นค่าภาคหลวงใหม่เมื่อจะต่อสัญญา, ส่วนอันไหนยังไม่หมดก็เปิดเจรจาขอขึ้นค่าภาคหลวงฯ... ใครให้ขึ้นหรือไม่ให้ขึ้นก็เจรจากันไป เพราะเรื่องของสัญญานั้นหากคู่สัญญายินยอมแล้วมันก็แก้ยังไงก็ได้อยู่แล้วครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:50:11 PM »

ไหว้ ไหว้อยากให้ม่านพลเอกประยุทธ เข้ามาดูเรื่องนี้หน่อยครับ น้ำมันแพงเหลือเกินครับ ไหว้ ไหว้

เริ่มด้วยการพิมพ์ข้อความให้ถูกต้องก่อน  ดีไหมครับ
แต่ถ้าคิดว่าเมื่อปฏิรูป ปตท.แล้วน้ำมันจะราคาถูกลง  ตรงนี้คงจะผิดหวัง
ผลหลังการปฏิรูป  สังคมส่วนรวมน่าจะได้รับประโยชน์มากขึ้น  กรรมการที่ไปจากส่วนราชการต่าง ๆ ที่เคยได้รับค่าตอบแทนปีละเป็นสิบล้าน คงต้องยุติ  แต่น้ำมันคงจะราคาเดิม

หากกำไรลดลง ราคาหุ้นลดลงแน่นอนครับ...
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:53:43 PM »

แล้วผู้ถือหุ้นเค้าจะยอมหรือครับไปยึดมาแบบนี้
แล้วชื่อเสียงของประเทศไทยมันไม่พังหมดหรือครับ
ทำแบบนี้มันก็เผด็จการชัดๆสิครับ
ต่อไปใครเค้าจะกล้ามาลงทุนทำอะไรในไทยละครับ
ถ้าเอะอะอะไรก็ไปยึดเอาดื้อๆแบบนี้

ผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากอยู่บ้านนอก

แต่รู้ว่าบ้านเราน้ำมันแพงกว่าข้างบ้านมาก
ต่างชาติถืดหุ้นก็ไม่น่าเกี่ยวครับ ลดราคาน้ำมัน
พวกถือหุ้นก็ยังได้กำไรอยู่เหมือนเดิม

ถ้าลดราคานํ้ามันแบบนี้เข้าท่าครับ
แต่โพสข้างบนนั่นให้ยึดปตท.นี่ครับ

55555  แม๊  ยายอยาก จะเอา   "  ปืน " ออกมาสักสองวัน อ่ะ ฮา  5555

ไม่ต้องท่านประธาน " คสช. "  ร๊อกส์  ยายนี่แหละ  สั่งการปุ๊บ ทำได้ทันที อ่ะ ฮา
แหม  เอาเรื่อง  ลดราคาน้ำมัน  ไปถามท่าน  ประธาน  อ่ะ ฮา  555555

พี่  nat ta  รู้หรือเปล่า  ไอ้ที่น้ำมัน ที่บ่นว่า  แพง แพ๊ง แพง เนี่ยะ ฮา

ต้นทุนการผลิต  หรือการนำน้ำมัน ดิบ เข้ามาโปรเสจ หรือ กลั่นเนี่ยะ ฮา
เขามีวิธีคิด  วิธีดำเนินการ  ทางต้นทุน  เหมือนกัน  "ทั่วโลก " อ่ะ ฮา

และที่ถาม  หรือ บ่นว่า ทำมัย  ข้างบ้าน มันขายน้ำมันถูกกว่าไทย อ่ะ ฮา

โธ่  ไอ้ที่ขายแพงกว่าเขา  ขายแพงกว่าเพื่อนบ้าน ฮา

เมืองไทย เรา  " บวก " ภาษี ทุ๊กตัว รวมกันแล้ว เกือบ 40 % อ่ะ ฮา
(ยกเว้น น้ำมันดีเซล ที่เขา ควักเอาเงินกองทุนไปโป๊ะ  จึงขาย 30 บาท อ่ะ)

พี่ nat ta  เชื่อมั้ย  ราคาหน้าโรงกลั่น  ซุปเปอร์  ราคาเกือบเท่า น้ำมันก๊าด อ่ะ ฮา

555 อย่างยายเนี่ยะ  ถ้ามีปืน  มีรถถัง ยายทำได้ดีกว่าเยอะ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:58:09 PM »

5555  เพราะฉะนั้น  ถ้าอยากจะให้ น้ำมันราคาถูก ลง ฮา  55555

เขียนความเห็น เสนอแนะ ไปทาง สลก. ทบ . โน่นอ่ะ ฮา
แนะนำ หรือ เสนอให้ท่านประธาน  ลดสัดส่วน การจัดเก็บภาษี อ่ะ ฮา

ถ้าท่านจะทำจริงๆ  ยายก็กลัวว่า จะไม่มีเงิน " เข้าหีบ " เข้างบประมาณ อ่ะ ฮา

เพราะไอ้เรื่อง ภาษี น้ำมัน มันจัดเก็บได้เต็มเม็ด เต็มห่อ  อ่ะ ฮา

ภาษีที่จัดเก็บได้  ปีนึง  เป็น ล้าน ล้าน บาทเลยอ่ะ ฮา
( ถ้าไม่ถึง  ก็ใกล้เคียง นั่นแหละ อ่ะ ฮา)  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 ไม่ต้องแนะนำให้ท่านประธาน  ไปยึดคืนร๊อกส์ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: [1] 2 3 4 ... 43
  พิมพ์