๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 10:49:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนผู้การสุพินธ์และผู้การมะขิ่นครับ  (อ่าน 3752 ครั้ง)
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 12:57:00 PM »

ขอตวามกรุณาเรียนท่าน ผบ.ทบ./ผอ.คสช   ช่วยปลดล็อคอาวุธปืนโครงการสวัสดิการ ทบ.ด้วยครับ จะได้เหมือนกับของ สน.อส.           
                            ขอบคุณครับ

Have guns  will  travel
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 01:06:02 PM »

ใช้อำนาจที่ควรจะเอาไปแก้ปัญหาใหญ่ของประเทศชาติ  เอามาทำเพื่อตัวเอง เหมาะสมแล้วหรือครับ
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 01:25:49 PM »

ผมคิดว่าเป็นการปลดล๊อคเป็นการให้ความเสมอภาคแก่กำลังพลของ ทบ.เท่าเทียมกับ โครงการ สน.อส.  และเห็นควรปลดล็อคทุกโครงการด้วย    หลังจากที่  คสช. ได้แก้ปัญหาหลัก ๆ  จนหมดสิ้นแล้วขอได้ช่วยพืจารณาด้วยครับ     แต่ถ้าเป็นการไม่เหมาะสมก็ต้องขออภัยท่านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 01:40:39 PM โดย Padet » บันทึกการเข้า

Have guns  will  travel
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 02:58:40 PM »

.เอามาทำเพื่อตัวเอง เหมาะสมแล้วหรือครับ

งั้นขอเป็นยึด ปตท. รื้อระบบใหม่หน่อยครับ พูดแทนคนไทยทั้งประเทศครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 05:28:47 PM »

ผมคิดว่าเป็นการปลดล๊อคเป็นการให้ความเสมอภาคแก่กำลังพลของ ทบ.เท่าเทียมกับ โครงการ สน.อส.  และเห็นควรปลดล็อคทุกโครงการด้วย   แต่ถ้าเป็นการไม่เหมาะสมก็ต้องขออภัยท่านด้วยครับ

ข้ออ้างเรื่องความเสมอภาค  มันต้องพูดกันตั้งแต่เริ่มโครงการ
แต่เมื่อโครงการได้รับการอนุมัติแล้ว  และผู้ซื้อก็ทราบเงื่อนไข ตกลงยอมรับ  และที่สำคัญก็คือซื้อโดยความสมัครใจ ไม่มีใครบังคับ
แต่พอเห็นโครงการอื่นมีเงื่อนไขที่ดีกว่า  ก็อยากจะขอแก้ไขสิ่งที่ตัวเองตกลงใจไปแล้ว
แนวความคิดเช่นนี้  ผมคงไม่ขอมีส่วนเกี่ยวข้องด้วย
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 06:48:25 PM »

ถ้าเสนอได้ ผมว่าน่าจะเป็นเงื่อนไขการขอป.3 กับภาษีที่ท่านมาร์คขึ้น(หรือเปล่า) แล้วก็ยกเลิกระบบโควต้า อีกตัวที่ไม่เกี่ยวคือกฏหมายลิขสิทธ์สื่อต่างๆครับ
แต่ปํญหาใหญ่ตอนนี้คงต้องจัดการเรื่องเลือกตั้งก่อน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 06:57:57 PM »

ถ้าเสนอได้ ผมว่าน่าจะเป็นเงื่อนไขการขอป.3 กับภาษีที่ท่านมาร์คขึ้น(หรือเปล่า) แล้วก็ยกเลิกระบบโควต้า อีกตัวที่ไม่เกี่ยวคือกฏหมายลิขสิทธ์สื่อต่างๆครับ
แต่ปํญหาใหญ่ตอนนี้คงต้องจัดการเรื่องเลือกตั้งก่อน

ขอแทรก นิดนึง  จะเป็นเรื่อง บ๊วยสุด ของปฎิบัติการ ครั้งนี้ เลยละ   คิก คิก  คิก คิก

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 08:33:18 PM »

ไหว้

ผมเองยังมีอยู่ 2 หน่อเลยครับ ที่ต้องโอนทางมรดกเท่านั้น  Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 10:19:32 PM »

เอาเรื่องใหญ่ที่สุดก่อนดีกว่าครับ... เรื่องการบังคับใช้กฎหมายของประเทศ, เริ่มที่เรื่องหมิ่นสถาบันก่อนเลย แล้วก็เรื่องล้างระบบส่วยของผู้บังคับใช้กฎหมาย(ส่วนน้อย) แล้วที่เหลือนั่นกลไกฟันเฟืองที่มีคุณธรรมตาม(เพราะบังคับใช้กฎหมาย/ระเบียบที่ได้ผล)แล้ว ก็จะหมุนปรับตัวไปแคะ"สนิมในระบบ"ออกได้เองครับ...
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 09:49:36 AM »

ถ้าจะให้เท่าเทียม ก็ยกเลิกโควต้าไปเลยครับ แล้วทำให้ราคาถูกเท่ากันหมด(มีหน่วยงานควบคุมราคา) แบบนี้ถึงจะเรียกเท่าเทียมกันจริงๆครับ  Grin ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Deknoi
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 10:05:18 AM »

เอาเรื่องใหญ่ให้จบก่อนดีกว่าครับ   ไหว้
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 02:18:10 PM »

เอาเรื่องที่เกี่ยวกับคนส่วนใหญ่ทั่วไปดีกว่า เช่น เรื่องการศึกษา , ชาวนา , พลังงาน  ...  เยี่ยม     เรื่องส่วนตัวแบบนี้ไปไม่ควรครับ ซื้อแล้วก็แล้วกันไป
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 03:16:21 PM »

ขอตวามกรุณาเรียนท่าน ผบ.ทบ./ผอ.คสช   ช่วยปลดล็อคอาวุธปืนโครงการสวัสดิการ ทบ.ด้วยครับ จะได้เหมือนกับของ สน.อส.           
                            ขอบคุณครับ

คนด้อยสิทธิที่สุดคือ ประชาชนผู้ไร้สังกัด

การห้ามการนำเข้า และการกำหนดโควต้า เหตุผล เพื่อควบคุมปริมาณปืนที่นำเข้าในประเทศ
การยกเว้นข้อห้ามนำเข้า เหตุผล เพื่อเป็นสวัสดิการให้ ข้าราชการ-ประชาชนในสังกัดของรัฐ

หลักการนั้นสวยหรู แต่ที่สุดก็คือการคอร์รับชั่น  และการตลาดโดยอาศัยช่องทางการใช้อำนาจแบบฉ้อฉล

เดี๋ยวก็จะถึงวงรอบการต้องต่อคำสั่งชั่วคราวแบบรายปีกันแล้ว ถ้าคนได้อำนาจมท.๑ยังมองไม่เห็น เซ็นตามชงของมหาดไทยอีก .... ก็เอวัง
 เศร้า
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 08:43:36 PM »

ใครอยากได้อะไรที่เป็นเรื่องกระจิบกระจอกเชิญสโมสรทบ. วิภาวดี
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 10:21:18 PM »

ถ้าเสนอได้ อยากเสนอแบบรัฐบาลจีนประกาศเมื่อเร็วๆนี้  ที่ห้ามทางราชการ จัดพิธีต้อนรับ เลี้ยงส่ง พรมแดง  ดอกไม้ ...... ฯลฯ    อยู่ต่างจังหวัดเห็นสำนักงานต่างๆใช้จ่ายกันสิ้นเปลืองจริงๆ   ละลายงบกะเรื่องไม่เป็นเรื่องแล้วเรื่องสำคัญก็ดันบอกมีเงินไม่พอ  ไอ้พวกจัดปีใหม่  รุ่นน้องสอบบรรจุได้ก็ตามแห่กันไปส่ง  เหมารถกันเป็นหมื่น  ถ้ารุ่นพี่จะขนาดไหน  งานเลี้ยงสารพัดงาน ทั้งๆที่ไม่ควรดื่มสุราในสถานที่ราชการ  ไม่นับพวกดูงาน  สัมนา(ปลอม)  อีกนะ   ยี๊ ยี๊ ยี๊

น่าจะถือเป็นวาระแห่งชาตินะ  ประกาศไป ได้ใจชาวบ้านกันขรม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 10:22:58 PM โดย โทน73 -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์