๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 03:56:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนตรวจสภาพ GSG522 ให้หน่อยครับ  (อ่าน 1838 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 02:23:21 AM »

ผมไม่ได้ยุ่งกับปืนนานมาก พอมายุ่งด้วยงานเข้าเลย

ก่อนจะตกลงรับมา ปืนมือเดียว มือแรกซื้อใหม่จากร้าน

ปืนไม่เคยยิงแม้แต่นัดเดียว เพียงแต่ใส่กระโจมหน้าแต่ง

พานท้ายยืดหดมาจากร้าน

รับปืนจากไปรษณีย์มา ในสภาพกล่องดูดี ไม่ได้ยับเยินเท่าไหร่

แต่พอยกกล่องดูเท่านั้นแหละ เสียงกรอกกรักๆในกล่องเหมือนมีหนูข้างในซัก100ตัว

กำลังวิ่งหนีแมวตัวเบ้อเริ่ม ใจแป้วเลย มาแกะกล่องดูที่บ้าน ตามรูปครับ

กระสุน100นัด กระจายเต็มกล่อง เพราะ ไม่ได้ห่อมา กล้องจุดแดงตะแคงอยู่ข้างๆ

ที่เห็นด้วยตาก่อน คันรั้งหัก รอบแผลแดงๆเต็มตัว เกิดจากปลอกทองเหลืองกลิ่้งทับ

มาเป็นระยะทางไกลจากอุดร ถึง พัทลุง เศร้ายกที่1

พอถอดกระโจมหน้าออก เพื่อถอดคันรั้งที่หัก ก็พบรอยขีดบนลำกล้อง ยาวมาก

พอถอดสกรูที่ยึดคันรั้งออก พบว่าสกรูงอขนาดนั้น

มีคำถามที่อยากจะถามครับ

1.รอยขีดบนลำกล้อง จะมีปัญหาในอนาคตหรือไม่ ครับเช่นบวมง่าย ร้าว

2.ปืนใหม่ที่ยิงทดสอบมาจากโรงงาน จะทำให้สกรูยึดคันรั้งงอได้ขนาดนี้เลยหรือครับ

3.ผมควรจะคืนปืนกลับให้เจ้าของหรือไม่ครับ ลำบากนิดปืนตัดโอนแล้ว

สังเกตุปลายคันรั้งเป็นรอยถลอก คงเป็นสาเหตุของการหัก ไม่รู้โดนอะไรมา

ก่อนฉีกห่อผมลืมดูภายนอกว่ามีรอยขากหรือไม่

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 06:49:06 AM »

น้าวัฒน์ติดต่อเจ้าของเดิมดูว่าเกิดอะไรขึ้นกับปืนกระบอกนี้ ... อาจเป็นที่ขนส่งปณ.ก็ได้มังครับ

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 07:40:35 AM »

กรรม
ลำกล้องไม่มีผลครับ
คันรั้งให้ร้านที่พัทลุงดูให้ ครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 08:28:57 AM »

ดูจากรอยที่ฝากล่อง คาดว่าตอนใส่กล่อง คันรั้งน่าจะดีอยู่ครับ เพราะรอยกดทับตรงกับที่ฝา แต่ตอนขนส่ง น่าจะโดนอะไรกระแทกหักมากว่าครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 08:51:17 AM »

คุยกับเจ้าของเดิมอยู่ครับลุงปู เค้ายืนยัน เค้าไม่เคยยิง แต่รอยขีดนั่น

เค้าไม่เคยสังเกตุจริงๆ และยอมรับว่าแพ็คไม่ดี จึงจะออกเงินค่าคันรั้งใหม่ให้ผม

ส่วนรอยขีดนั้นถ้าไม่มีปัญหาก็ปล่อยมันไปครับ ขอบคุณครับพี่ๆ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 06:21:44 PM »

Thailand Post หรือเปล่า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 10:19:13 PM »

เห็นใจครับ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 06:26:51 PM »

2.  ปืนใหม่ที่ยิงทดสอบมาจากโรงงาน
     จะทำให้สกรูยึดคันรั้งงอได้ขนาดนี้เลยหรือครับ

55555 5  ยายฮา  พวก  " กำนัน " อ่ะ ฮา 555555  Grin Grin

โอกาส  ของการถูกกระแทก จนทำให้  " น๊อต งอ " เนี่ยะ  ฮา  เยี่ยม
เกิดได้  " หนึ่งในล้าน "  ตอนน๊อตหล่น บนถนน โดน สิบล้อทับ อ่ะ ฮา  แลบลิ้น

55555  ยายแนะนำ  ให้ " เอายาล้างตา  "  มาอาบ น๊าาาา ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 06:10:29 AM »

คนบ้านเดียวกัน   ขอให้ซ่อมได้โดยไวครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 09:38:07 AM »

2.  ปืนใหม่ที่ยิงทดสอบมาจากโรงงาน
     จะทำให้สกรูยึดคันรั้งงอได้ขนาดนี้เลยหรือครับ

55555 5  ยายฮา  พวก  " กำนัน " อ่ะ ฮา 555555  Grin Grin

โอกาส  ของการถูกกระแทก จนทำให้  " น๊อต งอ " เนี่ยะ  ฮา  เยี่ยม
เกิดได้  " หนึ่งในล้าน "  ตอนน๊อตหล่น บนถนน โดน สิบล้อทับ อ่ะ ฮา  แลบลิ้น

55555  ยายแนะนำ  ให้ " เอายาล้างตา  "  มาอาบ น๊าาาา ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าท่านบาบาร่ามีGSG ใช้อยู่ผมก็ขอรับเป็นความรู้ครับ

ผมไม่เคยใช้ตัวนี้เลยครับ แต่งานนี้ไม่เกี่ยวกับกำนันนะผมว่า

ลุงแกอหิงสา ผมสายท่านอิสระ สมชัย ครับ อหิงสวนอย่างเดียว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 10:17:10 AM »

ตอนนี้ได้คันรั้งอันใหม่มาเปลี่ยนแล้วครับ แถมเป็นสำรองอีกอัน
ดูเหมือนมันทำจากเหล็กหล่อ โดนแรงกระแทกบ่อยๆน่าจะหักได้

ดูร่องรอยปืนเรียบร้อยดี น่าจะโดนเปลี่ยนคันรั้งมามากกว่า

เรียกว่าโดนแหกตาอย่างยายบาบาร่าว่านั่นแหละ เพราะก่อนผมถอดออกมา

ผมดูตรงหัวน๊อตมันมีรอยเยิน บิ่นนิดหน่อย เหมือนเคยถูกไขควงขันมาแล้ว

แต่สภาพตัวปืนปกติ ตำแหน่งด้านหน้าที่คันรั้งวิ่งกลับไปกระแทกก็ไม่มีรอยเลย

ถ่้าเคยยิงมาบ้างน่าจะมีรอย  แต่ก็ไม่อะไรมาก เพราะผมไม่ได้ดูตัวจริง

มัดจำ แล้วขอใบ ตัดโอน ส่ง ปณ.ไทยเอา 

Bluetooth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 10:42:06 AM »

ไม่ต้องกังวลครับ ปืนสวย น่าอิจฉา

หามาไว้ในครอบครอง  และหวังว่าจะไม่ต้องใช้    ...Airbag, เครื่องดับเพลิง, ปืน ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 04:48:02 PM »

ปืนเดี๋ยวนี้มองแว๊บๆมีหนาวไม่รู้ว่าปืนสงครามหรือปล่าว คิก คิก

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 09:03:16 PM »

หักหลายกระบอกแล้วครับ ของเพื่อนผมก็หัก ส่งข่าว ช่างบอกทำมาหลายตัวแล้ว

เพราะอย่างนี้ผมถึงไม่ชอบปืนลูกกรดหุ่นสงคราม ถือไปก็อายใจ (กรูไม่ใช่ทหารแล้วไปเลี่ยนแบบเขา) ยิงเล่นก็มักไม่ทนไม่แม่น เวลาเป็นข่าวก็โดนเพ่งเล็งจากสื่อมวลชนอีก

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1]
  พิมพ์