๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:25:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชิ้นส่วนนี้มาจากไหนครับ 625JM  (อ่าน 1720 ครั้ง)
รักในหลวง - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 28

« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 10:23:22 PM »

ได้ลองแกะ S&W 625JM พอจะประกอบกลับ มีชิ้นส่วนเหลืออยู่ 1 ชิ้น ช่วยด้วยครับมันอยู่ตรงไหน ชิ้นส่วนที่หาที่มาไม่ได้คือแท่งเหล็กเล็กๆยาวๆตามภาพครับ ถ่ายเทียบกับ hammer block (ไม่ทราบเรียกถูกหรือเปล่า) ขอบคุณมากครับ

ไหว้

ลักษณะ คน 6 ประเภท
ไม่รู้ไม่ชี้         คือคนไม่รับผิดชอบ
ไม่รู้แล้วชี้       คือคนอวดตัว หลงตัว
ไม่รู้แล้วไม่ชี้   คือคนซื่อตรง คนรู้ตัว
รู้แล้วไม่ชี้       คือคนเห็นแก่ตัว ใจดำ
ชี้แล้วไม่รู้       คือคนขอไปที คนไม่รู้จริง
รู้แล้วชี้           คือบัณฑิตครู ผู้ประเสริฐ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 11:22:26 PM »

1.ผมทราบแค่เป็นสลักครับ...

ไม่แน่ใจว่าถอดมาจากตรงไหน...

ให้เดาก็ตรงต่ำสุดของด้ามที่ใช้ยึดประกับยางหรือเปล่าครับ(ชิ้นที่ 58 ตามไดอะแกรม)...

2.Hammer block (28)ถูกต้องครับ...  ไหว้
CUPID-รักในหลวงทั้งบ้าน
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 04:11:56 AM »

รบกวนถามท่านนิดนึง ตอนนึ้ปืนท่านปฏิบัติงานได้ปรกติใช่มั๊ยครับ แล้วมั่นใจนะครับใส่สลักทุกตัวครบถ้วนถูกต้องนะครับ ถ้าให้ผมเดานะครับ และผมมั่นใจ นะครับ ท่อนเหล็กตัวนึ้ต้องสอดอยู่ในสปริง รีบาว(หมายเลข๕๑)ครับ คือผมจำขนาดไม่ได้สำหรับท่อนเหล็กตัวนี้ แต่ถ้าประกอบกลับแลัวปืนใช้งานได้ปรกติ ทั้งดับเบิ้ลและซิงเกิ้ล และ สลักทุกตัวใส่ครบไม่ผิดไซ้ด์ ผิดขนาด แน่นอนครับ สอดอยู่ในแกนสปริงรีบาวครับ อยู่ในแท่งเบอร์ ๔๙ ครับ(ผมชอบเรียกว่าแท่งเตารีด) เค้าจะทำหน้าที่เป็น trigger stop ครับ เดี๋ยวนึ้ไม่ต้องเจาะไก ไม่ต้องเจาะโกร่งไก ใช้แท่งเหล็กใส่ไปในสปริงรีบาวครับ แต่จะคำณวน ให้พอดียากครับเพราะต้องถอดทั้งยวงมาปรับความยาวครับแล้วใส่ใหม่ไม่ได้ที่ถอดอีก ใจร้อนนิดเดียวเสียเลย ติดท่อนใหม่แค่ปรับครั้งละ๑/๔ มิลเองครับ ตอนหลังผมเลยใช้ไม้จิ้มฟัน ตัดด้วยใบคัตเตอร์ทีละนิด จนได้ระยะพอดีเป๊ะ ก็ถอดออกมาใช้เวอร์เนียวัดความยาว แล้วจึงตัดแท่งทองเหลืองใส่ครับต้องใจเย็นครับ ถอดเข้าถอดออกหลายรอบครับ ต้องคอยระวังเจ้าสปริง เลข ๕๑ด้วยนะครับ จะกระเด็นหายไป แต่ดีกว่าดีดเข้าตานะครับเวลาถอดเอาผ้าปิดคลุมไวีอีกทีจะได้ไม่กระเด็นไปใหนครับ ตอบซะตอนไก่โฮ่เลยครับ เจ้าเครื่องตัวนี้แบตต เสี่อมครับ พอใช้ได้ต้องรีบใช้ ครับ หวังว่าคงใช่และมีประโยชน์ นะครับ ๗๓ ครับทุกท่าน

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 04:15:23 AM »

อ้อลืมชี้แจงไปครับ แท่งเหล็กตัวนี้ผมเจอใน s&w โครงโตๆ เลยเลียนแบบ ทำใส่ S&W ทุกตัวครับ ๗๓ อีกครั้งครับ แฟนขยับตัวแล้วต้องไปแล้วเดี๋ยวโดน

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 04:49:07 AM »

อึกนิดนึงครับ ท่านที่มี ๖๒๙ ๖๒๕ หรือพวกเฟรมโตๆ ลองถือในแนวตั้งแล้วเขย่า ขึ้นลง จะได้ยินเสียงครับ แคร๊กๆ แสดงว่ามีตัวนี้ครับ ที่ผมเจอก็เพราะเสียงนี้ละครับ สงสัยปืนเป็นอะไร มีอะไรหลวม หาที่มาของเสียงตั้งนาน ครับผม๗๓ อีกครั้งครับ

Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 06:16:08 AM »

อึกซักนิดครับ ตื่นมาอ่าน โอ้ โม้ไปบานเลย ท่านเจ้าของกระทู้ไม่ต้องทำอะไร นะครับใส่กลับไปได้เลยทางโรงงานคำนวณความยาวมาแล้วครับ ที่โม้มาข้างต้นผมจะบอกเล่าถึงการทำเจ้า trigger stop แบบนี้ว่ามันแสนลำบากเพียงไร พวกเราสามารถทำได้ใส่กับ S&W ทุกรุ่นครับ เสร็จแล้วงานจะเนียนไม่มีการเจาะ ไม่เห็นหมุดโผล่ โดยส่วนตัวยังไม่พอใจกับความยาวทึ่ทางโรงงานให้มารู้สึกว่าพอลั่นไกนกสับไปแล้วยังมีระยะฟรีเหลืออึก เลยต้องเล่นซะเองเลย  ที่กล่าวทั้งหมดนี้คิดว่าตัวที่เห็นในรูปน่นจะใช่ตัวนึ้นะครับ ถ้าไม่ใช่โม้มาตั้งเยอะก็คงแตกไม่รับเย็บละครับ ยังไม่ใช่ก็รบกวนแจ้งด้วย ถ้าไม่ใช่เดี๋ยวลงไปแกะดูให้ครับ ๗๓ครับ

Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 10:58:40 AM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ชิ้นส่วนนี้อยู่ในสปริง ในเตารีดจามที่คุณ CUPID ว่าไว้ครับ ตอนนี้ใส่เรียบร้อยแล้วครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไม่รู้ไม่ชี้         คือคนไม่รับผิดชอบ
ไม่รู้แล้วชี้       คือคนอวดตัว หลงตัว
ไม่รู้แล้วไม่ชี้   คือคนซื่อตรง คนรู้ตัว
รู้แล้วไม่ชี้       คือคนเห็นแก่ตัว ใจดำ
ชี้แล้วไม่รู้       คือคนขอไปที คนไม่รู้จริง
รู้แล้วชี้           คือบัณฑิตครู ผู้ประเสริฐ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 03:22:15 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ชิ้นส่วนนี้อยู่ในสปริง ในเตารีดจามที่คุณ CUPID ว่าไว้ครับ ตอนนี้ใส่เรียบร้อยแล้วครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ที่จริงไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ  เพราะตัวนี้ทำงานไม่ได้ผล  มันจะดันตอยันสปริงเตารีดจนคด  ในสมิธ รุ่นดี ๆ อย่างเช่น PC จะไม่ใส่มาให้ ใช้วิธีเจาะด้านหลังไกปืน ฝังสลักผ่าแทน
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 05:53:48 PM »

ที่จริงไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ  เพราะตัวนี้ทำงานไม่ได้ผล  มันจะดันตอยันสปริงเตารีดจนคด  ในสมิธ รุ่นดี ๆ อย่างเช่น PC จะไม่ใส่มาให้ ใช้วิธีเจาะด้านหลังไกปืน ฝังสลักผ่าแทน

ขอบคุณมากครับ อ.สุพินท์ ถ้าผมถอดออกไม่ใส่จะมีผลเสียต่อการยอง หรือตัวปืนอย่างไรบ้างครับ ขอบพระคุณมากครับ

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 06:31:38 PM »

ขอบคุณมากครับ อ.สุพินท์ ถ้าผมถอดออกไม่ใส่จะมีผลเสียต่อการยอง หรือตัวปืนอย่างไรบ้างครับ ขอบพระคุณมากครับ

ถอดออกดีกว่าใส่ครับ โดยเฉพาะถ้าจะยิงแบบดับเบิลแอ็คชั่น
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 06:52:24 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ชิ้นส่วนนี้อยู่ในสปริง ในเตารีดจามที่คุณ CUPID ว่าไว้ครับ ตอนนี้ใส่เรียบร้อยแล้วครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ที่จริงไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ  เพราะตัวนี้ทำงานไม่ได้ผล  มันจะดันตอยันสปริงเตารีดจนคด  ในสมิธ รุ่นดี ๆ อย่างเช่น PC จะไม่ใส่มาให้ ใช้วิธีเจาะด้านหลังไกปืน ฝังสลักผ่าแทน

ถอดออกดีกว่าใส่ครับ โดยเฉพาะถ้าจะยิงแบบดับเบิลแอ็คชั่น

ขอบพระคุณ อ.สุพินท์มากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2014, 07:33:09 PM โดย รักในหลวง - รักในหลวง - » บันทึกการเข้า

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 12:29:22 PM »

แอาการนี้เป็นกับพวกขนาดกลางแบบ mpหรือ 686ไหมครบ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 01:15:42 PM »

อาการนี้เป็นกับพวกขนาดกลางแบบ mpหรือ 686ไหมครบ

ไม่ครับ เฟรมเค ใช้ก้านเล็ก ๆ ติดไว้ที่หลังไก
มีเรื่องขำ (ที่เจ้าของปืนขำไม่ออก) อยู่เรื่องหนึ่ง
สามสิบปีมาแล้ว เจ้าของปืนอยู่จังหวัดขอนแก่น ใช้สมิธฯ โมเดล 15  ใส่ลูกเต็มโม่ ง้างนกนัดแรก ก็เหนี่ยวไกไม่ได้ เพราะทริกเกอร์สต๊อป ยื่นออกมามากเกิน ลดนกก็ไม่ได้  ต้องเอาเชือกรัดนกปืน กับใช้ผ้าเช็ดตัวห่อปืน ขับรถมาหาผมที่ กทม. (สมัยนั้นยังใช้โทรศัพท์ เครื่องเท่าไม้หน้าสาม)

พอหยิบปืนออกมา ชาวปืนแถบนั้นเห็นสภาพปืน ก็แตกกระเจิง  ผมมองดูเห็นว่าปัญหาอยู่ที่ทริกเกอร์สต๊อปอย่างเดียว ก็ลดนกแบบเหนี่ยวไกแรง ๆ เพราะในเมื่อสกรูคลายตัว ทำให้ทริกเกอร์สต๊อปยื่นออกมาเองได้ มันก็ต้องผลุบกลับเข้าไปได้เองเหมือนกัน

ตอนส่งปืนคืน เจ้าของปืนยังงงไม่เสร็จ  ก็กรูขับรถแบบอกสั่นขวัญหายมาตั้ง 6 ชั่วโมง  เพื่อแก้ปัญหาแบบง่าย ๆ แค่นาทีเดียว  จำได้ว่าแกโกรธตัวเองจนเกือบขว้างปืนทิ้ง  สักพักหนึ่ง กลับมาถามว่าจะถอดไอ้เจ้าทริกเกอร์สต๊อปตัวซวยนี้ โยนทิ้งไปเลยได้มั้ย
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 08:28:47 PM »

จำได้ว่าปืนเก่าของญาติยาย เป็นสมิทก็มีสต๊อปเป็นโลหะมนๆอยู่ที่หลังไกแปะกับโครงปืนด้านท้ายโกร่งไกด้วย แต่ตอนนี้ไม่เจอแบบที่ว่านี้แล้ว สงสัยสมิทฟังจนหนาหูเลยไม่ใส่แล้วกับปืนเกรดทั่วไป

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
หน้า: [1]
  พิมพ์