๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:30:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 82 83 84 [85] 86 87 88 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆคุยเรื่องรถกันดีกว่าครับ  (อ่าน 339215 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1260 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 01:45:31 AM »

ไม่อยากบอกว่าไปลองเอ็กเทรลไฮบริดมา...

ขับแล้วฟินมาก...

ราคาตัวท้อปเท่าๆกะปาปอดของท่านเบิ้มเลย...

ของเล่นเพียบพอกันด้วย...อิ อิ คิก คิก
TOTO*รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1261 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 09:52:28 PM »

เมื่อวาน เอาปาเจโร ไปลอง ใช้โปรแกรมต่างๆ ขากลับ เหยียบมาประมาณ 120 เวลาประมาณ หกโมงกว่าๆเกือบ ทุ่ม เผลอละสายตาไปหาทางปิดจอ..แสงมันแยงเข้าตาแปร๊บเดียว..จริงๆ เสียงสัญญาร้องเตือน ติ๊ดๆ ดังรัวๆกระชั้นมาก รีบหันไปมองข้างหน้า รถฮอนด้าแจ๊ส อยู่ข้างหน้าห่างประมาณ 50เมตรวิ่งเปิดไฟเลี้ยวจะ ยูเทิร์น   เลยตกใจรีบเหยียบเบรดอย่างแรง..พร้อมกับดึงพวงมาลัยไปทางซ้ายอย่างเร็ว..เฉียด แจ๊สไปนิดเดียว...ใจหายแว๊บ  ได้ลองทั้งระบบการเตือนก่อนชน  ระบบป้องกันการลื่นไถล  แต่โชคดีที่ไม่ได้ลองแอร์แบ็ค ...ถ้าไม่มีระบบเตือนสงสัย  ชนโครม..แบบไม่มีเบรค  แล้วตอนกระชากพวงมาลัยหลบถ้าไม่มีระบบป้องกันการลื่นไถล คงส่ายเป็นงูเลื้อย ไม่ชนรถอืื่นก่็คงตกถนน.. เกือบไปแล้วครับเมื่อวาน..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1262 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 11:46:33 PM »

ไม่อยากบอกว่าไปลองเอ็กเทรลไฮบริดมา...

ขับแล้วฟินมาก...

ราคาตัวท้อปเท่าๆกะปาปอดของท่านเบิ้มเลย...

ของเล่นเพียบพอกันด้วย...อิ อิ คิก คิก

ยอมรับว่าภายในเอ็กเทรลสวยครับพี่หมอรุต  แต่มันเล็กไปนิดส์ครับ  ชอบใหญ่ๆ ลุยๆครับ  คิก คิก

ปอลิง......แต่เอามาขับอยู่3-4วันแล้ว แย่เรยยย  ไม่กล้าไปลุยทราย กลัวรถเปื้อน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ขำก๊าก  +ครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1263 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 11:51:41 PM »

เมื่อวาน เอาปาเจโร ไปลอง ใช้โปรแกรมต่างๆ ขากลับ เหยียบมาประมาณ 120 เวลาประมาณ หกโมงกว่าๆเกือบ ทุ่ม เผลอละสายตาไปหาทางปิดจอ..แสงมันแยงเข้าตาแปร๊บเดียว..จริงๆ เสียงสัญญาร้องเตือน ติ๊ดๆ ดังรัวๆกระชั้นมาก รีบหันไปมองข้างหน้า รถฮอนด้าแจ๊ส อยู่ข้างหน้าห่างประมาณ 50เมตรวิ่งเปิดไฟเลี้ยวจะ ยูเทิร์น   เลยตกใจรีบเหยียบเบรดอย่างแรง..พร้อมกับดึงพวงมาลัยไปทางซ้ายอย่างเร็ว..เฉียด แจ๊สไปนิดเดียว...ใจหายแว๊บ  ได้ลองทั้งระบบการเตือนก่อนชน  ระบบป้องกันการลื่นไถล  แต่โชคดีที่ไม่ได้ลองแอร์แบ็ค ...ถ้าไม่มีระบบเตือนสงสัย  ชนโครม..แบบไม่มีเบรค  แล้วตอนกระชากพวงมาลัยหลบถ้าไม่มีระบบป้องกันการลื่นไถล คงส่ายเป็นงูเลื้อย ไม่ชนรถอืื่นก่็คงตกถนน.. เกือบไปแล้วครับเมื่อวาน..

ผมนี่ยอมเค้าเลยครับ ระบบเตือนกระจกมองหลัง2ข้าง ถ้ามีรถมาแซง มาเบียด มันเตือนไวจริงๆครับ 

กล้องรอบคันก็ดีเลิศ มองเห็นทุกทิศทาง จนกลัวใครจะมาเสยเรามั้ยเนี่ย  มอไซไรเงี่ยะ  คิก คิก

ทางตรง ทางโค้ง เหยียบขึ้นดี นิ่งนุ่ม เบรคเชื่อใจได้เลย ไม่ต้องลุ้น 

รถสมัยใหม่นี่เค้าใส่ระบบมาเยอะจริงๆครับ  ผมยังไม่มีเวลาอ่านคู่มือเลย ต้องหาเวลาอ่าน

สิ่งที่ชอบใจอีกคือการเก็บเสียงภายใน เสียงข้างนอกเข้ามาน้อยมาก ยกเว้นพวกมอไซร์แต่งท่อดังจริงๆถึงจะได้ยิน  ไม่งั้นมีแต่เสียงเพลงในรถ ฟังเพลิน  เครื่องเสียงอาจจะยังไม่ดีนัก พอฟังได้ แต่ไม่ถึงกะฟิน (พอก่อน ยังไม่อยากเสียเงินครับ)  คิก คิก  +  ครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1264 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 11:58:58 PM »

ว่างๆสงสัยผมต้องไปลองขับปาปอดดูมั่ง... Smiley
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1265 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 12:05:27 AM »

ขับไปซื้อของ พ่อค้า แม่ค้ามาดูกันใหญ่ครับ ค่อนข้างตะลึงพรึงเพริด (ส่องข้างนอกไม่พอ มาเปิดประตูดูภายในกันเรย เฮ้ยย!  ตกใจ)  แบบว่าอยากเสียเงินกันเลยทีเดียว   ผมก็ให้ดูระบบต่างๆ แทบไม่ยอมไปขายของเรย  คิก คิก

เพื่อนพ่อค้าใกล้ๆกัน มาจอดวันแรก แกมาส่อง มาดูตาแว่วยิ้มแฉ่งเลย ไปเรียกเมียมาดู เห็นผัวเมียคุยกันยุกยิก เอาซะดีมั้ยเนี่ย ปาปอดตัวเดิมยังผ่อนเหลืออีกปีเดียว อยากได้นิ  คิก คิก

2-3ปีก่อนผมเคยลองยี่ห้อหนึ่ง เสียงภายในนี่หึ่งมาก  เวลาเหยียบคันเร่ง เสียงเครื่องยนต์ เสียงรถราบนถนน เข้ามาเยอะมาก  วัสดุก็แย่ พวกมาลัยนี่แข็งกระด้างแบบผมนี่ถอดใจเลยครับ  นี่เหรอรถล้านกว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รอที่ถูกใจมา3-4ปี  ไม่ผิดหวังเลยครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2015, 12:20:55 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1266 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 12:15:00 AM »

อ่อ....ปุ่มลดแสงหน้าปัดเข็มไมค์อยู่ตรงกลางเยื้องขวานิดนึงครับ กดๆมันมีให้เลือกระดับแสง ผมก็เจอวันแรก สว่างจ้า แสบตาหน่อยๆครับ  Grin

ยังไม่ได้ลองเกียร์มือตรงพวงมาลัยครับ  ออโต้มัน8สปีดก็ลื่นเรียบดีอยู่  อยากลองเกียร์แมนนวล ว่าจะมันแค่ไหน  น้ำลายหก

TOTO*รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1267 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 12:50:45 AM »

อย่าลืมติดฟิลม์กันรอย ท่ี่หน้าจอ น่ะครับ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1268 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 01:06:18 AM »

อืมมม...ลืมคิดเรย ขอบคุณครับ น่าสนใจ  เยี่ยม +

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1269 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 01:30:55 PM »

รอเซ็ตอัพ ติดฟิล์มครับ  รถมาเยอะเลย ขายดีเทน้ำเทท่า  Grin

ยินดีด้วยครับเสี่ยเบิ้ม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1270 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 02:20:33 PM »

ขอปรึกษาครับ... กำลังจะเปลี่ยนยาง CRV Gen.3 ยางติดรถเป็นของมิชลิน... ขนาด 225-65R17 ตอนแรกว่าจะเอารุ่นเดิมยี่ห้อเดิม... แต่ต้องสั่งหลายวัน... เลยกะว่าจะหันไปคบบริจสโตน... หรือไม่ก็โยโกฮามา... ไม่ทราบว่าท่านใดมีประสบการณ์การใช้ยางสองยี่ห้อนี้บ้างครับ... ไหว้

...อีกคันที่กำลังจะรับเข้าบ้านกลางเดือนหน้า... ใช้ดันลอป 215-55R17 เปลี่ยนยางทีคงกระเป๋าเบาหวิว... Grin Grin Grin

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #1271 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 04:21:54 PM »

ขอปรึกษาครับ... กำลังจะเปลี่ยนยาง CRV Gen.3 ยางติดรถเป็นของมิชลิน... ขนาด 225-65R17 ตอนแรกว่าจะเอารุ่นเดิมยี่ห้อเดิม... แต่ต้องสั่งหลายวัน... เลยกะว่าจะหันไปคบบริจสโตน... หรือไม่ก็โยโกฮามา... ไม่ทราบว่าท่านใดมีประสบการณ์การใช้ยางสองยี่ห้อนี้บ้างครับ... ไหว้

...อีกคันที่กำลังจะรับเข้าบ้านกลางเดือนหน้า... ใช้ดันลอป 215-55R17 เปลี่ยนยางทีคงกระเป๋าเบาหวิว... Grin Grin Grin

ผมใช้แต่กู๊ดเยียร์ ราคาสบายๆ คุณภาพโอเคนะครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1272 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 06:09:08 PM »

นายสนิท พรหมวงษ์ อธิบดีกรมการขนส่งทางบก (ขบ.) เผยความคืบหน้าการยกเลิกใช้ป้ายแดงในทะเบียนรถยนต์ว่า ส่งร่างปรับปรุงกฎหมาย พ.ร.บ.ขนส่งทางบก และพ.ร.บ.รถยนต์ ให้สํานักงานคณะกรรมการกฤษฎีกาพิจารณาแล้ว หากไม่มีการแก้ไขคาดจะประกาศยกเลิกใช้ป้ายแดงได้ปี 59

ขณะที่ตัวแทนจำหน่ายรถยนต์จะต้องปรับระบบการขายใหม่ โดยต้องเข้ามาขอทะเบียนกับกรมให้เสร็จก่อนส่งมอบรถให้ลูกค้า หากมีเอกสารครบใช้เวลาเพียง 1-2 วันเท่านั้น ส่วนที่ต้องยกเลิกเพราะที่ผ่านมามีบางคนใช้ป้ายแดงนานเกินกำหนด ทำให้รัฐสูญเสียรายได้จากภาษี และยังเป็นอุปสรรคต่อการสนับสนุนข้อมูลในแก้ปัญหาอาชญากรรมของตำรวจทหารด้วย

ผมใช้ป้ายแดงแท้อยู่นะ มีเล่ม มีค่ามัดจำครบ

คงเศร้าพิลึก ออกรถใหม่มาป้ายขาวเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #1273 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 06:25:49 PM »

นายสนิท พรหมวงษ์ อธิบดีกรมการขนส่งทางบก (ขบ.) เผยความคืบหน้าการยกเลิกใช้ป้ายแดงในทะเบียนรถยนต์ว่า ส่งร่างปรับปรุงกฎหมาย พ.ร.บ.ขนส่งทางบก และพ.ร.บ.รถยนต์ ให้สํานักงานคณะกรรมการกฤษฎีกาพิจารณาแล้ว หากไม่มีการแก้ไขคาดจะประกาศยกเลิกใช้ป้ายแดงได้ปี 59

ขณะที่ตัวแทนจำหน่ายรถยนต์จะต้องปรับระบบการขายใหม่ โดยต้องเข้ามาขอทะเบียนกับกรมให้เสร็จก่อนส่งมอบรถให้ลูกค้า หากมีเอกสารครบใช้เวลาเพียง 1-2 วันเท่านั้น ส่วนที่ต้องยกเลิกเพราะที่ผ่านมามีบางคนใช้ป้ายแดงนานเกินกำหนด ทำให้รัฐสูญเสียรายได้จากภาษี และยังเป็นอุปสรรคต่อการสนับสนุนข้อมูลในแก้ปัญหาอาชญากรรมของตำรวจทหารด้วย

ผมใช้ป้ายแดงแท้อยู่นะ มีเล่ม มีค่ามัดจำครบ

คงเศร้าพิลึก ออกรถใหม่มาป้ายขาวเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก

..คนที่เลือกเลข เลขที่เลือกยังไม่เปิดจอง ไม่ต้องออกรถกันพอดี..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #1274 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 09:11:29 PM »

ยางรถบ้านทั่วๆไป แก้มหนาๆ ถ้าไม่ใช่ยางจีน ยางเกาหลี สำหรับผมแต่ละยีห้อไม่ได้ต่างกันเลยครับ
หน้า: 1 ... 82 83 84 [85] 86 87 88 ... 123
  พิมพ์