๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:57:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 75 76 77 [78] 79 80 81 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆคุยเรื่องรถกันดีกว่าครับ  (อ่าน 339176 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1155 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 04:03:57 AM »

อ่อ...พิมพ์สั้นไป ผมหมายถึงฟอจูนเน่อครับ ดูขี้เหร่ลงเยอะ ไม่ดูป๋าแบบรุ่นก่อน สมัยออกหลายปีแรกๆ ใครขับฟอฯนี่เสี่ยชัดๆ  Grin  +ทุุกท่านครับ

ผมอ่านแว็บเดียวนึกว่าเขียนถึงฟอร์ด Grin Grin Grin ทอนครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1156 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 07:42:33 AM »

งานนี้ฟอร์จูนฯ มีสิทธิ์เสียท่าได้ครับ ยอดจองปาปอดผมว่าทะลุหมื่นคันไปแล้ว เฉพาะในภูเก็ตน่าจะพันกว่าครับ  Shocked
        ดีแล้วครับ ที่เลือกปาเจโร่ หากใช้ฟอร์จูนเนอร์
เดี๋ยวคนเขาจะเข้าใจว่าเป็น ส.อบต.หรือ สท.เบิ้ม....ฮา
        เสี่ยเบิ้ม
จริง ๆ ต้องแลนด์ครุยเซอร์โน่น

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1157 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 12:45:25 AM »

http://pantip.com/topic/34291978

ชนไรนิดหน่อย เคลมไรนิดหน่อยก็ไม่มีอะไหล่ มันช่างปวดใจจริงๆ  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #1158 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 01:02:48 AM »

หน่วยงานของรัฐไม่มาดูแลเลย ปล่อยให้ค่ายรถเอาเปรียบประชาชนมากี่สิบปีแล้วเนี่ย เรื่องเคลมนี่สู้ Grey market ยังไม่ได้เลย
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1159 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 10:46:10 AM »

ขอแทรกนิ้ดนึงครับ..มีญาติจะเอาโฟล์กเต่า 1300(เปลี่ยนเครื่องเป็น 1600 แล้ว) มาแลกกับรถกระบะผม โฟล์กเต่าของมันทำสีใหม่จ้าบ แต่อย่างอื่นไม่ซ่อมเลยใช้วิ่งแค่ในเมืองมันบอกว่าเครื่องไม่เคยดับกลางทาง  ทีนี้ผมต้องขับไปทำงานทุกวัน ไปกลับวันละ 72- 76 กม. ขอความรู้ว่าผมควรหาอะไหล่ตัวไหนติดรถไว้บ้างครับ..ถ้ารถตายระหว่างทางละแย่เลย 
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1160 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 10:55:56 AM »

ขอแทรกนิ้ดนึงครับ..มีญาติจะเอาโฟล์กเต่า 1300(เปลี่ยนเครื่องเป็น 1600 แล้ว) มาแลกกับรถกระบะผม โฟล์กเต่าของมันทำสีใหม่จ้าบ แต่อย่างอื่นไม่ซ่อมเลยใช้วิ่งแค่ในเมืองมันบอกว่าเครื่องไม่เคยดับกลางทาง  ทีนี้ผมต้องขับไปทำงานทุกวัน ไปกลับวันละ 72- 76 กม. ขอความรู้ว่าผมควรหาอะไหล่ตัวไหนติดรถไว้บ้างครับ..ถ้ารถตายระหว่างทางละแย่เลย 

อะไหล่สำรองไม่ต้องครับ แต่รับรถมาควรเอาไปไล่สายน้ำมัน สายคลัทช์ สายเบรค กับล้างสนิมก้นถังให้ดี...ตอนที่ซื้อสมัยหนุ่มๆ ผมโดนไล่มาทีละรายการเลย  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1161 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 11:47:48 AM »

http://pantip.com/topic/34291978

ชนไรนิดหน่อย เคลมไรนิดหน่อยก็ไม่มีอะไหล่ มันช่างปวดใจจริงๆ  อ๋อย

รุ่นนีเบิดอะไหล่ที่ร้านสดวกซื้อไม่ได้เหรอ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1162 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 12:10:30 PM »

อะไหล่สำรองไม่ต้องครับ แต่รับรถมาควรเอาไปไล่สายน้ำมัน สายคลัทช์ สายเบรค กับล้างสนิมก้นถังให้ดี...ตอนที่ซื้อสมัยหนุ่มๆ ผมโดนไล่มาทีละรายการเลย  อ๋อย
การไล่..2-3 รายการนี้ ให้ช่างอู่รถทั่วๆ ไป ทำได้ไหมครับ หรือว่าต้องอู่ที่ซ่อมแต่โฟล์กเต่าเท่านั้น
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1163 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 01:03:36 PM »

โฟล์ครุ่นนี้ยังใช้จานจ่ายระบบหน้าทองขาว กับคอยล์ที่มีโอกาสเสียได้  และช่างรุ่นใหม่ไม่รู้จัก  ร้านอะไหล่ทั่วไปก็ไม่มีขาย  จึงควรซื้อติดรถไว้  หาของโฟล์คไม่ได้ ก็เทียบเบอร์ซื้อจากร้านอะไหล่เบ็นซ์
ตอนวัยรุ่น  ผมเคยใช้โฟล์คอยู่ราวสิบปี วิ่งไม่เกินสองแสน กม.  จำได้ว่าเปลี่ยนทองขาว-คอนเด็นเซอร์ไปไม่ต่ำกว่า 30 ชุด  ต่อมาช่วงสร้างตัว ใช้โตโยต้ารุ่นโซลูน่า ระบบจุดระเบิด เป็น CDI ใช้อยู่ยี่สิบปี ราวแปดแสน กม. ระบบจุดระเบิดไม่เคยรวน เปลี่ยนหัวเทียนทุกแสน กม. เปลี่ยนสายหัวเทียน 1 ครั้ง เพราะเริ่มแตกลายงา
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1164 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 01:31:55 PM »

โฟล์ครุ่นนี้ยังใช้จานจ่ายระบบหน้าทองขาว กับคอยล์ที่มีโอกาสเสียได้  และช่างรุ่นใหม่ไม่รู้จัก  ร้านอะไหล่ทั่วไปก็ไม่มีขาย  จึงควรซื้อติดรถไว้  หาของโฟล์คไม่ได้ ก็เทียบเบอร์ซื้อจากร้านอะไหล่เบ็นซ์
ตอนวัยรุ่น  ผมเคยใช้โฟล์คอยู่ราวสิบปี วิ่งไม่เกินสองแสน กม.  จำได้ว่าเปลี่ยนทองขาว-คอนเด็นเซอร์ไปไม่ต่ำกว่า 30 ชุด  ต่อมาช่วงสร้างตัว ใช้โตโยต้ารุ่นโซลูน่า ระบบจุดระเบิด เป็น CDI ใช้อยู่ยี่สิบปี ราวแปดแสน กม. ระบบจุดระเบิดไม่เคยรวน เปลี่ยนหัวเทียนทุกแสน กม. เปลี่ยนสายหัวเทียน 1 ครั้ง เพราะเริ่มแตกลายงา
30 ชุด..โห..พระเจ้าอะไรจะขนาดนั้น ไหนนักนิยมโฟล์กเต่าคุยกันนักหนาว่ามันทน ถึก ไม่จู้จี้จุกจิก..ขอบพระคุณทุกท่านครับ 
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1165 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 01:45:59 PM »

30 ชุด..โห..พระเจ้าอะไรจะขนาดนั้น ไหนนักนิยมโฟล์กเต่าคุยกันนักหนาว่ามันทน ถึก ไม่จู้จี้จุกจิก..ขอบพระคุณทุกท่านครับ 

หน้าทองขาวเราต้องเปิดฝาจานจ่ายออกมาแต้มจารบีหล่อลื่นลูกเบี้ยวที่เตะไฟเบอร์ให้ทองขาว เปิด/ปิด ทำแบบนี้เดือนละครั้ง  เปิดออกมาแล้วก็ดูหน้าทองขาว ถ้าเป็นหน้าข้าวตัง ก็ต้องขัดให้เรียบ  เป็นมาก ๆ ก็เต้องเปลี่ยน  หรือถ้าเนื้อโลหะฝั่งหนึ่งไปพอกอยู่กับอีกฝั่งหนึ่ง แสดงว่าคอนเด็นเซอร์ผิดค่า ก็ต้องเปลี่ยนทั้งชุด
นี่ละครับ  ก็ยังถือว่าจุกจิกน้อยกว่ารถแบบอื่นในยุคเดียวกัน

มีข้อควรระวังอีกอย่าง  คือท่อน้ำมันเข้าคาบูเรเตอร์ จะเป็นท่อยางหุ้มด้ายถัก ที่ต้องเปลี่ยนปีละครั้ง  และท่อทองเหลืองที่ท่อยางมาเสียบ จะตอกเข้าไปในคาบูเรเตอร์เฉย ๆ ไม่มีเกลียวยึด ต้องคอยลองดึงดูว่าหลวมหรือเปล่า
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1166 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 02:09:49 PM »

OK.ครับท่านผู้การ..ไหน ๆ ก็..(รักคุณเข้าแล้ว)..จะลองฟัดกะมันซักหลาย ๆ ตั้ง
นี่แหละที่เขาว่าไม่เจียมตัว..ความรู้ทางช่างผมสั้นกว่าหางอึ่งซะอีก
หน้าทองขาวเป็นยังไงยังไม่รู้จักเลย..(โฮ) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2015, 02:13:24 PM โดย poethipus » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1167 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 03:35:44 PM »

OK.ครับท่านผู้การ..ไหน ๆ ก็..(รักคุณเข้าแล้ว)..จะลองฟัดกะมันซักหลาย ๆ ตั้ง
นี่แหละที่เขาว่าไม่เจียมตัว..ความรู้ทางช่างผมสั้นกว่าหางอึ่งซะอีก
หน้าทองขาวเป็นยังไงยังไม่รู้จักเลย..(โฮ) 

จะเล่น classic ต้องรักการซ่อมครับ Grin Grin Grin แต่ได้เก๋าเลยครับ เหลืองสวยเชียว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1168 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 09:08:38 PM »

รบกวนขอความรู้ครับ

อยากได้รถ MPV มาใช้รับส่งคนในบ้าน ไปแอบมอง estima มือสองไว้ครับ  รุ่นนี้น่าเล่นมั้ย

รถมือ 2 วิ่งเกิน แสนโลต้องดูแลมากมั้ยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #1169 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2015, 02:21:59 PM »

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=46685.0

ปาปอด เอฟเวอเรส ฟอจูนเน่อ

เรียงกัน ทำไมฟอดูขี้เหร่สุด  Tongue

จองฟอร์ดไปแล้วครับ ไม่รีบ รอให้ล๊อตแรกๆที่ใช้ชิ้นส่วน Prototype ออกให้หมดก่อน
กว่าจะได้คงต้นปี 59 ครับ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
หน้า: 1 ... 75 76 77 [78] 79 80 81 ... 123
  พิมพ์