๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:01:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆคุยเรื่องรถกันดีกว่าครับ  (อ่าน 339166 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #720 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 10:55:40 PM »

ถ่ายนํ้ามันเครื่องรถเองหาวิธีถอดกรองนํ้ามันเครื่องครึ่งวันซื้อเครื่องมือถอดแล้วสองอันยังถอดไม่ได้สงสัยจะได้เอานํ้ามันเก่าใส่แล้วไปหาช่างแล้วละครับ
        รถรุ่นไหนครับ
เอไม่น่าจะยากเย็นขนาดนั้น นา
นิสสัน ฟรอนเทียร์2.7ครับอุตส่าห์ลงทุนซื้อฟลัชชิ่งออยมาล้างเครื่องด้วยเสร็จแล้วดันถอดกรองไม่ได้ ตอนนี้ถอดใจแล้วครับลงทุนซื้อนํ้ามันเครื่องมาอีกลิตรนึงผสมนํ้ามันเก่าใส่เข้าไปแล้วติดเครื่องให้มันเข้าไปเจือจางฟลัชชิ่งออยที่ค้างในกรองแล้วถ่ายออกจากนั้นเติมนํ้ามันเครื่องเข้าไปแล้วครับใช้ไปซักพักค่อยพาไปหาช่างให้ช่างเอาออกให้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #721 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 12:14:52 AM »

http://www.motorexpo.co.th/2014/best_selling.php

มอเตอร์โชว์ปิดฉากได้สวยงามครับ 45,000คัน  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #722 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 06:46:24 PM »

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,41997.0.html

อัดออฟชั่นมากจัง  จะขายเท่าไหร่นิ  ใกล้2ล้านไปทุกทีแล้วนะPPV,SUVไทยเนี่ย โดนชก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #723 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 07:09:04 PM »

แจ๋วดี เคลือบแก้วแจ๋วๆราคาเหลือ3หมื่นละ  2ปีก่อนยัง4-5หมื่น  Grin

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #724 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 10:28:19 PM »

แจ๋วดี เคลือบแก้วแจ๋วๆราคาเหลือ3หมื่นละ  2ปีก่อนยัง4-5หมื่น  Grin

ต้นทุนไม่กี่ตังเองครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #725 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 11:20:08 PM »

ปิคอัพคันเก่าของผม มิตซู strada grandis 4 ประตู  4WD เอาไว้เข้าป่า รถปี 2000 ขายไปปี 2007 ใช้ 7 ปี ตอนนี้ยังเสียดายอยู่เลยครับ ตอนขายได้ไม่กี่ตัง จะซื้อใหม่ตอนนี้ ราคาจรดไม่ลงเลย
  สตราด้า เกรนดิส ตอนเปิดตัวสมัยนั้น สิ่งภูมิใจนำเสนอโฆษณาของเขาตอนนั้นคือ ระบบเกียร์ชิฟท์ออนเดอร์ฟลาย คือ เปลี่ยนจากระบบขับเครื่อนสองล้อเป็นขับเคลื่อนสี่ล้อโดยไม่ต้องหยุดรถ ในความเร็วไม่เกิน100 กม/ชม.ครับ

7 ปี ที่ต้องใช้ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ จริงๆ มีไม่กี่ครั้งเองครับ ทั้งๆที่ใช้เข้าป่า ต้องเป็นการลุยป่าดิบๆหนักๆจริง เพราะจริงๆแล้ว สภาพป่าโหดๆในเมืองไทยปัจจุบัน เหลือไม่กี่แห่ง ยกเว้นช่วงหน้าฝน ระบบ 4WD จริงๆ เอาไว้แค่ลุยโคลนครับ

ครับพี่ หลังจากใช้มาสิบปีไว้รับส่งเด็กนักเรียน ราคาขายต่อได้น้อยเลยแปลงจากเจ็ดที่นั่งมาให้เป็นกระบะไว้ใช้งานครับ คราวนี้ใช้ให้คุ้มครับ ขับสี่ ออโต้ ครับ

ไม่ทราบว่าซื้อบอดี้มาใส่หรือเอาบอดี้เดิมมาตัดต่อครับ

ซื้อบอดี้ใหม่มาใส่ครับ พร้อมแจ้งดัดแปลงสภาพเรียบร้อยแล้วครับ ภาษีประจำปีจากหกพันกว่า เหลือ พันกว่าบาทครับ
หวัดดีครับ พอบอกค่าดำเนินการคร่าวๆ ได้หรือเปล่าครับ หรือไม่สะดวก แจ้งทางกล่องข้อความได้หรือเปล่าครับ
ทำซะเนียน สวยเลย ค่าใช้จ่ายไม่น่าจะถูกเท่าไหร่มั้งครับ

ขออภัยที่ตอบช้าครับ เบ็ดเสร็จทุกอย่างรวมทั้งแจ้งจดทะเบียนใหม่ หนึ่งแสนห้าหมื่นบาทครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #726 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 11:21:00 PM »

ปิคอัพคันเก่าของผม มิตซู strada grandis 4 ประตู  4WD เอาไว้เข้าป่า รถปี 2000 ขายไปปี 2007 ใช้ 7 ปี ตอนนี้ยังเสียดายอยู่เลยครับ ตอนขายได้ไม่กี่ตัง จะซื้อใหม่ตอนนี้ ราคาจรดไม่ลงเลย
  สตราด้า เกรนดิส ตอนเปิดตัวสมัยนั้น สิ่งภูมิใจนำเสนอโฆษณาของเขาตอนนั้นคือ ระบบเกียร์ชิฟท์ออนเดอร์ฟลาย คือ เปลี่ยนจากระบบขับเครื่อนสองล้อเป็นขับเคลื่อนสี่ล้อโดยไม่ต้องหยุดรถ ในความเร็วไม่เกิน100 กม/ชม.ครับ
7 ปี ที่ต้องใช้ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ จริงๆ มีไม่กี่ครั้งเองครับ ทั้งๆที่ใช้เข้าป่า ต้องเป็นการลุยป่าดิบๆหนักๆจริง เพราะจริงๆแล้ว สภาพป่าโหดๆในเมืองไทยปัจจุบัน เหลือไม่กี่แห่ง ยกเว้นช่วงหน้าฝน ระบบ 4WD จริงๆ เอาไว้แค่ลุยโคลนครับ
ครับพี่ หลังจากใช้มาสิบปีไว้รับส่งเด็กนักเรียน ราคาขายต่อได้น้อยเลยแปลงจากเจ็ดที่นั่งมาให้เป็นกระบะไว้ใช้งานครับ คราวนี้ใช้ให้คุ้มครับ ขับสี่ ออโต้ ครับ
ไม่ทราบว่าซื้อบอดี้มาใส่หรือเอาบอดี้เดิมมาตัดต่อครับ
ซื้อบอดี้ใหม่มาใส่ครับ พร้อมแจ้งดัดแปลงสภาพเรียบร้อยแล้วครับ ภาษีประจำปีจากหกพันกว่า เหลือ พันกว่าบาทครับ
หวัดดีครับ พอบอกค่าดำเนินการคร่าวๆ ได้หรือเปล่าครับ หรือไม่สะดวก แจ้งทางกล่องข้อความได้หรือเปล่าครับ
   ท่านbigbuffalo และ ท่านนายกระจง นัดกินหมูย่างด้วยกันเลยซีครับ  ได้เห็นรถตัวจริงด้วยเลยว่า ปิ๊กอัพของคนทั้งโลก
ที่ดัดแปลงแล้ว  งามขนาดไหน  เยี่ยม  อยู่เมืองตรังด้วยกันนี่นา  Grin  ว่าแต่ ตอนนั่งกินหมูย่างกัน อย่าลืมจุดธูปเรียกผมด้วยนะครับ
  คิก คิก

ครับ คงต้องนัดเจอสักคราวครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #727 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 11:38:17 PM »

ต้นทุนไม่กี่ตังเองครับ....

+ ไหว้ครับพี่  เยี่ยม

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #728 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 11:53:38 AM »

ปีหน้าเจอกันใหม่นะคะ
รูปนี้ลองเอาเลนส์ถ่ายใกล้(Macro0ไปเทสน่ะ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #729 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 02:01:26 AM »

ว้าววว....พี่โก้ไม่ธรรมดา ขับพอร์ชเชียวนา... Shocked

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1419311353

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #730 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 04:50:34 AM »

ว้าววว....พี่โก้ไม่ธรรมดา ขับพอร์ชเชียวนา... Shocked

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1419311353

หนึ่งในขวัญใจประชาชนตอนนี้ครับ Grin Grin Grin คืนความสุขให้ประชาชน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #731 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 08:57:24 AM »

จานดิสเบรคสี่ใบถอยรถเก๋งได้คันหนึ่ง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #732 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 03:39:55 PM »

เพิ่งเห็นตัวจริงวันนี้ ชอบเส้นสายด้านหลัง โฉบเฉี่ยวดี
แย่างอื่นไม่รู้เลย

Honda Mobilio

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #733 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 04:08:20 PM »

เพิ่งเห็นตัวจริงวันนี้ ชอบเส้นสายด้านหลัง โฉบเฉี่ยวดี
แย่างอื่นไม่รู้เลย

Honda Mobilio

ถ้ารถรุ่นไหนไม่มีเส้นสาย ก็เป็นรถเกาเหลางั้นซิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #734 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 04:37:02 PM »

ท่านbigbuffalo และ ท่านนายกระจง นัดกินหมูย่างด้วยกันเลยซีครับ  ได้เห็นรถตัวจริงด้วยเลยว่า ปิ๊กอัพของคนทั้งโลก
ที่ดัดแปลงแล้ว  งามขนาดไหน  เยี่ยม  อยู่เมืองตรังด้วยกันนี่นา  Grin  ว่าแต่ ตอนนั่งกินหมูย่างกัน อย่าลืมจุดธูปเรียกผมด้วยนะครับ
  คิก คิก

ครับ คงต้องนัดเจอสักคราวครับ

ขอบคุณครับ คงมีโอกาสได้กินน้ำชากันนะครับ
หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 123
  พิมพ์