๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:19:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆคุยเรื่องรถกันดีกว่าครับ  (อ่าน 339108 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #705 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 08:48:22 PM »

ปิคอัพคันเก่าของผม มิตซู strada grandis 4 ประตู  4WD เอาไว้เข้าป่า รถปี 2000 ขายไปปี 2007 ใช้ 7 ปี ตอนนี้ยังเสียดายอยู่เลยครับ ตอนขายได้ไม่กี่ตัง จะซื้อใหม่ตอนนี้ ราคาจรดไม่ลงเลย
  สตราด้า เกรนดิส ตอนเปิดตัวสมัยนั้น สิ่งภูมิใจนำเสนอโฆษณาของเขาตอนนั้นคือ ระบบเกียร์ชิฟท์ออนเดอร์ฟลาย คือ เปลี่ยนจากระบบขับเครื่อนสองล้อเป็นขับเคลื่อนสี่ล้อโดยไม่ต้องหยุดรถ ในความเร็วไม่เกิน100 กม/ชม.ครับ

7 ปี ที่ต้องใช้ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ จริงๆ มีไม่กี่ครั้งเองครับ ทั้งๆที่ใช้เข้าป่า ต้องเป็นการลุยป่าดิบๆหนักๆจริง เพราะจริงๆแล้ว สภาพป่าโหดๆในเมืองไทยปัจจุบัน เหลือไม่กี่แห่ง ยกเว้นช่วงหน้าฝน ระบบ 4WD จริงๆ เอาไว้แค่ลุยโคลนครับ

ครับพี่ หลังจากใช้มาสิบปีไว้รับส่งเด็กนักเรียน ราคาขายต่อได้น้อยเลยแปลงจากเจ็ดที่นั่งมาให้เป็นกระบะไว้ใช้งานครับ คราวนี้ใช้ให้คุ้มครับ ขับสี่ ออโต้ ครับ

ไม่ทราบว่าซื้อบอดี้มาใส่หรือเอาบอดี้เดิมมาตัดต่อครับ

ซื้อบอดี้ใหม่มาใส่ครับ พร้อมแจ้งดัดแปลงสภาพเรียบร้อยแล้วครับ ภาษีประจำปีจากหกพันกว่า เหลือ พันกว่าบาทครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #706 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 12:29:45 AM »

http://www.motorexpo.co.th/2014/best_selling.php

ยอดจองรถ2หมื่นกว่าแล้วครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #707 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 12:35:39 AM »

http://www.motorexpo.co.th/2014/photo_detail.php?album_id=548#prettyPhoto[album]/30/

รูปรถสวยๆครับ  ทุกค่าย เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #708 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 12:40:00 AM »

http://www.motorexpo.co.th/2014/photo_detail.php?album_id=46#prettyPhoto[album]/0/

งามแท้  หลงรัก

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #709 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 12:10:41 PM »

น้องปลา เอ๊ย Suzuki ครับ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #710 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 12:30:41 AM »

http://www.thairath.co.th/clip/8911

อินโดค่าแรงถูกจัง  Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #711 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 08:35:44 AM »

http://www.thairath.co.th/clip/8911

อินโดค่าแรงถูกจัง  Grin

อินโตขยายตัวมากจริงๆครับ Grin Grin Grin คงโตได้อีกเยอะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #712 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 08:02:46 AM »

ตลาดใหญ่กว่านิ ค่าแรงไม่น่ามีผลของเราใช้คนน้อยกว่าระบบ Logistics ดีกว่า เหลือเรื่องภาษีสรรพสามิตนี่แหละที่เป็นไม้เบื่อไม้เมากับผู้ผลิตมาตลอด อะไรที่เพิ่มความสดวกสบายก็จะหาช่องเก็บเพิ่ม
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #713 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 11:26:12 AM »

ปิคอัพคันเก่าของผม มิตซู strada grandis 4 ประตู  4WD เอาไว้เข้าป่า รถปี 2000 ขายไปปี 2007 ใช้ 7 ปี ตอนนี้ยังเสียดายอยู่เลยครับ ตอนขายได้ไม่กี่ตัง จะซื้อใหม่ตอนนี้ ราคาจรดไม่ลงเลย
  สตราด้า เกรนดิส ตอนเปิดตัวสมัยนั้น สิ่งภูมิใจนำเสนอโฆษณาของเขาตอนนั้นคือ ระบบเกียร์ชิฟท์ออนเดอร์ฟลาย คือ เปลี่ยนจากระบบขับเครื่อนสองล้อเป็นขับเคลื่อนสี่ล้อโดยไม่ต้องหยุดรถ ในความเร็วไม่เกิน100 กม/ชม.ครับ

7 ปี ที่ต้องใช้ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ จริงๆ มีไม่กี่ครั้งเองครับ ทั้งๆที่ใช้เข้าป่า ต้องเป็นการลุยป่าดิบๆหนักๆจริง เพราะจริงๆแล้ว สภาพป่าโหดๆในเมืองไทยปัจจุบัน เหลือไม่กี่แห่ง ยกเว้นช่วงหน้าฝน ระบบ 4WD จริงๆ เอาไว้แค่ลุยโคลนครับ

ครับพี่ หลังจากใช้มาสิบปีไว้รับส่งเด็กนักเรียน ราคาขายต่อได้น้อยเลยแปลงจากเจ็ดที่นั่งมาให้เป็นกระบะไว้ใช้งานครับ คราวนี้ใช้ให้คุ้มครับ ขับสี่ ออโต้ ครับ

ไม่ทราบว่าซื้อบอดี้มาใส่หรือเอาบอดี้เดิมมาตัดต่อครับ

ซื้อบอดี้ใหม่มาใส่ครับ พร้อมแจ้งดัดแปลงสภาพเรียบร้อยแล้วครับ ภาษีประจำปีจากหกพันกว่า เหลือ พันกว่าบาทครับ
หวัดดีครับ พอบอกค่าดำเนินการคร่าวๆ ได้หรือเปล่าครับ หรือไม่สะดวก แจ้งทางกล่องข้อความได้หรือเปล่าครับ
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #714 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 11:46:48 AM »

ทำซะเนียน สวยเลย ค่าใช้จ่ายไม่น่าจะถูกเท่าไหร่มั้งครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #715 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 11:48:32 AM »

ปิคอัพคันเก่าของผม มิตซู strada grandis 4 ประตู  4WD เอาไว้เข้าป่า รถปี 2000 ขายไปปี 2007 ใช้ 7 ปี ตอนนี้ยังเสียดายอยู่เลยครับ ตอนขายได้ไม่กี่ตัง จะซื้อใหม่ตอนนี้ ราคาจรดไม่ลงเลย
หวัดดีครับ พอบอกค่าดำเนินการคร่าวๆ ได้หรือเปล่าครับ หรือไม่สะดวก แจ้งทางกล่องข้อความได้หรือเปล่าครับ
  ท่านbigbuffalo และ ท่านนายกระจง นัดกินหมูย่างด้วยกันเลยซีครับ  ได้เห็นรถตัวจริงด้วยเลยว่า ปิ๊กอัพของคนทั้งโลก
ที่ดัดแปลงแล้ว  งามขนาดไหน  เยี่ยม  อยู่เมืองตรังด้วยกันนี่นา  Grin  ว่าแต่ ตอนนั่งกินหมูย่างกัน อย่าลืมจุดธูปเรียกผมด้วยนะครับ
 คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #716 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 12:08:46 AM »

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8422

เบนซ์ออกแบบได้สวยไม่เบา  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #717 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 04:50:25 PM »

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8422

เบนซ์ออกแบบได้สวยไม่เบา  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

มาประกบ BMW GT โดยเฉพาะ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #718 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 05:47:02 PM »

ถ่ายนํ้ามันเครื่องรถเองหาวิธีถอดกรองนํ้ามันเครื่องครึ่งวันซื้อเครื่องมือถอดแล้วสองอันยังถอดไม่ได้สงสัยจะได้เอานํ้ามันเก่าใส่แล้วไปหาช่างแล้วละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #719 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 07:51:40 PM »

ถ่ายนํ้ามันเครื่องรถเองหาวิธีถอดกรองนํ้ามันเครื่องครึ่งวันซื้อเครื่องมือถอดแล้วสองอันยังถอดไม่ได้สงสัยจะได้เอานํ้ามันเก่าใส่แล้วไปหาช่างแล้วละครับ
        รถรุ่นไหนครับ
เอไม่น่าจะยากเย็นขนาดนั้น นา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 123
  พิมพ์