๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:35:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆคุยเรื่องรถกันดีกว่าครับ  (อ่าน 339205 ครั้ง)
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #540 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 09:08:48 AM »

..ดูไบเพิ่งสั่งมาเป็นรถตำรวจ

จริงครับพี่ มีคนขาย aventador ทิ้ง เพราะบอกว่าโหล !!! ไปจอด ctw,paragon จอดเรียงกันเป็นตับ
สงสัยต้องไปหาhyper car มาขับมั้ง

ถ้ารถใหม่ก็ 30 กว่าล้าน ยังว่าโหลก็คงต้องอัปไปเล่น  บูกาตี้ veron Grin Grin Grin  carrera GT กันล่ะระดับนั้น

..สงสัยจะลืมคาดเข็มขัด Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 09:14:28 AM โดย pvjt » บันทึกการเข้า
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #541 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 09:35:56 AM »

เคยมีครั้งหนึ่งไปงานขึ้นบ้านใหม่เพื่อนที่ต่างอำเภอแล้วกินเหล้าหนักไปหน่อย ผมจำได้เลือนๆว่าโซเซขึ้นรถมีคนประคองหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ แล้วก็มารู้สึกตัวอีกที"อ้าวถึงหน้าบ้านแล้ว" คิก คิก

Grin Grin Grin อันตรายจัง

555ถ้าไม่กลับแล้วนอนค้างบ้านงาน อ้นนี้ถ้าถึงบ้านเมื่อไรก็เรียกรถหวอมารอได้เลยครับพี่คาร์

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #542 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 10:59:22 AM »

ผมว่าถ้ากลัวซ้ำมากก็หาข้อมูลเยอะหน่อยเอ็กโซติกที่บ้านเราหายากมีเยอะแยะไป

Gumpert Apollo

Saleen S7 // S5S Raptor

ถ้าชอบแรงจัดๆ
koenigsegg Agera // Hennessey Venom GT

ถ้าชอบหรูหน่อย
Cadillac Cien // Chrysler ME Four Twelve

ถ้าชอบของแปลก
Lotec Sirius // Covini C6W ไอ้พวกนี้รับรองบ้านเราไม่มีซ้ำ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #543 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 02:06:13 PM »

วีออส กับ เวฟ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #544 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 02:12:15 PM »

เหอะๆ คนขับเวฟกระแทกกระจกหน้าวีออสเต็มๆเลยเป็นอะไรมากมั้ยล่ะนั่น
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #545 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 02:15:42 PM »

โอ้โฮ..คงจะชนแรงน่าดู....สงสัยว่า ทำไมกระจกหน้าวีออส แตกเป็นรอยบุ๋มลงไป..หรือว่าชนแล้วไถลจนคนขับมอเตอร์ไซค์ลอยกระเด็นแล้วตกลงมาบนกระจกหน้า..
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #546 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 02:31:38 PM »

เหอะๆ คนขับเวฟกระแทกกระจกหน้าวีออสเต็มๆเลยเป็นอะไรมากมั้ยล่ะนั่น
คนขับเวฟ เสียชิวิตครับ  เศร้า

ว่าแต่ เวฟ แข็งไปรึเปล่า  อ๋อย
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #547 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 02:43:53 PM »

คนขับเวฟ เสียชิวิตครับ  เศร้า

ว่าแต่ เวฟ แข็งไปรึเปล่า  อ๋อย

ไหว้ ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #548 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 03:03:13 PM »

ขอนอกเรื่องถามผู้รู้เรื่องรถแบบบ้านๆหน่อยนึงครับ.......
ว่าเจ้าพัดลมไฟฟ้าระบายความร้อนที่หม้อน้ำ ถ้าพังไปไม่ทำงาน มันจะมีระบบเตือนอย่างไรไหมครับ .... รถคัมรี่

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #549 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 03:13:30 PM »

ขอนอกเรื่องถามผู้รู้เรื่องรถแบบบ้านๆหน่อยนึงครับ.......
ว่าเจ้าพัดลมไฟฟ้าระบายความร้อนที่หม้อน้ำ ถ้าพังไปไม่ทำงาน มันจะมีระบบเตือนอย่างไรไหมครับ .... รถคัมรี่

เตือนที่เข็มความร้อนขึ้นไม่หยุดครับพี่  คิก คิก คิก คิก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #550 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 03:31:09 PM »

เตือนที่เข็มความร้อนขึ้นไม่หยุดครับพี่  คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณครับ...........ผมก็คิดว่าพอพัดลมมันพังไปปุ๊บ ก็คงไม่มีสัญญาณเตือนใดๆ แล้วความร้อนก็จะเพิ่มขึ้น คนไม่ช่างดูหน้าปัทม์ไม่ช่างสังเกตุ .... เสร็จแน่ๆ
วานนี้เจ้านายผมเธอไม่ได้สังเกตุ มารู้ก็ตอนที่แรงดันไอน้ำดันคลุ้งรถ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เธอเสียความรู้สึกว่าไม่มีระบบเตือนอื่น นอกจากเกย์ความร้อน ซึ่งมาเห็นก็ตอนที่ควันพลุ่งซะแล้ว รถก็เพิ่งเข้าศูนย์เช็คเมื่อราวสิบวันที่แล้ว ไม่ตรวจไม่บอก
คงเข็ดแบรนด์นี้ไปอีกยาวววววววว  ขำก๊าก
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #551 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 03:45:12 PM »

ขอบคุณครับ...........ผมก็คิดว่าพอพัดลมมันพังไปปุ๊บ ก็คงไม่มีสัญญาณเตือนใดๆ แล้วความร้อนก็จะเพิ่มขึ้น คนไม่ช่างดูหน้าปัทม์ไม่ช่างสังเกตุ .... เสร็จแน่ๆ
วานนี้เจ้านายผมเธอไม่ได้สังเกตุ มารู้ก็ตอนที่แรงดันไอน้ำดันคลุ้งรถ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เธอเสียความรู้สึกว่าไม่มีระบบเตือนอื่น นอกจากเกย์ความร้อน ซึ่งมาเห็นก็ตอนที่ควันพลุ่งซะแล้ว รถก็เพิ่งเข้าศูนย์เช็คเมื่อราวสิบวันที่แล้ว ไม่ตรวจไม่บอก
คงเข็ดแบรนด์นี้ไปอีกยาวววววววว  ขำก๊าก
เท่าที่เห็นนะครับ ที่พังๆกัน ส่วนใหญ่มอเตอร์จะช๊อต เนื่องจากชิ้นส่วน เช่นพลาสติก ต่างๆเก่า กรอบ เช็คได้จากเสียง หรือ ดูสภาพสายไฟด้วยตา
ส่วนถ้าเสียเนื่องจากสาเหตุอื่นคงยากครับที่จะมานั่งเช็ค ถ้ารถอายุเยอะๆ 10 ปีขึ้น ก็เปลี่ยนใหม่กันไปเลย พวกทุ่น แปรงถ่าน มันถึงเวลาแล้วแหละครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #552 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 03:56:08 PM »

ขอบคุณครับ รถยังไม่ถึง10ปีและก็เข้าศูนย์ตามระยะตลอด
เหตุการณ์แบบนี้ผู้ชายเราๆเห็นธรรมดา แต่ผู้หญิงเธอหลอนว่า ดึกๆขับอยู่บนไฮเวย์ ฝนตก แล้วโป๊ะ.....จำจอดข้างทาง จะเจออะไรบ้าง  งอน

ความคาดหวังที่ว่า รถใหม่ รถดี ขับดี เข้าศูนย์ฯตามกำหนด ต้องเชื่อมั่นได้ ถึงที่หมายตามเวลา ......... มันเลยถูกทำลายไป  อ๋อย
ถือเป็นจังหวะไม่ดี มีเหตุ ในช่วงที่กำลังจะมองหาSUVซักคัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #553 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 04:26:25 PM »

ก็เดิม ผบช.ของพี่ธำรงใช้ CRV นี่ครับ  คันนั้นกล่อง ECU จะดับเครื่องยนต์เมื่อโอเวอร์ฮีท
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #554 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 04:39:48 PM »

CRV เธอยกให้ลูกชายไปขายทำทุนแล้วครับท่านผู้การ พอผมใช้เทียน่า เธอก็เลยมาเอาคัมรี่ไปใช้

ประเด็นอยู่ตรงที่เมื่อพัดลมไฟฟ้าไม่ทำงาน (เธอคิดว่า)รถยนต์และเทคโนโลยีปัจจุบัน มันน่าจะมีการเตือนไม่ใช่เพียงรอให้โอเวอร์ฮีท
ก็แหม......ขนาดเครื่องให้อาหารหมาที่บ้านยังมีส่งเสียงเตือนเวลาเครื่องทำงานไม่ครบวงรอบเล้ย....
............นี่รถยนต์ทั้งคัน แทนที่จะรู้ก่อน หาที่จอดเหมาะๆ กลายเป็นแทบต้องจอดทันที ดับเครื่องรอ กินข้าวลิงซะงั้น  ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 123
  พิมพ์