๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:25:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆคุยเรื่องรถกันดีกว่าครับ  (อ่าน 339162 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #375 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 05:18:36 PM »

แอคคอร์ดเหมาะกับอาจารย์แล้วครับ ไหว้เพราะหุ่นยังปราดเปรียวหูตามือเท้าก็ยังฉับไวคมกริบอยู่ คุมรถแรงๆเร็วๆได้สบาย ขับฟลีตจริงจะหงุดหงิดนะครับ เครื่อง 1500 เองครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #376 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 12:00:47 PM »

Headlightmag.com
1 นาที ·

Breaking News

ชมพู่ อารยา ซุปตาร์ช่อง 3 หนีจากขับ Sylphy ไปเป็นแบรนด์แอมบาสเดอร์ Mercedes-Benz GLA เรียบร้อยแล้วครับ

ค่าตัวชมพู่เท่าไหร่หว่า....กี่ล้าน  แหะๆไปบวกกำไรกะรถเอา ขายแพงอยู่แล้ว  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #377 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 12:14:25 PM »

ทั้งเตี้ยทั้งเอนนอน(เดี๋ยวนี้เบาะแอคคอร์ดยังอย่างนี้หรือเปล่าครับจารย์สมชาย)---- ไหว้

ยังเป็นครับพี่อภิสิทธิ์ฯ... วันก่อนโน้นนายสมชายไปศูนย์ฮอนด้าฯ กลับไปชอบฟลีตครับ เพราะเบาะมันนั่งชันเหมือนนั่งเก้าอี้กินข้าวในบ้าน จะลุกจะนั่งมันเหมือนนั่งเก้าอี้กินข้าวเก้าอี้ทำงานครับ...

ครั้งก่อนที่ซื้อแอคคอร์ดไปก็เพราะโดนกระทู้น้าเบิ้มนี่แหละยั่วให้อยาก ซื้อแอคคอร์ดมาแล้วก็ไม่ค่อยได้ใช้ จะลุกจะนั่งก็ยากต้องชันหลังชะโงกไปข้างหน้าให้ทรงตัวได้แล้วค่อยแหย่ขาออกไปยันพื้นนอกรถครับ... แต่ถ้าฟลีตฯ นี่แค่เอี้ยวตัวแล้วยื่นขาลงยันพื้นนอกรถได้เลย, หรือขับไปไหนถ้ามีเรื่องต้องใช้โน๊ตบุค(เช่นเช็คราคาหุ้นฯ) ก็จอดให้สนิทแล้ว"เดินก้มหัว"มาที่เบาะหลังกางโน๊ตบุคได้ครับ ในขณะที่แอคคอร์ดหลังคาเตี้ย มีคอนโซลกั้นเบาะหน้าหลัง แล้วกางโน๊ตบุคก็ไม่ถนัดเพราะตัวเอนกึ่งนอน...

ครั้งหน้าหากนายสมชายจะซื้อรถอีก จะมองหารถประเภท SUV หรือกึ่งรถตู้ครับ... โดนยั่วให้อยากขี่รถเครื่องโต แต่เอาจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้... ฮา...
        ขายต่อผมครับพี่.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
พูดเล่น  แต่ถ้าขาย ผมเอาจริงนะ เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #378 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 07:04:37 PM »

ขออนุญาตสอบถามครับ รถมินิ มือสองราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ปี ๒๐๐๔ ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #379 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 07:11:15 PM »

ขออนุญาตสอบถามครับ รถมินิ มือสองราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ปี ๒๐๐๔ ครับ

รุ่นปี 2006–2013 Second Generation (R56) ราคา 750,000-1,500,000+ แล้วแต่รุ่นแล้วแต่ออฟชั่นครับ  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2014, 07:15:55 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #380 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 02:38:23 AM »

รุ่นปี 2006–2013 Second Generation (R56) ราคา 750,000-1,500,000+ แล้วแต่รุ่นแล้วแต่ออฟชั่นครับ  ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับพี่  เป็นรถในฝันที่ตั้งใจไว้น่าจะเหมาะกับการรับส่งนักเรียนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #381 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 09:26:03 AM »

ขอบคุณครับพี่  เป็นรถในฝันที่ตั้งใจไว้น่าจะเหมาะกับการรับส่งนักเรียนครับ
ซูซูกิสวิฟท์ซิ มินิกลิ่นซูชิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #382 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 10:41:44 AM »

ฮาย ให้ผมได้สัมผัสกิ่นไอของรถแรงๆบ้างเถอะครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #383 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 10:51:32 AM »

ฮาย ให้ผมได้สัมผัสกิ่นไอของรถแรงๆบ้างเถอะครับ

ถ้ามีเงินถอยมินิ เสียเวลา ไปดาวน์ M Series มาขี่ไม่ดีกว่าเรอะ

ปล.ไหนวันก่อนเมียบอกว่าจะถอยมอเตอร์ไซค์วิบากเล็กไว้ส่งลูก วันนี้จะเอามินิอีก ให้แน่ๆๆๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #384 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 11:47:18 AM »

ถ้ามีเงินถอยมินิ เสียเวลา ไปดาวน์ M Series มาขี่ไม่ดีกว่าเรอะ

ปล.ไหนวันก่อนเมียบอกว่าจะถอยมอเตอร์ไซค์วิบากเล็กไว้ส่งลูก วันนี้จะเอามินิอีก ให้แน่ๆๆๆ

วิบาก ผบ. ท่านจะใช้ครับ ผมอยากได้รถเล็กๆแรงๆแบบนี้สักคันครับ

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #385 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 02:52:47 PM »

เล่นมินิระวังจะเจอฝันร้ายนะครับ อะไหล่แพงทุกชิ้น จุกจิกทั้งคัน ทั้งelectronicsทั้งmechanic เป็นรถที่เจ้าของต้องพร้อมจ่ายเงินซ่อมที่ละ 50,000 ได้ชิวๆ ถ้ารับไหวก็พอเล่นได้ครับ

ไล่จากรายการที่ต้องเจอ แทบทุกคัน ที่แถวๆ 100,000 โลนะครับ
1.ชุดซ่อมเกียร์ 3หมื่น อันนี้ราคาอู่นอกนะครับ ไม่รวมค่าแรง ค่าของเหลว
2.พลาสติกรางโซ่ราวลิ้น,tensioner
3.ปั้มน้ำ วาล์วน้ำ
4.คอมแอร์ เดี๋ยวนี้ไม่แพง(มาก) หมื่นต้นๆ

ต่อไปถ้าโชคดีก็อาจไม่เจอ หรือ ต้องวิ่งเยอะหน่อย
1.กล่อง dsc ประมาณ 40000 (ราครเมื่อปี 2012 ตอนนี้คงถูกลงแล้ว)
2.ท่อไอดี
3.ยางแท่นเครื่อง (ขอองแฟนเก่าผมทรุดที่ไม่ถึงหมื่นโล! ดีที่เคลมได้)
4.sensor ของเครื่องต่างๆ ตัวละ3000-5000

ไม่รวมรายการปกติที่ต้องทำตามระยะ พวก ช่วงล่าง,ปีกนก
ที่ว่ามาทั้งหมดจากประสพการณ์จริง ของจัวก่อนminor(เครื่องn14)ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2014, 02:55:11 PM โดย TakeFive » บันทึกการเข้า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #386 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 02:54:47 PM »

วิบาก ผบ. ท่านจะใช้ครับ ผมอยากได้รถเล็กๆแรงๆแบบนี้สักคันครับ

ถ้าต้องการความแรงจาก Mini แนะนำให้มองตัวอื่นหรือถอยสวิฟท์มาโมเพิ่มดีกว่าครับ
จริงอยู่ว่ามินิเป็น "รถขับสนุก" แต่ถ้าจะสัมผัสความแรงต้อง "Cooper S" ขึ้นไป ราคาขนาดนี้หารถอื่นที่แรงกว่าได้ครับ
แต่ว่าคำว่าแรงของผมกับพี่อาจจะไม่เหมือนกัน แนะนำให้ไปลองขับดูก่อนครับ

ปล.ถ้าเป็นผมเองมีงบขนาดซื้อ "Cooper S" ผมจะจับสวิฟท์มาทำจนพวกเครื่อง JZ-Turbo หนาวเลยล่ะ  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2014, 03:28:08 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #387 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 03:16:27 PM »

จากราคาค่าดูแลเจ้ามินิที่แสนกิโลแล้ว

เทียบกับ HONDA CIVIC ปี 2013 ของผมก็เพิ่งไปรับรถจากศูนย์จากการเช็คระยะเก้าหมื่นกิโลแล้ว
ถือว่าใช้ HONDA ดีกว่าสบายๆ จิ๊บๆ จ่ายน้อยกว่ากันทุกระยะแบบไม่ต้องเทียบให้เสียเวลา
อะไหล่แทบทุกชิ้นที่เอามาประกอบเป็นตัวรถถือว่า ทนทาน ถึกกว่ามินิเยอะ
เงินอยู่ในกระเป๋าเราดีๆ เอาไว้ใช้เองดีกว่า
เรื่องอะไรต้องไปทำงานเลี้ยงครอบครัวคนอื่นๆ งกๆล่ะ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #388 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 05:09:01 PM »

เล่นมินิระวังจะเจอฝันร้ายนะครับ อะไหล่แพงทุกชิ้น จุกจิกทั้งคัน ทั้งelectronicsทั้งmechanic เป็นรถที่เจ้าของต้องพร้อมจ่ายเงินซ่อมที่ละ 50,000 ได้ชิวๆ ถ้ารับไหวก็พอเล่นได้ครับ

ไล่จากรายการที่ต้องเจอ แทบทุกคัน ที่แถวๆ 100,000 โลนะครับ
1.ชุดซ่อมเกียร์ 3หมื่น อันนี้ราคาอู่นอกนะครับ ไม่รวมค่าแรง ค่าของเหลว
2.พลาสติกรางโซ่ราวลิ้น,tensioner
3.ปั้มน้ำ วาล์วน้ำ
4.คอมแอร์ เดี๋ยวนี้ไม่แพง(มาก) หมื่นต้นๆ

ต่อไปถ้าโชคดีก็อาจไม่เจอ หรือ ต้องวิ่งเยอะหน่อย
1.กล่อง dsc ประมาณ 40000 (ราครเมื่อปี 2012 ตอนนี้คงถูกลงแล้ว)
2.ท่อไอดี
3.ยางแท่นเครื่อง (ขอองแฟนเก่าผมทรุดที่ไม่ถึงหมื่นโล! ดีที่เคลมได้)
4.sensor ของเครื่องต่างๆ ตัวละ3000-5000

ไม่รวมรายการปกติที่ต้องทำตามระยะ พวก ช่วงล่าง,ปีกนก
ที่ว่ามาทั้งหมดจากประสพการณ์จริง ของจัวก่อนminor(เครื่องn14)ครับ

ถ้าต้องการความแรงจาก Mini แนะนำให้มองตัวอื่นหรือถอยสวิฟท์มาโมเพิ่มดีกว่าครับ
จริงอยู่ว่ามินิเป็น "รถขับสนุก" แต่ถ้าจะสัมผัสความแรงต้อง "Cooper S" ขึ้นไป ราคาขนาดนี้หารถอื่นที่แรงกว่าได้ครับ
แต่ว่าคำว่าแรงของผมกับพี่อาจจะไม่เหมือนกัน แนะนำให้ไปลองขับดูก่อนครับ

ปล.ถ้าเป็นผมเองมีงบขนาดซื้อ "Cooper S" ผมจะจับสวิฟท์มาทำจนพวกเครื่อง JZ-Turbo หนาวเลยล่ะ  คิก คิก คิก คิก
จากราคาค่าดูแลเจ้ามินิที่แสนกิโลแล้ว

เทียบกับ HONDA CIVIC ปี 2013 ของผมก็เพิ่งไปรับรถจากศูนย์จากการเช็คระยะเก้าหมื่นกิโลแล้ว
ถือว่าใช้ HONDA ดีกว่าสบายๆ จิ๊บๆ จ่ายน้อยกว่ากันทุกระยะแบบไม่ต้องเทียบให้เสียเวลา
อะไหล่แทบทุกชิ้นที่เอามาประกอบเป็นตัวรถถือว่า ทนทาน ถึกกว่ามินิเยอะ
เงินอยู่ในกระเป๋าเราดีๆ เอาไว้ใช้เองดีกว่า
เรื่องอะไรต้องไปทำงานเลี้ยงครอบครัวคนอื่นๆ งกๆล่ะ

พับไปเรียบร้อยครับ วันนี้เพิ่งไปทำทะเบียนรถกระบะมา ท่าน ผบ.จ่ายตังค์ให้ พร้อมกับบอกว่า ไม่ต้องหารถอะไรมาอีกแล้วนะ เพราะเขาต้องจ่ายเงินทุกครั้ง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  ผมจะได้ขับ กระบะสำหรับคนทั้งโลก แล้วครับ

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #389 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 06:54:53 PM »

รุ่นนี้มีท่านใดใช้บ้าง  จะเปลี่ยนจาก c200 เป็นXC60    เบนซินสองพันเทอร์โบ::014::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2014, 06:57:00 PM โดย oil » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 123
  พิมพ์