๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:56:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆคุยเรื่องรถกันดีกว่าครับ  (อ่าน 376172 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #360 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 01:47:07 AM »

อนาคตรุ่งกว่า MG ครับ....คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #361 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 02:11:45 AM »

อนาคตรุ่งกว่า MG ครับ....คิก คิก

ผมจะฟ้องทั่นเจ้าสัวครับพี่อ.หมอ  โดนชก   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #362 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 11:35:51 AM »

55555  ไอ้  " ปูเค็ม " เล่นงาน  Chevy แล้วอ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.youtube.com/playlist?list=PLnu-wX8a7GAB2v8ARlc0Ymh4q9umEZ440
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2014, 12:03:25 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #363 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 06:20:22 PM »

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7964

งานนี้พี่ฟอฯมีหนาว  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #364 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 06:23:44 PM »

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7964

งานนี้พี่ฟอฯมีหนาว  Grin

เท่านี้ก็พอ  คิก คิก คิก คิก

ยืนยันแล้วว่าช่วงล่างหลังจะต้องเป็นแบบคอยล์สปริง, มีระบบยกตัวถังด้านท้ายเมื่อบรรทุกของหนัก (Self-Leveling)
และระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ Multi Mode Terrain ที่รองรับการขับเคลื่อนทุกสภาพผิวถนน

มีความเป็นไปได้สูงว่าจะนำเครื่องยนต์จาก Ford Ranger มาใส่ยกกระบิ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #365 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 06:28:50 PM »

มีระบบยกตัวถังด้านท้ายเมื่อบรรทุกของหนัก (Self-Leveling)
และระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ Multi Mode Terrain ที่รองรับการขับเคลื่อนทุกสภาพผิวถนน

เหมือน เบนซ์ เอสคลาสปลาวาฬแต่ก่อน ออกมาก็ใช้ดี แต่พอซ่อมทีเจอค่าซ่อมก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน Grin Grin Grin ไม่รู้เดี๋ยวนี้ราคาย่อมเยาขึ้นหรือไม่ถ้าต้องซ้อมที

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #366 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 06:36:57 PM »

ปีหน้าหวังแว้....ผมจะซื้อรถใหม่ซะทีนะครับ หลายปีแล้ว ซื้อที่ได้2แปลงแล้ว  คิก คิก  +ครับทุกท่าน

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #367 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 01:31:03 AM »

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7966

งามแท้  หลงรัก

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #368 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 06:09:58 AM »

ขอแทรกนิดนึงนะครีบ กำลังจะถอย volvo xc60 รีวิวบอกว่าช่วงล่างกระด้างเอารื่อง ท่านใดเคยลองบ้างครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #369 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 10:29:41 AM »

ขอแทรกนิดนึงนะครีบ กำลังจะถอย volvo xc60 รีวิวบอกว่าช่วงล่างกระด้างเอารื่อง ท่านใดเคยลองบ้างครับ

กระด้างจริงๆครับ แล้วก็ไม่ได้กระด้างแบบเด้งๆหนึบๆเหมือน sedan ชั้นดีด้วย ไม่ได้นิ่มสบายเหมือนอย่างที่เราวางภาพไว้าำหรับ SUV แต่ก็ไม่ได้แย่ ไม่ได้อะไรมากมายประมาณ CX-5 ขับทางไกลสบายๆ น่าใช้ครับ

แต่จังหวะนี้แนะนำไปดู BMW X3 ดีกว่า รถดีกว่ากันเยอะ ช่วงนีลดกันกระหน่ำเหลือไม่เกิน 3.1ล้าน ราคาไม่ได้ต่างกับXC60เลย
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #370 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 11:10:35 AM »

.ต้องบอกว่ารถตระกูลนี้รักเจ้าของ.  พรรคพวกเคยจะเอาxc70Cross countryจะไปเทรินBmw320D GT. เซลบอกเต๊นท์ไม่ค่อยรับ. หาคนซื้อใช้ให้ คงได้ไม่เกิน5แสน Undecided
.เชียร์X3เช่นกัน.   ช่วงนี้โปรดี.
มันตรัย.
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #371 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 01:22:34 PM »

ขออนุญาตถามนิดนึงครับ
รถนอกกระแส อยากทราบว่า ปัจจุบันมีรถอะไร ที่เป็น 4x4 คันเล็กๆ ขนาดประมาณวีทาร่าสมัยก่อนบ้างมั้ยครับ ลุยโคลน ลุยป่าได้บ้าง ไม่สำอางเหมือน full time SUV /PPV  เข้าเมืองก็สะดวก
ปิกอัพ  SUV หรือ PPV ก็ใหญ่ไป และก็ไม่ใช่ 4x4 แบบที่ต้องการ
พยายามหาในเน็ตทั่วๆไปแล้ว แต่ไม่เจอ

ขอบคุณครับ

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #372 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 11:29:53 AM »

คนออกแบบรถยุคนี้เริ่มฉลาดขึ้นนะครับแต่ละยี่ห้อพากันออกแบบรถทรงนี้ Cheesy(ขอเรียกว่าทรง CRV)น่าใช้สูงๆลุกนั่งสบาย  Cheesy ตอนผมจบมหา'ลัยใหม่ๆ กลับมาช่วยป๊าผมหาตังก็คิดซื้อเก๋งใช้สักคันก็ให้ขัดใจยิ่งนัก ยี๊แต่ละรุ่นแต่ละคันออกแบบมาเตี้ยๆติดดินทั้งนั้นแอโร่ไดนามิคหรือไงนี่แหละ ตอนนั้นแอคคอร์ด ออกมารุ่นแรกรุ่นสองนี่แหละใครๆก็ลงคะแนนจะเอาคันนี้กัน ผมน้ำหนักเป็นร้อยโล(ตอนนั้นระเบิดฟอร์มกินไม่มียั้ง)พอได้ขึ้นนั่งลงก็ลุกไม่ได้ ทั้งเตี้ยทั้งเอนนอน(เดี๋ยวนี้เบาะแอคคอร์ดยังอย่างนี้หรือเปล่าครับจารย์สมชาย)---- ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #373 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 11:35:17 AM »

ขออนุญาตถามนิดนึงครับ
รถนอกกระแส อยากทราบว่า ปัจจุบันมีรถอะไร ที่เป็น 4x4 คันเล็กๆ ขนาดประมาณวีทาร่าสมัยก่อนบ้างมั้ยครับ ลุยโคลน ลุยป่าได้บ้าง ไม่สำอางเหมือน full time SUV /PPV  เข้าเมืองก็สะดวก
ปิกอัพ  SUV หรือ PPV ก็ใหญ่ไป และก็ไม่ใช่ 4x4 แบบที่ต้องการ
พยายามหาในเน็ตทั่วๆไปแล้ว แต่ไม่เจอ

ขอบคุณครับ

งบประมาณเท่าไหร่ มือ1-2 ครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #374 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 03:22:52 PM »

ทั้งเตี้ยทั้งเอนนอน(เดี๋ยวนี้เบาะแอคคอร์ดยังอย่างนี้หรือเปล่าครับจารย์สมชาย)---- ไหว้

ยังเป็นครับพี่อภิสิทธิ์ฯ... วันก่อนโน้นนายสมชายไปศูนย์ฮอนด้าฯ กลับไปชอบฟลีตครับ เพราะเบาะมันนั่งชันเหมือนนั่งเก้าอี้กินข้าวในบ้าน จะลุกจะนั่งมันเหมือนนั่งเก้าอี้กินข้าวเก้าอี้ทำงานครับ...

ครั้งก่อนที่ซื้อแอคคอร์ดไปก็เพราะโดนกระทู้น้าเบิ้มนี่แหละยั่วให้อยาก ซื้อแอคคอร์ดมาแล้วก็ไม่ค่อยได้ใช้ จะลุกจะนั่งก็ยากต้องชันหลังชะโงกไปข้างหน้าให้ทรงตัวได้แล้วค่อยแหย่ขาออกไปยันพื้นนอกรถครับ... แต่ถ้าฟลีตฯ นี่แค่เอี้ยวตัวแล้วยื่นขาลงยันพื้นนอกรถได้เลย, หรือขับไปไหนถ้ามีเรื่องต้องใช้โน๊ตบุค(เช่นเช็คราคาหุ้นฯ) ก็จอดให้สนิทแล้ว"เดินก้มหัว"มาที่เบาะหลังกางโน๊ตบุคได้ครับ ในขณะที่แอคคอร์ดหลังคาเตี้ย มีคอนโซลกั้นเบาะหน้าหลัง แล้วกางโน๊ตบุคก็ไม่ถนัดเพราะตัวเอนกึ่งนอน...

ครั้งหน้าหากนายสมชายจะซื้อรถอีก จะมองหารถประเภท SUV หรือกึ่งรถตู้ครับ... โดนยั่วให้อยากขี่รถเครื่องโต แต่เอาจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้... ฮา...
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 123
  พิมพ์