๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 08:25:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆคุยเรื่องรถกันดีกว่าครับ  (อ่าน 374337 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #285 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 09:12:13 PM »

ผมหมายถึงรถตู้Hyundai H1ครับน้าแป

ฮั่นแน่.... นายหัวนึกไปถึงHummer H1ละสิ  Grin

น่าใช้ครับ ถ้าครอบครัวใหญ่ๆมีลูกหลายๆคนเวลารับส่งไปโรงเรียนสะดวกครับ เบาะพับเก็บถอยได้หมด กว้างขวาง น่าจะใส่โต๊ะไว้นั่งทำการบ้านได้เลยครับ

ที่โรงเรียนลูกมีหลายคันเลยครับ

ขับจัญไร แซงคิวสถุล จอดเห็นแก่ตัวทุกคันทั้งเกาหลี ฝรั่ง ไทย

What man is a man , who does not make the world better?
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #286 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 09:20:07 PM »

ผมหมายถึงรถตู้Hyundai H1ครับน้าแป

ฮั่นแน่.... นายหัวนึกไปถึงHummer H1ละสิ  Grin

น่าใช้ครับ ถ้าครอบครัวใหญ่ๆมีลูกหลายๆคนเวลารับส่งไปโรงเรียนสะดวกครับ เบาะพับเก็บถอยได้หมด กว้างขวาง น่าจะใส่โต๊ะไว้นั่งทำการบ้านได้เลยครับ

ที่โรงเรียนลูกมีหลายคันเลยครับ

ขับจัญไร แซงคิวสถุล จอดเห็นแก่ตัวทุกคันทั้งเกาหลี ฝรั่ง ไทย

งั้นเอามั่งครับ  พวกรถตู้รับส่งนักเรียนนี่ขับรถนิสัยไม่ค่อยดีครับ รถติดเป็นแถวยาว ตัวเองขับแซงขวาขึ้นมาเลย ทำเอาคันที่สวนมาข้างหน้าต้องหลบลงข้างทางให้ จะเกิดขึ้นบ่อยถ้าเช้าวันไหนฝนตก ไม่ว่าจะยี่ห้อไหนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #287 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 09:31:44 PM »

เฮ้อ รถๆๆ  ชั่วชีวิตเราเนี่ยต้องซื้อรถขับอีกกี่คันนะ  เศร้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #288 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 09:32:58 PM »

เฮ้อ รถๆๆ  ชั่วชีวิตเราเนี่ยต้องซื้อรถขับอีกกี่คันนะ  เศร้า

ส่งเสริมให้ขี่ม้ากันก็น่าสนุกนะครับพี่ ได้ใช้รถม้าแบบลำปางกันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #289 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 12:08:12 AM »

http://showroom.one2car.com/carDetail.aspx?car_id=f20140359

GLA รุ่นtop ราคาเกรฯแรงจริงๆ เกือบ4ล้าน  Shocked Shocked Shocked

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #290 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 10:17:42 AM »

อุ้ย ปล่อยไก่ตัวเบ้อเริ่ม กุ๊กๆๆๆ  กิ๊วก๊าว   เป็นความผิดบริษัทรถแท้ที่ตั้งชื่อรุ่นเหมือนกัน ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #291 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 12:31:39 PM »

เป็นไปตามสิ่งแวดล้อมครับน้าแปฯ แถวบ้านน้าแปชอบใช้รถลุยๆพอพูดถึงH1ก็นึกถึงHummer

แถวบ้านผมเป็นพวกฝรั่งขี้โม้ไม่ก็เจ้าของโรงแรมที่มีคนขับฯอยู่แล้ว เลยไปออกHyundai  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #292 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 02:24:23 PM »

ขอเรียนถามครับ ของผมขับ หมู่ 7 มาเกือบสี่ปีแล้วเพิ่งมารู้ว่ารถตัวเองมีเทอร์โบก็ตอนเด็กคาร์แคร์บอก จริงๆแล้วมันมีจริงไหมครับไม่เห็นมีปุ่มกดมาตรวัดอะไรเลย แล้วมันทำงานตอนไหนไม่เห็นรู้สึกตัวครับแต่ถ้าทำงานตอนวิ่ง 140 ละก็ผมคงไม่ได้ใช้ล่ะครับวิ่งแค่90-100 สมัยหนุ่มๆเคยไปนั่งรถเพื่อน เพื่อนเขาไปติดเทอร์โบร้านเม้งอะไรนี่แหละครับมิเตอร์เพิ่มมาตั้งหลายตัวนั่งไปพัทยาแป๊บเดียวเองครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #293 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 02:39:05 PM »

ขอเรียนถามครับ ของผมขับ หมู่ 7 มาเกือบสี่ปีแล้วเพิ่งมารู้ว่ารถตัวเองมีเทอร์โบก็ตอนเด็กคาร์แคร์บอก จริงๆแล้วมันมีจริงไหมครับไม่เห็นมีปุ่มกดมาตรวัดอะไรเลย แล้วมันทำงานตอนไหนไม่เห็นรู้สึกตัวครับแต่ถ้าทำงานตอนวิ่ง 140 ละก็ผมคงไม่ได้ใช้ล่ะครับวิ่งแค่90-100 สมัยหนุ่มๆเคยไปนั่งรถเพื่อน เพื่อนเขาไปติดเทอร์โบร้านเม้งอะไรนี่แหละครับมิเตอร์เพิ่มมาตั้งหลายตัวนั่งไปพัทยาแป๊บเดียวเองครับ

มีครับ ตัวเล็กๆ ไม่ได้ต่อมิเตอร์อะไรไว้เลยครับ ผมจำหลักการทำงานที่แน่นอนไม่ได้ เท่าที่ทราบคือทำงานตลอดเวลาที่เครื่องเดินครับ คล้ายๆช่วยอัดอากาศให้เข้าไปในช่องไอดีเพิ่มขึ้นครับ

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #294 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 02:52:49 PM »

รถตลาดไม่มีหรอกครับ ส่วนมันทำงานตอนไหนผมเข้าใจว่ามันคงเริ่มทำงานตั้งแต่เราเหยียบคันเร่งนั่นแหละครับ เพราะผมขับดูมันก็รู้สึกได้ตั้งแต่ออกตัวครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #295 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 03:08:52 PM »

ขอขอบคุณทั้งสองท่านครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #296 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 03:20:39 PM »

ขอเรียนถามครับ

ของผมขับ หมู่ 7 มาเกือบสี่ปีแล้ว 
เพิ่งมารู้ว่ารถตัวเองมีเทอร์โบก็ตอนเด็กคาร์แคร์บอก

จริงๆแล้วมันมีจริงไหมครับ  ไม่เห็นมีปุ่มกดมาตรวัดอะไรเลย
แล้วมันทำงานตอนไหน  ไม่เห็นรู้สึกตัวครับ  แต่ถ้าทำงานตอนวิ่ง 140 ละก็
ผมคงไม่ได้ใช้ล่ะครับวิ่งแค่90-100

สมัยหนุ่มๆเคยไปนั่งรถเพื่อน
เพื่อนเขาไปติดเทอร์โบร้านเม้งอะไรนี่แหละครับ
มิเตอร์เพิ่มมาตั้งหลายตัวนั่งไปพัทยาแป๊บเดียวเองครับ

55555  เสี่ยตุ้น  คะ  ที่บอกว่าไปชอบ หญิงสาวแล้วพาหนี
ต่อมา  " เธอท้อง "  ศิราณี แนะนำให้พาเธอไปพบแพทย์ค่ะ
ถึงแม้ว่า ตอนมีเพศสัมพันธ์  จะไม่ถึง " จุดสุดยอด "
มีแต่เพียง  " ลม "  ที่ออกมาตอนร่วมหลับนอน

ศิราณีสงสัยค่่ะ  ว่าเสี่ยตุ้น เป็นหมันลักษณะไหน คะ

ทางทีดี  รีบไป  "โรงพยาบาล สวนดอก "นะคะ
ไปพบแพทย์ให้แน่ใจ  ค่ะ 

ศิราณี  ไทยรัฐ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #297 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 03:21:54 PM »

รุ่นเก่า ๆ เทอร์โบจะบูสท์ประมาณที่รอบเครื่อง  2000  รอบ  หรือน้อยกว่านั้นนิด   ถ้ารุ่นใหม่เป็นหอยแบบขมิบได้  (เทอร์โบแปรผัน พวก VGS ,VG ) ครีบกังหันเทอร์โบจะเปิดองศามากน้อยตามรอบเครื่องครับ  รอบต่ำ ๆ ก็เปิดองศาน้อย ๆ รอบสูง ๆ ก็เปิดมาก  ให้อากาศอัดเข้าไปมาก ๆ  ส่วนพวกมาตรวัดต่าง ๆ ถ้าอยากติดเพิ่มเข้าไปก็ได้ครับ   Cheesy

""
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #298 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 05:01:49 PM »

บวกทั้งสามท่านครับ ไหว้ส่วนยายบ๊าบลบสองคะแนนฐานเอาอดีตอันล้มเหลวของตนเองมาเผยแพร่ในเวป Grin ----เวปปืนเหล็กนะจ๊ะไม่ใช่เวปปืนเนื้อ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #299 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 05:22:49 PM »

รุ่นเก่า ๆ เทอร์โบจะบูสท์ประมาณที่รอบเครื่อง  2000  รอบ  หรือน้อยกว่านั้นนิด   ถ้ารุ่นใหม่เป็นหอยแบบขมิบได้  (เทอร์โบแปรผัน พวก VGS ,VG ) ครีบกังหันเทอร์โบจะเปิดองศามากน้อยตามรอบเครื่องครับ  รอบต่ำ ๆ ก็เปิดองศาน้อย ๆ รอบสูง ๆ ก็เปิดมาก  ให้อากาศอัดเข้าไปมาก ๆ  ส่วนพวกมาตรวัดต่าง ๆ ถ้าอยากติดเพิ่มเข้าไปก็ได้ครับ   Cheesy

ได้เรียนรู้ศัพท์ใหม่อีกแล้วครับ หอยขมิบ คือ เทอร์โบแปรผัน

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 123
  พิมพ์