๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 03:51:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆคุยเรื่องรถกันดีกว่าครับ  (อ่าน 376834 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 05:44:12 PM »

ชุดแต่ง ATIVUS สวยจริงๆครับ...

ราคาก็ไม่แพงมากด้วย...

ข้อเสียคือมันใส่กับล้อเดิมไม่สวยครับ...

ไหนๆต้องเปลี่ยนล้อเปลี่ยนยางแล้ว...

ก็ใส่โช้คใหม่สปริงแจ๋วๆอีกชุด...

สุดท้ายบานไปเป็นแสนครับ...ฮา... คิก คิก

โชคดีทีผมแก่แล้ว ผมนิยมรถเดิมๆครับ...

กำลังอยากลองชุดสตรัทปรับเกลียวTuner Conceptมากเลยครับพี่ นี่ถ้าซื้อรถเป็นมือสองละผมคงจองไปแล้ว

เป็นงานคนไทยที่ได้รับคำนิยมมาว่าคุณภาพเกินตัว(ชุดละ27,000)ไปมาก บางคลับอวยว่าเหนือกว่าTEINราคาทะลุ5หมื่นด้วยซ้ำ

ป.ลิง. ผมสั่งซื้อล้อwwork t1มาตั้งแต่ยังหารถไม่ได้เลยครับพี่  คิก คิก

หาเรื่องครับ...

ค่อยๆดีกว่าครับ...

เอาแม็ก+ยางเดิมเก็บไว้ก่อน...

ใส่แม็ก+ยางใหม่ ถ้าไม่ถูกใจก็เอาของเก่าใส่...

ของใหม่ปล่อยตามเวป...

ช่วงล่างอย่าเพิ่งแต่ง...

ใช้แล้วมีปัญหาค่อยทำครับ... Cheesy
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 05:50:08 PM »

ซื้อรถออกศูนย์ ผมยังไม่ไปยุ่งกับโช๊ค+สปริงครับพี่

แต่ล้อ+ยางผมเปลี่ยนแน่ๆ เพราะคุณเมียเป็นคนชี้เลือกลายมาเอง

......ผมหวังค่าเทิร์นล้อเดิมที่จะได้2หมื่นกลางๆ มาหักค่ายางใหม่ราคาหมื่นเศษ

แล้วยังเหลือส่วนต่างอีกเกือบหมื่น มาถัวกับค่าล้อแม็กซ์ที่สั่งไว้ด้วยหน่ะครับ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 06:11:06 PM »

ยางดีๆขนาด18ชุดละหมื่นห้าครับ

ยาง19-20ที่ไม่ทุเรศชุดละสองหมื่นแปด ป๋มจนนนนนนนนนนน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนเรื่องลงล้อให้สมตัว ไม่ดูมีโพรงว่างที่ซุ้มล้อมากเกินไปขึ้นอยู่กับการไล่ขนาดยางด้วยนะครับ

ยางเดิม215/55/17 ถ้าใส่235/45/18ขนาดวงล้อจะเปลี่ยนไปแค่0.4% ไม่เพิ่มช่องว่างที่ซุ้มล้อ......ET40-45ถึงไม่เปลี่ยนโช๊คก็จะยังไม่ติดทุกกรณี

แต่ผู้ใช้รถบ้านเราชอบใส่ยาง225/40/18หรือ245/35/18ซึ่งบางลงกว่าที่ควรมาก จะเพี้ยนไปหมดทั้งขนาดยาง,มาตรวัด,ช่องว่างที่ซุ้มล้อ

แล้วก็ชอบมาแจกทฤษฎีกันผิดๆว่าใส่ล้อ18แล้วรถจะเตี้ยลง ทำให้สเกิร์ตข้างครูดง่าย ควรเปลี่ยนใส่ล้อขนาด20นิ้วไปเลย......ก็คุณท่านเลือกขนาดยางผิด มิติมันถึงได้เพี้ยนไปหมด

ล้อ19-20ก็เหมือนกันครับ ถ้าเลือกETล้อให้เหมาะสม เลือกขนาดยางให้ถูกต้อง ก็ไม่จำเป็นต้องไปใส่โช๊คโหลดเพื่อหวังอาศัยprogressive springมารองรับการยุบตัวไม่ให้ซุ้มลงไปครูดกับล้อ

การเปลี่ยนโช๊คและสปริงก็จะเป็นไปเพื่อความพอใจในแง่สมรรถนะ ไม่ใช่เหตุจำเป็นบังคับอย่างที่เขาต้องรับชะตากรรมกัน  Cheesy

ถูกต้องนะคร้าบบบ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 06:11:50 PM »

ยังกะวัยสะรุ่น แต่งรถนุ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 06:18:42 PM »

ไม่ได้เกิดมาแล้วแก่เลยนี่เว้ยยยย มันก็ต้องเคยผ่านตอนยังหนุ่มๆ ตรีนหนักกันมาทั้งนั้น

ไม่เชื่อก็ลองแซวระบุพี่รุต , พี่สมชาย , หนุ่มอั้มฯลฯดูดิ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 06:24:45 PM »

ไม่ได้เกิดมาแล้วแก่เลยนี่เว้ยยยย มันก็ต้องเคยผ่านตอนยังหนุ่มๆ ตรีนหนักกันมาทั้งนั้น

ไม่เชื่อก็ลองแซวระบุพี่รุต , พี่สมชาย , หนุ่มอั้มฯลฯดูดิ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 07:01:43 PM »

ไม่เชื่อก็ลองแซวระบุพี่รุต , พี่สมชาย , หนุ่มอั้มฯลฯดูดิ  คิก คิก

พี่ก็ว่าไปผมตรีลเบาดังปุยนุ่นที่ติดอยู่บนหิน คิก คิก คิก คิก

ผมขับตามสภาพรถครับ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2014, 08:21:49 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 11:06:50 AM »

นํ้ามันแพงแบบนี้ ถ้าไม่กลัวโดนรถชนตายเสียก่อนผมจะซื้อรถม้ามาขี่แทนละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 12:26:49 PM »

ชุดแต่ง ATIVUS สวยจริงๆครับ...

ข้อเสียคือมันใส่กับล้อเดิมไม่สวยครับ...

ไหนๆต้องเปลี่ยนล้อเปลี่ยนยางแล้ว...

ก็ใส่โช้คใหม่สปริงแจ๋วๆอีกชุด...

สุดท้ายบานไปเป็นแสนครับ...ฮา... คิก คิก

โชคดีทีผมแก่แล้ว ผมนิยมรถเดิมๆครับ...

กำลังอยากลองชุดสตรัทปรับเกลียวTuner Conceptมากเลยครับพี่ นี่ถ้าซื้อรถเป็นมือสองละผมคงจองไปแล้ว

เป็นงานคนไทยที่ได้รับคำนิยมมาว่าคุณภาพเกินตัว(ชุดละ27,000)ไปมาก บางคลับอวยว่าเหนือกว่าTEINราคาทะลุ5หมื่นด้วยซ้ำ

ป.ลิง. ผมสั่งซื้อล้อwwork t1มาตั้งแต่ยังหารถไม่ได้เลยครับพี่  คิก คิก

ถ้าจะเล่นแม็กถึง19 20 ยังไงคงต้องได้โหลด. เพราะจะไม่งามครับ เปลี่ยนสปริงอย่างเดียวหลักพัน ก็เกรงว่าโช็คเดิมจะเอาไม่อยู่ เด้งหน้าเด้งหลัง
..ชุดสตรัสปรับเกลียวในงบไม่เกิน3XXXX. เห็นว่าแม่บ้านใช้. คงแนวstreet. ไม่ได้เน้นแนวสนาม แนะนำH Drive ดีกว่าครับ นุ่มนวลกว่า   ...ถ้าเป็นแนวสนาม อีกตัวเลือกเป็นของDC แต่กระด้างหน่อย  แต่ข้อดีของDCคือซ่อมผ่าได้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 04:02:41 PM »

ป.ลิง. ผมสั่งซื้อล้อwwork t1มาตั้งแต่ยังหารถไม่ได้เลยครับพี่  คิก คิก

ถ้าจะเล่นแม็กถึง19 20 ยังไงคงต้องได้โหลด. เพราะจะไม่งามครับ เปลี่ยนสปริงอย่างเดียวหลักพัน ก็เกรงว่าโช็คเดิมจะเอาไม่อยู่ เด้งหน้าเด้งหลัง
..ชุดสตรัสปรับเกลียวในงบไม่เกิน3XXXX. เห็นว่าแม่บ้านใช้. คงแนวstreet. ไม่ได้เน้นแนวสนาม แนะนำH Drive ดีกว่าครับ นุ่มนวลกว่า   ...ถ้าเป็นแนวสนาม อีกตัวเลือกเป็นของDC แต่กระด้างหน่อย  แต่ข้อดีของDCคือซ่อมผ่าได้

แววบานออก... ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 04:33:04 PM »

แววบานออก... ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 11:22:42 AM »

โตโยต้า วีโก้ ครัชดัง  เซ็งมาก เลยครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 11:58:49 AM »

โตโยต้า วีโก้ ครัชดัง  เซ็งมาก เลยครับ

คลัทช์ดัง ช่วงล่างห่วย เบรคเฮงซวย ความเร็วปลายไม่ได้เรื่อง ห้องโดยสารเฉิ่มเ บ๊อะเป็นที่2รองจากมาสด้า เครื่องเสียงดีเท่ารถเมล์ สเต็ปที่ปัดน้ำฝนปัญญาอ่อน ไฟหน้าไม่สว่าง ทัศนวิสัยเหมือนอยู่ในเรือดำน้ำ

ข้อดีคือมันสมเป็นรถกรรมกรมวากกก กินน้ำมันน้อยกว่านิสสัน20% เข้าศูนย์ถูกกว่านิสสัน/มาสด้า/มิตซูฯ30%

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 03:00:01 PM »

กระบะ อีสุสุ เชฟ เป็นงัยบ้างครับ เท่าที่ลองขี่มาก็ไม่เกิน80ก็ใช้ได้ แต่ความที่ไม่ได้ไปขี่ยี่ห้อออื่นเลยรู้ไม่ลึก

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 03:22:27 PM »

คลัทช์ดัง ช่วงล่างห่วย เบรคเฮงซวย ความเร็วปลายไม่ได้เรื่อง ห้องโดยสารเฉิ่มเ บ๊อะเป็นที่2รองจากมาสด้า เครื่องเสียงดีเท่ารถเมล์ สเต็ปที่ปัดน้ำฝนปัญญาอ่อน ไฟหน้าไม่สว่าง ทัศนวิสัยเหมือนอยู่ในเรือดำน้ำ

ข้อดีคือมันสมเป็นรถกรรมกรมวากกก กินน้ำมันน้อยกว่านิสสัน20% เข้าศูนย์ถูกกว่านิสสัน/มาสด้า/มิตซูฯ30%

อาการน่าเป็นห่วง อาการไฟไม่สว่างนี่ ใช่เลย ... แก้อย่างไรครับ หรือ ติดตั้งใหม่เลย ครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 123
  พิมพ์