๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:36:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆคุยเรื่องรถกันดีกว่าครับ  (อ่าน 339224 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 05:09:24 PM »

.ตัวเลขยังสวยกว่าสมัยผมเล่นโรตารี่นะครับคุณหมอ Smiley
.เครื่องnew gen ของมาสด้า skyactiv  เห็นโฆษณาว่า2000แต่จิบเท่าเครื่อง1600

แสดงว่าท่าน pvjt เป็นแฟนมาสด้าเข้ากระดูกดำเลย...

เล่นตั้งแต่โรตีเลย...

ว่าไปแล้ว skyactiv นี่น่าเล่นจริงๆ ทั้ง G ทั้ง D นะครับ...  น้ำลายหก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 07:14:05 PM »

ตกลงน้าเบิ้ม เล็งคันใหนแล้วครับ.......

รีบๆซื้อเถอะครับ ได้ขับไปเที่ยวชายทะเล.......

เดี๋ยวอยู่ๆ นอนไม่ตื่นขึ้นมา มันจะยุ่ง......กับมรดก 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 07:15:20 PM »

เห็นแล้วคิดถึงสมัยหนุ่มๆ...

เคยใช้แลนติส V6 อยู่หลายปี...

ซาบซึ้งใจกับอัตรากินน้ำมันที่ 6 กม./ลิตร มากกกก...คิก คิก

ซดพอๆกับพรีลูด H22A ของผมเวลาอัดเล่นเลยนะพี่หมอ

มันกินอย่างนั้นจริงๆครับ...

ทั้งๆที่ตีนปลายสุดแค่ 200 เองนะครับ...

ก็ผมใช้พร้อมๆกับเซฟิโร่...

ไปไหมมาไหนใช้แต่เซฟิโร่ตลอด...

นั่งสบาย กินน้ำมันน้อย(กว่าแลนติสหน่อย)...ฮา... คิก คิก

สมัยนู้นนน  ผมถูกใจ Galant Ultima ครับ ตัวเครื่อง V6 ก็กินไม่ต่างกันกันเท่าไหร่  แต่มันต่อยอดง่ายกว่ากันแยะเลย  คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 09:28:22 PM »

Ultima V6 24v ก็เทพสุดๆสมัยนั้นครับ ใครชอบ Galant VR4 อดใจไม่ได้แน่ๆ...

พอดีแลนติสหุ่นมันเตะตาวัยรุ่นกว่าน่ะครับ... Cheesy
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 11:49:44 PM »

ตกลงน้าเบิ้ม เล็งคันใหนแล้วครับ.......

รีบๆซื้อเถอะครับ ได้ขับไปเที่ยวชายทะเล.......

เดี๋ยวอยู่ๆ นอนไม่ตื่นขึ้นมา มันจะยุ่ง......กับมรดก 55+

โอ้ย...........ไม่ต้องรีบครับพี่เข้ม เดี๋ยวรุ่นใหม่ก็ออกตามมาครับ จะเสียดายโอกาศได้รถรุ่นใหม่ๆครับ  หลงรัก   ขำก๊าก

เที่ยวชายทะเลมีรถที่เหมาะแล้วครับ ขนอ่างน้ำได้หลายร้อยลิตร อุปกรณ์แคมปิ้งเต็มที่  ขนาดฝรั่งเห็นยังทึ่ง โห....ขนน้ำมาอาบเลย ฝรั่งมันคงอิจฉาคนไทยครับ บ้านยูนี่น่าอยู่จริงๆ ไอหมดเป็นแสนๆกว่าจะได้มาเที่ยวซักสัปดาห์ พวกยูขับรถ15-20นาที  จูบบบบ ขำก๊าก

ปอลิง...........มรดกหลานผมรับเต็มๆอยู่แล้วครับ   ตกใจหน้าซีด   ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2014, 12:01:04 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 08:44:09 AM »

Ultima V6 24v ก็เทพสุดๆสมัยนั้นครับ ใครชอบ Galant VR4 อดใจไม่ได้แน่ๆ...

เมื่อยี่สิบกว่าปีก่อน เคยขับมิตซู  อัลติมาของ ผอ.สุวิทย์ อยู่ครับ  เครื่องยนต์แรง เครื่องล่างดี
แล้วก็เคยเช่าอัลติม่า ที่อเมริกาใช้อยู่ทริปหนึ่ง  แต่เป็นอัลติม่าของนิสสันนะครับ  เข้าใจว่าจะตรงกับเทียน่า ที่เมืองไทย
ตอนเดินเลือกรถ เจอว่านิสสันกับอินฟินิตี้ ต่างกันแค่นิดหน่อย  ไม่เหมือนโตโยต้ากับเล็กซัส ที่น่าใช้กว่ากันเยอะ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 10:23:20 AM »

โฆษณาแฝง  คิก คิก

มานำเสนอชุดแต่ง=ATIVUS=ครับ ฝีมือคนไทยที่ดังลือลั่นไประดับโลก ออกแบบซ๊วยยยยสวย ดูดีมีชาติตระกูลจนWwork/Rojamยังกัดฟันกรอด

ของเขามีเอกลักษณ์เฉพาะตัวสูงมาก เห็นปร๊าดก็รู้เลย  ..... ของCAMRYกับACCORDก็สวยนะ http://www.ativusdesign.com/products-detail.php?id=241  เยี่ยม

ผมเป็นพวกชาตินิยมหน่ะ  คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2014, 10:26:45 AM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 02:43:57 PM »

จริงๆพวกอู่ fiber,ABS,Fiber reinforced ฝีมือดีๆเยอะมาก แต่ไม่ยอมdesign งานเอง ก็อปขายอย่างเดียว
รู้จักเจ้านึงรับงานจากสำนักแต่งเยอรมัน ทำ add-on part carbon ทำเองตั้งแต่วางผ้า,เคลือบ งานสวยมากจริงๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 04:01:33 PM »

ชุดแต่ง ATIVUS สวยจริงๆครับ...

ราคาก็ไม่แพงมากด้วย...

ข้อเสียคือมันใส่กับล้อเดิมไม่สวยครับ...

ไหนๆต้องเปลี่ยนล้อเปลี่ยนยางแล้ว...

ก็ใส่โช้คใหม่สปริงแจ๋วๆอีกชุด...

สุดท้ายบานไปเป็นแสนครับ...ฮา... คิก คิก

โชคดีทีผมแก่แล้ว ผมนิยมรถเดิมๆครับ...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 05:01:01 PM »

โฆษณาแฝง  คิก คิก

มานำเสนอชุดแต่ง=ATIVUS=ครับ ฝีมือคนไทยที่ดังลือลั่นไประดับโลก ออกแบบซ๊วยยยยสวย ดูดีมีชาติตระกูลจนWwork/Rojamยังกัดฟันกรอด

ของเขามีเอกลักษณ์เฉพาะตัวสูงมาก เห็นปร๊าดก็รู้เลย  ..... ของCAMRYกับACCORDก็สวยนะ http://www.ativusdesign.com/products-detail.php?id=241  เยี่ยม

ผมเป็นพวกชาตินิยมหน่ะ  คิก คิก

พี่จ้าว............... แม็ก17-18 ไม่สวยหรอกนะ ต้อง19+ถึงจะดูสม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 05:05:50 PM »

ยางดีๆขนาด18ชุดละหมื่นห้าครับ

ยาง19-20ที่ไม่ทุเรศชุดละสองหมื่นแปด ป๋มจนนนนนนนนนนน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนเรื่องลงล้อให้สมตัว ไม่ดูมีโพรงว่างที่ซุ้มล้อมากเกินไปขึ้นอยู่กับการไล่ขนาดยางด้วยนะครับ

ยางเดิม215/55/17 ถ้าใส่235/45/18ขนาดวงล้อจะเปลี่ยนไปแค่0.4% ไม่เพิ่มช่องว่างที่ซุ้มล้อ......ET40-45ถึงไม่เปลี่ยนโช๊คก็จะยังไม่ติดทุกกรณี

แต่ผู้ใช้รถบ้านเราชอบใส่ยาง225/40/18หรือ245/35/18ซึ่งบางลงกว่าที่ควรมาก จะเพี้ยนไปหมดทั้งขนาดยาง,มาตรวัด,ช่องว่างที่ซุ้มล้อ

แล้วก็ชอบมาแจกทฤษฎีกันผิดๆว่าใส่ล้อ18แล้วรถจะเตี้ยลง ทำให้สเกิร์ตข้างครูดง่าย ควรเปลี่ยนใส่ล้อขนาด20นิ้วไปเลย......ก็คุณท่านเลือกขนาดยางผิด มิติมันถึงได้เพี้ยนไปหมด

ล้อ19-20ก็เหมือนกันครับ ถ้าเลือกETล้อให้เหมาะสม เลือกขนาดยางให้ถูกต้อง ก็ไม่จำเป็นต้องไปใส่โช๊คโหลดเพื่อหวังอาศัยprogressive springมารองรับการยุบตัวไม่ให้ซุ้มลงไปครูดกับล้อ

การเปลี่ยนโช๊คและสปริงก็จะเป็นไปเพื่อความพอใจในแง่สมรรถนะ ไม่ใช่เหตุจำเป็นบังคับอย่างที่เขาต้องรับชะตากรรมกัน  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2014, 05:24:41 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 05:29:21 PM »

รถรุ่นใหม่ใช้แม็กโต ยางแก้มเตี้ย นายสมชายไม่ชอบเลยครับ มันกระด้าง... แอคคอร์ดที่เพิ่งเอามาขี่ นี่แม็กกับยางมาจากโรงงานเป็นขอบ 17 ยางซีรี่ส์ 50 กระด้างมาก เขาใส่ยางมิชลินไพรมาซี่ 3 มาให้, นายสมชายก็ยังว่ากระด้างเลยครับ...

สงสัยแก่แล้ว... เฮ้อ...

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 05:36:07 PM »

ชุดแต่ง ATIVUS สวยจริงๆครับ...

ราคาก็ไม่แพงมากด้วย...

ข้อเสียคือมันใส่กับล้อเดิมไม่สวยครับ...

ไหนๆต้องเปลี่ยนล้อเปลี่ยนยางแล้ว...

ก็ใส่โช้คใหม่สปริงแจ๋วๆอีกชุด...

สุดท้ายบานไปเป็นแสนครับ...ฮา... คิก คิก

โชคดีทีผมแก่แล้ว ผมนิยมรถเดิมๆครับ...

กำลังอยากลองชุดสตรัทปรับเกลียวTuner Conceptมากเลยครับพี่ นี่ถ้าซื้อรถเป็นมือสองละผมคงจองไปแล้ว

เป็นงานคนไทยที่ได้รับคำนิยมมาว่าคุณภาพเกินตัว(ชุดละ27,000)ไปมาก บางคลับอวยว่าเหนือกว่าTEINราคาทะลุ5หมื่นด้วยซ้ำ

ป.ลิง. ผมสั่งซื้อล้อwwork t1มาตั้งแต่ยังหารถไม่ได้เลยครับพี่  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 05:39:08 PM »

P3ST ใหม่ๆนี่นิ่มมากแล้วนะครับพี่สมชาย...

เพื่อนผมใช้ MB ถอดพิเรลลี่ออกใส่ตัวนี้แล้วบอกว่าเหมือนได้รถใหม่เลย... Cheesy

แต่ข่าวร้ายคือหนึ่งปีผ่านไปมันจะแข็งกว่านี้อีกเยอะครับ...

เตรียมใจเตรียมหูไว้ได้เลยครับ...ฮา... คิก คิก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 05:40:00 PM »

จริงๆพวกอู่ fiber,ABS,Fiber reinforced ฝีมือดีๆเยอะมาก แต่ไม่ยอมdesign งานเอง ก็อปขายอย่างเดียว
รู้จักเจ้านึงรับงานจากสำนักแต่งเยอรมัน ทำ add-on part carbon ทำเองตั้งแต่วางผ้า,เคลือบ งานสวยมากจริงๆ

ความเห็นต้องกันครับ ผมเลยปลื้มมากที่ได้เห็นงานที่คนไทยออกแบบเอง ทำเอง ออกมาได้ดีๆและติดตลาดได้ขนาดนี้  เยี่ยม

รถรุ่นใหม่ใช้แม็กโต ยางแก้มเตี้ย นายสมชายไม่ชอบเลยครับ มันกระด้าง... แอคคอร์ดที่เพิ่งเอามาขี่ นี่แม็กกับยางมาจากโรงงานเป็นขอบ 17 ยางซีรี่ส์ 50 กระด้างมาก เขาใส่ยางมิชลินไพรมาซี่ 3 มาให้, นายสมชายก็ยังว่ากระด้างเลยครับ...

สงสัยแก่แล้ว... เฮ้อ...

นี่ถ้าไปนั่งรถที่ลงล้อ19ใส่ยาง225/35/19พี่สมชายได้ด่ากระจายแน่ๆครับ  คิก คิก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 123
  พิมพ์