๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 09:37:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อดีข้อเสีย ปืนPX4 หน่อยครับ  (อ่าน 4464 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 12:56:29 AM »

ผมติที่สไลด์มันหนาครับ...

ยิ่งจับตัวคอมแพ็คซับคอมแพ็ค มันจะพารู้สึกม่อต้อๆครับ...

แต่ชอบรูปทรงและเส้นสายลายด้านข้างเอามากๆ...

เคยลองยิงแต่ตัว .40 DAO (ขอบคุณพี่สุพินท์ครับ) ไกลากยาวเอาเรื่องอยู่...

แต่คุมปืนได้ดี ซ้ำได้เร็ว... Cheesy
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 10:11:41 AM »

ลวดลายมันสวยดี อย่างที่หมอ Rute บอก

ได้ลองยิงขนาด 9 มม. มา  รู้สึกว่า ไก ลึก มากๆ  ยัง งง ว่า ทำไมปืนมันไม่ลั่นสักทีนะ 

เทียบกันกับกล็อก 19 / 26 หรือซิก 299 ผมกลับชอบ PX4 มากที่สุดนะ  ในเรื่องการกริปปืนได้กระชับ  และความรู้สึกของไก
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 01:28:49 PM »

ดับเบิ้ลเท่านั้นของpx มันเหนี่ยวซ้ำได้ไหม หรือต้องถอยสไลด์มานิดนึงเพื่อขึ้นไกอีกทีแบบกล๊อค

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 03:33:02 PM »

ปกติอิตาลีเก่งเรื่องการออกแบบ แต่ไหง PX4 ถึงได้ "มู่ทู่"ขนาดนั้นก็ไม่รู้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 05:32:38 PM »

ดับเบิ้ลเท่านั้นของpx มันเหนี่ยวซ้ำได้ไหม หรือต้องถอยสไลด์มานิดนึงเพื่อขึ้นไกอีกทีแบบกล๊อค
ดับเบิลแบบ 92 FS ครับ

ปกติอิตาลีเก่งเรื่องการออกแบบ แต่ไหง PX4 ถึงได้ "มู่ทู่"ขนาดนั้นก็ไม่รู้
มันมู่ทู่เฉพาะพวกคอมแพ็ค  ตัวเต็มก็น่ารักดี
คนออกแบบรูปร่างภายนอกของปืนรุ่นนี้คือสำนักออกแบบอิตัลดีไซน์ หรือกุยเจียโร่ที่ออกแบบรถสปอร์ตนั่นแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 05:54:07 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 08:09:11 PM »

ผมสนใจเพราะสามารถขึ้นลำฯ แล้วลดนกได้
ราคปืนสวัสดิการก็ยังไม่แพงมาก ขนาด .40 น่าสนใจมากๆ ครับ  ไหว้

Pragmatism
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 08:35:59 PM »

ตอนนี้กำลังรอเจ้าของเปิดราคามาครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
aek1520
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 02:33:50 PM »

ข้อเสีย คือ กินจุ กินไม่เลือก ใส่ไปแค่ไหนกินหมด ไม่ว่าจะเป็นของจริงหรือของซ้อม ไม่เคยมีติดคอ
ข้อดี คือ สวยโดนใจ
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 12:21:59 PM »

เปืดราคามาที่60Kครับ สองจิตสองใจเหมือนกันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 12:26:03 PM »

เปืดราคามาที่60Kครับ สองจิตสองใจเหมือนกันครับ

ตอนนี้ใช้ปืนสั้นกระบอกไหนระหว่างช่วยงานทางราชการอยู่เล่าครับ... หากไม่มีเลยแล้วไม่เอากระบอกนี้ ก็ต้องเสียเงินซื้อกระบอกใหม่อยู่ดี...

คือยังไงก็ต้องซื้อปืนสั้นอยู่ดี... ปืนลูกซองมันตามไปไม่ได้ทุกที่ครับ ลุกวิ่งกลิ้งกระโดดหมอบคลาน ลูกซองยาวบางทีมันหลุดมือได้ครับ...
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 03:38:50 PM »

ตอนนี้ใช้ปืนสั้นกระบอกไหนระหว่างช่วยงานทางราชการอยู่เล่าครับ... หากไม่มีเลยแล้วไม่เอากระบอกนี้ ก็ต้องเสียเงินซื้อกระบอกใหม่อยู่ดี...

คือยังไงก็ต้องซื้อปืนสั้นอยู่ดี... ปืนลูกซองมันตามไปไม่ได้ทุกที่ครับ ลุกวิ่งกลิ้งกระโดดหมอบคลาน ลูกซองยาวบางทีมันหลุดมือได้ครับ...
ที่สองจิตสองใจคือเพิ่มอีกสองหมื่นกว่าก็จะได้ปืนใหม่ครับ เลยลังเลระหว่างเอากระบอกนี้กับเอาของใหม่ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 03:56:11 PM »

เอาป้ายแดงดีกว่าครับ... หากไม่ได้คิดเรื่องนี้ กะว่าซื้อปืนมาใช้งานเหมือนเครื่องมือเครื่องใช้ ก็ใช้ของมือสองเผื่อมีริ้วรอยไม่เสียดาย...

นายสมชายคิดอย่างนี้ตอนซื้อม้าแก่เมื่อเกือบ 25 ปีมาแล้วครับ ตอนนั้นเงินเดือนข้าราชการ 2,765.- บาท กัดฟันซื้อม้าแก่ 3 หมื่นบาท... มาวันนี้ม้าแก่ม่อล่อกม่อแล็กเป็นริ้วรอยทั้งตัวเลย เพราะติดตัวตลอดตั้งแต่ในทำงานในกรุงฯ ราชการชายแดนสุรินทร์ ขึ้นภูฯ เที่ยวทะเล ฯลฯ, แล้วก็ภูมิใจครับ ที่ทุกริ้วรอยเกิดขึ้นเพราะฝีมือเราทั้งสิ้น... ฮา...
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 04:01:36 PM »

เอาป้ายแดงดีกว่าครับ... หากไม่ได้คิดเรื่องนี้ กะว่าซื้อปืนมาใช้งานเหมือนเครื่องมือเครื่องใช้ ก็ใช้ของมือสองเผื่อมีริ้วรอยไม่เสียดาย...

นายสมชายคิดอย่างนี้ตอนซื้อม้าแก่เมื่อเกือบ 25 ปีมาแล้วครับ ตอนนั้นเงินเดือนข้าราชการ 2,765.- บาท กัดฟันซื้อม้าแก่ 3 หมื่นบาท... มาวันนี้ม้าแก่ม่อล่อกม่อแล็กเป็นริ้วรอยทั้งตัวเลย เพราะติดตัวตลอดตั้งแต่ในทำงานในกรุงฯ ราชการชายแดนสุรินทร์ ขึ้นภูฯ เที่ยวทะเล ฯลฯ, แล้วก็ภูมิใจครับ ที่ทุกริ้วรอยเกิดขึ้นเพราะฝีมือเราทั้งสิ้น... ฮา...
ครับเดี๋ยวตอนเย็นจะลองขอความเห็นจากเมียดูอีกทีครับ ว่าเธอจะว่าไงครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 04:10:33 PM »

จากวันนั้นถึงวันนี้ถามเรื่องPX4 แต่เงินมาไม่ทันปืนเลยเอาซีแซด ต่อจากน้องชายครับเจ็ดหมื่นเหมือนได้ปืนใหม่ครับเพราะยิงไปแค่ไม่ถึงสองกล่องดีเลยและในจำนวนนั้นเกือบครึ่งผมเป็นคนยิงด้วยครับ ทีแรกกะว่าคืนนี้เข้าเวรชรบ.จะพกไปแทนลูกซองแต่เคสวันนั้นผมคิดว่าผมสะพายลูกซองน่าจะดีกว่าครับ ส่วนปืนสั้นเอาไว้เวลาขนเงินไปจ่ายค่าแรงคนงานครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 12:53:21 PM »

จากวันนั้นถึงวันนี้ถามเรื่องPX4 แต่เงินมาไม่ทันปืนเลยเอาซีแซด ต่อจากน้องชายครับเจ็ดหมื่นเหมือนได้ปืนใหม่ครับเพราะยิงไปแค่ไม่ถึงสองกล่องดีเลยและในจำนวนนั้นเกือบครึ่งผมเป็นคนยิงด้วยครับ ทีแรกกะว่าคืนนี้เข้าเวรชรบ.จะพกไปแทนลูกซองแต่เคสวันนั้นผมคิดว่าผมสะพายลูกซองน่าจะดีกว่าครับ ส่วนปืนสั้นเอาไว้เวลาขนเงินไปจ่ายค่าแรงคนงานครับ

ที่สุดของอาวุธพลเรือนคือลูกซองแล้วครับ ปืนสั้นนั่นเขาเอาไว้เผื่อใช้ลูกซองไม่ได้ หรือลูกซองกระเด็นหลุดมือ(เช่นวิ่งไล่ตามแล้วหกล้ม) หรือเป็นชาวบ้านธรรมดาสะพายลูกซองแล้วจะโดนตำรวจจับ... ตามเคสนั้นระยะประชิดหากจำเป็นต้อง"สวน"กับฉมวก ปืนสั้นต้องเอาเท้าถีบยันเอาฉมวกไว้ด้วยครับ...

แต่บังเอิญวันนั้นตีนไวพอ... ฮา...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์