๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:12:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Clock19 กลายเป็น Auto  (อ่าน 2368 ครั้ง)
jame0076
Full Member

คะแนน 22

เสือนะ มะใช่แมววววววววววว

« เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 10:02:36 PM »

ช่วยด้ยครับเรียนถามท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ว่าเกิออะไรขึ้นและจะแก้ไขยังไง
 คืองี้ครับผมได้ซื้อชุดลดน้ำหนักปืน กล็อก19 มาชุดหนึ่งพบปัญหาว่า
1.ปืนกลายเป็น ออโต้ (ทดลองกลับมาใส่ชุดเไกเดิมก็ปกติดีครับ) เศร้า
2.ถ้าลากไกเข้าไปแต่ยังไม่ลั่น พอปล่อยไกกลับไกถอยกลับไม่สุด ฝืดๆไงก็ไม่รู้ครับต้องเขี่ยกลับถึงจะกลับ
   ( เป็นทั้งไกชุดใหม่และชุดเก่าลองแล้วลองอีกก็ไม่หาย แต่ตอนนีฟลุ๊กทำหายแล้วครับกับไกและสปริงเดิมครับ)  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 01:52:52 AM »

ปกตืแค่เปลี่ยนชิ้นส่วนชิ้นเดียวไม่กี่ร้อยบาทไกมันก็เบาลงจากที่ค่อนข้างเบาอยู่แล้วนี่เล่นยกชุดไม่เข้าใจว่าตัองการอะไรอีก ถ้าจะเอาความแม่นนับ X ละก็ Glock ไม่ใช่คำตอบ
jame0076
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 09:31:13 PM »

ปกตืแค่เปลี่ยนชิ้นส่วนชิ้นเดียวไม่กี่ร้อยบาทไกมันก็เบาลงจากที่ค่อนข้างเบาอยู่แล้วนี่เล่นยกชุดไม่เข้าใจว่าตัองการอะไรอีก ถ้าจะเอาความแม่นนับ X ละก็ Glock ไม่ใช่คำตอบ

เป็นที่ผมดื้อแองครับ อยากลองอยารู้เลยเป็นเรื่องครับ  + 1 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2014, 07:39:13 PM โดย jame0076 » บันทึกการเข้า
CUPID-รักในหลวงทั้งบ้าน
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 11:36:22 PM »

เป็นของ GW (ZEV II Technologies) รึปล่าวครับ ถ้าใช่ ที่ตัวไก จะมีน็อตตัวหนอน อยู่สองที่ ด้านหน้าส่วนบน และด้านหลังเหนือ ตัวลิ้นเซฟไก ซึ่งตัวนึงจะเป็นหมุดหยุดไก อีกตัวก็จะเป็นตัวปรับระยะทางเดินของไก ซึ่งผมจำไม่ได้ว่าตัวใหนกันแน่ อาการของท่าน ผมเดาว่าหมุดปรับระยะทางเดินไก ท่านสั้นมากไป ท่านต้องคลายออกนิดนึง ซึ่งการปรับแต่ละครั้งท่านต้องถอดออกมาทั้งยวง แล้วปรับ แล้วใส่กลับแล้วทดลองยิง ผลมากน้อยเพียงใด ได้ตามต้องการหรือไม่ ก็ต้องถอดทั้งยวงออกมาปรับ ครับ ค่อยๆทำใจเย็นๆ ครับ ในชุดมีเครื่องมือมาให้ครับ ประแจหกเหลี่ยมอันเล็กๆครับ  ถ้ายังงัยนัดเจอที่สนามก็ได้ครับเดี่ยวปรับให้ ๗๓ นะครับทุกท่านหลับฝันดีครับ

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
jame0076
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 07:38:41 PM »

เป็นของ GW (ZEV II Technologies) รึปล่าวครับ ถ้าใช่ ที่ตัวไก จะมีน็อตตัวหนอน อยู่สองที่ ด้านหน้าส่วนบน และด้านหลังเหนือ ตัวลิ้นเซฟไก ซึ่งตัวนึงจะเป็นหมุดหยุดไก อีกตัวก็จะเป็นตัวปรับระยะทางเดินของไก ซึ่งผมจำไม่ได้ว่าตัวใหนกันแน่ อาการของท่าน ผมเดาว่าหมุดปรับระยะทางเดินไก ท่านสั้นมากไป ท่านต้องคลายออกนิดนึง ซึ่งการปรับแต่ละครั้งท่านต้องถอดออกมาทั้งยวง แล้วปรับ แล้วใส่กลับแล้วทดลองยิง ผลมากน้อยเพียงใด ได้ตามต้องการหรือไม่ ก็ต้องถอดทั้งยวงออกมาปรับ ครับ ค่อยๆทำใจเย็นๆ ครับ ในชุดมีเครื่องมือมาให้ครับ ประแจหกเหลี่ยมอันเล็กๆครับ  ถ้ายังงัยนัดเจอที่สนามก็ได้ครับเดี่ยวปรับให้ ๗๓ นะครับทุกท่านหลับฝันดีครับ

อุปกรณ์ที่ได้มามีสี่ชิ้นครับ 1.สปริงไก 2.สปริงเข็มแทง 3.สปริงล็อคไก และ 4.คอเน็กเตอร์ครับ วันนี้ลองใส่ใหม่ตัวไกปกติดีครับดีดกลับสุดเหมือนเดิมผมก็ดีใจแต่พอเอาไปยิงครับ ใส่ลูกไปสองนัดผลออกมาวิ่งตามกันเหมือนเดิม  เลยเอาชุดเดิมใส่กลับ ไกดันไม่สุดแต่ยิงได้ปกติไม่ออโต้ครับ  อาการไกกลับไม่สุดไม่น่าเกี่ยวกับอาการเข็มไม่ล็อคครับ ผมเลื่อนสไลย์ดูเห็นได้ชัดเลยว่าเข็มแทงไม่กลับเข้าที่เดิม ชึ่งเป็นเหตุให้เข็มวิ่งตีลูกต่อไปได้เลยครับ  + 1 ครับสำหรับคำแนะนำ
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 07:45:49 PM »

ใช่ครับ  เคยทำได้ 25 เมตรแค่เข้าดำหมด  แต่เข้า X แค่นัด 2 นัด  ในการยิง 10 นัด

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
jame0076
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 08:51:45 PM »

ใช่ครับ  เคยทำได้ 25 เมตรแค่เข้าดำหมด  แต่เข้า X แค่นัด 2 นัด  ในการยิง 10 นัด

+ 1 ครับ
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 09:48:02 PM »

เอา X ต้อง STI ลำกล้องยาวๆ   น้ำลายหก

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
jame0076
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 06:10:27 PM »

เอา X ต้อง STI ลำกล้องยาวๆ   น้ำลายหก
+ 1 ครับ
CUPID-รักในหลวงทั้งบ้าน
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 08:29:13 PM »

บวก ให้ท่าน jame0076 ครับ จะไดี 20 แต้มเท่ากันครีบ นัดมาครับอยากช่วย ๗๓ครับ

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
หน้า: [1]
  พิมพ์