๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:32:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนขาเข้าภูเก็ตปิดมา7ชั่วโมงแล้วครับ  (อ่าน 6005 ครั้ง)
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 03:16:37 PM »

แบบว่า...แกคงถนัดเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องแล้วดันทำ....เรื่องที่ควรทำกลับไม่ทำ...แฮะ..แฮะ Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 03:18:31 PM »

แบบว่า...แกคงถนัดเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องแล้วดันทำ....

เรื่องที่ควรทำกลับไม่ทำ...แฮะ..แฮะ Grin

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 03:55:40 PM »

เรื่องผิดตัวให้อภัยได้   แค่มาขอโทษตามที่ชาวบ้านเรียกร้อง......

ถามง่ายๆสั้นๆ "ทำไมไม่ทำ"

555555555555   ว๊าาา  ยังหา  " เครื่อง ตีไข่ "  ยังไม่เจอ ใช่มั้ย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แม้  จะให้ตำรวจ ไป ขอโทษ  ใคร   " ไทยมุง "  เร๊อะ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555 จายเยน  เย้น   เดี๋ยวผกก.   เขาก็มาจ่าย  " ค่าทำขวัญ " เอง แล๊ะ  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย แบร่

ยึดอกมาเทห์ๆไม่ได้ อาย....ตองแอบๆมาหรือครับ

เรื่องนี้ทำให้ผมนึกถึงคดีหนึ่ง ที่คุณยาย จ.ชัยนาท อายุเกือบๆ 70 ทำไร่อ้อยกับตาอยู่ๆก้มีตำรวจมาจับ เพราะชื่อ-นามสกุลไปตรงกับคนร้ายปล้นทรัพย์ที่ประทุม จับแกไปขังโดยไม่มีการสืบสวนหรือตรวจสอบพยานหลักฐานอะไรเลย จนตาต้องเอาที่ 50 ไร่ไปขายได้มาสองแสนมาสู้คดี สุดท้ายไปร้องเรียนจนตำรวจบอกว่า ยายนี้แพะนี้หว่า จึงปล่อยตัวแล้วชดใช่ค่าเสียหาย ได้มาเกือบสองแสน แต่ตากับยายเอาเงินนี้ไปขอซื้อที่คืน คนซื้อมันกลับไม่ยอมขายคืนให้ สุดท้ายตายายจึงไม่มีที่ทำกิน....เลวชาติมาก

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
anan02
Full Member

คะแนน 239

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 04:04:46 PM »

นึกถึงเนื้อหาหนังสือคมเสธ.แดง ครับ  ไหว้
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 04:12:37 PM »

เรื่องผิดตัวให้อภัยได้   แค่มาขอโทษตามที่ชาวบ้านเรียกร้อง......

ถามง่ายๆสั้นๆ "ทำไมไม่ทำ"

555555555555   ว๊าาา  ยังหา  " เครื่อง ตีไข่ "  ยังไม่เจอ ใช่มั้ย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แม้  จะให้ตำรวจ ไป ขอโทษ  ใคร   " ไทยมุง "  เร๊อะ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555 จายเยน  เย้น   เดี๋ยวผกก.   เขาก็มาจ่าย  " ค่าทำขวัญ " เอง แล๊ะ  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย แบร่

ยึดอกมาเทห์ๆไม่ได้ อาย....ตองแอบๆมาหรือครับ

เรื่องนี้ทำให้ผมนึกถึงคดีหนึ่ง ที่คุณยาย จ.ชัยนาท อายุเกือบๆ 70 ทำไร่อ้อยกับตา

อยู่ๆก้มีตำรวจมาจับ เพราะชื่อ-นามสกุลไปตรงกับคนร้ายปล้นทรัพย์ที่ประทุม
จับแกไปขังโดยไม่มีการสืบสวนหรือตรวจสอบพยานหลักฐานอะไรเลย
จนตาต้องเอาที่ 50 ไร่ไปขายได้มาสองแสนมาสู้คดี

สุดท้ายไปร้องเรียนจนตำรวจบอกว่า
ยายนี้แพะนี้หว่า จึงปล่อยตัวแล้วชดใช่ค่าเสียหาย ได้มาเกือบสองแสน
แต่ตากับยายเอาเงินนี้ไปขอซื้อที่คืน คนซื้อมันกลับไม่ยอมขายคืนให้

สุดท้ายตายายจึงไม่มีที่ทำกิน....เลวชาติมาก

555555  ว๊าาาา  พี่หนุ่ม 19 เปลี่ยนประเด็น อีกแล้ว  ฮา  555555

คุยเรื่อง  ในประเด็น  ก่อนน๊าาาา  ฮา

โถ   พ่อคู้น   เห็นใจตำรวจ  บ้างเห๊อะ อ่ะ ฮา
กำลัง  เข้าลูก  คาบดอก  กำลังจะเอา  "ผู้ต้องหา ตัวจริง ไปทำแผน " ฮา
พอเห็น  " ไทยมุง "  รอ สหบาทา  รอกระทืบ   ตำรวจเขาก็ หนาว อ่ะ ฮา

ส่วนไอ้เรื่อง  "  ขอโทษ ขอโพย " ยอมรับผิดเนี่ยะ ฮา
เขาทำแน่นอน  ถ้าไม่ทำ  โดนด่าตายห่า เร้ย อ่ะ ฮา

ส่วนจะให้ทำ ตอนนี้  ทำเดี๋ยวนี้  ฮา

ยายว่ามัน  " ตื้น  "  มันไม่เป็นมวย น๊า  ฮา

5555 แยกไม่เป็นเล้ย  ไอ้เรื่อง  "  Priority "  อะไรทำก่อน อะไรทำหลัง  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 04:19:03 PM »

55555   ไอ้ประเด็น  ที่พูด กันเนี่ยะ  ฮา 555555

พวกกองเชียร์  หรือ ไทยมุง เนี่ยะ  ฮา
เขาไม่พอใจตำรวจ  เรื่อง  ไม่นำ  " ผู้ต้องหา " มาทำแผน อ่ะ ฮา

ไม่ใช่เรื่อง  ยอม หรือ ไม่ยอม ขอโทษ ขอขมา เรื่อง " จับแพะ " อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง  " แพะ "  เนี่ยะ  ยายว่า ยังเรียก ไม่เต็มปาก หรอกน๊าาา ฮา
น่าจะเรียกว่า  "นำตัว ไปสอบสวน"  มากกว่า เพราะ พฤฒิการณ์ มันน่าสงสัย อ่ะ ฮา

สอบสวนแค่  ไม่เกิน ...... ชั่วโมง  รู้ว่าไม่ใช่  ตำรวจเขาก็ปล่อยตัวแล้ว อ่ะ ฮา

ซึ่งมันคนละ   " ความหมาย " ไอ้เรื่องจับ  แพะ  ไอ้เรื่องจับ  แกะ  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้พวกแพะ  ไอ้พวกแกะ  นั่น  มันต้องแบบที่ ยาย กับ ตา โดน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เฮ้อออ... อากาศ ร้อนๆ  เดี่ยว ยาย   " แก้ผ้า " ประท้วง   เลยนี่  ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 04:39:38 PM »

5555  ทีนี้  ยายจะคุย  เรื่อง  " ประเด็น "  ที่เราไม่รู้  อ่ะ ฮา 5555

ในระหว่างการสอบสวน  มีการกระทำ  ที่  "มิชอบ"  จากพนักงาน สอบสวน หรือไม่ อ่ะ ฮา

ถ้าเป็นการ  "นำตัว ไปสอบสวน"  แบบธรรมดา  แบบ เป็นผู้ต้องสัย ธรรมดา
ยายว่า  "อำนาจ" ของพนักงานสอบสวน  สามารถ กระทำได้ มีกฎหมายรองรับ อ่ะ ฮา

แต่ถ้ามีการ  " บังคับ หรือ ทำทารุณ "  เนี่ยะ  กฎหมาย เขาไม่ได้ให้อำนาจไว้ อ่ะ ฮา

คนที่กระทำการนี้  เมื่อถูกร้องเรียน  โดน " สอบวินัย " ตายเล้ย อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอออ  ถ้าโดนทำ  แบบ ข้างบน  " นอนแก้ผ้า  เอาพัดลม  เป่าไข่  " ได้เลยอ่ะ ฮา

5555  นอนรอรับ   " อั่งเปา "  อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 05:10:25 PM »

มีใครรู้บ้างว่า ๔ คนนั้นถูกกระทำอันใดบ้าง ตอบไม่มีใครรู้ ๔ คนนั้นก้ไม่ได้บอกว่าถูกตำรวจกระทำการที่ไม่สมควร เหตุที่เกิดขึ้นนั้น เบื้องต้นมีใครรู้บ้างว่าใครเป็นคนร้าย ก็ไม่มี ดังนั้นจึงต้องเชิญหือตามตัวผู้ต้องสงสัยมาสอบสวน สอบถามว่าช่วงเวลาเกิดเหตุช่วงเวลานั้นทำอะไร ที่ไหน อย่างไร หากไม่มีพิรุธก็ปล่อยตัวไป แล้วก้ไปหาผู้ต้องสงสัยคนใหม่ สอบสวนสอบถามเหมือน ๔ คนที่ถูกเชิญ หากพบพิรุธก็ต้องสอบเค้นให้หนักว่า ช่วงเวลาเกิดเหตุไปทำอะไร ที่ไหน อย่างไร มีคนการันตีว่าช่วงเวลานั้นผู้ต้องสงสัยไม่ได้อยู่ในที่เกิดเหตุจริงหรือไม่ ถ้าตอบวกวน ให้การสับสน สายตามีข้อกังวล ก็โป๊ะเช๊ะ ที่ว่า ๔ คนแรกถูกกระทำนั่นกระทำนี่ ใครรู้แล้วรู้อย่างไร ก็ไม่น่าจะมีใครรู้ก็แค่ข้อสังเกตุกันเท่านั้น ถ้า ๔ คนนั้นถูกกระทำในสิ่งที่ไม่สมควร ผมก็เห็นด้วยที่จะต้องลงโทษตามโทษที่ตนเองได้กระทำ แต่ถ้าตำรวจ ๔ นายนั้นไม่ได้กระทำหล่ะครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 05:35:11 PM »

ล่าสุดฟังผว.ออกข่าวเที่ยงคืน...

เลิกปิดถนนแล้วครับ...

กำลังเคลียร์รถที่ติดกันอยู่...

คาดว่าตี2-ตี3 น่าจะเรียบร้อย... Cheesy

ผู้ว่าฯ แหละตัวดีครับ   ไม่ยอมมาเจรจากับชาวบ้าน  ทั้ง ๆ ที่ชาวบ้านเรียกให้มาเจรจาตั้งแต่ ๖ โมงเย็น   แลบลิ้น

ท่านติดต้อนรับเอกอัคราชทูตของประเทศอินเดียอยู่ครับ...

พอเสร็จงานก็รีบมาที่เกิดเหตุ...

เห็นว่าเกาะท้ายมอเตอร์ไซค์มาตั้ง 8 กม. ...

ก่อนหน้านั้นท่านก็ให้รองผู้ว่ากับรองผบ.ตำรวจจังหวัดภูเก็ตมาก่อนแล้ว...

และท่านก็ได้แวะไปคุยกับญาติของเหยื่อที่ถูกใส่ร้ายจากจนท.แล้วด้วยครับ...  ไหว้

ไม่ได้แก้ตัวแทน แค่ฟังท่านพูดออกอากาศจส.100ตอนเที่ยงคืนน่ะครับ...  Grin

Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 06:27:32 PM »

มีใครรู้บ้างว่า ๔ คนนั้นถูกกระทำอันใดบ้าง

ตอบไม่มีใครรู้ ๔ คนนั้นก้ไม่ได้บอกว่าถูกตำรวจกระทำการที่ไม่สมควร
เหตุที่เกิดขึ้นนั้น เบื้องต้นมีใครรู้บ้างว่าใครเป็นคนร้าย ก็ไม่มี
ดังนั้นจึงต้องเชิญหือตามตัวผู้ต้องสงสัยมาสอบสวน

สอบถามว่าช่วงเวลาเกิดเหตุช่วงเวลานั้นทำอะไร ที่ไหน อย่างไร
หากไม่มีพิรุธก็ปล่อยตัวไป แล้วก้ไปหาผู้ต้องสงสัยคนใหม่
สอบสวนสอบถามเหมือน ๔ คนที่ถูกเชิญ

หากพบพิรุธก็ต้องสอบเค้นให้หนักว่า ช่วงเวลาเกิดเหตุไปทำอะไร ที่ไหน อย่างไร
มีคนการันตีว่าช่วงเวลานั้นผู้ต้องสงสัยไม่ได้อยู่ในที่เกิดเหตุจริงหรือไม่

ถ้าตอบวกวน ให้การสับสน สายตามีข้อกังวล ก็โป๊ะเช๊ะ

ที่ว่า ๔ คนแรกถูกกระทำนั่นกระทำนี่ ใครรู้แล้วรู้อย่างไร
ก็ไม่น่าจะมีใครรู้ก็แค่ข้อสังเกตุกันเท่านั้น

ถ้า ๔ คนนั้นถูกกระทำในสิ่งที่ไม่สมควร

ผมก็เห็นด้วยที่จะต้องลงโทษตามโทษที่ตนเองได้กระทำ
แต่ถ้าตำรวจ ๔ นายนั้นไม่ได้กระทำหล่ะครับ

55555  แหม  ดาบอ้วน    " ตำรวจ ของประชา โช้น "  เนี่ยะ  ฮา   ขำก๊าก

มาซ้าย  มาสาย  มาเกือบไม่ทัน  ปล่อย  "มวยแทน"  ขึ้นเวที  อ่ะ ฮา  Grin Grin Grin

5555  ครั้งต่อไป  มาช้า  มาสาย  ยายจับย้ายไป เฝ้า "ร้านทอง" เล้ย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 06:28:55 PM »

ไม่ได้แก้ตัวแทน

แค่ฟังท่านพูดออกอากาศจส.100ตอนเที่ยงคืนน่ะครับ...  Grin

55555  ทำดี  แต่ยัง  care   " สื่อ "  อ่ะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 06:54:04 PM »

ปิดถนน...ส่งผลกระทบหลายด้าน คนโดนลูกหลงก็เยอะ

สงสัยว่า ถ้าจะเอาเรื่องตำรวจ ทำไมไม่ไปล้อมสถานีตำรวจต้นเรื่องครับ  Huh Huh Huh

Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 07:19:40 PM »

ปิดถนน...ส่งผลกระทบหลายด้าน คนโดนลูกหลงก็เยอะ

สงสัยว่า ถ้าจะเอาเรื่องตำรวจ ทำไมไม่ไปล้อมสถานีตำรวจต้นเรื่องครับ  Huh Huh Huh

55555  ตั้งแต่  มีเสื้อเหลือ เสื้อแดง   เนี่ยะ ฮา 5555

ยายคิดว่า  "สังคม  จารีต  ประเพณี "  มันเปลี่ยนไปโม๊ด อ่ะ ฮา
จากสังคมที่  "ยิ้มแย้ม แจ่มใส"  สยามเมืองยิ้ม  มันหายไปโม๊ด อ่ะ ฮา

ยายสังเกตุเห็น  "ความรุนแรง"  มัน รอ  ตั้งป้อม ตั้งค่าย อยู่ข้างหน้าแล้ว อ่ะ ฮา
ท่าทาง หรือแนวทาง  มันจะเป็นงัยน๊า  ยายว่า ต้องมี " เลือดตก ยางออก " อ่ะ ฮา

ยายเสียดาย  โอกาส ก้าวไปข้างหน้า ของประเทศน๊า ฮา
จากที่เรา  "พร้อมทุกเรื่อง เต็มทุกอย่าง"  อ่ะ ฮา
ตอนนี้  " เพื่อนบ้าน ประชาคมอาเชี่ยน "  พม่าเอง ต้องทำหนังสือเตือนไทย อ่ะ ฮา

เอ้า  เป็นงัยเป็นกัน  " ฆ่ากันตาย ซักแสน สองแสน " ฮา

ทีนี้คงกลับมา  " เกี้ยเซี้ย" กันได้น๊าาา  ฮา 

55555 ไอ้ที่ตายเนี่ยะ เป็น  " เบ๊ " ทู๊กที  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 07:42:41 PM »

55555  ตั้งแต่  มีเสื้อเหลือ เสื้อแดง   เนี่ยะ ฮา 5555

ยายคิดว่า  "สังคม  จารีต  ประเพณี "  มันเปลี่ยนไปโม๊ด อ่ะ ฮา
จากสังคมที่  "ยิ้มแย้ม แจ่มใส"  สยามเมืองยิ้ม  มันหายไปโม๊ด อ่ะ ฮา

ยายสังเกตุเห็น  "ความรุนแรง"  มัน รอ  ตั้งป้อม ตั้งค่าย อยู่ข้างหน้าแล้ว อ่ะ ฮา
ท่าทาง หรือแนวทาง  มันจะเป็นงัยน๊า  ยายว่า ต้องมี " เลือดตก ยางออก " อ่ะ ฮา

ยายเสียดาย  โอกาส ก้าวไปข้างหน้า ของประเทศน๊า ฮา
จากที่เรา  "พร้อมทุกเรื่อง เต็มทุกอย่าง"  อ่ะ ฮา
ตอนนี้  " เพื่อนบ้าน ประชาคมอาเชี่ยน "  พม่าเอง ต้องทำหนังสือเตือนไทย อ่ะ ฮา

เอ้า  เป็นงัยเป็นกัน  " ฆ่ากันตาย ซักแสน สองแสน " ฮา

ทีนี้คงกลับมา  " เกี้ยเซี้ย" กันได้น๊าาา  ฮา 

55555 ไอ้ที่ตายเนี่ยะ เป็น  " เบ๊ " ทู๊กที  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
+ครับยาย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 08:24:17 PM »

5555  เรื่อง ตำรวจ " ภูเก็ต " อีกที อ่ะ ฮา  555

ตำรวจเขา  " ปิด เคส " ได้ ภายใน สามสิบหก สี่สิบแปด ชั่วโมง อ่ะ ฮา
พวกเราเป็น  "ประชาชน เต็มขั้น "  ทำมัยไม่พอใจกับปฎิบัติการณ์ ของเขาล่ะ อ่ะ ฮา
แล้วถ้าเกิด  " ไอ้เผือก "  สองคน มันหลุด  หนีออกจากเกาะ ไปได้ ฮา

พวกเราจะทำงัย  ยายคิดว่า  " หาเรื่อง ด่า"   อีกนั่นแหละ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำมัยมันต้องด่ากัน  ทู๊กเรื่อง ทู๊กราว  ด่ากันแบบ  บ้าๆ บอๆ อ่ะ ฮา   ยี๊ แบร่

ไอ้เรื่องด่า  ยายไม่กลัวน๊าาา  อ่ะ ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก

แต่เรื่องที่เอามาด่า  มาเช็ด กันเนี่ยะ ฮา
กรุณา ช่วย  "ตรวจสอบ ข้อเท็จ หรือข้อจริง" ก่อน อ่ะ ฮา

ถ้าตั้งป้อม ด่า  "สามเวลาหลังอาหาร "  ฮา

555 ยายว่าต้องไป  " พบแพทย์ " แล้ว หล่ะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์