๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:40:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนขาเข้าภูเก็ตปิดมา7ชั่วโมงแล้วครับ  (อ่าน 6008 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 04:12:29 PM »

ซึ่ง ณ เวลานี้ก็ไม่มีใครทราบได้ว่า ๔ คนนั้นถูดดีดไข่หรือ ท่านๆที่ออกมาโหวกเหวกโวยวายว่า จนท. เขาทำโน่นทำนี่ ไม่รู้ว่าท่านสนุกตรงไหน

ครับ... พูดตรงๆ 
ผมไม่เคยมีความรู้สึกดีๆ   กับเจ้าหน้าที่ตำรวจเลย

ไม่ต้องคนอื่นไกล  คนงานที่บ้านผมเอง อยู่ๆก็มีตำรวจมาจับไป
ตอนแรกคนอยู่เยอะก็เชิญตัวดีๆ

คราวนี้ผมกับคนที่บ้าน   เก็บของใช่ส่วนตัว  ไปไหนเขา 
ที่ป้อมตำรวจ รู้ไหมผมเจออะไร

เจอเขาถูกจับใส่กุญแจมือ
ซ้อมอยู่ในห้อง  ตัวนี้สั่นเลือดกลบ

ญาติผมว่าทำไมซ้อมเขา  ตำรวจบอกว่าอย่าเสือก
คือจะให้เขารับสารภาพ   ว่าขับรถชนคนตายแล้วหนีมา

สุดท้ายเป็นอย่างไรไม่รู้   
เพราะเขาเอาตัวไปที่บ้านเขาต่างจังหวัด....

อีกคน   ก็คนข้างบ้านผมเลย
เขาสติไม่ดี    เอาหนังสติกไปยิง   คนที่ด่าเขา

ไอ้คนที่ยิง   ดันไปแจ้งความว่าโดนลอบยิง
คราวนี้ตำรวจ   มาสองคันรถปิกอัพ    มาจับตัวไป
ก็รู้ว่าคนบ้า   จับไป  ยังจะไปซ้อมเขาอีก
บัตรบ้าเขาก็มี   แถมพังบ้าน   คนบ้าอีก
อบต.ต้องมาซ่อมให้   ความจริงคนบ้ามันสงบแล้ว
อยู้บ้านมันแล้ว

ถามกลับนะครับดาบ...
ที่ดาบอยู่การสอบสวนเขาสอบสวนกันอย่างไร

ไหว้ ไหว้ ไหว้

555555  เฮ้อออ  พี่  นุ้มมมมม   ฮา 555555

เขียนภาษา  ตุรกี   ยายอ่านแล้ว  ง้ง งง  อ่ะ ฮา
ยายอ่าน   " จับใจความ "  ไม่ได้ อ่ะ ฮา

55555 พี่นุ้ม  มีบัตร " คน บลาา  "  อ่ะ เป่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 04:23:27 PM »

ปิดโรงพักซิครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 04:24:17 PM »

ไม่เห็นมีประเด็นชื่นชมตำรวจชุดจับกุมกันเลย เพราะอะไร เขาจับกุมผู้ต้องหาอุกฉกรรจ์ได้นะครับ คดีระดับประเทศ

ครับไม่มีใครเห็นตำรวจบีบไข่ นอกจากผู้ถูกกล่าวหาและญาติผู้ถูกกล่าวหา....และแกนนำที่ออกมาปิดถนนก็คือผู้ถูกกล่าวหาและญาติผู้ถูกกล่าวหา.....ไม่ตำรวจไม่ได้ทำจริงๆแล้วทำไมจะต้องถูกย้ายด้วยครับ หากทำแค่จับผิดตัววันนั้นผู้ถูกกล่าวหากับญาติขอร้องให้ออกมาขอโทษ ทำไมไม่มาครับ...หากมายืดอกขอโทษวันนั้นรับรอง ฮีโร่ เลยละครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 04:42:21 PM »

ออกมาก็ไม่ฮีโร่ครับ ยังไงก็ถูกด่า กรณีถูกให้ไปช่วยราชการก็ไม่ใช่ว่าเป็นการแสดงว่ากระทำผิด แต่เป็นการลดแรงเสียดทานของกลุ่มผู้ชุมนุมเฉย หลายท่านชอบคิดว่านั่นเป็นการลงโทษแล้ว และแสดงว่ากระทำผิดจริง แต่ไม่ใช้ครับเป็นการลดแรงกระพือของกลุ่มมวลชลเท่านั้น และผมก็ยังไม่เห็นข่างว่าผู้ถูกกล่าวหาหรือญาติผู้ถูกกล่าวออกมาว่าเขาถูกบีบไข่เลย...ที่ผมออกว่าโพสออกมาพูดผมไม่ได้หวังแก้ต่างให้ชุดจับกุม แต่อยากให้มองอีกมุมที่ทุกคนไม่มอง เพราะอคติ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 04:45:19 PM »

แต่ถ้ามีข่าวที่เป็นจริงและสรุปว่าชุดจับกุ่มกระทำการบีบไข่จริงๆ ผมก็ถือว่าเขาทำผิดและสมควรถูกลงโทษครับ เห็นญาติของผู้เสียหายถูกรุมกระทืบไหม๊ครับ นั่นหล่ะอารมย์คน พวกมากก็ลากกันไป

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 05:30:37 PM »

ครับ   ไม่มีใครเห็นตำรวจบีบไข่

นอกจากผู้ถูกกล่าวหา   และญาติผู้ถูกกล่าวหา....

และแกนนำที่ออกมาปิดถนน   ก็คือผู้ถูกกล่าวหา

และญาติผู้ถูกกล่าวหา.....

ไม่ตำรวจ  ไม่ได้ทำจริงๆแล้ว  ทำไมจะต้องถูกย้ายด้วยครับ

หากทำแค่จับผิดตัววันนั้น   

ผู้ถูกกล่าวหา  กับญาติ   
ขอร้องให้ออกมาขอโทษ ทำไมไม่มาครับ...
หากมายืดอกขอโทษวันนั้นรับรอง ฮีโร่ เลยละครับ

5555  พี่  นุ้มมมม    นิ้ว  " อย่า สั่น " อ่ะ จิ   ฮา  555555

ยายว่า  เรื่อง  บีบไข่   ท่าทาง โดนตำหนวด  " บีบ นาน"  เลยอ่ะ ฮา 5555

เรื่อง  " ผู้ต้อง สงสัย "  ไม่ได้เป็น  ผู้ต้องหาน๊าาา ฮา
กล่าวโทษตำรวจ  ว่า  มีการกระทำ อันเป็นการ ฮา

" ทำให้ไข่ อักเสบ  หรือ แตก  หรือ ทำให้ขนาดของไข่  เปลี่ยนแปลงสภาพ เล็กลง "  ฮา

ถ้ามีการ  "บีบ" จริงๆ  ยายไม่เชื่อว่า ญาติของผู้ต้องสงสัย เห็นตอนบีบ อ่ะ ฮา
แล้ว ยิ่ง  ผู้ต้องสงสัย เอง  ยายก็ยังไม่เชื่อ  ว่าเขาเห็นด้วย ลูกตา ของเขาเอง อ่ะ ฮา

ตอนบีบไข่   " ตำหนวด " คงเอา  ถุงดำ 
หรือ ไม่ก็ถุง  ป๊อปคอร์น  คุมหัวผู้ต้องสงสัย อ่ะ ฮา

เพราะฉะนั้น  "ประเด็น"  มีคนเห็น  ยายคิดว่า ทั้งผู้ต้องสงสัย และญาติ ไม่เห็น อ่ะ ฮา
เมื่อไม่เห็น  กรรมการ  เป็น กาง  อย่างยาย   ตัดสิน หรือ วิเคราะห์ ไม่ได้ อ่ะ ฮา

เหตุผลที่สอง  ที่ยาย  ไม่นำหลักฐาน  " เรื่องไข่ "  มาเป็นพยานในคดี ฮา
เพราะยายเห็นว่า  ไข่  " เลื่อนลอย "   ลอยไป ลอยมา ไม่อยู่กับ ที่ อ่ะ ฮา

ประจักษ์พยาน  ที่เคยให้การ ว่า  เห็น " โดน ไฟซ๊อต "  ฮา
ตอนหลัง  " เปลี่ยน คำให้การ "  เป็นอย่างอื่น  อ่ะ ฮา

แล้วยิ่ง  เจ้าหน้าที่พิสูจน์ หลักฐาน  เอา  "มือคลำ ไข่" ฮา
เขียนรายงานประกอบคดี  ให้เหตุผลว่า  ฮา

ไข่ ยัง อยู่ในสภาพดี " ไม่แตก ไม่ร้าว " เปลือกยังเป็น สีชมพู  อ่ะ ฮา

จากเหตุผล สองประการ ที่ยกมา  ฮา

5555 ยายคิดว่าไข่  ยังอยู่  สุขสบาย ดี   " ยกฟ้อง "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 06:32:30 PM »

พูกยากครับ อาชีพตำหนวด เจอสารพัดรูปแบบ ตั้วเด็กเพิ่งขึ้น เด็กแว๊น จนถึงมหาโจร...ที่ไม่กลัวกฎหมาย

จะให้คุยคุณคร้าบๆๆ ครับผมๆ รับสารภาพเถอะนะ โทษหนักจะได้เป็นเบานะครับ  คิก คิก

ผมเดานะ ไม่รู้จริงๆเป็นไง แต่ถูกจับ ส่วนใหญ่99% จะบอกไม่รู้ ไม่รู้ ... คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์