๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:56:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนขาเข้าภูเก็ตปิดมา7ชั่วโมงแล้วครับ  (อ่าน 5997 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 02:03:56 PM »

37ล้านเฉพาะที่ดินจากทางแยกไปจนสุดทางที่หน้าโรงเรียน
ระยะทางประมาณ200เมตรครับ ค่าก่อสร้างถนนกับทางเท้าต่างหาก

ค่าที่ดิน+ถนนภายในโรงเรียนไม่เกี่ยวกัน

ผมไม่ใช่พวกชอบตีฝีปากปลิ้นปล้อนซ่อนเงื่อนครับ
ไว้ตีสำนวนด่าแล้วค่อยมาวิเคราะห์

55555  ยายฮา  พี่มอม อ่ะ ฮา  5555    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เวลายายอ่าน  แล้วชอบ " Take side " ชอบคิดตาม อ่ะ ฮา
ในระหว่าง  "ตัวอักษร "  มันบอกเหตุผล เราได้ อ่ะ ฮา

บางเรื่องบางราว  อย่างไอ้ 37 ล้านบาท ฮา
เงินมันเยอะ   " คนควัก " เขาต้องมีเหตุผล น่ะ อ่ะ ฮา
เราคนนอก  เราไม่รู้เรื่อง  แต่ถ้าเอา " จิ๊กซอ " มาต่อ เข้าหากัน ฮา  ขำก๊าก

ยายว่า  น่าจะ  " แปะติด " จับประเด็น ได้ อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย

ไอ้สามสิบเจ็ดล้าน นั่นน่ะ ฮา
คนทำ  ต้องมี  " เป้าหมาย "แน่นอน อ่ะ ฮา

555   เฮ้อออ  ร้อนๆ อย่างนี้  เดี๋ยวยายแนะนำ ให้ไป "อมทุเรียน" เลย อ่ะ ฮา 5555  ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 02:18:07 PM »

คนแบบที่ยายไม่ได้คุ้นเคยคบหา ไม่ได้แปลว่าไม่มี

คนเราไม่ได้ต้องทำเพื่อผลประโยชน์กันทุกครั้ง ทุกกรณีอย่างที่ยายคิดหรอกครับ

คนที่มีจิตใจดี มีนิสัยเสียสละเพื่อประโยชน์สุขของคนหมู่มากแล้วยังทะลึ่งได้ดียังมีอีกเยอะ แค่ยายไม่ไปคลุกคลีกับเขาเอง

What man is a man , who does not make the world better?
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 02:53:31 PM »

ซึ่ง ณ เวลานี้ก็ไม่มีใครทราบได้ว่า ๔ คนนั้นถูดดีดไข่หรือ ท่านๆที่ออกมาโหวกเหวกโวยวายว่า จนท. เขาทำโน่นทำนี่ ไม่รู้ว่าท่านสนุกตรงไหน

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 02:57:37 PM »

ผมว่ายายน่าจะ
1. เช็คให้ได้ก่อน ว่าที่ดินที่ว่าอยู่ส่วนใดของภูเก็ต ที่ค่าครองชีพสูงอันดับต้นๆของประเทศ
2. พื้นที่ขนาดสามารถ ทำถนน4เลน,มีทางเท้าทั้ง2ข้าง,ปลูกต้นไม้ไว้ให้ร่มเงาริมทางเท้าระยะทางประมาณ200เมตร
3. ราคา37ล้านที่ว่าของปีไหน  

สำหรับปัจจุบันถือว่าไม่แพงสำหรับภูเก็ต ที่ประกาศขายที่ดินกันเป็นSquare Metre

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:08:17 PM »

ผมว่ายายน่าจะ

1.    เช็คให้ได้ก่อน ว่าที่ดินที่ว่าอยู่ส่วนใดของภูเก็ต
       ที่ค่าครองชีพสูงอันดับต้นๆของประเทศ

2.    พื้นที่ขนาดสามารถ ทำถนน4เลน,มีทางเท้าทั้ง2ข้าง,
       ปลูกต้นไม้ไว้ให้ร่มเงาริมทางเท้าระยะทางประมาณ200เมตร

3.    ราคา37ล้านที่ว่าของปีไหน 

สำหรับปัจจุบันถือว่าไม่แพงสำหรับภูเก็ต
ที่ประกาศขายที่ดินกันเป็นSquare Metre 

555555 โอ้ย โอ้ย  โอ้ย  " ให้ตายเถอะ  โรบิ้น " ฮา  5555555  Grin

ยายพูดถึง   "  ตุ๊กแก  "  อ่ะ  ฮา   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น  Shocked

น้าซับ  มาเถียง  ว่าเป็น  " จิ้ง จก "  แน่ ๆ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ยี๊

ยายไม่ได้บอกว่า  ราคาถูก หรือ ราคาแพ๊ง  ซะหน่อย อ่ะ ฮา 55555  คิก คิก

55555  น้าซ๊าบ  รีบไปหา  "  เกย์  " มาบริโภค บ้างน๊าาา ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:12:45 PM »

ซึ่ง ณ เวลานี้ก็ไม่มีใครทราบได้ว่า ๔ คนนั้นถูดดีดไข่หรือ ท่านๆที่ออกมาโหวกเหวกโวยวายว่า จนท. เขาทำโน่นทำนี่ ไม่รู้ว่าท่านสนุกตรงไหน

ครับ...พูดตรงๆผมไม่เคยมีความรู้สึกดีๆกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเลยไม่ต้องคนอื่นไกลคนงานที่บ้านผมเอง อยู่ๆก็มีตำรวจมาจับไป ตอนแรกคนอยู่เยอะก็เชิญตัวดีๆ คราวนี้ผมกับคนที่บ้านเก็บของใช่ส่วนตัวไปไหนเขาที่ป้อมตำรวจ รู้ไหมผมเจออะไร เจอเขาถูกจับใส่กุญแจมือซ้อมอยู่ในห้องตัวนี้สั่นเลือดกลบ ญาติผมว่าทำไมซ้อมเขาตำรวจบอกว่าอย่าเสือก คือจะให้เขารับสารภาพว่าขับรถชนคนตายแล้วหนีมา สุดท้ายเป็นอย่างไรไม่รู้เพราะเขาเอาตัวไปที่บ้านเขาต่างจังหวัด....อีกคนก็คนข้างบ้านผมเลย เขาสติไม่ดีเอาหนังสติกไปยิงคนที่ด่าเขา ไอ้คนที่ยิงดันไปแจ้งความว่าโดนลอบยิง คราวนี้ตำรวจมาสองคันรถปิกอัพมาจับตัวไป ก็รู้ว่าคนบ้าจับไปยังจะไปซ้อมเขาอีก บัตรบ้าเขาก็มีแถมพังบ้านคนบ้าอีก อบต.ต้องมาซ่อมให้ ความจริงคนบ้ามันสงบแล้วอยู้บ้านมันแล้ว

ถามกลับนะครับดาบ...ที่ดาบอยู่การสอบสวนเขาสอบสวนกันอย่างไร

ไหว้ ไหว้ ไหว้

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:14:10 PM »

ซึ่ง ณ เวลานี้   ก็ไม่มีใครทราบได้ว่า ๔ คนนั้นถูดดีดไข่

หรือ ท่านๆที่ออกมาโหวกเหวกโวยวาย
ว่า จนท. เขาทำโน่นทำนี่

ไม่รู้ว่าท่านสนุกตรงไหน

55555  ยังหา  " หลักฐาน "  ม่ะเจอ อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:19:19 PM »

ถามกลับนะครับดาบ...ที่ดาบอยู่การสอบสวนเขาสอบสวนกันอย่างไร

5555  พี่หนุ่ม  " ถอดกางเกง "  ให้ยายดูไข่ หน่อย ซิ  ฮา 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:22:26 PM »

5555  พี่หนุ่ม  " ถอดกางเกง "  ให้ยายดูไข่ หน่อย ซิ  ฮา 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก

ดูอย่างเดียวจริงอะยาย 555+

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:27:10 PM »

ดูอย่างเดียวจริงอะยาย 555+

555  พี่ โจ๊ก  อ่ะ  ฮา 555555  Grin

ยายขอดู แค่  " ไข่ "  อ่ะน๊าาา มีรอยเกรียม   รอยไหม้ หรือเปล่า อ่ะ ฮา  555  แบร่

แต่ถ้าเกินจากนั้น   " น้าซับ "  แกสนใจ  แกจองแล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

55555 พี่โจ๊ก  มาไม่ทัน  ช้าไปนิ๊ด นุงส์ อดเรย  อ่ะ  ฮา 555  Embarrassed Embarrassed

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:46:34 PM »

55555  ไอ้เรื่อง  " ใช้กำลัง บีบบังคับ ให้ สารภาพ "  เนี่ยะ ฮา 555

ยายว่า   มัน ยังมี  แต่  " สัดส่วน " น้อยลง  อ่ะ ฮา

เพราะว่า  " Social network "  หรือ การสื่อสาร มันปรู๊ดปร๊าด ทันสมัย แล้ว อ่ะ ฮา
โดนอัด  โดนซ้อม  โดนกระทำ "อันมิชอบ"  จากเจ้าพนักงาน  ฮา

แป๊ปเดียว  ภาพทั้งหมด  โดนส่งขึ้นอากาศ  อยู่ใน "จอ" แล้ว อ่ะ ฮา

ไอ้ที่แหล  แหลเพื่อชาติ   โดน " กล้อง "  จนมุมโม๊ด จนมุมทุกราย อ่ะ ฮา

เพราะฉะนั้น  " หม๋าต๋า "  เขาต้องชั่งใจ อย่างหนัก เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ม่ะรู้เป็นรัย  ยาย  " รักเธอ "  จริงๆ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:56:10 PM »

ครับ...พูดตรงๆผมไม่เคยมีความรู้สึกดีๆกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเลยไม่ต้องคนอื่นไกลคนงานที่บ้านผมเอง อยู่ๆก็มีตำรวจมาจับไป ตอนแรกคนอยู่เยอะก็เชิญตัวดีๆ คราวนี้ผมกับคนที่บ้านเก็บของใช่ส่วนตัวไปไหนเขาที่ป้อมตำรวจ รู้ไหมผมเจออะไร เจอเขาถูกจับใส่กุญแจมือซ้อมอยู่ในห้องตัวนี้สั่นเลือดกลบ ญาติผมว่าทำไมซ้อมเขาตำรวจบอกว่าอย่าเสือก คือจะให้เขารับสารภาพว่าขับรถชนคนตายแล้วหนีมา สุดท้ายเป็นอย่างไรไม่รู้เพราะเขาเอาตัวไปที่บ้านเขาต่างจังหวัด....อีกคนก็คนข้างบ้านผมเลย เขาสติไม่ดีเอาหนังสติกไปยิงคนที่ด่าเขา ไอ้คนที่ยิงดันไปแจ้งความว่าโดนลอบยิง คราวนี้ตำรวจมาสองคันรถปิกอัพมาจับตัวไป ก็รู้ว่าคนบ้าจับไปยังจะไปซ้อมเขาอีก บัตรบ้าเขาก็มีแถมพังบ้านคนบ้าอีก อบต.ต้องมาซ่อมให้ ความจริงคนบ้ามันสงบแล้วอยู้บ้านมันแล้ว

ผมไม่เคยอยู่สอบสวน แต่ผมเคยอยู่แต่สืบสวน...ผมไม่รู้หลอกว่าใครผิดใครถูกต้องสืบสวนสอบสวนให้แน่ใจก่อน...แต่ผมรู้แต่เพียงว่าผมจะไม่เหมาว่าใครทั้งหมดเป็นคนไม่ดี ทุกสังคมจะมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ทุกโพสของผมไม่เคยกล่าวร้ายอาชีพใคร เพราะผมรู้ว่าการทุกวงการมีคนไม่ดี และดี...อย่างผมที่เคยอยู่งานสืบผมไม่เคยซ้อมใคร ร่วมถึงทั้งชุดที่ทำงานร่วมกัน เช่นนี้ จะมาเหมาว่าทั้งหมดมันเป็นคนซ้อมเพราะมันอาชีพเดียวกัน ผมนั่งอยู่เฉยๆนะคร๊าฟฟฟฟ อยู่โคราช

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:59:31 PM »

แล้วตามประเด็นคือ กล่าวหาว่าตำรวจ ๔ นายซ้อม ผู้ต้องสงสัย ๔ คน ประเด็นนี้คือไม่มีใครออกมาพูดเลยว่าถูกบีบไข่...แต่สิ่งที่ท่านนำมาโพสคือมีความรู้สึกอคติไม่ดีต่ออาชีพนี้เพราะท่านเคยประสบมา เลยรู้สึกไม่ดีต่ออาชีพนี้ เท่านั้น

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 04:05:09 PM »

งั้นถามกลับว่า ท่านเห็นตอนเขาบีบไข่หรือไม่ ตอบท่านก้ไม่เห็น อ้างแต่ว่าคนพื้นที่พูด แบบนี้ศาลไม่รับฟังครับ แล้วท่านบอกว่าผมเคยเห็นว่าตำรวจเคยกระทำซ้อมผู้ต้องสงสัยแล้วตำรวจที่ไหน คนละท้องที่ใช่หรือไม่ จะเอามาเชื่อมโยงกันได้หรือครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 04:07:08 PM »

ไม่เห็นมีประเด็นชื่นชมตำรวจชุดจับกุมกันเลย เพราะอะไร เขาจับกุมผู้ต้องหาอุกฉกรรจ์ได้นะครับ คดีระดับประเทศ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์