๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 08:40:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขาเป็นนักการเมืองหรือเจ้าพ่อมาเฟียครับ?  (อ่าน 2736 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 04:23:47 PM »

ผมอยากทราบจริงๆครับว่า ร.ต.อ ดร. เฉลิม อยู่บำรุง คนชื่อนี้เขาเป็นนักการเมืองหรือเจ้าพ่อมาเฟียครับเห็นออกมาให้สัมภาษณ์สื่อต่างๆแบบถึงลูกถึงคนดีจัง ดุเดือด เด็ดขาด ที่สำคัญเรียกขกให้มาร่วมวงได้เยอะทุกที จับงานใหญ่งานไหนพังทุกงาน คิก คิก

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 04:33:22 PM »

ไม่กล้าวิจารณ์ครับกลับโดนแบบดาบยิ้ม อ๋อย

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 04:50:10 PM »

เป็นดาราตลกครับ....แสดงหนังฮ่องกงเรื่อง "เข้าแก๊งไหนหัวหน้าตายหมด"

เป็นหนังตลกร้ายจากเกาะฮ่องกง อีกเรื่องที่อยู่ในความทรงจำของหลายคนเรื่องนี้แค่เห็นใบปิดในรูปก็ฮาแล้วครับ รูปเด็กหน้าตากวนโอ๊ย 2 คน มีรูปอินทรีเขียนที่หน้าอกของเด็กน้อย (เป็นลายเส้นของเด็กอนุบาล) เหมือนประมาณว่าแทนรอยสักของมาเฟียที่เป็นผู้ใหญ่

โห.......แอบมีความฮาแฝงไว้ตั้งแต่อยู่ในใบปิดแล้วอ่ะ คนคิด Key Art ใบปิดเรื่องนี้เก่งครับ สื่ออกมาได้ตรงแนวของหนัง และสามารถสื่อให้หนังตีความหมายของหนังให้ต่างประทศที่เข้าฉายสามารถเข้าใจได้ด้วย แถมพี่ไทยก็ตั้งชื่อหนังได้ติดหูเป็นอมตะ จนถึงทุกวันนี้เลยจริงๆ

เรื่องนี้นำโดยคู่หูสุดฮอตในฮ่องกงยุคนั้น ได้แก่ จางเซี๊ยะโหย่ว และ เหเลียงเฉาเหว่ย เรื่องนี้ก็เคยได้ดูเมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว แต่ก็ยังชอบรำลึกถึงหนังเรื่องนี้อยู่เสมอๆ กับประโยคที่ผมชอบเอาไปแซวคนอื่นเล่นบ่อยๆ "เข้าแก็งไหนหัวหน้าตายหมด".....อิอิ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 04:54:11 PM »

ผมอยากทราบจริงๆครับว่า ร.ต.อ ดร. เฉลิม อยู่บำรุง คนชื่อนี้เขาเป็นนักการเมืองหรือเจ้าพ่อมาเฟียครับเห็นออกมาให้สัมภาษณ์สื่อต่างๆแบบถึงลูกถึงคนดีจัง ดุเดือด เด็ดขาด ที่สำคัญเรียกขกให้มาร่วมวงได้เยอะทุกที จับงานใหญ่งานไหนพังทุกงาน คิก คิก

เดี๋ยวก็โดนอุ้มไปหน้า"สนทนาสถานการณ์บ้านเมือง" คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 04:54:17 PM »

ไม่กล้าวิจารณ์ครับกลับโดนแบบดาบยิ้ม อ๋อย
คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 04:56:07 PM »

เดี๋ยวก็โดนอุ้มไปหน้า"สนทนาสถานการณ์บ้านเมือง" คิก คิก
ไหว้ ไหว้ ..... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 05:50:33 PM »

5555  น้าเหลิม  " ใหญ่ "  ไม่จริงร๊อกส์ อ่ะ ฮา 555

ข้ามถิ่น  มาที่นี่  เดี๋ยว  ยาย  " สั่ง อุ้ม "  เองอ่ะ  ฮา 5555 แลบลิ้น

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 06:02:13 PM »

5555  น้าเหลิม  " ใหญ่ "  ไม่จริงร๊อกส์ อ่ะ ฮา 555

ข้ามถิ่น  มาที่นี่  เดี๋ยว  ยาย  " สั่ง อุ้ม "  เองอ่ะ  ฮา 5555 แลบลิ้น
งั้นยายพอจะบอกเล่าสู่กันฟังเกี่ยวกับวีรกรรมของบุคคลคนนี้พอสังเขปได้บ้างมั๊ยครับว่าเพราะเหตุใดเขาถึงทำตัวได้กร่างบ้านกร่างเมืองจังครับ ไหว้

keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 06:03:39 PM »

ก่อนอื่นต้องขอโทษ จขกท ด้วยนะว่ามันผิดห้อง

แต่ก็ขอออกความคิดเห็นหน่อย ผมมองว่า ยิ่งให้สัมภาษณ์ก็ยิ่งแสดงความโง่ของตัวเองออกมาเท่านั้น

ผมอายุ 40 จบแค่ ปวส ไม่มีตำแหน่งทางการเมืองอะไรเลย แต่ผมคิดว่าผมตอบคำถามนักข่าวได้ดีกว่าเขาแน่นอน
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 06:24:26 PM »

แล้วคำว่าเป็ดเหลิม..ฉายานี้ท่านได้แต่ใดมา ::00 ::004::4::
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 06:25:36 PM »

งั้นยายพอจะบอกเล่าสู่กันฟังเกี่ยวกับวีรกรรมของบุคคลคนนี้พอสังเขปได้บ้างมั๊ยครับว่าเพราะเหตุใดเขาถึงทำตัวได้กร่างบ้านกร่างเมืองจังครับ ไหว้

5555  ยายฮาพี่  เส   อ่ะ   ฮา 555

น้าเหลิมเนี่ยะ  ไม่ใช่ "หมู หรือสุกร " หรอกอ่ะ ฮา

เป็น อดีตสารวัตรแผนก 2 กองปราบเชียว อ่ะ ฮา
มีอำนาจ สืบสวน จับกุมทั่วประเทศ อ่ะ ฮา

สไตล์ของน๊าแก  ถ้าเปรียบเป็นมวย ก็โน่น พวกไฟล์เตอร์ อ่ะ ฮา
เดินหน้าลูกเดียว ถอยหลังไม่เป็น ถอยแล้วล้ม เพราะสะดุดเขี้ยวตัวเองอ่ะ ฮา

5555 ยายเสียดายแกน๊า ไป "รับใช้ " กำนันได้งัยอ่ะ ฮา 5555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 07:02:53 PM »

อดีตรองสารวัตรแผนกจ่ายยาตำรวจตระเวนชายแดนภาคใต้ คริคริ Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 07:10:13 PM »

อ้าว  ผมนึกว่า
แกเป็นสารวัตรฯแผนกการเงิน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 07:18:30 PM »

55555  ยายเอา  " ภาพ ตอนหนุ่ม "  มาให้ดู ปูพื้น ก่อน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 07:19:12 PM »

โถๆพ่ออดีตตํารวจคนเก่งของเหล่าฟายแดง ที่ได้ดิบได้ดีจากสิบเอกสารวัตรทหารบก เพราะมันไปเลียง่ามตีนพลโทเทพ กรานเลิศ แม่ทัพภาค1 ในสมัยนั้น จึงได้ย้ายไปเป็นจ่าอยู่แผนกคอมมานโด กองปราบ วิ่งเต้นเลียแข้งเลียขาจนได้เป็นร้อยตํารวจตรี ได้ย้ายไปอยู่แผนก 4 กอง 2 ก็เราะไปเลียไข่เจ้านาย ต่อมาเบ่งคับฟ้าชอบหากินกับเพชรหนีภาษี จนรํารวยเป็นกอบเป็นกําแล้วบังอาจไปตอแยกับพลเอกยศ เทพหัสดินฯจนท่านพูดว่า "ไอ้เหรี้ยนี่เลี้ยงไว้ไม่ได้แล้ว"เลยถูกเด้งไปเป็น"สารวัตรแผนกจ่ายยา"ที่ ตชด.ภาคใต้ ต่อมาแอบหนีขึ้นมาหาลูกเมียที่กรุงเทพฯความแตกถูกจับได้ เจ้านายใหญ่ในกรมตํารวจเลยเรียกไปถามว่า "มรึงจะลาออกดี ๆ หรือให้กรูไล่ออก" ผลสุดท้ายยอมลาออก จึงไปอยู่พรรค ปชป. สมัยมรึงอยู่กองปราบไม่เคยทําคดีใหญ่ นอกจากคดีเพชรเถื่อนเท่านั้น เถ้าเเก่เพชรบ้านหม้อรู้ดี แต่ไม่มีใครรู้ประวัติมันจึงนํามาเล่าให้ฟัง ว่ามันเคยเป็นสารวัตรแผนกจ่ายยาในค่าย ตชด. คราวหน้าถ้าจะยกย่องมัน ขอให้เรียกว่า"อดีตสารวัตรแผนกจ่ายยาประจําค่าย ตชด.//เครดิตข้อมูล:อดีตนายพลทหารคนที่รู้กำพืดเป็ดเป็นอย่างดี คริคริ คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์