๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:45:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิ้งก่าพันธ์อะไร  (อ่าน 2859 ครั้ง)
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 05:48:56 PM »

มันคือ "บีแดดารี"ในภาษายาวี หรือ กิ้งก่าบิน ครับ  ตัวแล็กกว่ากะปอมสักหน่อย ขนาดบักขี้เกี้ยม จิ้งจกบ้านได้

สรุปแล้วมันคือ  กิ้งก่าบิน  นี่เองมิน่าเดี๋ยวมันโผล่ต้นนั้นทีต้นนี้ทีแต่ไม่เห็นตอนที่มันบิน  ขอบคุณครับ

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 07:09:29 PM »

เคยจับเล่นอยู่ครั้งหนึ่ง มันไม่ค่อยกลัวคนนะครับถ้าอยู่บนมือ แถมไต่ไปทั่วตัวอีก

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 08:23:27 PM »

กะปอมปีก Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:10:16 AM »

ตกใจ  สงสัยน้าเสกจะตอบผิดนะยาย....

อีตัวนี้ไม่รู้มัน  จะบินได้เหมือนที่น้าเสกเจอหรือเปล่า....

วันเดียวกันที่น้าเสกไปเจอ...

น้าเสกเหลือบไปเห็นกล้วยป่า...
เกิดอยากลองกินขึ้นมา..
ปีนเขาลงไปเก็บ...

แหม...มันทั้งเปรี้ยว..ทั้งเม็ดเยอะ...โอ้ย.. ยี๊

55555  แหม๊มม  ถ้า  น้าเสก   "ไม่หล่อ"  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายจับส่ง   " เขาดิน "  เลย อ่ะ ฮา  Grin Grin

ไอ้กิ้งก่า  ไอ้กระรอก  มันมี  " ปีก " บินได้  ที่ไหนอ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย

มันเป็น แค่    " ผังผืด "  แค่นั้น อ่ะ ฮา  Grin
มันต้องปีน   ขึ้นที่สูง   แล้วค่อย   " ร่อน "  ลงมา อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย

55555  น้าเสก  ต้องไป  "พบแพยทย์  แล้วน๊าาา ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:15:07 AM »

แบบนี้บินแถวบ้านผมไม่ได้หรอกยาย.....นกปากห่างมันเยอะ...บินเพลิน ๆ ลืมตอนลง....คงดูไม่จืด ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:27:36 AM »

แบบนี้บินแถวบ้านผมไม่ได้หรอกยาย.....นกปากห่างมันเยอะ...บินเพลิน ๆ ลืมตอนลง....คงดูไม่จืด ขำก๊าก

5555  ถ้ารอด  นกปากห่าง  ตกลงมาถึง  " พื้น "  ได้เนี่ยะ ฮา 55555

ท่าทาง โดน  น้าเสก สุดหล่อ  " จับ ย่าง " แกล้มเหล้าขาว อีกต่ะหาก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 03:24:28 PM »

แซ่บส์น่ายาย...เคยลองกินหรือเปล่า...เท่าที่เคยเจอพวก "ร่อน" ในบ้านเราเนี่ย..กิ้งก่า,บ่าง..มันชอบอยู่บนป่าสูง...ถือว่ามันพัฒนาหรือปรับตัวเองได้ดี....ต้นไม้มันสูงภูเขาก็สูงมัวแต่ขึ้น ๆ ลง ๆ มันเสียเวลา...เลย "ร่อน" ซะเลย...แบบไม่ต้องเสียเวลาไต่ลงมาดิน....ถ้าเกิดเป็นคนบ้าง....จะร่อนเป็นมั๊ย...หรือจะเป็นกระหังแทน ขำก๊าก

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 06:31:26 PM »

ขี้กะปอมบ้านผมตอนมันขึ้น ครับ เยี่ยม ขึ้นทุกวัน ตอดเงาง็อกๆ

นี่ตอนมันลง ครับ ขึ้นทั้งวัน เพิ่งจะลง  ยิ้มีเลศนัย
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 06:35:30 PM »

แซ่บส์น่ายาย...เคยลองกินหรือเปล่า...

เท่าที่เคยเจอพวก "ร่อน" ในบ้านเราเนี่ย..กิ้งก่า,
บ่าง..มันชอบอยู่บนป่าสูง...ถือว่ามันพัฒนาหรือปรับตัวเองได้ดี....
ต้นไม้มันสูงภูเขาก็สูงมัวแต่ขึ้น ๆ ลง ๆ

มันเสียเวลา...เลย "ร่อน" ซะเลย...
แบบไม่ต้องเสียเวลาไต่ลงมาดิน....
ถ้าเกิดเป็นคนบ้าง....จะร่อนเป็นมั๊ย...
หรือจะเป็นกระหังแทน ขำก๊าก

5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

<a href="http://www.youtube.com/v/08OLcU8Ts8g#t=178" target="_blank">http://www.youtube.com/v/08OLcU8Ts8g#t=178</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2014, 06:46:45 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 08:39:18 PM »

คิก คิก  กะปอมปีก   

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 01:17:37 PM »

Draco taeniopterus

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:07:24 PM »

กิ้งก่าบินบ้านผมเหมือนท่าน BlackArmy ครับ คือมีโครงข้างลำตัวไว้กางหนังออก 
ปีกติดคอแบบนี้เรียกกิ้งก่าแผงคอ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:09:18 PM »

กิ้งก่าบินบ้านผมเหมือนท่าน BlackArmy ครับ คือมีโครงข้างลำตัวไว้กางหนังออก 
ปีกติดคอแบบนี้เรียกกิ้งก่าแผงคอ

น่าว่าพันนั้นแหละ    กิ้งกา สุราษ   กับ กิ้งก่า พัทลุง มันคงไม่ต่างกันเท่าใด

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 05:16:46 PM »

ขำก๊าก แหม....ถ้าน้าเสกไปอยู่สวนสัตว์
คงต้องเป็นเพื่อนกับฮิปโปแน่ ๆ เลย...

ชอบลงไปแอบอยู่ในน้ำเหมือนกัน
แต่เป็นอ่าง  ไม่ใช่แอ่งเหมือนฮิปโป ขำก๊าก 

ก็มันร่อนนั่นแหละครับยาย...
แต่ภาษาแถวบ้านเรียกว่าบินน่ะ...
มีงูบิน กิ้งก่าบิน กระรอกบิน... ขำก๊าก

555555  น้าเสก  "สุดหล่อ "  อ่ะ   ฮา 555555  เยี่ยม

ดูหน่อยเห๊อะ  มันเป็น  " ตัวรัย "  แน่ อ่ะ ฮา  คิก คิก คิก คิก

55555  ยายเห็น  "มีปีก"  แต่บินได้หรือเปล่า  ไม่รุ อ่ะ  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

แล้วตอนใช้น่ะระวังอย่าติดแถบกาวกลับด้านนะครับยาย  คิก คิก

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์