๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:49:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอบิ๊กไบก์เตรียมเฮ.....2560 ถูกลงคันหลายแสน!  (อ่าน 7735 ครั้ง)
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 03:09:12 AM »

ทักทายกับสายลม ยิ้มชื่นชมดอกไม้บาน เหมือนความจริงกับความฝัน ใกล้แค่ใจ
ทิ้งเมืองที่ร้อนรน ทิ้งผู้คนที่ร้อนใจ โลกมีมุมที่สดใส ใกล้แค่ตา
มีแต่ฟ้าสีคราม มีแต่โค้งรุ้งงามที่ทอดมา ไม่มีเสียงของนาฬิกา เส้นขอบฟ้าจะพาเราไป
ปล่อยวางชีวิตหนัก พาดวงใจไปพักผ่อน แสงตะวันที่มันร้อน ไม่ร้อนเท่าใจ
เสียงดนตรีจากข้างทาง คล้ายมันดังอยู่ข้างกาย เหมือนเป็นเพลงจากใบไม้ ร้องให้เรา

ปล่อยวางชีวิตหนัก พาดวงใจไปพักผ่อน แสงตะวันที่มันร้อน ไม่ร้อนเท่าใจ
เรื่องราวที่พ้นผ่าน ปล่อยให้ลมมันพัดไป เหลือแค่วันที่สดใส เก็บไว้กับเรา

ยังมีถนนแสนไกล ยังมีดอกไม้แย้มบาน กลิ่นไอแห่งแสงตะวัน ออกไปเพื่อยิ้มให้มัน เป็นรางวัลแห่งใจ
ทักทายกับสายลม ยิ้มชื่นชมดอกไม้บาน เหมือนความจริงกับความฝัน ใกล้แค่ใจ
รางวัลแห่งใจ รางวัลแห่งใจ เหลือแค่วันที่สดใส เก็บไว้กับเรา

เยี่ยม กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าวสุดยอดเลยครับท่าน บูเอ้วตัวนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ช่วยบอกข้อดี-ข้อเสียมันหน่อยได้ไหมครับ ผมชอบเเนวนี้มาก เพื่อนที่ภูเก็ตเสนอมา400000พร้อมทะเบียน สีเดียวกับท่านเลย ผมไปไหนชอบไปคนเดียวครับ ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ ไหว้ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 07:27:44 AM »

กำลังเล็งตัวนี้อยู่ครับ กำลังเก็บเงินดาวน์อยู่ ราคาเต็ม 310,000.-บาท ดาวน์อย่างน้อย 80,000-100,000.-บาทเอง คิก คิก
กิ๊วก๊าว ตัวนี้ดีกว่าน้าจอย honda nc700x 460000บาทเอง เกียร์ออโตเเถมมีระบบเเบบทิปทอนิคให้เล่น ประหยัดน้ำมันกว่าversys กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ขอถามครับ วีราโก้ถังหลอกซึ่งถังจริงอยู่ใต้เบาะแบบรถunderbone แล้วไอ้ถังหลอกมันคือที่อยู่ของอะไรครับ กรองอากาศ ฟิวส์ หรือเก๊ะเก็บของ
กิ๊วก๊าวคันนี้ก็ถังหลอกครับ เอาไว้ไส่สัมภาระ-หมวกกันน็อค ที่เติมน้ำมันอยู่ไต้เบาะตอนท้าย กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
อีก 3 เดือน ตัว 750x จะเข้ามาครับผม รอตัวนั้นดีกว่า  700x ตัวนี้ เก่าแล้ว งานประกอบตัวใหม่ วัสดุดีกว่า นิดหน่อย แรงกว่านิดนึง

ตัวนี้ ดาว 20/  ประมาณ 75000 ประกัน 12000 ประมาณ 90000 ได้ขับ ผ่อน 9000 48เดือน ครับ

ผมพึ่งไปเอา CTX700N มาให้ ป๋า รถดี ใครคิดว่า ไม่แรงนี่ คิดผิด โหมด s ลากได้น่ากลัวมาก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 09:30:26 AM »

รอเวอร์ซิสโฉม 2017  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 12:33:46 PM »

รอเวอร์ซิสโฉม 2017  คิก คิก
ถอยกันคนละคันนะกวาง คิก คิก

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 01:16:30 PM »

น้า จอย สนใจสามล้อมั้ยครับ

ผมไป กดกะ ป๋ามะขิ่น มาคนละคัน  วิ่งดีนะ

http://pantip.com/topic/31829746

http://indianautosblog.com/wp-content/uploads/2014/03/Yamaha-TriCity-at-2014-Bangkok-Motor-Show.jpg
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 01:31:27 PM »

ว้า ต้องเติมในเบาะรถแบบพวกรถกระเทย  ออโต้ หรือพวกครอบครัว

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 03:20:53 PM »

เยี่ยม กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าวสุดยอดเลยครับท่าน บูเอ้วตัวนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ช่วยบอกข้อดี-ข้อเสียมันหน่อยได้ไหมครับ ผมชอบเเนวนี้มาก เพื่อนที่ภูเก็ตเสนอมา400000พร้อมทะเบียน สีเดียวกับท่านเลย ผมไปไหนชอบไปคนเดียวครับ ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ ไหว้ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

หากพูดกันง่ายๆมันก็คือฮาร์เลย์ในรูปแบบทัวร์ริ่งแอดแวนเจอร์ครับ...เพราะบูเอลร่วมมือกับอาร์เลย์ โดยใช้เครื่องยนต์ของรู่น Sporter 1200 cc. ดังนั้นชุ่มเสียงต่างๆมันจริงเหมือนกัน ที่สำคัญการซ่อมบำรุงก็ง่ายๆเหมือนฮาร์เลย์ อึดทน ช่างไทยมีประสบการณ์มานาน กรองน้ำมันเครื่องใช้ของ โตโยต้า วีออส ช่วงที่น้ำท่วมสูงผมก็ขับลุยชนิดที่ว่าท้วมถึงเบาะคนนั้งก็ไม่ดับ แต่ดันไม่เปลี่ยนลูกปืนล้อจนไปแตกกลางป่าที่ ท่าสองยาง จ.ตาก

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 03:40:15 PM »

ช่วงที่ลูกปืนล้อแตกก็ได้ร้านคุรป้าใจดีที่ท่าสองยางขายลูกปืนล้อคู่หลังให้ในราคา 190 บาท แล้วยกอู่ให้ซ่อมเองเลยเพราะแกกับช่างซ่อมไม่เป็น เครื่องไม่เครื่องมือให้หยิบยืมได้เต็มที่

มีแต่ชาวต่างชาติ

ป้าเจ้าของอู่ใจดี

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:59:13 AM »

กำลังเล็งตัวนี้อยู่ครับ กำลังเก็บเงินดาวน์อยู่ ราคาเต็ม 310,000.-บาท ดาวน์อย่างน้อย 80,000-100,000.-บาทเอง คิก คิก
กิ๊วก๊าว ตัวนี้ดีกว่าน้าจอย honda nc700x 460000บาทเอง เกียร์ออโตเเถมมีระบบเเบบทิปทอนิคให้เล่น ประหยัดน้ำมันกว่าversys กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ขอถามครับ วีราโก้ถังหลอกซึ่งถังจริงอยู่ใต้เบาะแบบรถunderbone แล้วไอ้ถังหลอกมันคือที่อยู่ของอะไรครับ กรองอากาศ ฟิวส์ หรือเก๊ะเก็บของ
กิ๊วก๊าวคันนี้ก็ถังหลอกครับ เอาไว้ไส่สัมภาระ-หมวกกันน็อค ที่เติมน้ำมันอยู่ไต้เบาะตอนท้าย กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
อีก 3 เดือน ตัว 750x จะเข้ามาครับผม รอตัวนั้นดีกว่า  700x ตัวนี้ เก่าแล้ว งานประกอบตัวใหม่ วัสดุดีกว่า นิดหน่อย แรงกว่านิดนึง

ตัวนี้ ดาว 20/  ประมาณ 75000 ประกัน 12000 ประมาณ 90000 ได้ขับ ผ่อน 9000 48เดือน ครับ

ผมพึ่งไปเอา CTX700N มาให้ ป๋า รถดี ใครคิดว่า ไม่แรงนี่ คิดผิด โหมด s ลากได้น่ากลัวมาก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
กิ๊วก๊าวสวยนะครับCTX700Nผมว่ามันเเรงดีนะครับ กิ๊วก๊าว
 กิ๊วก๊าว ไหว้ขอบพระคุณมากๆนะครับที่ให้ข้อมูลNC750X อีก3เดือนจะไปยลโฉม กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 04:06:03 AM »

หากพูดกันง่ายๆมันก็คือฮาร์เลย์ในรูปแบบทัวร์ริ่งแอดแวนเจอร์ครับ...เพราะบูเอลร่วมมือกับอาร์เลย์ โดยใช้เครื่องยนต์ของรู่น Sporter 1200 cc. ดังนั้นชุ่มเสียงต่างๆมันจริงเหมือนกัน ที่สำคัญการซ่อมบำรุงก็ง่ายๆเหมือนฮาร์เลย์ อึดทน ช่างไทยมีประสบการณ์มานาน กรองน้ำมันเครื่องใช้ของ โตโยต้า วีออส ช่วงที่น้ำท่วมสูงผมก็ขับลุยชนิดที่ว่าท้วมถึงเบาะคนนั้งก็ไม่ดับ แต่ดันไม่เปลี่ยนลูกปืนล้อจนไปแตกกลางป่าที่ ท่าสองยาง จ.ตาก

กิ๊วก๊าว ไหว้ขอบพระคุณมากๆนะครับที่ให้ข้อมูล ขอให้สนุกกับทัวร์ริ่งมากๆนะครับ ถ้าผมตัดสินใจที่จะเล่นตัวนี้ ผมจะเข้ามาขอขอ้มูลนะครับ ไหว้ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:15:04 PM »

ภาพนี้ต่อลำโพง ว.เข้าหมวกหรือเปล่าครับ Grin

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์