๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:46:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา กรณีโดนจับข้อหาพกพาอาวุธปืน และฝ่าฝืน พรก ฉุกเฉิน  (อ่าน 10285 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:48:58 PM »

5555  ยายบอก  " เท็คนิค " ให้ ไอ้ทนาย หน้าโง่  ก็ได้ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เวลาตำรวจ  เขานัด  " ผู้ต้องหา "  ไปอัยการ ฮา
เขา  " ร้อย มิโด้ "  ใส่ข้อมือ  เป็นพรวน อ่ะ ฮา
เขาต้อนให้นั่ง  ในคอก หลังกระบะ อ่ะ ฮา
กว่าจะออกจาก  สน. ก็โน่น " เก้าโมง กว่าๆ " อ่ะ ฮา

กว่าจะไปถึงศาล  ก็ "สิบโมง" อ่ะ ฮา

พอตำรวจพาไปถึงศาล  ถ้าเขาไม่พาเราไปพบอัยการ ฮา
เขาก็โน่น พาไปใส่คอก ใต้ถุนศาล อ่ะ ฮา

ถ้าอัยการ  "สั่งฟ้อง" ไม่ทัน เราก็เตรียมเงินประกันตัว ต่ออัยการ อ่ะ ฮา
ตอนนี้ อัยการ  " ไม่อยาก " รับเงินสด อ่ะ ฮา

ต้องเตรียม  "แคชเชียร์เช็ค"  ในมูลค่าที่ กำหนด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายเคยโดนจับไพ่เหรอครับ รู้ขั้นตอนหมด  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:51:15 PM »

ไอ้เรื่องใส่มิโด้ถ้ารับไม่ค่อยได้ แต่ขอได้นะครับ คดีสิวๆ ไม่ได้ร้ายแรง แต่ต้องอยู่ที่ดวงด้วย ถ้าเผอิญวันนั้นผู้ต้องหาเยอะ เค้าดูแลไม่ไหว ก็ต้องร้อยพวงกันไป  ตกใจหน้าซีด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:54:17 PM »

ผมตอบให้ทางข้อความส่วนตัวตามที่ส่งคำถามมาแล้วนะครับ เรื่องกฏหมายกระบวนการยุติธรรมต้องทำด้วยความระมัดระวัง ท่านปรึกษาทนายความอาชีพเหมาะสมแล้ว
ในเว็บนี้คุยเล่นกันเยอะไป บางทีก็เห็นความทุกข์ของสมาชิกที่มาขอความเห็นเพราะเดือดร้อนเป็นของสนุก ว่าไปเรื่อยตามมโน คนทุกข์ยิ่งทุกข์หนักเข้าไปอีก
ต้องอ่านอย่างมีวิจารณญาณ  ประเด็นของคุณคือกังวลเรื่องประวัติเสีย ขอ ป.๓ ต่อไปจะลำบาก ไม่ใช่เรื่องการเสียอิสรภาพ  อย่าหลงประเด็นตัวเองเพราะ พสส.เขาก็บอกแล้ว
ว่าศาลคงพิพากษาตามยี่ต๊อกคือโทษปรับสองพันและโทษจำให้รอลงอาญา  ดังนั้นให้ทนายความคงพิจารณาประเด็นเรื่องความจำเป็นเร่งด่วน ตลอดจนเจตนาในการฝ่าฝืน พรก.
รวมทั้งการขอตรวจสอบบันทึกการจับกุมของ จนท. ว่ามีข้อต่อสู้ได้หรือไม่อย่างไร  จากนั้นทนายความจะให้คำแนะนำต่อไป  หากมีข้อต่อสู้อันเป็นคุณ และนำไปใช้หารือกับอัยการในวันนัดได้  ประกอบกับสำนวนของ พสส."อ่อน" อัยการอาจตัดสินใจสั่งไม่ฟ้องก็เป็นได้

ขอบคุณครับ ที่ผมกังวลคือ ป3 กระบอกต่อไปครับ

จึงสอบถามถึงอัตตราโทษของข้อหาฝ่าฝืน พรก. ฉุกเฉิน เกรงจะมีผลในภายภาคหน้า 

ตอนนี้ปรึกษาทนายและตำรวจแต่คนละ ส.น. ซึ่งเป็นญาติกันกับผมเป็นที่เรียบร้อยครับ  

ไหว้ ไหว้ ไหว้

คิดก่อนเล็ง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 11:08:16 PM »

ผมตอบให้ทางข้อความส่วนตัวตามที่ส่งคำถามมาแล้วนะครับ

เรื่องกฏหมายกระบวนการยุติธรรม  ต้องทำด้วยความระมัดระวัง
ท่านปรึกษาทนายความอาชีพเหมาะสมแล้ว

ในเว็บนี้คุยเล่นกันเยอะไป   บางทีก็เห็นความทุกข์ของสมาชิก
ที่มาขอความเห็นเพราะเดือดร้อน  เป็นของสนุก
ว่าไปเรื่อยตามมโน คนทุกข์ยิ่งทุกข์หนักเข้าไปอีก

ต้องอ่านอย่างมีวิจารณญาณ  

ประเด็นของคุณ   คือกังวลเรื่องประวัติเสีย ขอ ป.๓ ต่อไปจะลำบาก
ไม่ใช่เรื่องการเสียอิสรภาพ  อย่าหลงประเด็นตัวเอง

เพราะ พสส.เขาก็บอกแล้ว  ว่าศาลคงพิพากษาตามยี่ต๊อก
คือโทษปรับสองพัน  และโทษจำให้รอลงอาญา  

ดังนั้นให้ทนายความ   คงพิจารณาประเด็น
เรื่องความจำเป็นเร่งด่วน ตลอดจนเจตนาในการฝ่าฝืน พรก.

รวมทั้งการขอตรวจสอบบันทึกการจับกุมของ จนท.
ว่ามีข้อต่อสู้ได้หรือไม่อย่างไร  

จากนั้นทนายความจะให้คำแนะนำต่อไป  

หากมีข้อต่อสู้อันเป็นคุณ และนำไปใช้หารือกับอัยการในวันนัดได้  

ประกอบกับสำนวนของ พสส."อ่อน"
อัยการอาจตัดสินใจสั่งไม่ฟ้องก็เป็นได้

ขอบคุณครับ ที่ผมกังวลคือ ป3 กระบอกต่อไปครับ

จึงสอบถามถึงอัตตราโทษของข้อหาฝ่าฝืน พรก. ฉุกเฉิน เกรงจะมีผลในภายภาคหน้า

ตอนนี้ปรึกษาทนายและตำรวจแต่คนละ ส.น. ซึ่งเป็นญาติกันกับผมเป็นที่เรียบร้อยครับ  

ไหว้ ไหว้ ไหว้

5555 โอ้ยยยยยย  ตาย ตาย ตาย ฮา

เขียนอย่างนี้  ( ฮา ) ไม่จบ ฮาได้เจ็ดวันเลยอ่ะ ฮา
ทำมั้ย  "ทนายแก่ แต่เสื้อครุยใหม่ "  เพ้อเจ้อขนาดนี้อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง  "คดี ลหุโทษ " มันไม่เข้าข่ายต้องห้าม อ่ะ ฮา
ไม่ขัดต่อ การขอมี  และใช้อาวุธปืน หรอกอ่ะ ฮา

5555  หุยฮา หี้ว  อ่ะ ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2014, 08:23:46 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 11:14:07 PM »

555 ฮา  คุยเรื่อง "สำนวนอ่อน "  ฮา

เจ้าพนักงานสอบสวนเนี่ยะ แทบจะเปิดตำรา เลยอ่ะ
ผิดมาตราไหน กรรมไหน  " เรียงกระทง " โม๊ด อ่ะ ฮา

พอมาถึงอัยการ  รอ หวัง สั่ง "ไม่ฟ้อง " ฮา

5555  ยายว่า  " มะโน " หนักเล้ย อ่ะ ฮา 5555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 11:39:02 PM »

ยายบ๊าบ เคยโดนฟ้องกี่ครั้งแล้วครับ  ชำนาญเชียว  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 02:18:17 AM »

เคยโดนด้วย 1 ครั้ง มีแค่ ป.3 ไม่มี ป.4 โดนค่าปรับที่ศาล 4500 ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 08:27:58 AM »

ยายบ๊าบ เคยโดนฟ้องกี่ครั้งแล้วครับ  ชำนาญเชียว  Grin

555555    อ้าว  เสี่ย   "  ถามอย่างนี้ ถามตรงๆ  ยาย อาย อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก

ครั้งสุดท้ายที่ไปศาล   โดนคดี   "  ฆ่า ข่มขืน เกย์ ทับปุด  "  อ่ะ   ฮา    ยี๊ ยี๊ ยิ้มีเลศนัย

55555  วันสองวันนี้  คงโดนคดี   " เชือด "  ทนายแก่ หน้าโง่  แต่ไม่ตาย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊ ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 08:37:48 AM »

เบื้องต้น ปสก.น้อยๆระครับ

๑.  ถ้าอัยการสั่งไม่ฟ้องก็จบ   ตำนวจคงไม่ติดใจ   ทำความเห็นแย้งอัยการให้เมื่อย

๒.  ถ้าสั่งฟ้องก็ต้องรอไปขึ้นศาล  ในวันขึ้นศาลคดีอาญา
      ศาลจะถามจำเลยว่าจะให้การหรือไม่อย่างไร ไม่ให้การปฏิเสธอย่างเดียวก็ได้
      อัยการมีหน้าที่ต้องสืบสม จนศาลสิ้นสงสัยว่าจำเลยผิดจริง
      โทษปรับเท่านั้น เว้นแต่เคยมีหระวัติต้องโทษ

๓.   แนะนำให้ปรึกษาทนาย  เพื่อยื่นคำร้องต่อศาล

ขอคัดถ่ายคำฟ้องของอัยการ   เพื่อเตีรยมคำให้การในวันขึ้นศาล
       บรรยายให้ศาลเมตตาถึงเหตุอันควรบรรเทาโทษ

เช่นจำเลยเป็นคนดี อาสาสมัคร บลาๆๆๆ
       บริจาคโลหิต เป็นนักกีฬายิงปืน  บลาๆๆ

ถ้าทนายจำเลยบรรยายคำให้การจำเลยเก่งๆ  ผมเคยเห็นที่ศาลมีนฯ

ศาลสั่งปรับสองพันบาทฐานพกพาฯ คืนของกลาง

คดีลหุโทษ  ส่วนเรื่องเสียประวัติขอปืนใหม่....มันมีวิธีที่บอกไม่ได้ครับ

55555   บลา ๆๆๆๆ   บลา ๆๆๆๆ   บลา ๆๆๆๆๆๆ  ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 09:01:04 AM »

ไอ้เรื่องใส่มิโด้  ถ้ารับไม่ค่อยได้ แต่ขอได้นะครับ

คดีสิวๆ ไม่ได้ร้ายแรง แต่ต้องอยู่ที่ดวงด้วย

ถ้าเผอิญวันนั้นผู้ต้องหาเยอะ เค้าดูแลไม่ไหว ก็ต้องร้อยพวงกันไป  ตกใจหน้าซีด

555555  น้าเบิ้ม   ท่าทาง  " เคย  " ล่ะสิ  ฮา 555555

ไอ้  " มิโด้  เรือนเหล็ก "  เนี่ยะ  ฮา
ใครเคยโดน   ใครหน้าบาง  แม๊มม  มันช่างทำร้ายจิตใจ กันมากมาย เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
เมื่อเช้า  อยู่ที่บ้าน  ตะโกน  เสียงดังหน่อย   ไอ้ลูกน้อง เป็นร้อย  มัน " ก้มหน้า "  หลบสายตา อ่ะ ฮา

เผลอแป๊บเดียว  " กูโดนแล้ว มิโด้ "  ถึงตอนนี้  กูต้องก้มหน้า แล้วแหละ ฮา
ก้มหน้า   ก็กลัวคนเขา  " จำได้ " อีก  ฮา

ต้องแกล้ง  เอาเสื้อคลุม  มาถือ  " พันมือ " บังเอาไว้ อ่ะ ฮา

55555  เป็น  " พลเมืองร้าย "  ช่างน่าอับอายจิง ๆ อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้เรื่อง  จะไม่ใส่  " มิโด้ เรือนเหล็ก " ฮา
ต้องมี สาย ต้องมีเส้น  เส้นต้องใหญ่   คนสั่งต้องใหญ่ อ่ะ ฮา
ไม่อย่างนั้น  "  ระดับ ผกก. โรงพัก "  เขาไม่ยอมร๊อกส์  กลัวหนี อ่ะ ฮา

พอมาถึง "เขตอำนาจศาล "  อำนาจของตำรวจก็ โม๊ด อ่ะ ฮา
เดิน  "คอตก "  เดินเข้าคอก  ไม่หือ ไม่อืือ   อ่ะ ฮา

5555 มีเส้นอีกมั๊ย  ยายบอกว่า   " มี "  อ่ะ ฮา
ทีนี้ใครดี  ฮา  ก็  " คนที่  สั่งฟ้อง "  นั่นแหละ ฮา
เขาเดินไป  บอก  "ตำรวจศาล"  บอกว่า  อันนี้ ไม่ต้องใส่  ไม่ต้องยัดเข้าคอก  อ่ะ ฮา
ให้นั่ง  ข้างนอก  โต๊ะ หินอ่อน  ด้านใน  อ่ะ ฮา 555555

พอขึ้น  บังลังค์  มี  " เส้น " อีกมั๊ย  ฮา

55555  มีคร๊าบ  "  รับสารภาพ ทุกกระทง "  คร๊าบ  ฮา 55555  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 09:20:12 AM »

555  ยายแนะนำ  " เทคนิ๊ค "  ต่ออ่ะ ฮา 55555

เผื่อเป็นประโยชน์ กับไอ้  "ทนายหน้าโง่"  อ่ะ ฮา

เรื่องคดี "ลหุโทษ"  ถ้าจบได้  ทำให้จบเร็วๆ เลยอ่ะ ฮา
เพราะขั้นตอน  จากอัยการ ไปศาล  กระบวนการมันเหมือน "ฆ่าคนตาย "เล้ย อ่ะ ฮา

พอตำรวจเอา  "ผู้ต้องหา" ไปใส่คอก ใต้ถุนศาล ฮา
ทีนี้แหละ  เราจะเจอ " สารพัด  คดี " ตั้งแต่ ยาบ้า ยาม้า ฆ่าคนตาย อ่ะฮา
มีสารพัด  เรื่อง  สารพัด  อย่าง อ่ะ ฮา

ตอนเราโดนยัด  "เข้าคอก"  ใต้ถุนศาล ฮา
ถ้าหน้าตา  ดีหน่อย  สะอาดหน่อย ก็จะโดน "ขาใหญ่ " มันเดินมาทำความรู้จัก อ่ะ ฮา
มันจะถาม  ว่าโดนอะไร มา  ฮา

ยายแนะนำ  ให้ทำ "หน้าเข้ม" อย่าตกใจ อ่ะ ฮา

ปั้นเสียงให้ทุ้ม  ปั้นเสียงนุ่ม  ปั้นเสียงให้หล่อ อ่ะ ฮา

บอกมันว่า  ขายยาบ้า  " ยิงตำรวจตาย " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  แค่นี้เอ้ง  มัน  " ถอยกรูด" เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายนี่เชี่ยวชาญเลยนะ...ผมก็เคยโดนคดีพาอาวุธปืนของตนเองเหมือนกัน...ตอนไปนั่งรอใต้ถุนศาล...ตำหนวดใต้ศาลเห็นน้าเสกหน้าตาดีเลยขอร้อยหนึ่งเพื่อไม่ต้องเข้า "คอก" ไปรวมกับผู้ต้องหาคนอื่น..พอถึงเวลาตำหนวดมาขอใส่กุญแจมือบอกน้าเสกว่า "ตามระเบียบครับ" ไปนั่งรอน้าห้องปรับ...ผู้พิพากษาเปิดกระจกมาถามว่าจะรับสารภาพหรือเปล่าผมบอกว่า "รับครับ" เลยสั่งปรับสองพันแล้วก็รอเอาใบรับรองคดีสิ้นสุดและเป็นคดีลหุโทษ....ตอนนี้เช็คประวัติราชการเช็คทีไร....เจอทุกที...ต้องคอยทำบันทึกชี้แจงต้นสังกัดตลอด...เซ็งเป็ด ยี๊

Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 09:27:00 AM »

เคยโดนด้วย 1 ครั้ง มีแค่ ป.3 ไม่มี ป.4 โดนค่าปรับที่ศาล 4500 ครับ

555555  โผม  " รับสารภาพ "  คร๊าบบบ ฮา  ยี๊

แล้วทำมัย   ยังโดน   " สี่พันห้า "  ล่ะ อ่ะ ฮา  Grin Grin

5555  ยายนึกแล้ว   ไม่ได้ใส่  " เชิ๊ต ผูกเนคไท " อ่ะ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 09:32:26 AM »

ยายนี่เชี่ยวชาญเลยนะ...

ผมก็เคยโดนคดีพาอาวุธปืนของตนเองเหมือนกัน...ตอนไปนั่งรอใต้ถุนศาล...

ตำหนวดใต้ศาลเห็นน้าเสกหน้าตาดี  เลยขอร้อยหนึ่ง
เพื่อไม่ต้องเข้า "คอก" ไปรวมกับผู้ต้องหาคนอื่น..

พอถึงเวลาตำหนวดมาขอใส่กุญแจมือ

บอกน้าเสกว่า "ตามระเบียบครับ" ไปนั่งรอน้าห้องปรับ...
ผู้พิพากษาเปิดกระจกมาถามว่าจะรับสารภาพหรือเปล่า

ผมบอกว่า "รับครับ" เลยสั่งปรับสองพัน
แล้วก็รอเอาใบรับรองคดีสิ้นสุดและเป็นคดีลหุโทษ....

ตอนนี้เช็คประวัติราชการเช็คทีไร....เจอทุกที...
ต้องคอยทำบันทึกชี้แจงต้นสังกัดตลอด...เซ็งเป็ด ยี๊

55555 ฮา   น้าเสก  อ่ะ ฮา  5555555

ไอ้เรื่อง  เป็นคดี  ต้องไปศาล เนี่ยะ ฮา
ถ้าคนไม่เคย  พวกเสี่ย  พวกลูกคนมีสตางค์ ฮา
มันกลัวกันจน  " ขี้เล็ด "  กลัวโน่น กลัวนี่ อ่ะ ฮา

เวลาไปศาล  ต้อง  " ทัมใจ "  แก้ปวด  แก้ไข้ อ่ะ ฮา
ทำตัวให้สบาย  คิดว่าไปเที่ยวทะเล  ไปเที่ยวภูเขา อ่ะ ฮา
ทำตัว  ชิล ชิล  สบายๆ แบบ เบริด์ ธงไชย บอกอ่ะ ฮา

อย่าไป  " เคลียด " กับมัน อ่ะ ฮา
ถ้าเคลียดมากๆ  เดี๋ยวไป  " ช๊อคตาย"  คา  คอก ฮา

5555 เมียมันจะ  " หอบสมบัติ " ไปหาผัวใหม่ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 09:39:04 AM »

55555  ยายเคยโดน  " แปลก ๆ "  โว้ย  ฮา 55555

1.  พาปืนไปในทางสาธารณะ ฮา
2.  ยิงปืน ไม่มีเหตุ อันควร  ฮา

ในชั้นพนักงานสอบสวน  ข้อที่สอง  เขาปรับยายไปแล้ว  ห้าร้อย  ฮา

ตอนส่งศาล  ตอนอยู่หน้าบันลังค์  ฮา
ท่านผู้พิพากษา  ที่เป็นผู้หญิง  หน้าตาก็งั้นๆ เหมือนคนโบราณ ฮา

ท่านอ่านคำสั่ง  แล้วถามว่า  จะรับสารภาพมั๊ย ฮา

ยายบอก  ข้อที่หนึ่ง  " รับคร๊าบ "  ฮา
แต่ข้อที่สอง  " ไม่รับ "  คร๊าบ ฮา

ยายบอกเธอว่า  ในชั้นสอบสวน  " โดนปรับ ข้อหายิงปืนในที่สาธารณะ ไปแล้ว " คร๊าบ ฮา

เธอบอกว่า  ถ้าไม่เห็นด้วย  " ให้อุทธรณ์ คำสั่ง " เอาเอง  

ยายยิ้มแล้วตอบเธอไปว่า  " ยอม  รับ คร๊าบ "   อ่ะ ฮา
จะอุทธรณ์   ไปทำมัย  สองข้อหา  ปรับ  " พันเดียว "  อ่ะ คร๊าบ ฮา

55555 วันนั้น  ยาย   " ไม่ได้ใส่  เชิ๊ต  ไม่ได้ผูกไทค์ " อ่ะ คร๊าบ  ฮา5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 09:42:47 AM »

ยายบ๊าบ เคยโดนฟ้องกี่ครั้งแล้วครับ  ชำนาญเชียว  Grin

555555    อ้าว  เสี่ย   "  ถามอย่างนี้ ถามตรงๆ  ยาย อาย อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก

ครั้งสุดท้ายที่ไปศาล   โดนคดี   "  ฆ่า ข่มขืน เกย์ ทับปุด  "  อ่ะ   ฮา    ยี๊ ยี๊ ยิ้มีเลศนัย

55555  วันสองวันนี้  คงโดนคดี   " เชือด "  ทนายแก่ หน้าโง่  แต่ไม่ตาย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊ ยิ้มีเลศนัย

อย่างยาบบ๊าบ  ผมว่าไม่มีปัญญาฆ่าใครหรอกครับ  คดีที่โดนจับ อย่างดีก็  เช็คเด้ง  หรือไม่ก็โดนฟ้องคดีเพ่งร้องให้จ่ายเงิน   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์