๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 04:37:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา กรณีโดนจับข้อหาพกพาอาวุธปืน และฝ่าฝืน พรก ฉุกเฉิน  (อ่าน 10308 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:26:32 PM »

5555  ยาย ขอโต๊ด พี่ ซุป เอ็กซ์ อ่ะ ฮา 55555

" คนเล่นปืน "  เนี่ยะ  ไม่วันนี้  ก็วันหน้า  วันนึง อ่ะ ฮา
จะเจอเรื่อง  ทำให้  "กวนใจ" โดยข้อกฎหมาย อ่ะ ฮา
เช่น  พาปืน ไปในทางสาธารณะ  โดยไม่ได้รับอนุญาต ฮา

เอ้า  มีปืน แล้วห้ามพา  ห้ามใช้  มีไปทำรัย อ่ะ ฮา

แต่  "กฎหมาย"  มันก็เป็น จารีต เป็นเรื่อง บังคับทุกคน อ่ะ ฮา

เมื่อเรารู้ว่า  "สักวัน"  ต้องเกิด เกิดเมื่อไหร่ เราไม่รู้ ฮา

คนเล่นปืน  ต้อง  "เตรียมตัว" เผชิญ กับเหตุที่จะเกิดขึ้น อ่ะ ฮา

ต้องเตรียมตัว   " พาตนเอง "  ออกจากที่กุมขัง อ่ะ ฮา
ต้อง ขวนขวาย หาอิสรภาพ  โดยเร็ว อ่ะ ฮา

เรื่องคดีเกี่ยวกับอาวุธ ปืน  แล้วไม่มี บุคคล หรือทรัพย์สินผู้อื่นเสียหาย
คดี มันเป็นแค่  " แมลงหวี่ แมลงวัน แมลงรบกวน " แค่นั้น อ่ะ ฮา

5555 เตรียม " หลักทรัพย์ " ไว้ให้พร้อม ตอนเกิดเหตุ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:29:51 PM »

ผมว่าผิดคนแล้วหล่ะครับ  ผมไม่เคยเอาปืนไปยิงอะไรนอกจาก

แผ่นเหล็กและเป้ากระดาษในสนามครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

55555  พี่ ซุปเอ็กซ์  อย่า "หลอก"  ยายน๊าาาา ฮา

คดีโดนจับอาวุธปืน  " สน. บางบัวทอง " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

แล้วคดียิงปืน  ใช้  "ปืนลูกซอง" อ่ะ ฮา   Grin

5555 จำได้หรือเปล่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บางบัวทองเมื่อก่อนไปบ่อยมากแทบจะทุกวันอาทิตย์ครับ 

ตั่งแต่ทำรถไฟฟ้า กับช่วงหลังๆมานี้รถติด   เลยไม่ค่อยได้ไปครับ

ปืนลูกซองซ้อมยิงที่นั่นบ่อยครับ  สนามเอื้ออำนวยในการยิงปืนลูกซองมากๆ

แต่ไม่เคยโดนจับทั้งแถวนั้นและที่อื่นครับ  ส่วนบางบัวทองนั้นเป็น สภ. ครับไม่น่าจะใช่ สน.

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

555555  ฮา  พี่  ซุปเอ็กซ์  " ใช้ได้ ใช้ได้ "  ม่ะ ตกจาย อ่ะ ฮา 55555

ใจแข็ง  อย่างนี้   ไป  " ศาล " สบ๊ายเล๊ย  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก

เรมิงตัน  กระบอกนี้ชอบที่สุดเลยใช้คุ้ม   เคยผ่านประสบการณ์ต่อสู้ระหว่างปืนกับปืนมาแล้วครับ  ( ดวลกับปืนลูกโม่ )
ผมใช้ลำกล้องเพียง  12 นิ้วแต่ก็มองหาลำกล้องสำรอง  28 นิ้วอยู่

ความจริงปืนแบบนี้ยิงได้ค่อนข้างนิ่มนวลนะครับแต่ไม่จำเป็นอย่าใช้ลูกสามนิ้วนะครับ

คือเรื่องเป็นแบบนี้ครับ      เมื่อประมาณ เดือนกรกฎาคมปีที่แล้ว  ผมไปงานบวชเพื่อนเก่าตั่งแต่สมัยเรียนด้วยกันที่วัดแห่งหนึ่งแถวชานเมือง  และผมก็เคยโดนนักเลงแถวนั้นกว่า20คนรุมทำร้ายผมคนเดียวเอาตัวรอดมาได้   แบบไม่ถึงกับเข้าโรงพยาบาล  เรื่องนี้ถึงกับได้ขึ้นโรงพักแต่ก็ได้แค่บันทึกประจำวัน    และที่สำคัญผมก็ไปที่แห่งนั้นไม่ได้อีกเนื่องจากนักเลงเจ้าถิ่นเจอแล้วชอบยิงขู่อย่างไม่เกรงกฎหมายเลย    แต่งานนี้เพื่อนผมโทรมาชวนให้ไปให้ได้เพราะเป็นงานบวชตอนเช้าคงไม่มีอะไร   ผมปฏิเสธไม่ได้กะว่าไปพอเป็นพิธีและจะรีบกลับให้เร็วที่สุดงดปะทะ

พอเดินทางไปถึงที่จอดรถที่วัดห่างจากงานบวชประมาณ200เมตร  ขณะเดินเท้าไปงานบวชก็พบกับเจ้าถิ่นคนที่เคยมีเรื่องกันเขาขับขี่รถจักรยานยนต์สวนทางไปและจอดเพื่อที่จะเล่นงานผม
ผมหันไปและพร้อมที่จะป้องกันตัวแบบมือเปล่า  และเป็นไปอย่างที่คิดเขาไม่กล้าสู้พร้อมขับรถหนีไปพร้อมกับพูดว่า  "เดี่ยวเจอ"  ผมจึงเลิกล้มความตั้งใจที่จะไปงานบวชและมุ่งหน้าไปที่รถเพื่อกลับ 
ผมกึ่งวิ่งกึ่งเดินอีก5เมตรถึงรถ  ผมกดรีโหมดรถเพื่อเปิดประตูรถ   และในจังหวะนั้นเอง  ปั้ง  ปั้ง  ผมตกใจหันไปมอง  โอ้โฮ  นักเลงหมาหมู่3คนพร้อมอาวุธปืนลูกโม่หนึ่งกระบอกห่างไป 30 เมตร
พร้อมกับชูปืนโบกเรียกผม        จังหวะนั้นยอมรับว่าตกใจมากแต่ไม่กลัว   พอผมเปิดประตูรถก็ได้ยิน  ปั้ง  ผมจึงคว้าปืนลูกซองremington  870 คู่ใจพร้อมกระชากไสลขู่  เขาไม่เห็นกลัวและคนที่ถือปืนลงจากรถจักรยานยนต์มุ่งหน้ามาหาผม     ผมจึงตัดสินใจหันปืนไปหาคนที่ถือปืนและเหนี่ยวไกทันที  ยิงไม่ได้ครับ  และก็ตกใจอย่างยิ่ง    เขาหยุดเช่นกัน   ที่ไหนได้ผมลืมปลดเซฟ
พอผมปลดเซฟก็ยิงไปที่พื้นบริเวณขาของคนที่ถือปืน  เขาล้มลง  และพักพวกของคนที่ถือปืนก็วิ่งเข้ามาหาคนที่ถือปืนผมจึงยิงไปอีกสองนัดแต่คงไม่โดนใคร นักเลงหมาหมู่ทั้งสามก็วิ่งหนีพร้อมทิ้งรถ จยย  ไว้ให้ดูต่างหน้า   วิ่งแบบหางจุกก้นเลยแหละครับ   ใจผมนี้ไม่อยากจะฆ่าเขาจึงเลือกที่จะหยุดการกระทำของเขาเพียงเท่านี้ก็พอ(ยิงกดลงพื้นเท่านั้น  และพวกหมาหมู่เขาคงแค่คึกคะนองกับปืนเท่านั้น  ผมไม่อยากรังแกเด็ก  เพราะถ้าผมยิงไปที่ลำตัวงานนี้ยาวและอาจตายเกลือน  30เมตรนี่กลุ่มกระจายกว้างมากๆนะคับ  และที่สำคัญผมฝึกใช้  870กระบอกนี้ทุกวันหลังเลิกงานจนถึงวันที่ได้ใช้งานจริง  )

พอพวกเขาหนีผมก็เลยรีบขับรถออกจากที่เกิดเหตูทันทีกะว่าจะไปแจ้งความแต่ด้วยความตกใจจึงขับรถไปทางกลับบ้าน  ก็เลยปล่อยเลยตามเลยมาเป็นปีแล้วครับ   ลืมบอกไปผมใช้ลูกปืนของ  S&B  ที่มีลูกปรายอยู่  70 เม็ด  และก็จะใช้ต่อไปด้วยครับ  ขนาดฝึกใช้บ่อยเวลาใช้จริงยังลืมปลดเซฟเลย  เหตุการนี้ที่เล่าซะยาวมันผ่านไปเพียงประมาณ3นาทีเท่านั้นเองครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณยาย BaBara   เท่าที่ตามเรื่องนี้ไม่เคยเป็นคดีความครับ  

ไม่งั้นผมคงโดนจับหรือขออณุญาติซื้อปืนหลังจากนั้นอีก ร่วม 4 กระบอกไม่ได้เป็นแน่แท้ครับ

ครั้งนั้นผมยิงลงพื้นอาจจะไม่โดนก็เป็นได้  แต่ตอนนั้นผมป้องกันตัวเองครับ

แต่อย่างที่บอกผมไม่เคยยิงคนครับ     เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้ ไหว้  

คิดก่อนเล็ง
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:32:12 PM »

Grin
5555  ยาย ขอโต๊ด พี่ ซุป เอ็กซ์ อ่ะ ฮา 55555

" คนเล่นปืน "  เนี่ยะ  ไม่วันนี้  ก็วันหน้า  วันนึง อ่ะ ฮา
จะเจอเรื่อง  ทำให้  "กวนใจ" โดยข้อกฎหมาย อ่ะ ฮา
เช่น  พาปืน ไปในทางสาธารณะ  โดยไม่ได้รับอนุญาต ฮา

เอ้า  มีปืน แล้วห้ามพา  ห้ามใช้  มีไปทำรัย อ่ะ ฮา

แต่  "กฎหมาย"  มันก็เป็น จารีต เป็นเรื่อง บังคับทุกคน อ่ะ ฮา

เมื่อเรารู้ว่า  "สักวัน"  ต้องเกิด เกิดเมื่อไหร่ เราไม่รู้ ฮา

คนเล่นปืน  ต้อง  "เตรียมตัว" เผชิญ กับเหตุที่จะเกิดขึ้น อ่ะ ฮา

ต้องเตรียมตัว   " พาตนเอง "  ออกจากที่กุมขัง อ่ะ ฮา
ต้อง ขวนขวาย หาอิสรภาพ  โดยเร็ว อ่ะ ฮา

เรื่องคดีเกี่ยวกับอาวุธ ปืน  แล้วไม่มี บุคคล หรือทรัพย์สินผู้อื่นเสียหาย
คดี มันเป็นแค่  " แมลงหวี่ แมลงวัน แมลงรบกวน " แค่นั้น อ่ะ ฮา

5555 เตรียม " หลักทรัพย์ " ไว้ให้พร้อม ตอนเกิดเหตุ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณคุณยาย BaBaRa ที่ชี้แนะและตักเตือนครับ

Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin Grin Grin

คิดก่อนเล็ง
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:33:12 PM »

5555  เมื่อก่อน  ตอนมีเรื่อง  "สบาย"  อ่ะ ฮา 555

เมื่อก่อน บริษัทประกันภัย  เขามีกรรมธรรม์ชนิดหนึ่ง เรียกว่า ฮา

" กรมธรรม์ ประกันอิสรภาพ "   กรมธรรม์นี้ สามารถซื้อได้ ทั้งก่อนเกิดเหตุ และหลังเกิดเหตุ อ่ะ ฮา
โดยคิดค่าธรรมเนียม  " เบี้ยประกัน " ประมาณ 10 % ของวงเงิน อ่ะ ฮา

แต่ตอนนี้  " เลิกขาย หมดแล้ว " เหลือ  บริษัทเดียว อ่ะ ฮา
แล้วเปลี่ยนแปลง  "เงื่อนไขใหม่ " อ่ะ ฮา

ขายเฉพาะ  ตอน "ที่เกิดเหตุ แล้ว " อ่ะ ฮา
การเปลี่ยนแปลง  อย่างนี้  ทำให้ยุ่งยาก ตอนมีคดี อ่ะ ฮา

ตอนประกันในชั้นพนักงานสอบสวน  ก็ต้องตามตัว มาโรงพัก อ่ะ ฮา
วิธีนี้  ตอนนี้ " เลิก "อีกแล้ว อ่ะ ฮา

เหลือแค่ "ประกันตัว ในชั้นศาล" แค่นั้น อ่ะ ฮา

5555 ลำบากเหมือนเดิม อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:35:10 PM »

ขอบคุณคุณยาย BaBara   เท่าที่ตามเรื่องนี้ไม่เคยเป็นคดีความครับ 

ไม่งั้นผมคงโดนจับหรือขออณุญาติซื้อปืนหลังจากนั้นอีก ร่วม 4 กระบอกไม่ได้เป็นแน่แท้ครับ

ครั้งนั้นผมยิงลงพื้นอาจจะไม่โดนก็เป็นได้  แต่ตอนนั้นผมป้องกันตัวเองครับ

แต่อย่างที่บอกผมไม่เคยยิงคนครับ     เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

55555 ยายจะบอก  ว่า บางเรื่อง  " อย่าทิ้งหลักฐาน" เอาไว้ อ่ะ ฮา  5555

แล้วยิ่ง  "บนสื่อ ออน์ไลน์"  มันเป็นดาบ  แหลมเปี๊ยบ สองคม อ่ะ ฮา 555

ไม่รู้ว่า วันไหน  มันจะย้อน  มา "ทิ่ม" ตัวเรา อ่ะ ฮา 55555

หัว...ฆรวย

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:38:10 PM »

ขอบคุณคุณยาย BaBara   เท่าที่ตามเรื่องนี้ไม่เคยเป็นคดีความครับ 

ครั้งนั้นผมยิงลงพื้นอาจจะไม่โดนก็เป็นได้  แต่ตอนนั้นผมป้องกันตัวเองครับ

แต่อย่างที่บอกผมไม่เคยยิงคนครับ     เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

55555 ยายจะบอก  ว่า บางเรื่อง  " อย่าทิ้งหลักฐาน" เอาไว้ อ่ะ ฮา  5555

แล้วยิ่ง  "บนสื่อ ออน์ไลน์"  มันเป็นดาบ  แหลมเปี๊ยบ สองคม อ่ะ ฮา 555

ไม่รู้ว่า วันไหน  มันจะย้อน  มา "ทิ่ม" ตัวเรา อ่ะ ฮา 55555

ขอบคุณครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คิดก่อนเล็ง
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 01:16:46 PM »

[/quote]

ยายนี่เชี่ยวชาญเลยนะ...

ผมก็เคยโดนคดีพาอาวุธปืนของตนเองเหมือนกัน...ตอนไปนั่งรอใต้ถุนศาล...

ตำหนวดใต้ศาลเห็นน้าเสกหน้าตาดี  เลยขอร้อยหนึ่ง
เพื่อไม่ต้องเข้า "คอก" ไปรวมกับผู้ต้องหาคนอื่น..

พอถึงเวลาตำหนวดมาขอใส่กุญแจมือ

บอกน้าเสกว่า "ตามระเบียบครับ" ไปนั่งรอน้าห้องปรับ...
ผู้พิพากษาเปิดกระจกมาถามว่าจะรับสารภาพหรือเปล่า

ผมบอกว่า "รับครับ" เลยสั่งปรับสองพัน
แล้วก็รอเอาใบรับรองคดีสิ้นสุดและเป็นคดีลหุโทษ....

ตอนนี้เช็คประวัติราชการเช็คทีไร....เจอทุกที...
ต้องคอยทำบันทึกชี้แจงต้นสังกัดตลอด...เซ็งเป็ด ยี๊

55555 ฮา   น้าเสก  อ่ะ ฮา  5555555

ไอ้เรื่อง  เป็นคดี  ต้องไปศาล เนี่ยะ ฮา
ถ้าคนไม่เคย  พวกเสี่ย  พวกลูกคนมีสตางค์ ฮา
มันกลัวกันจน  " ขี้เล็ด "  กลัวโน่น กลัวนี่ อ่ะ ฮา

เวลาไปศาล  ต้อง  " ทัมใจ "  แก้ปวด  แก้ไข้ อ่ะ ฮา
ทำตัวให้สบาย  คิดว่าไปเที่ยวทะเล  ไปเที่ยวภูเขา อ่ะ ฮา
ทำตัว  ชิล ชิล  สบายๆ แบบ เบริด์ ธงไชย บอกอ่ะ ฮา

อย่าไป  " เคลียด " กับมัน อ่ะ ฮา
ถ้าเคลียดมากๆ  เดี๋ยวไป  " ช๊อคตาย"  คา  คอก ฮา

5555 เมียมันจะ  " หอบสมบัติ " ไปหาผัวใหม่ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

..เคสนี้ คิดว่าคงไม่ต้องใส่มิโด้+เข้าคอก ทั้งชั้นสอบสวนและชั้นศาลสินะยาย Smiley

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=237051.0

Hero Member

« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 02:23:18 PM »

..เคสนี้ คิดว่าคงไม่ต้องใส่มิโด้+เข้าคอก ทั้งชั้นสอบสวนและชั้นศาลสินะยาย Smiley

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=237051.0

5555  ก็ดู  เขานั่ง " ไข่วห้าง"   สายตาสู้กล้อง  อ่ะ ดิ ฮา  55555

เขา  รอ  "ประกัน"  ตัวกับพนักงาน สอบสวน อ่ะ ฮา
" ปฎิเสธ "  โม๊ด  ขอให้การในชั้นศาล อ่ะ ฮา 555

ออกจากโรงพัก  ก็กลับไปนอน  รอหาย " สร่างเมา " อ่ะ ฮา
หลังจากนั้น ก็  " ส่งทนาย "  ไปเจรจา กับผู้เสีย หาย อ่ะ ฮา

โยนเงินก้อนนึง  ไปจัดการ  " ปลงศพ "  และเป็นค่าทำขวัญ อ่ะ ฮา
จัดการจน  ญาติคนตายพอใจ  ทีนี้ก็ถึงคิว ขอให้ตำรวจส่งอัยการ อ่ะ ฮา

พอไปถึงศาล  ก็แสดง " หลักฐาน " ให้เชื่อว่า เป็นพลเมืองดี อ่ะ ฮา
ให้การช่วยเหลือ  ยินยอมชดใช้ให้  "ผู้เสียหาย " จนพอใจ อ่ะ ฮา

ศาลก็จะเรียก ทางฝ่ายผู้เสียหายมาถาม   "ยอมมั้ย" อ่ะ ฮา
พอศาลได้เห็นการแสดงออก  "พยักหน้า"  ฮา

ทนายฝ่ายคนชน ก็เขียนแถลงต่อศาล อ่ะ ฮา

" ขอได้โปรด เมตตา ลงฑัณฑ์ สถานเบา " อ่ะ ฮา

หลังจากนั้น ศาลก็จะ "นัด" มาฟังคำสั่ง อ่ะ ฮา

5555  คดีนี้  รู้แล้ว  ใช่เป่า  ว่า "จบ" ยังงัย อ่ะ ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 02:43:57 PM »

มีข้อความหนึ่งที่เขียนไว้ในนิตยสารจักรวาลปืน...ของท่าน "พนมเทียน" เขียนไว้ว่า....

"บุคคลไร้ทรัพย์หนึ่ง...ไร้การศึกษาหนึ่ง....ไร้สมัครพรรคพวกหนึ่ง....มีคดีความเมื่อใดก็ย่อมตกเป็นรองเมื่่อนั้น"

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 02:45:46 PM »

5555  ก็ดู  เขานั่ง " ไข่วห้าง"   สายตาสู้กล้อง  อ่ะ ดิ ฮา  55555

เขา  รอ  "ประกัน"  ตัวกับพนักงาน สอบสวน อ่ะ ฮา
" ปฎิเสธ "  โม๊ด  ขอให้การในชั้นศาล อ่ะ ฮา 555

ออกจากโรงพัก  ก็กลับไปนอน  รอหาย " สร่างเมา " อ่ะ ฮา
หลังจากนั้น ก็  " ส่งทนาย "  ไปเจรจา กับผู้เสีย หาย อ่ะ ฮา

โยนเงินก้อนนึง  ไปจัดการ  " ปลงศพ "  และเป็นค่าทำขวัญ อ่ะ ฮา
จัดการจน  ญาติคนตายพอใจ  ทีนี้ก็ถึงคิว ขอให้ตำรวจส่งอัยการ อ่ะ ฮา

พอไปถึงศาล  ก็แสดง " หลักฐาน " ให้เชื่อว่า เป็นพลเมืองดี อ่ะ ฮา
ให้การช่วยเหลือ  ยินยอมชดใช้ให้  "ผู้เสียหาย " จนพอใจ อ่ะ ฮา

ศาลก็จะเรียก ทางฝ่ายผู้เสียหายมาถาม   "ยอมมั้ย" อ่ะ ฮา
พอศาลได้เห็นการแสดงออก  "พยักหน้า"  ฮา

ทนายฝ่ายคนชน ก็เขียนแถลงต่อศาล อ่ะ ฮา

" ขอได้โปรด เมตตา ลงฑัณฑ์ สถานเบา " อ่ะ ฮา

หลังจากนั้น ศาลก็จะ "นัด" มาฟังคำสั่ง อ่ะ ฮา

5555  คดีนี้  รู้แล้ว  ใช่เป่า  ว่า "จบ" ยังงัย อ่ะ ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เดาว่าประมาณแพรสองวาครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 03:00:42 PM »

ขอบคุณครับท่านยาย..+1ครับผม..
Hero Member

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 04:07:42 PM »

55555  ไม่มีประเด็นใหม่  ยาย  "ปิดเคส "  เลยน๊า  ฮา555

คดีมโนสาเร่  เรื่อง  "อาวุธปืน"  ถือไปในเขตเมือง หรือ ยิงปืนรบกวนชาวบ้านเนี่ยะ ฮา

ไปศาล  จ่ายค่าปรับเล้ย  คดีนิ๊ดเดียว  อ่ะ ฮา

อย่าไปทำ  มีชั้น มีเชิง  อย่าไป "ลองวิชา" บนศาลเล้ย อ่ะ ฮา

การแสดงอาการ  " ไม่ยอม ลด  ไม่ยอมหลีก " ฮา
พลาดพลั้งไป   "โดนหนัก"  ไม่มีหารสอง  อ่ะ ฮา

55555 คดีอย่างนี้  ยายถึงบอก  "ผิดจริง รับเล้ย" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ยี๊

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 04:19:13 PM »

55555 เอ้าทีนี้  ยายแนะนำวิธี  " ศรีธนญชัย " อ่ะ ฮา 5555

ใครที่ชอบ  ยิงปืนในเขตเมือง หมู่บ้าน  เพราะเชื่อว่า  " ไม่มีเรื่อง "  ร๊อกส์ อ่ะ ฮา

เวลายิงปืน  มันเสียงดัง  มันเสียงก้อง   " รบกวน " ชาวบ้านจริงเลยอ่ะ ฮา
พอมีคน  " โทร " ไปแจ้งตำรวจ   ตำรวจมา  ด้อมมอง แถวที่เรายิง ฮา

พอรู้ว่า  " มาแล้ว " เรื่องวุ่นวาย  ฮา

ไปเล้ย  ไปแสดงตัวต่อ ร้อยเวร  บอกว่า  "ผมยิงเอง "  คร๊าบ ฮา
ขอให้ตำรวจ  ลงโทษ  " ปรับ " เข้าพินัย หลวง  ห้าร้อย สิบร้อย อ่ะ ฮา

55555 พอจ่ายค่าปรับ  " คดีจบ " คดียุติ  คร๊าบบบบบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

หัว...ฆรวย

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 04:47:29 PM »

55555 เอ้าทีนี้  ยายแนะนำวิธี  " ศรีธนญชัย " อ่ะ ฮา 5555

ใครที่ชอบ  ยิงปืนในเขตเมือง หมู่บ้าน  เพราะเชื่อว่า  " ไม่มีเรื่อง "  ร๊อกส์ อ่ะ ฮา

เวลายิงปืน  มันเสียงดัง  มันเสียงก้อง   " รบกวน " ชาวบ้านจริงเลยอ่ะ ฮา
พอมีคน  " โทร " ไปแจ้งตำรวจ   ตำรวจมา  ด้อมมอง แถวที่เรายิง ฮา

พอรู้ว่า  " มาแล้ว " เรื่องวุ่นวาย  ฮา

ไปเล้ย  ไปแสดงตัวต่อ ร้อยเวร  บอกว่า  "ผมยิงเอง "  คร๊าบ ฮา
ขอให้ตำรวจ  ลงโทษ  " ปรับ " เข้าพินัย หลวง  ห้าร้อย สิบร้อย อ่ะ ฮา

55555 พอจ่ายค่าปรับ  " คดีจบ " คดียุติ  คร๊าบบบบบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

แล้วเคสนี้ ตำหนวดเค้ายึดปืนเราไปตรวจมั๊ยครับยาย
Hero Member

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 05:03:55 PM »

55555 เอ้าทีนี้  ยายแนะนำวิธี  " ศรีธนญชัย " อ่ะ ฮา 5555

ใครที่ชอบ  ยิงปืนในเขตเมือง หมู่บ้าน  เพราะเชื่อว่า  " ไม่มีเรื่อง "  ร๊อกส์ อ่ะ ฮา

เวลายิงปืน  มันเสียงดัง  มันเสียงก้อง   " รบกวน " ชาวบ้านจริงเลยอ่ะ ฮา
พอมีคน  " โทร " ไปแจ้งตำรวจ   ตำรวจมา  ด้อมมอง แถวที่เรายิง ฮา

พอรู้ว่า  " มาแล้ว " เรื่องวุ่นวาย  ฮา

ไปเล้ย  ไปแสดงตัวต่อ ร้อยเวร  บอกว่า  "ผมยิงเอง "  คร๊าบ ฮา
ขอให้ตำรวจ  ลงโทษ  " ปรับ " เข้าพินัย หลวง  ห้าร้อย สิบร้อย อ่ะ ฮา

55555 พอจ่ายค่าปรับ  " คดีจบ " คดียุติ  คร๊าบบบบบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

แล้วเคสนี้ ตำหนวดเค้ายึดปืนเราไปตรวจมั๊ยครับยาย

5555 โน โน โน   ไม่มีผู้เสียหาย อ่ะ ฮา

มันเป็นเรื่อง ยิงปืน รบกวนชาว บ้าน อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์