๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 12:18:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา กรณีโดนจับข้อหาพกพาอาวุธปืน และฝ่าฝืน พรก ฉุกเฉิน  (อ่าน 10341 ครั้ง)
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 10:02:37 AM »

55555  ยายเคยโดน  " แปลก ๆ "  โว้ย  ฮา 55555

1.  พาปืนไปในทางสาธารณะ ฮา
2.  ยิงปืน ไม่มีเหตุ อันควร  ฮา

ผมโดนไปสองข้อหา....

1.บังอาจพาอาวุธปืนซึ่งเป็นของตนเองที่ได้รับอนุญาตถูกต้องไปในที่ทางสาธารณะโดยไม่ได้รับอนุญาต
2.ไม่มีใบอนุญาตพกปืน...(ก็ปืนยาว .22 มันจะมีใบพกได้ยังไงหว่า) อ๋อย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 10:11:56 AM »

55555  ยายเคยโดน  " แปลก ๆ "  โว้ย  ฮา 55555

1.  พาปืนไปในทางสาธารณะ ฮา
2.  ยิงปืน ไม่มีเหตุ อันควร  ฮา

ผมโดนไปสองข้อหา....

1.  บังอาจพาอาวุธปืนซึ่งเป็นของตนเองที่ได้รับอนุญาตถูกต้อง
     ไปในที่ทางสาธารณะโดยไม่ได้รับอนุญาต

2.  ไม่มีใบอนุญาตพกปืน...(ก็ปืนยาว .22 มันจะมีใบพกได้ยังไงหว่า) อ๋อย

55555  สงสัย  เป็น  " คนเสือแดง  " อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  ผิดโม๊ด   " ผิด ทุกข้อ "  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 10:27:30 AM »

นายร้อยตำรวจตรีจบใหม่ ๆ มันคงหมั้นใส้น้าเสก...มันไม่หล่อเท่าน้าเสก....มันจับน้าเสกมา...ตรวจเจอกระสุนปืน 35 นัด..มันบอกว่าจะพกไปทำไมเยอะแยะ...น้าเสกคิดในใจ "แม่งลูกกรดกล่องเล็ก ๆ มี 50นัดใครจะเอาติดปืนไปทีล่ะห้านัด...คงหล่นหายพอดี"... ยี๊  พอนำส่งร้อยเวรเพื่อลงบันทึก....ร้อยเวรวันนั้นยศ พ.ต.ท...แกบ่นอุบ...แกดูแล้วแกขี้เกียจทำคดีน่ะ...แกบอกว่า "ไม่รู้มันเสือกจับมาทำไมเรื่องแค่นี้...แต่มันจับมาส่งแล้วก็ต้องทำตามหน้าที่นะ" วันนั้นโดนจับมาพร้อมกันสองคน(ไม่รู้ัจักกัน)...คนแรกพกสิบเอ็ด มม.ใบมีใบพก..สั่งตีหลักประกันแปดหมื่นบาท...น้าเสกแกตีหลักประกันแปดพันบาท... ขำก๊าก

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 10:34:18 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ^_^

คิดก่อนเล็ง
Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 10:56:30 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ^_^

55555  ยายฮา  พี่ ซุป เอ็กซ์  อ่ะ ฮา 5555

ยายเข้าไปดู  ใน  "ฐานข้อมูล ทะเบียนราฎษร์ "  แล้วอ่ะ ฮา
ข้อมูลของ  "ตำรวจ " โยงมาว่า  ฮา

เคยมีคดี  เมื่อปี  2010  ปลายเดือน กรกฎาคม อ่ะ ฮา

พบคดี  "ใช้อาวุธปืน ยิงในที่สาธารณะ  แล้วมีคนบาดเจ็บ " อ่ะ ฮา

5555  ตอบยายก่อน  "จิง เป่า"  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 11:49:18 AM »

ผมว่าผิดคนแล้วหล่ะครับ  ผมไม่เคยเอาปืนไปยิงอะไรนอกจาก

แผ่นเหล็กและเป้ากระดาษในสนามครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คิดก่อนเล็ง
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 11:55:00 AM »

ผมว่าผิดคนแล้วหล่ะครับ  ผมไม่เคยเอาปืนไปยิงอะไรนอกจาก

แผ่นเหล็กและเป้ากระดาษในสนามครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

55555  พี่ ซุปเอ็กซ์  อย่า "หลอก"  ยายน๊าาาา ฮา

คดีโดนจับอาวุธปืน  " สน. บางบัวทอง " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

แล้วคดียิงปืน  ใช้  "ปืนลูกซอง" อ่ะ ฮา   Grin

5555 จำได้หรือเปล่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 11:57:01 AM »

ยายอย่าออกตัวมาก คิก คิก

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:07:33 PM »

แผ่นเหล็กและเป้ากระดาษในสนามครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

55555  พี่ ซุปเอ็กซ์  อย่า "หลอก"  ยายน๊าาาา ฮา

คดีโดนจับอาวุธปืน  " สน. บางบัวทอง " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

แล้วคดียิงปืน  ใช้  "ปืนลูกซอง" อ่ะ ฮา   Grin

5555 จำได้หรือเปล่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บางบัวทองเมื่อก่อนไปบ่อยมากแทบจะทุกวันอาทิตย์ครับ 

ตั่งแต่ทำรถไฟฟ้า กับช่วงหลังๆมานี้รถติด   เลยไม่ค่อยได้ไปครับ

ปืนลูกซองซ้อมยิงที่นั่นบ่อยครับ  สนามเอื้ออำนวยในการยิงปืนลูกซองมากๆ

แต่ไม่เคยโดนจับทั้งแถวนั้นและที่อื่นครับ  ส่วนบางบัวทองนั้นเป็น สภ. ครับไม่น่าจะใช่ สน.

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

คิดก่อนเล็ง
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:11:27 PM »

บางบัวทองเมื่อก่อนไปบ่อยมากแทบจะทุกวันอาทิตย์ครับ 

ตั่งแต่ทำรถไฟฟ้า กับช่วงหลังๆมานี้รถติด   เลยไม่ค่อยได้ไปครับ

ปืนลูกซองซ้อมยิงที่นั่นบ่อยครับ  สนามเอื้ออำนวยในการยิงปืนลูกซองมากๆ

แต่ไม่เคยโดนจับทั้งแถวนั้นและที่อื่นครับ  ส่วนบางบัวทองนั้นเป็น สภ. ครับไม่น่าจะใช่ สน.

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

555555  ฮา  พี่  ซุปเอ็กซ์  " ใช้ได้ ใช้ได้ "  ม่ะ ตกจาย อ่ะ ฮา 55555

ใจแข็ง  อย่างนี้   ไป  " ศาล " สบ๊ายเล๊ย  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก

เรมิงตัน  กระบอกนี้ชอบที่สุดเลยใช้คุ้ม   เคยผ่านประสบการณ์ต่อสู้ระหว่างปืนกับปืนมาแล้วครับ  ( ดวลกับปืนลูกโม่ )
ผมใช้ลำกล้องเพียง  12 นิ้วแต่ก็มองหาลำกล้องสำรอง  28 นิ้วอยู่

ความจริงปืนแบบนี้ยิงได้ค่อนข้างนิ่มนวลนะครับแต่ไม่จำเป็นอย่าใช้ลูกสามนิ้วนะครับ

คือเรื่องเป็นแบบนี้ครับ      เมื่อประมาณ เดือนกรกฎาคมปีที่แล้ว  ผมไปงานบวชเพื่อนเก่าตั่งแต่สมัยเรียนด้วยกันที่วัดแห่งหนึ่งแถวชานเมือง  และผมก็เคยโดนนักเลงแถวนั้นกว่า20คนรุมทำร้ายผมคนเดียวเอาตัวรอดมาได้   แบบไม่ถึงกับเข้าโรงพยาบาล  เรื่องนี้ถึงกับได้ขึ้นโรงพักแต่ก็ได้แค่บันทึกประจำวัน    และที่สำคัญผมก็ไปที่แห่งนั้นไม่ได้อีกเนื่องจากนักเลงเจ้าถิ่นเจอแล้วชอบยิงขู่อย่างไม่เกรงกฎหมายเลย    แต่งานนี้เพื่อนผมโทรมาชวนให้ไปให้ได้เพราะเป็นงานบวชตอนเช้าคงไม่มีอะไร   ผมปฏิเสธไม่ได้กะว่าไปพอเป็นพิธีและจะรีบกลับให้เร็วที่สุดงดปะทะ

พอเดินทางไปถึงที่จอดรถที่วัดห่างจากงานบวชประมาณ200เมตร  ขณะเดินเท้าไปงานบวชก็พบกับเจ้าถิ่นคนที่เคยมีเรื่องกันเขาขับขี่รถจักรยานยนต์สวนทางไปและจอดเพื่อที่จะเล่นงานผม
ผมหันไปและพร้อมที่จะป้องกันตัวแบบมือเปล่า  และเป็นไปอย่างที่คิดเขาไม่กล้าสู้พร้อมขับรถหนีไปพร้อมกับพูดว่า  "เดี่ยวเจอ"  ผมจึงเลิกล้มความตั้งใจที่จะไปงานบวชและมุ่งหน้าไปที่รถเพื่อกลับ 
ผมกึ่งวิ่งกึ่งเดินอีก5เมตรถึงรถ  ผมกดรีโหมดรถเพื่อเปิดประตูรถ   และในจังหวะนั้นเอง  ปั้ง  ปั้ง  ผมตกใจหันไปมอง  โอ้โฮ  นักเลงหมาหมู่3คนพร้อมอาวุธปืนลูกโม่หนึ่งกระบอกห่างไป 30 เมตร
พร้อมกับชูปืนโบกเรียกผม        จังหวะนั้นยอมรับว่าตกใจมากแต่ไม่กลัว   พอผมเปิดประตูรถก็ได้ยิน  ปั้ง  ผมจึงคว้าปืนลูกซองremington  870 คู่ใจพร้อมกระชากไสลขู่  เขาไม่เห็นกลัวและคนที่ถือปืนลงจากรถจักรยานยนต์มุ่งหน้ามาหาผม     ผมจึงตัดสินใจหันปืนไปหาคนที่ถือปืนและเหนี่ยวไกทันที  ยิงไม่ได้ครับ  และก็ตกใจอย่างยิ่ง    เขาหยุดเช่นกัน   ที่ไหนได้ผมลืมปลดเซฟ
พอผมปลดเซฟก็ยิงไปที่พื้นบริเวณขาของคนที่ถือปืน  เขาล้มลง  และพักพวกของคนที่ถือปืนก็วิ่งเข้ามาหาคนที่ถือปืนผมจึงยิงไปอีกสองนัดแต่คงไม่โดนใคร นักเลงหมาหมู่ทั้งสามก็วิ่งหนีพร้อมทิ้งรถ จยย  ไว้ให้ดูต่างหน้า   วิ่งแบบหางจุกก้นเลยแหละครับ   ใจผมนี้ไม่อยากจะฆ่าเขาจึงเลือกที่จะหยุดการกระทำของเขาเพียงเท่านี้ก็พอ(ยิงกดลงพื้นเท่านั้น  และพวกหมาหมู่เขาคงแค่คึกคะนองกับปืนเท่านั้น  ผมไม่อยากรังแกเด็ก  เพราะถ้าผมยิงไปที่ลำตัวงานนี้ยาวและอาจตายเกลือน  30เมตรนี่กลุ่มกระจายกว้างมากๆนะคับ  และที่สำคัญผมฝึกใช้  870กระบอกนี้ทุกวันหลังเลิกงานจนถึงวันที่ได้ใช้งานจริง  )

พอพวกเขาหนีผมก็เลยรีบขับรถออกจากที่เกิดเหตูทันทีกะว่าจะไปแจ้งความแต่ด้วยความตกใจจึงขับรถไปทางกลับบ้าน  ก็เลยปล่อยเลยตามเลยมาเป็นปีแล้วครับ   ลืมบอกไปผมใช้ลูกปืนของ  S&B  ที่มีลูกปรายอยู่  70 เม็ด  และก็จะใช้ต่อไปด้วยครับ  ขนาดฝึกใช้บ่อยเวลาใช้จริงยังลืมปลดเซฟเลย  เหตุการนี้ที่เล่าซะยาวมันผ่านไปเพียงประมาณ3นาทีเท่านั้นเองครับ
ขอบคุณครับ

หัว...ฆรวย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:15:40 PM »

โฮยาย Shocked

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:16:58 PM »

ผมตอบให้ทางข้อความส่วนตัวตามที่ส่งคำถามมาแล้วนะครับ เรื่องกฏหมายกระบวนการยุติธรรมต้องทำด้วยความระมัดระวัง ท่านปรึกษาทนายความอาชีพเหมาะสมแล้ว
ในเว็บนี้คุยเล่นกันเยอะไป บางทีก็เห็นความทุกข์ของสมาชิกที่มาขอความเห็นเพราะเดือดร้อนเป็นของสนุก ว่าไปเรื่อยตามมโน คนทุกข์ยิ่งทุกข์หนักเข้าไปอีก
ต้องอ่านอย่างมีวิจารณญาณ  ประเด็นของคุณคือกังวลเรื่องประวัติเสีย ขอ ป.๓ ต่อไปจะลำบาก ไม่ใช่เรื่องการเสียอิสรภาพ  อย่าหลงประเด็นตัวเองเพราะ พสส.เขาก็บอกแล้ว
ว่าศาลคงพิพากษาตามยี่ต๊อกคือโทษปรับสองพันและโทษจำให้รอลงอาญา  ดังนั้นให้ทนายความคงพิจารณาประเด็นเรื่องความจำเป็นเร่งด่วน ตลอดจนเจตนาในการฝ่าฝืน พรก.
รวมทั้งการขอตรวจสอบบันทึกการจับกุมของ จนท. ว่ามีข้อต่อสู้ได้หรือไม่อย่างไร  จากนั้นทนายความจะให้คำแนะนำต่อไป  หากมีข้อต่อสู้อันเป็นคุณ และนำไปใช้หารือกับอัยการในวันนัดได้  ประกอบกับสำนวนของ พสส."อ่อน" อัยการอาจตัดสินใจสั่งไม่ฟ้องก็เป็นได้

ขอบคุณครับ ที่ผมกังวลคือ ป3 กระบอกต่อไปครับ

จึงสอบถามถึงอัตตราโทษของข้อหาฝ่าฝืน พรก. ฉุกเฉิน เกรงจะมีผลในภายภาคหน้า

ตอนนี้ปรึกษาทนายและตำรวจแต่คนละ ส.น. ซึ่งเป็นญาติกันกับผมเป็นที่เรียบร้อยครับ  

ไหว้ ไหว้ ไหว้

อัตราโทษของการฝ่าฝืนข้อกำหนด ประกาศ หรือคำสั่งที่ออกตามพ.ร.ก. การบริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน
โทษจำคุกไม่เกินสองปี ปรับไม่เกินสี่หมื่นบาท  .... เบากว่าโทษฐานมีอาวุธปืนติดตัวฯ

การรับสารภาพและมีคำแถลงโดยมีหลักฐานแสดงเจตนาว่านำไปสนามยิงปืน มิได้ไปร่วมก่อสถานการณ์ น่าจะได้รับการลงโทษสถานเบา

ฐานความผิดอาญาเรื่องนี้ไม่ทำให้เป็นบุคคลต้องห้ามไม่ให้นายทะเบียนฯออกใบอนุญาต ในการขอป.๓ต่อไป
แต่็ต้องเก็บหลักฐานการถึงที่สุดและผลแห่งคดีไว้แสดง 
เพราะนายทะเบียนฯย่อมต้องตรวจสอบการถูกกล่าวหาในคดีอาญา และความประพฤติว่ายังไม่ถึงขั้นประพฤติชั่วร้ายแรง ไม่สามารถอนุญาตได้
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:19:40 PM »

ผมตอบให้ทางข้อความส่วนตัวตามที่ส่งคำถามมาแล้วนะครับ เรื่องกฏหมายกระบวนการยุติธรรมต้องทำด้วยความระมัดระวัง ท่านปรึกษาทนายความอาชีพเหมาะสมแล้ว
ในเว็บนี้คุยเล่นกันเยอะไป บางทีก็เห็นความทุกข์ของสมาชิกที่มาขอความเห็นเพราะเดือดร้อนเป็นของสนุก ว่าไปเรื่อยตามมโน คนทุกข์ยิ่งทุกข์หนักเข้าไปอีก
ต้องอ่านอย่างมีวิจารณญาณ  ประเด็นของคุณคือกังวลเรื่องประวัติเสีย ขอ ป.๓ ต่อไปจะลำบาก ไม่ใช่เรื่องการเสียอิสรภาพ  อย่าหลงประเด็นตัวเองเพราะ พสส.เขาก็บอกแล้ว
ว่าศาลคงพิพากษาตามยี่ต๊อกคือโทษปรับสองพันและโทษจำให้รอลงอาญา  ดังนั้นให้ทนายความคงพิจารณาประเด็นเรื่องความจำเป็นเร่งด่วน ตลอดจนเจตนาในการฝ่าฝืน พรก.
รวมทั้งการขอตรวจสอบบันทึกการจับกุมของ จนท. ว่ามีข้อต่อสู้ได้หรือไม่อย่างไร  จากนั้นทนายความจะให้คำแนะนำต่อไป  หากมีข้อต่อสู้อันเป็นคุณ และนำไปใช้หารือกับอัยการในวันนัดได้  ประกอบกับสำนวนของ พสส."อ่อน" อัยการอาจตัดสินใจสั่งไม่ฟ้องก็เป็นได้

ขอบคุณครับ ที่ผมกังวลคือ ป3 กระบอกต่อไปครับ

จึงสอบถามถึงอัตตราโทษของข้อหาฝ่าฝืน พรก. ฉุกเฉิน เกรงจะมีผลในภายภาคหน้า

ตอนนี้ปรึกษาทนายและตำรวจแต่คนละ ส.น. ซึ่งเป็นญาติกันกับผมเป็นที่เรียบร้อยครับ 

อัตราโทษของการฝ่าฝืนข้อกำหนด ประกาศ หรือคำสั่งที่ออกตามพ.ร.ก. การบริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน
โทษจำคุกไม่เกินสองปี ปรับไม่เกินสี่หมื่นบาท  .... เบากว่าโทษฐานมีอาวุธปืนติดตัวฯ

การรับสารภาพและมีคำแถลงโดยมีหลักฐานแสดงเจตนาว่านำไปสนามยิงปืน มิได้ไปร่วมก่อสถานการณ์ น่าจะได้รับการลงโทษสถานเบา

ฐานความผิดอาญาเรื่องนี้ไม่ทำให้เป็นบุคคลต้องห้ามไม่ให้นายทะเบียนฯออกใบอนุญาต ในการขอป.๓ต่อไป
แต่็ต้องเก็บหลักฐานการถึงที่สุดและผลแห่งคดีไว้แสดง 
เพราะนายทะเบียนฯย่อมต้องตรวจสอบการถูกกล่าวหาในคดีอาญา และความประพฤติว่ายังไม่ถึงขั้นประพฤติชั่วร้ายแรง ไม่สามารถอนุญาตได้

5555 ขอบคุณ พี่ธำรง อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:20:27 PM »

โฮยาย Shocked

หัว...ฆรวย

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:23:22 PM »

ต้องอ่านอย่างมีวิจารณญาณ  ประเด็นของคุณคือกังวลเรื่องประวัติเสีย ขอ ป.๓ ต่อไปจะลำบาก ไม่ใช่เรื่องการเสียอิสรภาพ  อย่าหลงประเด็นตัวเองเพราะ พสส.เขาก็บอกแล้ว
ว่าศาลคงพิพากษาตามยี่ต๊อกคือโทษปรับสองพันและโทษจำให้รอลงอาญา  ดังนั้นให้ทนายความคงพิจารณาประเด็นเรื่องความจำเป็นเร่งด่วน ตลอดจนเจตนาในการฝ่าฝืน พรก.
รวมทั้งการขอตรวจสอบบันทึกการจับกุมของ จนท. ว่ามีข้อต่อสู้ได้หรือไม่อย่างไร  จากนั้นทนายความจะให้คำแนะนำต่อไป  หากมีข้อต่อสู้อันเป็นคุณ และนำไปใช้หารือกับอัยการในวันนัดได้  ประกอบกับสำนวนของ พสส."อ่อน" อัยการอาจตัดสินใจสั่งไม่ฟ้องก็เป็นได้

โทษจำคุกไม่เกินสองปี ปรับไม่เกินสี่หมื่นบาท  .... เบากว่าโทษฐานมีอาวุธปืนติดตัวฯ

+1 และขอบคุณครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

คิดก่อนเล็ง
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์