๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:44:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา กรณีโดนจับข้อหาพกพาอาวุธปืน และฝ่าฝืน พรก ฉุกเฉิน  (อ่าน 10326 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:36:50 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  +1 และขอบพระคุณทุกท่านครับ  ผมยังคงรอคำชี้แนะจากหลายๆท่านครับ  

เชื่อว่าจะเป็นประโยชน์ ต่อตัวผมและเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่อาจจะมีกรณีคล้ายๆกันครับ

ตัดผม โกนหนวด แต่งตัวให้เรียบร้อย สีอย่าฉูดฉาดตามยายว่า

ทำหน้าตา จัดท่าทางให้ดูเป็นคนเรียบร้อยเข้าไว้ สบตาศาลท่านเยอะๆ

ถ้าไม่มีอะไรพลิกโผแรงๆ โทษพกพาท่านจะสั่งปรับ ข้อหาละเมิดพรก.น่าจะรอลงอาญาตามที่ท่านoilบอกไว้.....ศาลท่านจะตัดสินตามกฎหมาย แต่จะพิจารณากำหนดโทษด้วยเมตตาให้ครับ  Smiley

What man is a man , who does not make the world better?
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:38:15 PM »

5555  ตอนโดน  "ต้อน "  เข้าคอกเนี่ยะ  ฮา555

ใกล้เวลา  หรือ เกิน สิบเอ็ดโมงแล้ว อ่ะ ฮา
ไอ้คนทีโดนขัง  คิดในใจ เมื่อไหร่ เรียกขึ้น บันลังค์ ว๊า  ฮา
ก่อนเที่ยง  "ตำรวจศาล"  เขาจะมาตะโกนเรียกชื่อ  ฮา

"อยู่คร๊าบ"  ตำรวจเขาจะถาม  ยอมรับสารภาพ มั้ย อ่ะ ฮา
เขาต้องเตรียม  " เรื่อง " ให้ศาล  เขียนคำพิพากษา อ่ะ ฮา

คอยไปเห๊อะ  บ่างโมงก็แล้ว  เกือบสองโมงโน่นแหละ อ่ะ ฮา
ถึงตอนนี้   " ท้องร้อง "  แล้วใช่มั้ย  อ่ะ ฮา

ไอ้ข้าวผัด  หรือ ก๋วยเตี๋ยว  หรือ แฮมเบอเกอร์เนี่ยะ ฮา
เขาไม่ให้ เอาเข้าไปใน   "ห้องกัก "  ใต้ถุน ศาล อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนน้องเมียขับรถชนคนตาย ผมเดินยิ้มไปขอดีๆ

ตำรวจศาลเขาก็ใจดีแยกออกมารอที่ม้านั่งนอกลูกกรงให้นะครับ
แค่ยังต้องอยู่หลังโต๊ะ(ประตู)  อาจเพราะคดีไม่ร้ายแรง

ผมเลยยังขอส่งข้าวกล่อง+ชาเขียวให้กินได้อยู่
แต่ต้องเปิดให้พี่เขาตรวจหน่อยนึงครับ  Smiley

5555  อ้าว ฮา พี่ม๊อม  อ่ะ ฮา  5555

กรณีข้างบน   "เข้าข่าย ประพฤฒิมิชอบ "  แล้วอ่ะ ฮา
ถ้าโดน  "ร้องเรียน "  ซวยน๊าาา ฮา

เพราะว่า เมื่อ  "ผู้ต้องหา"  เดินเข้าสู่  เขตอำนาจศาล ฮา
(ศาลปรกติ  ศาลสถิตยุติธรรม น๊า  ส่วน สานไม่เป็นโล้ เป็นพาย ยายไม่พูดถึง น๊า ฮา)

ผู้ต้องหา  ทุกคน  จะได้รับการ ปฎิบัติ  " เสมอ เท่าเทียมกัน " ขังคอก เหมือนกัน อ่ะ ฮา

5555  พี่มอม  ลองใช้  แซ่เบ๊  นามสกุล ง่าว  บ้างเห๊อะ อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:50:23 PM »

..ตามที่ตำรวจว่า.  รับสารภาพศาลจะลดโทษกึ่งนึง ไม่เคยกระทำความผิดมาก่อน รอลงอาญา
..พบอัยการเที่ยวหน้า. ก็แจ้งให้ท่านทราบตามความจริง
..วันไปศาล ไม่ต้องไปเข้าห้องหรือใส่กุญแจมือตามที่ยายว่า..ยายแกก็ว่าซะ Shockedคิก คิก
..ถ้าคุยกับท่านอัยการ..เป็นที่เข้าใจตรงกัน Cool วันไปศาล ศาลท่านชงคำพิพากษาไว้แล้ว ลงมาเสียค่าปรับละก็กลับบ้าน Smiley
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:51:46 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  +1 และขอบพระคุณทุกท่านครับ  ผมยังคงรอคำชี้แนะจากหลายๆท่านครับ 

เชื่อว่าจะเป็นประโยชน์ ต่อตัวผมและเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่อาจจะมีกรณีคล้ายๆกันครับ

ตัดผม โกนหนวด แต่งตัวให้เรียบร้อย สีอย่าฉูดฉาดตามยายว่า

ทำหน้าตา จัดท่าทางให้ดูเป็นคนเรียบร้อยเข้าไว้ สบตาศาลท่านเยอะๆ

ถ้าไม่มีอะไรพลิกโผแรงๆ โทษพกพาท่านจะสั่งปรับ ข้อหาละเมิดพรก.น่าจะรอลงอาญาตามที่ท่านoilบอกไว้.....ศาลท่านจะตัดสินตามกฎหมาย แต่จะพิจารณากำหนดโทษด้วยเมตตาให้ครับ  Smiley

ขอบพระคุณครับ  จะใส่สูทผูกไท้ไปเลยครับ   Grin Grin Grin

คิดก่อนเล็ง
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:53:51 PM »

..ตามที่ตำรวจว่า.  รับสารภาพศาลจะลดโทษกึ่งนึง ไม่เคยกระทำความผิดมาก่อน รอลงอาญา
..พบอัยการเที่ยวหน้า. ก็แจ้งให้ท่านทราบตามความจริง
..วันไปศาล ไม่ต้องไปเข้าห้องหรือใส่กุญแจมือตามที่ยายว่า..ยายแกก็ว่าซะ Shockedคิก คิก
..ถ้าคุยกับท่านอัยการ..เป็นที่เข้าใจตรงกัน Cool วันไปศาล ศาลท่านชงคำพิพากษาไว้แล้ว ลงมาเสียค่าปรับละก็กลับบ้าน Smiley

+1และขอบพระคุณครับ  ผมก็กะจะพูดตามความจริง  เหมือนครั้งตอนที่โดนครับ   

คิดก่อนเล็ง
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:54:35 PM »

..ตามที่ตำรวจว่า.  รับสารภาพศาลจะลดโทษกึ่งนึง
ไม่เคยกระทำความผิดมาก่อน รอลงอาญา

..วันไปศาล ไม่ต้องไปเข้าห้องหรือใส่กุญแจมือตามที่ยายว่า..
ยายแกก็ว่าซะ Shockedคิก คิก

..ถ้าคุยกับท่านอัยการ..เป็นที่เข้าใจตรงกัน Cool
วันไปศาล ศาลท่านชงคำพิพากษาไว้แล้ว
ลงมาเสียค่าปรับละก็กลับบ้าน Smiley

5555  เอ้าาาา  ฮา 5555

แล้วพี่   pvjt  จะรู้ได้อย่างรัย อ่ะ ฮา

ว่า  " ศาล "  มีคำสั่ง  อะไรบ้าง  ลงโทษกรรมไหน บทไหน อ่ะ ฮา

55555  ว่างๆ  ลองไปค้นหา  " ข้อเท็จจริง หรือ วิธี "  ใต้บันลังค์บ้างอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:56:35 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  +1 และขอบพระคุณทุกท่านครับ  ผมยังคงรอคำชี้แนะจากหลายๆท่านครับ 

ถ้าไม่มีอะไรพลิกโผแรงๆ โทษพกพาท่านจะสั่งปรับ ข้อหาละเมิดพรก.น่าจะรอลงอาญาตามที่ท่านoilบอกไว้.....ศาลท่านจะตัดสินตามกฎหมาย แต่จะพิจารณากำหนดโทษด้วยเมตตาให้ครับ  Smiley

ขอบพระคุณครับ  จะใส่สูทผูกไท้ไปเลยครับ   Grin Grin Grin

55555  อย่าเอา เนคไทด์  ไปผูกลูกกรง  " แขวนคอตาย" น๊าา  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:00:31 PM »

ขอบพระคุณครับ  จะใส่สูทผูกไท้ไปเลยครับ   Grin Grin Grin

55555  อย่าเอา เนคไทด์  ไปผูกลูกกรง  " แขวนคอตาย" น๊าา  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับ

คิดก่อนเล็ง
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:02:28 PM »

5555 กระบวนการ  " ยังไม่ จ๊บบบ "  น๊าาา ฮา 55555

มีเทคนิ๊ค  อื่น อีก อ่ะ ฮา 55555   หลงรัก

5555 อยากรู้มั๊ย  เลี้ยง  "ฮาเนเก้นส์"  ยายลังนึง อ่ะ ฮา 5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:07:58 PM »

5555 หลังจาก  "ลงบันลังค์ " มาแล้ว อ่ะ ฮา

ขาขึ้นเป็นยังงัย  ขาลง ก็เป็นอย่างน๊านนน เหมือนเดิม อ่ะ ฮา
เดินประคองกันมาเป็นพรวน  กลับ  " เข้าคอก " เหมียนเดิม อ่ะ ฮา

รอคำสั่ง  ลงไปใต้ถุนตึก  " ฝ่ายคดี ฝ่ายเบี้ยปรับ พินัยหลวง " อ่ะ ฮา
กระบวนการนี้  โน่น  รออีก  " ชัวโมง " นึง อ่ะฮา

พอเราเดิน กลับ  " เข้าคอก " ฮา

เราก็ส่ง  "ซิกแนล" ให้  เบ๊  นอกห้องกัก อ่ะ ฮา

ให้ไปรอ  ตรง " ห้องจ่าย เบี้ยปรับ พินัยหลวง " อ่ะ ฮา

ไปก่อน  ได้คิวแรก  คิวหนึ่ง  อ่ะ ฮา

พอจ่ายเงิน ได้ใบเสร็จ รีบวิ่งมาห้องกัก อ่ะ ฮา

55555  ได้อิสระภาพ  เป็น  "คิวหนึ่ง  คิวแรก"  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:09:47 PM »

5555  พี่มอม  ลองใช้  แซ่เบ๊  นามสกุล ง่าว  บ้างเห๊อะ อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

วันนั้นผมยิ้มอย่างเดียว ไม่ได้พูดอะไรไม่เข้าท่าทำนองนั้นเลยครับ

ผมโดนจับข้อหาหนักเบามาหลายครั้ง แต่ตั้งแต่เกิดมาจนนาทีนี้ผมไม่เคยแสดงบัตรประชาชนเพื่อขอละเว้น,บรรเทาโทษหรือเพื่อเรียกร้องอะไรเป็นพิเศษเลยนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

What man is a man , who does not make the world better?
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:18:27 PM »

..ตามที่ตำรวจว่า.  รับสารภาพศาลจะลดโทษกึ่งนึง
ไม่เคยกระทำความผิดมาก่อน รอลงอาญา

..วันไปศาล ไม่ต้องไปเข้าห้องหรือใส่กุญแจมือตามที่ยายว่า..
ยายแกก็ว่าซะ Shockedคิก คิก

..ถ้าคุยกับท่านอัยการ..เป็นที่เข้าใจตรงกัน Cool
วันไปศาล ศาลท่านชงคำพิพากษาไว้แล้ว
ลงมาเสียค่าปรับละก็กลับบ้าน Smiley

5555  เอ้าาาา  ฮา 5555

แล้วพี่   pvjt  จะรู้ได้อย่างรัย อ่ะ ฮา

ว่า  " ศาล "  มีคำสั่ง  อะไรบ้าง  ลงโทษกรรมไหน บทไหน อ่ะ ฮา

55555  ว่างๆ  ลองไปค้นหา  " ข้อเท็จจริง หรือ วิธี "  ใต้บันลังค์บ้างอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

..อย่าเรียกพี่ดีกว่า นมยังไม่เหี่ยวนะยาย คิก คิก
..อ่านที่โพสทีละบรรทัด. ยืนยันตามนั้น. เห็นด้วยกับยายที่ให้รับสารภาพ ที่เน้นคือแจ้งเหตผลให้อัยการทราบ และเข้าใจตรงกัน
..วันขึ้นศาล. ศาลท่านอ่านสำนวน+ปรึกษาองค์คณะแล้ว  เพียงแต่ถามจำเลยว่ารับไหม  ถ้ารับ ก็ตัดสิน ..ศาลท่านขึ้นบัลลังก์ทีว่ากัน4-5คดี  เดี๋ยวนี้ศาลบางที่ต้องทำโอ ว่ากันถึง2ทุ่มก็มี คดีรกศาลเยอะ
..ปีนี้ไม่ค่อยได้ไปศาล. ลูกน้อง+พรรคพวกไม่ค่อยก่อเรื่อง ปีทีแล้วโดนศาลท่านแซวว่ามาศาลเยอะกว่าทนายบางคนอีกนะ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2014, 09:21:55 PM โดย pvjt » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:31:11 PM »

..อย่าเรียกพี่ดีกว่า นมยังไม่เหี่ยวนะยาย คิก คิก

..อ่านที่โพสทีละบรรทัด. ยืนยันตามนั้น.

เห็นด้วยกับยายที่ให้รับสารภาพ
ที่เน้นคือแจ้งเหตผลให้อัยการทราบ และเข้าใจตรงกัน

..วันขึ้นศาล. ศาลท่านอ่านสำนวน+ปรึกษาองค์คณะแล้ว 
เพียงแต่ถามจำเลยว่ารับไหม  ถ้ารับ ก็ตัดสิน ..

ศาลท่านขึ้นบัลลังก์ทีว่ากัน4-5คดี 
เดี๋ยวนี้ศาลบางที่ต้องทำโอ ว่ากันถึง2ทุ่มก็มี
คดีรกศาลเยอะ

..ปีนี้ไม่ค่อยได้ไปศาล. ลูกน้อง+พรรคพวกไม่ค่อยก่อเรื่อง
ปีทีแล้วโดนศาลท่านแซวว่า

มาศาลเยอะกว่าทนายบางคนอีกนะ คิก คิก

55555  กรณี   "รับสารภาพ"  ท่านเขียน คำสั่งมาแล้ว อ่ะ ฮา 55

ท่านมาถาม  บน "บัลลังค์ "  ดังๆ ต่อหน้าอีกที อ่ะ ฮา

ที่ยายบอกว่า   "แต่งหล่อ"  มันทำให้ดูดี  อาจมีการพลิก อ่ะ ฮา
เพราะ ตราบใด เมื่อ  "ยังไม่อ่าน คำพิพากษา " มันยังไม่ได้โยน หัวก้อย อ่ะ ฮา

ส่วนเรื่อง  ท่าน "อัยการ"  ฮา
รู้จักกับท่านไว้  ก็ดี  มีประโยชน์ มาก อ่ะ ฮา

แต่มันเป็นคนละเรื่อง  กับการ ส่ง หรือไม่ส่ง ฟ้อง อ่ะ ฮา
โดยปกติ  เมื่อตำรวจ ส่งสำนวนมาถึง ฮา

ท่านก็   "โยนโครม"  ขึ้น ศาล อ่ะฮา

ถ้าท่านมีความเห็น  ที่แตกต่าง  "สั่งไม่ฟ้อง"  ฮา
เรื่องใหญ่  ขนาด มหึมาเลย อ่ะ ฮา

ถ้าเป็นต่างจังหวัด ต้องโน่น ให้ อจ. เห็นด้วย อ่ะ ฮา
อจ.  เท่านั้น ยังไม่พอ ต้องรอ  "ผู้ว่า"  พยักหน้าด้วยอ่ะ ฮา

ถ้ากรุงเทพ ก็โน่น  ไปถนน  "หับเผย" เลยอ่ะ ฮา

รู้จักกับท่านอัยการเนี่ยะ  มีประโยชน์ อ่ะ ฮา

พอจ่ายค่าปรับปุ๊บ  เอาใบเสร็จ เดินไปหาท่าน อ่ะ ฮา

555 ขอให้ท่านเขียนหนังสือ " ปล่อย ของกลาง"  ได้ทันที อ่ะ ฮา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:34:00 PM »

ผมตอบให้ทางข้อความส่วนตัวตามที่ส่งคำถามมาแล้วนะครับ เรื่องกฏหมายกระบวนการยุติธรรมต้องทำด้วยความระมัดระวัง ท่านปรึกษาทนายความอาชีพเหมาะสมแล้ว
ในเว็บนี้คุยเล่นกันเยอะไป บางทีก็เห็นความทุกข์ของสมาชิกที่มาขอความเห็นเพราะเดือดร้อนเป็นของสนุก ว่าไปเรื่อยตามมโน คนทุกข์ยิ่งทุกข์หนักเข้าไปอีก
ต้องอ่านอย่างมีวิจารณญาณ  ประเด็นของคุณคือกังวลเรื่องประวัติเสีย ขอ ป.๓ ต่อไปจะลำบาก ไม่ใช่เรื่องการเสียอิสรภาพ  อย่าหลงประเด็นตัวเองเพราะ พสส.เขาก็บอกแล้ว
ว่าศาลคงพิพากษาตามยี่ต๊อกคือโทษปรับสองพันและโทษจำให้รอลงอาญา  ดังนั้นให้ทนายความคงพิจารณาประเด็นเรื่องความจำเป็นเร่งด่วน ตลอดจนเจตนาในการฝ่าฝืน พรก.
รวมทั้งการขอตรวจสอบบันทึกการจับกุมของ จนท. ว่ามีข้อต่อสู้ได้หรือไม่อย่างไร  จากนั้นทนายความจะให้คำแนะนำต่อไป  หากมีข้อต่อสู้อันเป็นคุณ และนำไปใช้หารือกับอัยการในวันนัดได้  ประกอบกับสำนวนของ พสส."อ่อน" อัยการอาจตัดสินใจสั่งไม่ฟ้องก็เป็นได้

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:48:03 PM »

บวก ๑ ครับเสี่ยต้อม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์