๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:08:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา กรณีโดนจับข้อหาพกพาอาวุธปืน และฝ่าฝืน พรก ฉุกเฉิน  (อ่าน 10320 ครั้ง)
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 07:50:32 PM »

ฮ่าๆๆๆขอบคุณครับ ใจผมก็อยากจบครับไม่อยากขึ้นโรงขึ้นศาล  ที่ว่าปรึกษาทนายก็ญาติพี่น้องกันทั้งนั้น

ผมไม่ได้ปรึกษาใครหรือให้ใครช่วยเลยตั่งแต่แรกด้วยความบริสุทธ์ใจ  

บวกกับเท่าที่ทราบๆและเพื่อนๆที่เล่นปืนด้วยกันโดนจับที่ ตจว.  ล่าสุดก็โดนปรับที่ศาล 2,000บาท

พอดีเมื่อสักครู่ผมปรึกษากับพี่ ตร.ที่ทำคดีนี้  เขาก็บอกไม่ต้องกังวลไม่ต้องห่วง

คือไม่ต้องเตรียมเงินประกันไปประกันตัวที่อัยการครับ 

พี่เขาทำเอกสารให้ใช้เงินประกันตัวอันเดียวกับที่ประกันในชั้นตำรวจ  ตอนพบอัยการให้ผมขับรถไปเอง

ไปพบที่สำนักอัยการ( ไม่แน่ใจว่าชื่อนี้รึเปล่าซึ่งก่อนสงกรานต์ผมไปมาแล้ว แต่สำนวนไม่เรียบร้อยเลยรอส่งสำนวนใหม่หลังสงกรานต์ )

ยังไม่มีการใส่กุญแจมือครับตั่งแต่จับมา  ส่วนนาฬิกามิโด้ผมใส่ทุกวันครับ  Grin Grin Grin

คิดก่อนเล็ง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 07:55:40 PM »

อย่าลืมหลักฐานการสมาชิกสนามยิงปืนด้วยล่ะ
บ้านอยู่ชานเมืองสนามอยู่ชานเมืองไปกันได้

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะวิ่งไปสนามยิงปืน 
ไปพูดคุยดูว่าพอจะออกเอกสารใดๆยืนยันได้หรือไม่ ครับ

55555  อันนี้ เอาไปให้  ไอ้  "ทนาย หน้าโง่ "  เขียนอุทธรณ์ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 07:59:35 PM »

ฮ่าๆๆๆขอบคุณครับ ใจผมก็อยากจบครับไม่อยากขึ้นโรงขึ้นศาล 
ที่ว่าปรึกษาทนายก็ญาติพี่น้องกันทั้งนั้น

ผมไม่ได้ปรึกษาใครหรือให้ใครช่วยเลยตั่งแต่แรกด้วยความบริสุทธ์ใจ 

บวกกับเท่าที่ทราบๆและเพื่อนๆที่เล่นปืนด้วยกันโดนจับที่ ตจว. 
ล่าสุดก็โดนปรับที่ศาล 2,000บาท

พอดีเมื่อสักครู่ผมปรึกษากับพี่ ตร.ที่ทำคดีนี้ 
เขาก็บอกไม่ต้องกังวลไม่ต้องห่วง

คือไม่ต้องเตรียมเงินประกันไปประกันตัวที่อัยการครับ 

พี่เขาทำเอกสารให้ใช้เงินประกันตัวอันเดียวกับที่ประกันในชั้นตำรวจ 
ตอนพบอัยการให้ผมขับรถไปเอง

ไปพบที่สำนักอัยการ( ไม่แน่ใจว่าชื่อนี้รึเปล่าซึ่งก่อนสงกรานต์ผมไปมาแล้ว
แต่สำนวนไม่เรียบร้อยเลยรอส่งสำนวนใหม่หลังสงกรานต์ )

ยังไม่มีการใส่กุญแจมือครับตั่งแต่จับมา 
ส่วนนาฬิกามิโด้ผมใส่ทุกวันครับ  Grin Grin Grin

55555  เรื่องที่พี่ตำรวจพูด  " เอาให้แน่ "  น๊า  ฮา 555

เรื่องคดี แค่ส่งอัยการ  ตำรวจยอมให้ใช้หลักทรัพย์เดิมเนี่ยะ ฮา

ยายยังไม่เคยเจอ   ยายคิดว่า  ไม่มีใคร  "กล้าเซ็นต์" ถอน ประกัน อ่ะ ฮา

ถ้าเจออย่างนี้  โชคดี  เข้าข่าย  " VIP " แล้วหล่ะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:01:20 PM »

555 ถ้าอยากรู้  เวลาไปศาล  ทำอย่างไร ให้  " เป็นต่อ " อ่ะ ฮา 5555

ไอ้ทนาย  "หน้าโง่"  เรียนเนติ  ตอน ห้าสิบ  แล้ว เซ่อ อีกต่ะหาก อ่ะ ฮา

5555 มัน  " ไม่รู้  เท๊คนิค "  เหมือนยายร๊อกส์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:05:18 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณครับ 

คิดก่อนเล็ง
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:08:39 PM »

ไปศาลอย่างไรให้เป็นต่อยายสอนหน่อยสิครับ

ลุงผมเคยเป็นผู้พิพากษาศาลฎีกา ตำราที่ท่านเขียนปัจจุบันก็ยังใช้สอนกันอยู่ , พี่2คนก็เป็นผู้พิพากษา คู่เขยก็เป็นอัยการ

ไม่เห็นมีใครยอมเรียนรู้เทคนิคแบบนี้เลย  เศร้า

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:09:11 PM »

+1ท่านoil สำหรับคำแนะนำที่ถูกทำนองคลองธรรมครับ  ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:10:09 PM »

55555 เวลาไปศาล  ฮา 5555

ตอนโดนต้อน  "ขึ้นบันลังค์"  ฮา
ยายแนะนำ  ให้ แต่งตัว  ให้ "เรียบร้อย  "  อ่ะ ฮา

ถ้าถึงขนาดใส่ " เชิ๊ต ผูกไทค์ " ได้  ทำเล้ย อ่ะ ฮา
คดีลหุโทษ  ศาลท่านดู หรือพิจารณา  องค์ประกอบอื่นด้วยอ่ะ ฮา

ถ้าแสดงให้ศาลท่านเห็น ว่าเป็น  "  พลเมืองดี " มีอาชีพ  ฮา
มีสถานะทางสังคม  มัวัยวุฒิ มีสัมมาคารวะ  มีภาพที่ดี ฮา

ศาลท่านเมตตาได้ หยวนได้ ท่านก็ลงโทษ "สถานเบา" อ่ะ ฮา

5555 ท่านต้องการให้  ได้รับโอกาส " กลับเนื้อ กลับตัว" เป็นพลเมืองดี อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:13:00 PM »

ก็ไม่เกรียนนี่หว่า +1ให้ยายด้วยก็ได้

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:13:55 PM »

แต่-2ฐานปากเสียไปแขวะเขา  ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:14:04 PM »

ก็ไม่เกรียนนี่หว่า +1ให้ยายด้วยก็ได้

5555 เอ้า  " ไอ้ ห่า " นึกว่ายายเป็น  เบเกอร์รี่ แมน เหรอวะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:17:38 PM »

5555 เอ้า  " ไอ้ ห่า " นึกว่ายายเป็น  เบเกอร์รี่ แมน เหรอวะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เด็กส่งขนมปังอย่างผมเคยโดนจับข้อหาพกพาอาวุธปืนตอนเรียนม.

พอโตมายังไม่เคยโดนจับอีกเลยครับ มีก็ตอบ"มีครับ"ไปซื่อๆก็ไม่เห็นว่าอะไร อย่าว่าแต่จะค้น  แบร่

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:25:19 PM »

Grin Grin Grin

คิดก่อนเล็ง
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:27:38 PM »

5555  ตอนโดน  "ต้อน "  เข้าคอกเนี่ยะ  ฮา555

ใกล้เวลา  หรือ เกิน สิบเอ็ดโมงแล้ว อ่ะ ฮา
ไอ้คนทีโดนขัง  คิดในใจ เมื่อไหร่ เรียกขึ้น บันลังค์ ว๊า  ฮา
ก่อนเที่ยง  "ตำรวจศาล"  เขาจะมาตะโกนเรียกชื่อ  ฮา

"อยู่คร๊าบ"  ตำรวจเขาจะถาม  ยอมรับสารภาพ มั้ย อ่ะ ฮา
เขาต้องเตรียม  " เรื่อง " ให้ศาล  เขียนคำพิพากษา อ่ะ ฮา

คอยไปเห๊อะ  บ่างโมงก็แล้ว  เกือบสองโมงโน่นแหละ อ่ะ ฮา
ถึงตอนนี้   " ท้องร้อง "  แล้วใช่มั้ย  อ่ะ ฮา

ไอ้ข้าวผัด  หรือ ก๋วยเตี๋ยว  หรือ แฮมเบอเกอร์เนี่ยะ ฮา
เขาไม่ให้ เอาเข้าไปใน   "ห้องกัก "  ใต้ถุน ศาล อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนน้องเมียขับรถชนคนตาย ผมเดินยิ้มไปขอดีๆตำรวจศาลเขาก็ใจดีแยกออกมารอที่ม้านั่งนอกลูกกรงให้นะครับ แค่ยังต้องอยู่หลังโต๊ะ(ประตู)

อาจเพราะคดีไม่ร้ายแรง ผมเลยยังขอส่งข้าวกล่อง+ชาเขียวให้กินได้อยู่ แต่ต้องเปิดให้พี่เขาตรวจหน่อยนึงครับ  Smiley

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:29:29 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  +1 และขอบพระคุณทุกท่านครับ  ผมยังคงรอคำชี้แนะจากหลายๆท่านครับ  

เชื่อว่าจะเป็นประโยชน์ ต่อตัวผมและเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่อาจจะมีกรณีคล้ายๆกันครับ

คิดก่อนเล็ง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์