๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:30:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามและปรึกษาเรื่องการกู้เงินเพื่อลงทุนครับ  (อ่าน 3330 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:49:43 PM »

คุณแปเช็ค PM ด้วยครับ
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 10:22:19 PM »

..กสิกร...จะใช้รูปแบบเช่าซื้อ อาจได้70-80%  ต้องมีเงินดาว์น  คล้ายเช่าซื้อรถยนต์
..ลองติดต่อกรุงไทย   สเตทเมนท์สวย  กู้ได้100%ของราคาเครื่องจักร  ดอกเบี้ยถูกกว่า mlr-
ขอบคุณครับไม่ต้องมีหลักทรัพย์คํ้าประกันใช่ไหมครับ
..
..หลักทรัพย์คือครื่องจักร  ที่สำคัญคือสเตทเม้นท์+โปรเจ็กนำเสนอ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 11:02:52 PM »

ออลืมคิดไป จำนองเฉพาะเครื่องจักรได้ครับ ติดต่อ ธนาคารกรุงเทพฯ บอกผมแนะนำมา ขำก๊าก
ดริ้งส์ไปตอบไปชักมึน ที่เห็นมาอาคารเช่าแต่เครื่องจักรจำนอง มีเยอะไป เสนอแผนพร้อมการตลาดยอดสั่ง เข้าคุยกับสินเชื่อได้เลยครับ เน้นๆอย่าคุยกับสินเชื่อมือใหม่เอาแบบเขตหรือภาคไปเลยครับ Grin
เครื่องยังไม่ได้ซื้อเลยจะเอาจำนองยังไงครับ
เคยเช่าซื้อรถยนต์มั้ย คิก คิก

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 05:55:54 AM »

ออลืมคิดไป จำนองเฉพาะเครื่องจักรได้ครับ ติดต่อ ธนาคารกรุงเทพฯ บอกผมแนะนำมา ขำก๊าก
ดริ้งส์ไปตอบไปชักมึน ที่เห็นมาอาคารเช่าแต่เครื่องจักรจำนอง มีเยอะไป เสนอแผนพร้อมการตลาดยอดสั่ง เข้าคุยกับสินเชื่อได้เลยครับ เน้นๆอย่าคุยกับสินเชื่อมือใหม่เอาแบบเขตหรือภาคไปเลยครับ Grin
เครื่องยังไม่ได้ซื้อเลยจะเอาจำนองยังไงครับ
เคยเช่าซื้อรถยนต์มั้ย คิก คิก
อ๋อ เข้าใจแล้วครับขอบคุณครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 05:57:42 AM »

..กสิกร...จะใช้รูปแบบเช่าซื้อ อาจได้70-80%  ต้องมีเงินดาว์น  คล้ายเช่าซื้อรถยนต์
..ลองติดต่อกรุงไทย   สเตทเมนท์สวย  กู้ได้100%ของราคาเครื่องจักร  ดอกเบี้ยถูกกว่า mlr-
ขอบคุณครับไม่ต้องมีหลักทรัพย์คํ้าประกันใช่ไหมครับ
..
..หลักทรัพย์คือครื่องจักร  ที่สำคัญคือสเตทเม้นท์+โปรเจ็กนำเสนอ
ขอบคุณครับ ว่าแต่ไปแบงค์ไหนดีครับ ทหารไทยดีไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 06:38:44 AM »

ถ้ายอมรับดอกเบี้ยได้ก็ลุยได้เลย ผมกู้ ธ.ไทยเครดิสได้ล้านเจ็ดทำสัญญา 7 ปีส่งเดือนสองหมื่นกว่าบาท
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 10:19:31 AM »

เคยได้้ยินมาว่า   ธ.  SME ปล่อยเงินแบบนี้
เท่าที่รู้มาแห้วทั้งนั้น วงเงินที่ออกมา สส. เอาไปแดกหมด อ๋อย

55555 ยายฮา ไอ้  ธนาคาร ชื่อ  " เอส เอ็ม อี " เนี่ยะ อ่ะ ฮา

ไอ้คน  ตั้งชื่อ  ตั้งมาได้ เรียกยาก  ชมัด   " ธนาคารพัฒนาวิสาหกิจ ขนาดย่อม  " ฮา
ธนาคารนี้  มัน  " เช้าชาม เย็นสองชาม "  ไม่ค่อยมี แอ๊คติวิตี้ เท่าไหร่ อ่ะ ฮา

5555 อย่าเดินเข้าให้  เปลือง  "รองเท้า "  เล้ย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 10:30:05 AM »

555555   ยายฮา พี่แป  อ่ะ  ฮา 55555

แม้  ถ้าจานโฉมชาย (ฮา)  อยู่  ยายจะแนะนำ  พี่แป อ่ะ
อ้อนวอน  ให้  แกเขียน " แผนธุรกิจ " สำหรับกู้เงินสถาบันการเงินให้ อ่ะ ฮา

ตอนนี้  จานโฉมชาย (ฮา)  สาปสูญ เกิน  "สามสิบหก ชั่วโมง" แล้ว อ่ะ ฮา
ถ้าสูญหายเกิน  " หกสิบเดือน " ยายจะยื่นศาล ขอให้เป็นบุคคลสูญหาย เลยอ่ะ ฮา
พอศาลสั่ง  ให้เป็นบุคคลสูญหาย  ยายก็ขอจัดการมรดก เลยอ่ะ ฮา

พอได้มรดก  ยาย ก็จะหา  " เมียใหม่ " ทันที  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
55555  เบื้อ เบื่อ  พวก  "  นม เหี่ยว "  อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เอ้าาาา... พี่แป ลองเขียนเรื่องส่วนตัว ให้ยายหน่อย
เช่น  รายได้ปัจจุบัน มาจากไหน  ได้เท่าไหร่  อ่ะ ฮา

เงินที่ต้องการกู้ เอาไปทำอะไร  ถ้าซื้อเครื่องจักร ฮา
ก็ต้อง ประมาณการ  รายรับ  ว่าจะได้เท่าไหร่  ค่าจ้างเท่าไหร่
เหลือ กำไรเท่าไหร่  ค่าใช้จ่ายมีอะไร บ้าง อ่ะ ฮา

ตอนนี้  มีทรัพย์สิน อะไรบ้าง  มีค่าใช้จ่าย รายเดือน อะไรบ้างอ่ะ ฮา
ไอ้ค่าผ่อน "สวิฟ "  เนี่ยะ  เท่าไหร่  ค่าเล่าเรียนลูก เท่าไหร่
ค่าเช่าสถานที่  ที่ทำธุรกิจ เท่าไหร่  อ่ะ ฮา

เขียนมาให้ละเอียด  เดี๋ยวยายจัดการ  " เต้า " ให้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 11:01:54 AM »

555555   ยายฮา พี่แป  อ่ะ  ฮา 55555

แม้  ถ้าจานโฉมชาย (ฮา)  อยู่  ยายจะแนะนำ  พี่แป อ่ะ
อ้อนวอน  ให้  แกเขียน " แผนธุรกิจ " สำหรับกู้เงินสถาบันการเงินให้ อ่ะ ฮา

ตอนนี้  จานโฉมชาย (ฮา)  สาปสูญ เกิน  "สามสิบหก ชั่วโมง" แล้ว อ่ะ ฮา
ถ้าสูญหายเกิน  " หกสิบเดือน " ยายจะยื่นศาล ขอให้เป็นบุคคลสูญหาย เลยอ่ะ ฮา
พอศาลสั่ง  ให้เป็นบุคคลสูญหาย  ยายก็ขอจัดการมรดก เลยอ่ะ ฮา

พอได้มรดก  ยาย ก็จะหา  " เมียใหม่ " ทันที  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
55555  เบื้อ เบื่อ  พวก  "  นม เหี่ยว "  อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เอ้าาาา... พี่แป ลองเขียนเรื่องส่วนตัว ให้ยายหน่อย
เช่น  รายได้ปัจจุบัน มาจากไหน  ได้เท่าไหร่  อ่ะ ฮา

เงินที่ต้องการกู้ เอาไปทำอะไร  ถ้าซื้อเครื่องจักร ฮา
ก็ต้อง ประมาณการ  รายรับ  ว่าจะได้เท่าไหร่  ค่าจ้างเท่าไหร่
เหลือ กำไรเท่าไหร่  ค่าใช้จ่ายมีอะไร บ้าง อ่ะ ฮา

ตอนนี้  มีทรัพย์สิน อะไรบ้าง  มีค่าใช้จ่าย รายเดือน อะไรบ้างอ่ะ ฮา
ไอ้ค่าผ่อน "สวิฟ "  เนี่ยะ  เท่าไหร่  ค่าเล่าเรียนลูก เท่าไหร่
ค่าเช่าสถานที่  ที่ทำธุรกิจ เท่าไหร่  อ่ะ ฮา

เขียนมาให้ละเอียด  เดี๋ยวยายจัดการ  " เต้า " ให้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
รายได้ปัจจุบันมาจากโรงงานทอผ้าครับหักค่าใช้จ่ายพวกค่าแรงค่าข้าวค่าไฟค่าส่วยแล้วเหลือประมาณเดือนละสี่ถึงห้าหมื่นบาท ทรัพย์สินก็มีเครื่องทอผ้าในโรงงานยี่สิบเครื่อง รถยนต์สองคันครับ ส่วนบ้านปลูกในที่ของพ่อ ค่าใช้จ่ายก็มีค่าเรียนลูกคนเล็กเดือนละสองพันบาท ค่าผ่อนรถหนึ่งหมื่นบาท ค่าเช่าที่โรงงานปัจจุบันนี้ปีละหกพันบาทผมจ่ายล่วงหน้าไปแล้วสามปีครับ
  เงินที่ต้องการกู้นี้เพื่อไปซื้อเครื่องจักรชนิดที่ใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ควมคุมการทำงานซึ่งเครื่องตัวนี้สามารถทำงานได้เร็วกว่าคนถึงประมาณสี่เท่าครับ ว่าจะซื้อห้าเครื่องก่อน ประมาณว่าห้าเครื่องนี้จะทำรายได้เดือนละไม่ตํ่ากว่าหนึ่งแสนห้าหมื่น ถ้าเดินเครื่อง๒๐ชั่วโมงต่อวัน โดยผมจะจ้างช่างที่มีฝีมือมาหนึ่งคนโดยให้เงินเดือนสองหมื่นบาท แล้วจ้างลูกน้องให้อีกสองคนค่าจ้างก็ประมาณคนละเจ็ดพันบาท ส่วนค่าไฟฟ้าผมประมาณไว้ว่าไม่เกินเจ็ดพันบาทต่อเดือน ค่าเช่าโรงงานประมาณเดือนละแปดพันบาท
เบ็ดเสร็จแล้วจะมีค่าใช้จ่ายในการทำงานสำหรับเจ้าเครื่องที่ว่ามานี้เดือนละ๔๙๐๐๐บาทครับ ก็จะเหลือประมาณหนึ่งแสนต่อเดือนครับ

Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 01:03:13 PM »

5555  ยายเริ่มต้น  เขียนแล้วน๊า  " Business Profile "    อ่ะ  ฮา  555

มันมี   Headlines  หรือ  Highlight  หรือ  Heading อะไรบ้าง อ่ะ ฮา

1..  วัตถุประสงค์  ฮา

2.    ประวัติ  ของคนกู้  ความชำนาญในอาชีพ
       เช่น  ปัจจุบันทำอาชีพนี้อยู่แล้ว ฮา

3.    หลักทรัพย์  ที่เป็นประกันเงินกู้เพิ่มเติม

4.    ประเมินรายได้   จากธุรกิจ  (เดิม  + ของใหม่ )

5.    ระยะเวลา  การคุ้มทุน หรือ ความสามารถในการชำระหนี้

สรุป  ข้อมูล  ที่ทำให้สถาบันการเงิน เชื่อถือ แล้วปล่อยสินเชื่อ อ่ะ ฮา

การเขียน  Profile  เขียนไม่ยากร๊อกส์  แยกหัวข้อให้ชัด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 01:12:14 PM »

5555  ยายเริ่มต้น  เขียนแล้วน๊า  " Business Profile "    อ่ะ  ฮา  555

มันมี   Headlines  หรือ  Highlight  หรือ  Heading อะไรบ้าง อ่ะ ฮา

1..  วัตถุประสงค์  ฮา

2.    ประวัติ  ของคนกู้  ความชำนาญในอาชีพ
       เช่น  ปัจจุบันทำอาชีพนี้อยู่แล้ว ฮา

3.    หลักทรัพย์  ที่เป็นประกันเงินกู้เพิ่มเติม

4.    ประเมินรายได้   จากธุรกิจ  (เดิม  + ของใหม่ )

5.    ระยะเวลา  การคุ้มทุน หรือ ความสามารถในการชำระหนี้

สรุป  ข้อมูล  ที่ทำให้สถาบันการเงิน เชื่อถือ แล้วปล่อยสินเชื่อ อ่ะ ฮา

การเขียน  Profile  เขียนไม่ยากร๊อกส์  แยกหัวข้อให้ชัด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

+ ขอบคุณครับยาย

✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 04:39:03 PM »

เมื่อครู่ลองถามรอง ผจก.ธนาคารออมสินสาขาระดับอำเภอเรื่องปล่อยสินเชื่อ

...แกว่าในสภาพเศรษฐกิจปกติ ธ.ต้องมีความเชื่อมั่นในโครงการประมาณ 70-80 เปอร์เซ็นต์ก็จะปล่อยกู้

แต่ตอนนี้ด้วยสภาพเศรษฐกิจตอนนี้ความเสี่ยงสูง ธ.ต้องมีความเชื่อมั่นกับโครงการขอกู้อย่างน้อย 90-95 เปอร์เซ็นต์ถึงจะปล่อยกู้

...จะกู้ตอนนี้จะเหนื่อยกว่าปกติครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:11:05 PM »

เมื่อครู่ลองถามรอง ผจก.ธนาคารออมสินสาขาระดับอำเภอเรื่องปล่อยสินเชื่อ

...แกว่าในสภาพเศรษฐกิจปกติ ธ.ต้องมีความเชื่อมั่นในโครงการประมาณ 70-80 เปอร์เซ็นต์ก็จะปล่อยกู้

แต่ตอนนี้ด้วยสภาพเศรษฐกิจตอนนี้ความเสี่ยงสูง ธ.ต้องมีความเชื่อมั่นกับโครงการขอกู้อย่างน้อย 90-95 เปอร์เซ็นต์ถึงจะปล่อยกู้

...จะกู้ตอนนี้จะเหนื่อยกว่าปกติครับ
ขอบคุณครับ ต้องลองเข้าไปคุยดูครับ

pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:38:18 PM »

..
ขอบคุณครับ ว่าแต่ไปแบงค์ไหนดีครับ ทหารไทยดีไหมครับ

..ทหารไทยเรทดอกเบี้ยค่อนข้างแพง   ดอกเบี้ยธุรกิจใช้mlr+  ส่วนกสิกรจะใช้เป็นระบบเช่าซื้อ คล้ายซื้อรถ กรรมสิทธิ์เครื่องจะตกเป็นของธนาคาร+ดอกแพงเช่นกัน เสียเปรียบข้อกฎหมาย.  กรุงไทยน่าคบ เพราะระบบกู้โดยมีหลักทรัพย์คือเครื่องจักรค้ำประกัน ดอกเบี้ยถูกกว่าmlr- คล้ายระบบจำนอง ติดขัดมายึดกันไม่ง่ายเหมือนเช่าซื้อ..ยาวไปปะ คิก คิก
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:42:58 PM »

5555  ยายฮา  ไอ้  "ทนายเผือก" เพลิน เลยอ่ะ ฮา 5555

การใช้เงิน  สถาบันการเงิน  ฮา
อย่าหวังว่า เขาจะ  " ซับพอต "  ร้อยเปอร์เซ็นต์ อ่ะ ฮา
ถ้าไม่ใช่  นามสกุล  โสภณพนิช  หรือ หวั่งหลี  หรือ นามสกุลยาย อ่ะ ฮา
( 5555 ยายโจ๊ก  ยายโม้ บ้างแหละ อ่ะ ฮา) 

ให้เตรียม หรือวางแผน  เอาไว้เลย ว่าเขาให้ แค่  " เจ็ดสิบ " สูงสุด อ่ะ ฮา
หรือถ้า  เลวสุด  ก็แค่  "ห้าสิบ"  เขาบอกว่า  เขาเสี่ยงแล้วน๊าาา ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์