๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:20:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามและปรึกษาเรื่องการกู้เงินเพื่อลงทุนครับ  (อ่าน 3331 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 08:14:44 PM »

ปัญหามันมีอยู่ว่าผมอยากขยายกิจการทอผ้าโดยการซื้อเครื่องทอแบบใช้คอมพิวเตอร์ควมคุมครับ ราคาเครื่องละสองแสนกว่าบาท เจ้าเครื่องที่ว่านี้ทำงานได้เร็วกว่าคนประมาณสามถึงห้าเท่าครับ แต่ทีนี้ปัญหาคือผมไม่มีเงินทุนและไม่มีหลักทรัพย์ ถ้าจะไปขอกู้ธนาคารเค้าจะให้กู้ไหมครับ ว่าจะกู้ซักหนึ่งล้านถึงล้านห้าแสนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 08:27:05 PM »

เคยได้้ยินมาว่า ธ.SME ปล่อยเงินแบบนี้ เท่าที่รู้มาแห้วทั้งนั้น วงเงินที่ออกมา สส. เอาไปแดกหมด อ๋อย

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 08:30:34 PM »

ถ้าผมเดินไปถามธนาคารแล้วบอกว่าผมไม่มีหลักทรัพย์คํ้าประกันเค้าจะหัวเราะไหมครับ คิดๆไปก็อายไม่กล้าไปถามครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 08:52:07 PM »

ถึงพี่แปจีหล่อมีหลักทรัพย์   แต่เดินบัญชีไม่ดีพอ  เค้าก็ไม่ให้กู้ครับ
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 08:53:27 PM »

รูปเจ้าเครื่องที่ว่าครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 08:55:19 PM »

ถึงพี่แปจีหล่อมีหลักทรัพย์   แต่เดินบัญชีไม่ดีพอ  เค้าก็ไม่ให้กู้ครับ
รายการเดินบัญชีไม่น่าจะมีปัญหาครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:03:38 PM »

เป็นแบบผ้าทอยาวใช่มั้ยครับ Grin

pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:05:04 PM »

..กสิกร...จะใช้รูปแบบเช่าซื้อ อาจได้70-80%  ต้องมีเงินดาว์น  คล้ายเช่าซื้อรถยนต์
..ลองติดต่อกรุงไทย   สเตทเมนท์สวย  กู้ได้100%ของราคาเครื่องจักร  ดอกเบี้ยถูกกว่า mlr-
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:06:03 PM »

ไม่ใช่ครับตัวนี้จะทอออกมาเป็นชิ้นส่วนสำเร็จรูปเลยครับเหลือแค่เอาไปเย็บประกอบให้เป็นเสื้อเองครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:07:15 PM »

..กสิกร...จะใช้รูปแบบเช่าซื้อ อาจได้70-80%  ต้องมีเงินดาว์น  คล้ายเช่าซื้อรถยนต์
..ลองติดต่อกรุงไทย   สเตทเมนท์สวย  กู้ได้100%ของราคาเครื่องจักร  ดอกเบี้ยถูกกว่า mlr-
ขอบคุณครับไม่ต้องมีหลักทรัพย์คํ้าประกันใช่ไหมครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:12:53 PM »

ปัญหามันมีอยู่ว่าผมอยากขยายกิจการทอผ้าโดยการซื้อเครื่องทอแบบใช้คอมพิวเตอร์ควมคุมครับ ราคาเครื่องละสองแสนกว่าบาท เจ้าเครื่องที่ว่านี้ทำงานได้เร็วกว่าคนประมาณสามถึงห้าเท่าครับ แต่ทีนี้ปัญหาคือผมไม่มีเงินทุนและไม่มีหลักทรัพย์ ถ้าจะไปขอกู้ธนาคารเค้าจะให้กู้ไหมครับ ว่าจะกู้ซักหนึ่งล้านถึงล้านห้าแสนครับ

5555 ยายใช้สมาทโฟนเนียนน๊า อ่ะ  ฮาา

เมื่อก่อน  เอาทะบียนเครื่องจักร วางประกันเงินกู้ ได้อ่ะ
ตอนนี้  ยังยังวางได้  ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับตัวพี่แป และสถานะทางธุรกิจอ่ะ

เครื่องจักร จะเอาไปวางที่ไหน กรรมสิทธิ์ อาคารและที่ดินเป็นของใคร
ถ้าเป็นของพี่แป  ประเด็นนี้ผ่านอ่ะ  ที่เขากำหนดอย่างนี้เวลามีปัญหา
เขายึด หรือเข้าครอบครอง  หรือบังคับคดีำม่ได้อ่ะ

ยายเขียนแค่นี้ก่อน เมื่อยนิ้งวอ่ะ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:15:19 PM »

ออลืมคิดไป จำนองเฉพาะเครื่องจักรได้ครับ ติดต่อ ธนาคารกรุงเทพฯ บอกผมแนะนำมา ขำก๊าก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:21:05 PM »

ออลืมคิดไป จำนองเฉพาะเครื่องจักรได้ครับ ติดต่อ ธนาคารกรุงเทพฯ บอกผมแนะนำมา ขำก๊าก
ดริ้งส์ไปตอบไปชักมึน ที่เห็นมาอาคารเช่าแต่เครื่องจักรจำนอง มีเยอะไป เสนอแผนพร้อมการตลาดยอดสั่ง เข้าคุยกับสินเชื่อได้เลยครับ เน้นๆอย่าคุยกับสินเชื่อมือใหม่เอาแบบเขตหรือภาคไปเลยครับ Grin

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:23:13 PM »

5555 ยายใช้สมาทโฟนเนียนน๊า อ่ะ  ฮาา

เมื่อก่อน  เอาทะบียนเครื่องจักร วางประกันเงินกู้ ได้อ่ะ
ตอนนี้  ยังยังวางได้  ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับตัวพี่แป และสถานะทางธุรกิจอ่ะ

เครื่องจักร จะเอาไปวางที่ไหน กรรมสิทธิ์ อาคารและที่ดินเป็นของใคร
ถ้าเป็นของพี่แป  ประเด็นนี้ผ่านอ่ะ  ที่เขากำหนดอย่างนี้เวลามีปัญหา
เขายึด หรือเข้าครอบครอง  หรือบังคับคดีำม่ได้อ่ะ

ยายเขียนแค่นี้ก่อน เมื่อยนิ้งวอ่ะ
ถ้ากู้ได้หนึ่งล้านผมจะซื้อเครื่องตัวนี้มาสี่เครื่องก่อนแล้วก็เช่าโรงงานไปก่อนครับประมาณสองปีเก็นเงินได้ก็ค่อยซื้อที่
แต่ถ้าได้ล้านห้าผมจะแบ่งเงินห้าแสนนั่นไว้เพื่อส่วนหนึ่งซื้อที่ประมาณหนึ่งงานแล้วสร้างโรงงานด้วยครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:24:39 PM »

ดริ้งส์ไปตอบไปชักมึน ที่เห็นมาอาคารเช่าแต่เครื่องจักรจำนอง มีเยอะไป เสนอแผนพร้อมการตลาดยอดสั่ง เข้าคุยกับสินเชื่อได้เลยครับ เน้นๆอย่าคุยกับสินเชื่อมือใหม่เอาแบบเขตหรือภาคไปเลยครับ Grin
เครื่องยังไม่ได้ซื้อเลยจะเอาจำนองยังไงครับ

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์