๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:46:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบระบบบันจี้จัมป์ที่ภูเก็ตก่อนเปิดจริงสายสลิงขาดดับ 2 ราย เจ็บ 1 ราย  (อ่าน 2208 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:30:34 PM »

เพิ่งมาเปิด อยู่แถวบ้านผมเลย

รูปนี้ใช้มือถือถ่ายจากหน้าต่างที่บ้านเมื่อวานซืนนี่เองครับ

ยังยืนดู คิดเล่นๆ สูงนะเนี่ย ไม่กล้าโดดหรอก
เฮ้อ...คืนวานร่วงทั้งกระเช้าเลยครับ ไม่น่าเชื่อ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เนื้อข่าวครับ.

55555 ยายเห็นภาพ  แล้ว  "ฮา สามรอบเลย"  อ่ะ ฮา  5555

ไอ้เจ้าของโปรเจคเนี่ยะ  มันบ้าไปแล้ว อ่ะ ฮา
ไอ้  "Tower "  หรือ หอที่ตั้ง เสากระโดดเนียะ ฮา

มันทำง่ายๆ  เหมือน  " เสาวิทยุ "  ดึงสลิง แปดเส้น สิบเส้นเลยอ่ะ ฮา
ตอนบ่ายสาม  ทีวี ออกข่าว  ถ่ายภาพ  "ชุดคอนโทรล" กระเช้า ฮา
ยายเห็น  แป๊บเดียว  เอาแล้วสิ  มึง  " ประมาท " อ่ะ ฮา
ไอ้ชุดคอนโทร  ปกติ มันมี " สี่ทิศ "  คือ ซ้าย ขวา หน้า หลัง อ่ะ ฮา

ภาพที่ทีวีนำออกมาแสดง  มันมี   " สองทิศ " คือ ขึ้น กับ ลง อ่ะ ฮา
ยายเดาว่ามันใช้    "รอก จีน"   รอกยกสินค้าธรรมดา ราคาถูก อ่ะ ฮา

ไอ้รอกพวกนี้ มี " Capacity  " หรือความสามารถยก น้ำหนัก ฮา
ได้ตั้งแต่  ห้าร้อยกิโล ตัน สองตัน ห้าตัน สิบตัน อ่ะ ฮา

รอกตัวที่ขาด  ยายคิดว่า  " ยกได้  " ตันเดียว อ่ะ ฮา
ไอ้ตันเดียว มันก็ปลอดภัย  เพียงพอแล้ว อ่ะ ฮา

เมื่อยกได้  ปลอดภัย  ทำมัย "สลิง ขาด" อ่ะ ฮา

ยายบอกเล้ย มันไม่ได้ตั้ง  " Auto stop switch " อ่ะ ฮา
ออโตสวิทช คืออะไร  มันก็คือ สวิทช์  ตัดกระแสไฟ ธรรมดา อ่ะ ฮา
มีก้าน  ขาสองขา ยื่นออกมา  เวลา กระเช้าวิ่งขึ้นไป จนสูงได้ระดับ ฮา

ขาของกระเช้า จะไปดัน " ออโต สวิทช์ "ตัวนี้ ตัดไฟ อ่ะ ฮา
พอตัดไฟ  ไอ้มอเตอร์ที่หมุน  ดึงสลิง ก็จะหยุด อ่ะ ฮา

5555  ไอ้ที่ร่วงลงมา  เกิดจาก  รอกมันหมุนในแกน  จน  "ดึงสลิงขาด "  อ่ะ ฮา 5555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:30:55 PM »

เล่นมือสองมาหรือปล่าว ข่าวว่าเครื่องมันดึงกระเช้าไม่ยอมหยุดพอไปถึงปลายเครนระบบคลัชมันคงพังกระเช้าเลยล่วงลงมา

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:33:47 PM »

สวนกับยาย ระบบตัดคงมีปัญหา กระเช้าขึ้นไปจนสุดแต่ระบบกว้านไม่หยุด ดึงจนสลิงขาด Grin

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:34:31 PM »

สวนกับยาย ระบบตัดคงมีปัญหา กระเช้าขึ้นไปจนสุดแต่ระบบกว้านไม่หยุด ดึงจนสลิงขาด Grin
นี่แหละยายผม แสนรู้ทุกเรื่อง เยี่ยม

Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:35:21 PM »

เล่นมือสองมาหรือปล่าว

ข่าวว่าเครื่องมันดึงกระเช้าไม่ยอมหยุด

พอไปถึงปลายเครนระบบคลัชมันคงพังกระเช้าเลยล่วงลงมา

5555 ไม่ใช่หรอกอ่ะ  พี่จอย ฮา 555

ชุดคอนโทรล มันไม่ตัดไฟ  อ่ะ ฮา

ในแกนเหล็ก ที่เก็บ ( ม้วนสลิง  )  มันดึง จนสลิงขาด ทำให้ ครัชพัง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:36:00 PM »

ยายบ๊าบรู้เยอะจังครับ  เยี่ยม

ยายน่าจะชวนจารสามชายไปโดดคู่กันนะครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:36:28 PM »

สวนกันหละสิ Grin

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:37:13 PM »

ยายบ๊าบรู้เยอะจังครับ  เยี่ยม

ยายน่าจะชวนจารสามชายไปโดดคู่กันนะครับ  คิก คิก
เชื่อเถอะภูเก็ตต้องลุกเป็นไฟ ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:38:04 PM »

ยายบ๊าบรู้เยอะจังครับ  เยี่ยม

ยายน่าจะชวนจารสามชายไปโดดคู่กันนะครับ  คิก คิก

5555 ต้องส่งไปโดด  " ใบหยก " แข่งกับจานแดง อ่ะ ฮา 5555 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:39:48 PM »

ยายน่าจะชวนจารสามชายไปโดดคู่กันนะครับ  คิก คิก

5555 ต้องส่งไปโดด  " ใบหยก " แข่งกับจานแดง อ่ะ ฮา 5555 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คงเถียงกันตลอดทางขึ้นน่ะครับพี่จอย  เยาะเย้ยเมิงโดดก่อน ไม่...เมิงก่อนเด๊ะ...จนพนักงานบนกระเช้าปสด. จับมัดคู่กันเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

(กระเซ้าเล่น ด้วยความเคารพครับ  ไหว้  )   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:40:46 PM »

555   พี่เบิ้ม บอกยายหน่อยเห๊อะ ฮา  5555

ไอ้พื้นที่  ที่ทำ  " Bungy Jum "  มีเนื้อที่เท่าไหร่ อ่ะ ฮา
พอกับ ความยาว ของเสา หรือเปล่า อ่ะ ฮา

ถ้าน้อยกว่า  "ใบอนุญาต"  ก็น่าจะมีปัญหา อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:43:21 PM »

ออแถวบ้านเสี่ยเหรอ ตอนแรกนึกว่าแถวบ้านใหม่เสี่ยจ้าว Grin

แถวบ้านผมมี2เจ้าเลยครับ  Grin

เสี่ยชุมเนอะแถวนี้  คิก คิก

แต่ผมก็งง...นะครับ อุปกรณ์พวกนี้ มันอุปกรณ์มาตรฐานอยู่แล้ว มันจะขาดได้ยังไง เพิ่งลงของใหม่ๆด้วย

เท่าที่ผมจำความได้ ไอ้บันจี้จั้มนี่มีมานานราว10กว่าปีแล้ว  เคยได้ยินข่าวครั้งนึง ว่าสายรัดข้อเท้าหลุดรึไงนี่ล่ะครับ ตกลงมาตาย แต่สลิงขาดทั้งกระเช้านี่ไม่เคยได้ยินครับ  Huh

รัศมี2นาทีมีบันจีจัมพ์2แห่ง , เคเบิลสกี , สนามโกคาร์ท , สนามยิงปืน2สนามด้วยนะเธอ.....อยากย้ายมารึยัง?

จูบบบบ

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:43:29 PM »

คงหลายไร่ละครับ คนลงทุนน่าจะคนแถบนั้นครับ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:44:46 PM »

เชื่อเถอะภูเก็ตต้องลุกเป็นไฟ ขำก๊าก

ดักยิงตั้งแต่สามแยกโคกกลอยเลยยยยย  แลบลิ้น

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:45:46 PM »

ออแถวบ้านเสี่ยเหรอ ตอนแรกนึกว่าแถวบ้านใหม่เสี่ยจ้าว Grin

แถวบ้านผมมี2เจ้าเลยครับ  Grin

เสี่ยชุมเนอะแถวนี้  คิก คิก

แต่ผมก็งง...นะครับ อุปกรณ์พวกนี้ มันอุปกรณ์มาตรฐานอยู่แล้ว มันจะขาดได้ยังไง เพิ่งลงของใหม่ๆด้วย

เท่าที่ผมจำความได้ ไอ้บันจี้จั้มนี่มีมานานราว10กว่าปีแล้ว  เคยได้ยินข่าวครั้งนึง ว่าสายรัดข้อเท้าหลุดรึไงนี่ล่ะครับ ตกลงมาตาย แต่สลิงขาดทั้งกระเช้านี่ไม่เคยได้ยินครับ  Huh

รัศมี2นาทีมีบันจีจัมพ์2แห่ง , เคเบิลสกี , สนามโกคาร์ท , สนามยิงปืน2สนามด้วยนะเธอ.....อยากย้ายมารึยัง?

จูบบบบ

มีค๊อกเทลเล้าท์มั้ยครับ คาราโอเกะก็ได้(ที่มีน้องๆสวยๆฉอเลาะๆ)  ผมไม่ชอบกีฬานอกร่ม มันร้อนครับ  คิก คิก   +

ยิงปืนก็เปลือง  ขำก๊าก

อ๋อ......บ้านผมห่างทะเล2นาที อยากซื้อเรือครับ ขับเล่น ตกปลา ตกหมึก  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์