๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:18:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรือเฟอรี่เกาหลีใต้ล่ม สูญหายเกือบ300ชีวิต  (อ่าน 4898 ครั้ง)
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:55:36 PM »

ขอแสดงความเสียใจ ต่อครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 07:24:33 AM »

ไม่พลาดที่จะเกาะกระแสนะจ๊ะ ยอมรับว่าการตลาดของนะจ๊ะ สวดยอดมากกก ครั้งก่อนสตีฟ จ๊อบ ตาย ก็เอามาเล่น Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 10:52:57 AM »

ไม่พลาดที่จะเกาะกระแสนะจ๊ะ ยอมรับว่าการตลาดของนะจ๊ะ สวดยอดมากกก ครั้งก่อนสตีฟ จ๊อบ ตาย ก็เอามาเล่น Grin

ตกใจ  โอ้โห !!!  หลวงพ่อสั่งฆ่าเชียวหรือ  ใครเป็นมารศาสนาตัวจริงกันแน่...น่าจะเป็นตัวหลวงพ่อเองนั่นแหละ     คิก คิก คิก คิก

""
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 10:54:42 AM »

ตกใจ  โอ้โห !!!  หลวงพ่อสั่งฆ่าเชียวหรือ 

ใครเป็นมารศาสนาตัวจริงกันแน่...
น่าจะเป็นตัวหลวงพ่อเองนั่นแหละ     คิก คิก คิก คิก

5555  โอ้ย ตาย ตาย ตาย  ต้อง  ไปพบ  " แพทย์ " แล้ว อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 02:45:21 PM »

ตกใจ  โอ้โห !!!  หลวงพ่อสั่งฆ่าเชียวหรือ  ใครเป็นมารศาสนาตัวจริงกันแน่...น่าจะเป็นตัวหลวงพ่อเองนั่นแหละ     คิก คิก คิก คิก
แล้วตำรวจเกาหลีจะมาจับหลวงพ่อไหมเนี่ย เวรกรรมจะเกาะจะโหนก็ให้มันห่างๆคุกหน่อยก็ไม่ได้ ขำก๊าก แบร่

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 10:22:13 AM »

แสดงความรับผิดชอบสูงสุด นายกรัฐมนตรีเกาหลีใต้ ชุง ฮง วอน ประกาศลาออกจากตำแหน่งแล้ว "เหตุเรือล่ม" ‪

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 10:41:16 AM »

แสดงความรับผิดชอบสูงสุด นายกรัฐมนตรีเกาหลีใต้ ชุง ฮง วอน ประกาศลาออกจากตำแหน่งแล้ว "เหตุเรือล่ม" ‪

สำนึกเขาช่างสูงส่งเสียจริงๆ ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 10:43:05 AM »

อ้าว...หลวงพ่อ   ผมเป็นเป้าหมายรายต่อไปหรือปล่าวเนี่ย
ถ้าใช่ ผมขอส่งควายธนูไปเล่นหลวงพ่อก่อน เด้อ ล่อให้ใส้กระจายเลย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 10:50:11 AM »

ผมด่าหลวงพ่อไปในเฟสมากมาย ไม่เห็นพลังจิตหลวงพ่อทำอะไรผมได้เลย
ส่วนหลวงพ่อระวังพลังกายจากชาวพุทธแท้ๆ ให้ดีเถอะ
เดี๋ยวมีสักวันหลวงพ่อจะไม่มีแผ่นดินอยู่เหมือนโยมอุปฐากคนนั้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 10:51:12 AM »

แสดงความรับผิดชอบสูงสุด นายกรัฐมนตรีเกาหลีใต้ ชุง ฮง วอน
ประกาศลาออกจากตำแหน่งแล้ว "เหตุเรือล่ม" ‪

สำนึกเขาช่างสูงส่งเสียจริงๆ ไหว้

5555  แล้วเค้า  ต้อง  " พ้นหน้าที่ "  เลยหรือเปล่า อ่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น

หรือว่าต้องทำ แบบ  "นาง ดอกไม้ "  ตายแล๊นด์  ตายแลน อ่ะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 ถ้าทำแบบ  นางดอกไม้  ก็  " หน้าด๊าน หน้าด้าน "  น๊าาา  ฮา 5555  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 10:55:32 AM »

แสดงความรับผิดชอบสูงสุด นายกรัฐมนตรีเกาหลีใต้ ชุง ฮง วอน
ประกาศลาออกจากตำแหน่งแล้ว "เหตุเรือล่ม" ‪

5555  แล้วเค้า  ต้อง  " พ้นหน้าที่ "  เลยหรือเปล่า อ่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น

หรือว่าต้องทำ แบบ  "นาง ดอกไม้ "  ตายแล๊นด์  ตายแลน อ่ะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 ถ้าทำแบบ  นางดอกไม้  ก็  " หน้าด๊าน หน้าด้าน "  น๊าาา  ฮา 5555  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก
นั่นมันก็แล๊วแต๊ ต่อมสำนึกของนางดอกไม้

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 11:23:44 AM »

เรือล่มแล้วมันเกี่ยวกับนายกตรงไหนครับถึงต้องลาออกหรืว่านายกเป็นเจ้าของบริษัทเดินเรือครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 11:39:45 AM »

เรือล่มแล้วมันเกี่ยวกับนายกตรงไหนครับถึงต้องลาออกหรืว่านายกเป็นเจ้าของบริษัทเดินเรือครับ

ตามนี้ครับ...

นายกรัฐมนตรีเกาหลีใต้แถลงว่า การลาออกจากตำแหน่งครั้งนี้เป็นคำขอโทษจากรัฐบาลต่อประชาชนกรณีการช่วยเหลือประชาชนที่ล่าช้าในเหตุเรือเฟอร์รี่ล่ม
"ผมมีความประสงค์ที่จะลาออกก่อนหน้านี้ แต่การจัดการวิกฤตถือเป็นความรับผิดชอบที่ต้องมาก่อน และผมถือว่าเป็นหน้าที่ความรับผิดชอบที่ต้องทำให้ลุล่วงก่อนที่จะลาออกไป"

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 11:49:23 AM »

ตามนี้ครับ...

นายกรัฐมนตรีเกาหลีใต้แถลงว่า การลาออกจากตำแหน่งครั้งนี้เป็นคำขอโทษจากรัฐบาลต่อประชาชนกรณีการช่วยเหลือประชาชนที่ล่าช้าในเหตุเรือเฟอร์รี่ล่ม
"ผมมีความประสงค์ที่จะลาออกก่อนหน้านี้ แต่การจัดการวิกฤตถือเป็นความรับผิดชอบที่ต้องมาก่อน และผมถือว่าเป็นหน้าที่ความรับผิดชอบที่ต้องทำให้ลุล่วงก่อนที่จะลาออกไป"
ขอบคุณครับ

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 03:24:02 PM »

แสดงว่าเกาหลีไม่มีหน่วยกู้ภัยในรูปแบบของอาสาสมัครหรือมูลนิธิเหมือนที่อื่นเช่น ไทยร่วมฯ ปอฯ  อเมริกา AFS DFU ....
ว่างๆต้องแอบไปดูกิจกรรมฝึก SAREX ของเกาหลีดูบ้างแล้ว
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์