๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:14:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของฝากจากงานJASG in tokyo  (อ่าน 21962 ครั้ง)
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 06:12:56 PM »

Grinขอเชียร์น้อง โบว์ SU SU Grin

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 06:20:06 PM »

เขาว่าทันครับต้องรอดู ปืนก็ทำอยู่ยังไม่เสร็จเลย ถ้าไม่เสร็จจริงอาจเป็นรอบหน้าครับ
ผมวันหยุดมีน้อย ต้องแบ่งไปเล่นให้ได้ประโยชน์สูงสุดครับ  จริงๆเพื่อนเขาก็มีให้ยืมเยอาะแยะแต่
เกรงใจเขาครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 06:40:37 PM »

Grinขอเชียร์น้อง โบว์ SU SU Grin

แค่สนใจเองเจ้าคะ ยังไม่ได้ไปดูซักครั้งเลย ไม่รู้จะรอดหรือเปล่า

มีออก trip ไปเล่นนอกสถานที่กันด้วยหรอ น่าสนุก

I am dying... -*-

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 06:49:18 PM »

ผมมีญาติเป็นเด็กผู้หญิง ประมาณ 19-20 ก็เล่นอยู่นะครับ เคียงบ่าเคียงไหล่กันเลย เขาบุกมากกว่าผมอีก
มาเถาะครับสนุก น้องเขาก็เพิ่งเริ่มเล่นเหมือนกัน

เสื้อเหลืองดูแต่ซ้าย ฟ้ามาขวาแล้วครับ

จ๊ะเอ๋ ต้องยิงให้โดนและสีแตกติดเสื้อครับ ส่วนใหญ่ใส่เกราะข้างในหรือเสื้อหนาโดนไม่เจ็บครับ

กรรมการเสื้อขาวดำดูอยู่ครับ ไม่แข่งระดับประเทศไม่ซีเรียสหรอกครับเล่นกันเอง  ระยะห้าเมตรห้ามยิง
ถ้าเข้าใกล้โดยอีกฝั่งไม่รู้ให้เขาไปตั้งปืนแล้วบอก you dead เป็นอันแปลว่าโดนยิงครับ

โนสนามเมื่อโดนยิงให้ชูมือรีบเดินออกเพื่อให้คนรู้ว่าโดนแล้วเขาจะไมซำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2004, 06:51:04 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 07:07:24 PM »

รูปทั้งหมดนี่ถ่ายจากกล้องครับ 
ต้องขอโทษต่อเพื่อนสมาชิกจริงๆ เรื่องรูปไฟล์มันใหญ่ไป  ผมย่อขนาดลงไม่เป็นครับ Cry Cry
เพื่อเป็นการไถ่โทษ รูปถ่ายงานเกือบร้อยภาพนี้ผมจะอัดซีดีแจกฟรี  ท่านใดต้องการกรุณาส่งที่อยู่มาทางแมสเสจนี้ก็แล้วกันเดือนหน้าเพื่อนจะลงไปเมืองไทยจะฝากลงไปให้ส่งที่ไทยไปให้  ภาพคมชัดดีกว่าโพสต์
ลงนี่มากครับ ย้ำฟรีๆๆๆ Smiley Smiley

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 07:29:35 PM »

หน้ากากหน้าใช้มากครับคุณ aniki เลนส์โค้ง

อุปกรณ์อย่างแรกที่ต้องใส่ลงสนามครับ

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 07:39:43 PM »

ขอบคุณคุณคาเรร่ามากครับ  มีรูปที่เมืองไทยก็แจกกันชมบ้างนะครับ Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 07:52:27 PM »

รูปเพ้นบอลเมืองไทยหรือครับ?Huh

ผมมีแต่รูเก่าที่ไปแข่งมี่ชายหาดพัทยาครับ เดือนพฤษภาที่ผ่านมาก็มีแข่งใหญ่แต่ส่วนใหญ่ผมเป็นคนพกทั้ง  VDO digi cam
แต่วันนั้นเจอแต่พวกที่เขาเคลมว่าเป็นแชมป์ประเทศไทยเลยตั้งใจวางแผนเล่น ดูแข่ง ปรับแผนกันทั้งวัน
ไม่ได้แตะอุปกรณ์เก็บภาพเลย แต่ทางสนามเขาบอกจะ อัดลง CD ผมก็ลืมถามไว้จะไปหามาให้ครับ รับรอง
ใช้บังเกอร์ลูกโป่งเหมือนอเมริกาเลย ที่สนาม Combat Zone 62 ครับ

ผมเห็นในหนังสือญี่ปุ่นเขาก็นิยมเล่นกันมากนี่ครับไปเล่นกับเขามั่งรึเปล่าครับ

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 08:28:53 PM »

น่าสนุกนะครับ  ผมไม่มีอิสระเลยระยะสี่ปีมานี้  ดูแลเจ้านายน้อยครับ  อีกซักปีคงมีเวลาขึ้น Grin

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:12:17 PM »

อันนีเป็นแผนที่ในการเดินทางไปสู่สนามคอบร้า แพนด์บอล แอนด์ บีบี คลับ   ครับผม

โดยปกติแล้วที่สนามดังกล่าว จะมีสองสนามครับ สนามใหญ่ใช้เล่นปืนบีบีกันสงคราม(จำพวก เอ็ม16 อ้าก้า เป็นต้น) สนามเล็กใช้เล่นปืนพกบีบีกัน จะมีการใช้สนามเล็กในการแข่งขันIPSC ของปืนบีบีกันด้วย เจ้าของสนามชื่อพี่ไก่ นิสัยดีมากๆครับ มีอุปกรณ์ และปืนบีบีกันและปืนเพนด์บอลขาย(และเช่า)ด้วยครับ

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:14:03 PM »

รูปใหญ่ไปไม่เป็นไรครับ เดี๋ยววันอังคารผมแก้ไขขนาดรูปให้นะครับ(พอดีไม่ได้เข้าออฟฟิศครับ) ขนาดที่พอดีๆจะอยู่ที่ราวๆ ุ640x576 โดยประมาณครับ Smiley
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:26:55 PM »

รูปทั้งหมดนี่ถ่ายจากมือถือหรือเปล่าเจ้าคะ ถ้าใช่ไม่ทราบว่ารุ่นไหนเจ้าคะ??

Grin ขอบคุณคับคุณ aniki ว่าแต่ราคาล่ะคับ... แพงไหม... แหมชักอยากเล่น บีบีกัน บ้างแล้วสิคับ...  Grin

เห็นมีป้ายราคาอยู่บ้างนะเจ้าคะ ค่าเงินตอนนี้ yen ตอนนี้ 100 yesn ก็ประมาณ 37 บาทเจ้าคะ

ขอตอบตามประสบการณ์ตรงที่เคยซื้อปืนบีบีกันนะครับ เราจะเอาราคาที่ญี่ปุ่น(หรือฮ่องกง)เป็นเกณฑ์มาตราฐาน ตายตัวมิได้หรอกครับ เพราะเมืองไทย คนขายต้องบวกค่าหิ้ว ค่าเสี่ยง กำไร อีกทอดหนึ่งครับผม ยกตัวอย่างเบเร็ตต้า92เอฟ(ของมารูอิเป็นผู้ผลิต) ราคาในเว็บปืนบีบีกันฮ่องกงและราคาแคตตาล็อกของญี่ปุ่น ตกกระบอกละสามพันกว่าบาท แต่ตลาดเมืองไทยราคาอยู่ประมาณ4500-5000บาทครับ(ถามดูหลายที่แล้ว ราคาอยู่ในช่วงนี้ ไม่ถูกไม่แพงไปกว่านี้) สรุปง่ายๆเลย เมื่อคุณเช็กราคาจากเว็บปืนบีบีกันแล้ว ต้องบวกเข้าไปอีกสัก20-30เปอร์เซนต์ จึงจะเป็นราคาขายจริงที่เมืองไทย และที่เมืองไทยคนหิ้วเข้ามาก็นำมาแต่เสมอรุ่นที่เป็นที่นิยม หากต้องการรุ่นแปลกๆ(ที่ร้านเมืองไทยไม่มี)คุณต้องจ่ายค่าหิ้วต่างหากให้แก่เขาด้วยครับ ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ปล.มีเว็บขายปืนบีบีกันออนไลน์ของฮ่องกงมาฝากกันครับ ชื่อhttp://www.gunsnguys.com/ ไว้ให้พี่น้องเช็กราคา รวมทั้งเลือกแบบ รุ่น จนเป็นที่พอใจ แต่ขอย้ำว่าอย่าสั่งเข้ามาเป็นอันขาดนะครับ ติดด่านศุลกากรไทยที่ดอนเมืองอย่างแน่นอน ต้องวิ่งหาผู้ใหญ่ไปเคลียร์ออกมา เสียภาษี เสียใต้โต๊ะ บวกลบคูณหารแล้วแพงกว่าไปซื้อกับร้านขายปืนบีบีกันในเมืองไทยอีกครับ ขอบคุณครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 10:29:04 AM »

ขอบคุณคุณพลายแก้วสำหรับแผนที่เจ้าคะ และจะไปขอคำแนะนำจากคุณ carrera เจ้าคะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 10:53:39 AM »

คุณ aniki ลูกน่ารักจังครับ

ผมก็มีแล้ว 2 ตอนนี้คนเล็กผมยังไม่ถึงเดือน ตีสามยังมานั่งเช็ดอึกับป้อนนมอยู่เลย Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:26:40 AM »

คุณ aniki ลูกน่ารักจังครับ

ผมก็มีแล้ว 2 ตอนนี้คนเล็กผมยังไม่ถึงเดือน ตีสามยังมานั่งเช็ดอึกับป้อนนมอยู่เลย Grin

ความสุขของคนเป็นพ่อเป็นแม่เจ้าคะ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์