๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:57:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของฝากจากงานJASG in tokyo  (อ่าน 21972 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 01:08:50 PM »

IPSC  ของ  BB ก็สนุกดีนะครับไม่แพงด้วย กระสุนถูกมาก  3-4000 นัดแค่ 500 บาท ยิงกันลืมซื้อลูกไปเลครับ

ผมเล่น  Paintball กับ BB ควบคู่กันไปกับปืนจริงครับ

สนุกมากขอบอก Grin ใครจะเล่นถามผมได้เลยครับ อยากชวนมาเล่นกันมากๆ Grin

สนามอยู่ที่ไหนเจ้าคะ

I am dying... -*-

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 01:24:19 PM »

สนามอยู่ทางขี้นทางด่วนสุขุมวิท 62 ชื่อ Combat Zone 62
กับ รามอินทรา ครับชื่อ  Cobra
รังสิตย์ ก็มีนะครับชื่อ  Sniper Zone

แต่ส่วนใหญ่ผมเล่น Panitball มากกว่านะครับ ถ้าอยากเล่นถามผมได้ทุกเรื่องนะครับเกี่ยวกับ Paintball.
มีคนเล่นเยอาะครับสนุกมาก ปืนก็ไฮเท็กมากครับสมัยนี้ Grin Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 02:17:29 PM »

ขอผมหน่อยนะครับ ของเล่นเด็กๆครับ

ขอโทษที่ไม่มีรูปที่เล่นในประเทศต้องยืมรูปคนอื่นเขา ไว้จะหารูปของไทยมาให้ดูครับแต่ไม่แพ้กันเลยครับรับรอง
ไม่เคยโพสลองดูนะครับ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 02:27:05 PM »

มีแผนที่ไปสนามรามอินทราหรือเปล่าเจ้าคะ แล้วจะต้องมีอุปกรณ์ หรือเตรียมตัวอย่างไรบ้าง

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 03:18:08 PM »

ขออีกนิดครับ อยากรู้อะไรถามผมได้เลยนะครับผมอยากให้คนมาเล่นมากๆ

ก่อนเริ่มแข่งห้าคนครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 03:44:17 PM »

โทรถามทางไปสนาม รามอินทราที่นี่ครับ 01-4911981

ผมบอกทางไม่ถูกเพราะมันเลี้ยวแล้วเลี้ยวอีก เชิญไปดูก่อนได้ครับ

ส่วนใหญ่วันอาทิตย์คนจะเยอาะครับ จาก 15:00-16:30 มืดก็เลิกครับ

ตัวเล็กตัวใหญ่ก็เล่นได้ครับ เด็กเล็กก็เล่นได้นะครับซัก 10 ขวบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2004, 03:48:35 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 04:14:25 PM »

:Smileyสงสัยน้อง โบว์ จะเอาจริงแถมสนามรามอินทราก็อยู่ไม่ไกลบ้านซะด้วยซิ :Smiley

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 04:32:33 PM »

:Smileyสงสัยน้อง โบว์ จะเอาจริงแถมสนามรามอินทราก็อยู่ไม่ไกลบ้านซะด้วยซิ :Smiley

ก็สนใจอยู่เจ้าคะ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 04:34:36 PM »

โทรถามทางไปสนาม รามอินทราที่นี่ครับ 01-4911981
ผมบอกทางไม่ถูกเพราะมันเลี้ยวแล้วเลี้ยวอีก เชิญไปดูก่อนได้ครับ
ส่วนใหญ่วันอาทิตย์คนจะเยอาะครับ จาก 15:00-16:30 มืดก็เลิกครับ
ตัวเล็กตัวใหญ่ก็เล่นได้ครับ เด็กเล็กก็เล่นได้นะครับซัก 10 ขวบครับ

ขอบคุณคะ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 04:38:09 PM »

คุณ carrera คะ...เรื่องการเตรียมตัว และอุปกรณ์หละเจ้าคะ ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง ต้องสมัครสมาชิกอะไรแบบนี้หรือเปล่า

doon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 05:14:53 PM »

คุณ carrera คะ...เรื่องการเตรียมตัว และอุปกรณ์หละเจ้าคะ ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง ต้องสมัครสมาชิกอะไรแบบนี้หรือเปล่า

ผมแนะนำนิดนึง ก่อนจะไปเล่นควรฟิตร่างกายสักหน่อยสำหรับผู้ที่ไม่เคยออกกำลังกาย เพราะในเกมส์มีทั้งวิ่ง หมอบ คลาน สารพัด อาจจะระบมได้สำหรับผู้ไม่คุ้นเคย ส่วนเรื่องอุปกรณ์ให้ผู้เล่นจริงๆมาแนะนำดีกว่า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 05:20:01 PM »

ขอโทษลืมตอบครับ

ใส่ชุดที่วิ่งได้สะดวกพร้อมรองเท้าผ้าใบ ไปก็พร้อมเล่นครับ
อุปกรณ์ทางสนามมีให้ยืมครับ ค่าเล่นต่อวันประมาณ 200 บาทครับไม่ต้องเป็นสมาชิก
แต่ต้องซื้อลูกเพิ่มประมาณ 100 ลูกเพื่อเล่นครับ ลูกละ 1.60 บาท ก็ 160 ครับ

ค่าเล่นจะรวม ให้ยืม หน้ากาก อุปกรณ์ปืน ชุดทหารกันสรกปรกครับ คืออยากให้ไปดูก่อนแล้วค่อยเล่นครับ
จะได้รู้ว่าเขาต้องทำอย่างไรบ้าง สีเป็นสีน้ำนะครับเสื้อผ้าซักออกหมดไม่ต้องกลัว

ธรรมดาที่สนาม  Cobra เขาจะเล่นกันวันอาทิตย์คนเยอาะมาก แต่อังคารบ่ายอย่างเช่นพรุ่งนี้ก็มาเชิญมาได้เลยครับ
ดูมันไม่มันหรอกครับแต่เวลาลงเล่นนี่มันสุดๆ พรุ่งนี้ผมก็ไปยังไงจะไปบอกด้วยนะครับผมจะได้มองหาและอธิบาย
ให้กระจ่างทุกข้อสงสัย แต่สนุกสุดเหวี่ยง เพราไม่เหมือนยิงเป้ากระดาษครับนี่

อันนี้มันฝึกว่าทำยังไงให้เรายิงผู้หลบอยู่หลังบังเกอร์ได้  ฝึกทักษะ สมาธิ ประสบการณ์ และกำลังใจครับ

แบบสนามป่าก็มีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2004, 05:59:38 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 05:28:03 PM »

วันธรรมดาช่วงนี้ไม่สะดวกเจ้าคะ เสาร์อาทิตย์จะสะดวกกว่า สนใจมาก่อนที่จะได้ยิงปืนจริงๆ เสียอีก ได้ยินมาว่ามีสนามแถวรามอินทรา (ซึ่งไม่ไกลบ้าน) ก็เลยสนใจเจ้าคะ ไว้จะขอคำแนะนำนะเจ้าคะ

แล้วที่ว่าเตรียมอุปกรณ์ไม่ทันแข่งวันที่ 8 นี้ ไม่ทราบว่าไม่ลงแข่ง แต่ไปที่สนามหรือเปล่าเจ้าคะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 05:39:39 PM »

ใช่ครับถ้าตั้งใจเล่นจะเหนื่อยมาก เพราะจะตื่อนตัวตลอดเวลา และมีการวิ่งหลบครับ

แต่เรื่องอุปกรณ์คุยกับผมได้ครับ ผมนักกีฬาอุปกรณ์ดีเด่นอยู่แล้ว ผมบอกได้เลยปืนที่ดีที่สุดที่อเมริกา
ยี่ห้อ ที่ top 5 top 10 ทีมผมมีเกือบหมด แถมแต่งด้วยครับใหม่ล่าสุดกำลังจะเข้ามาก็มี เขายังไม่ลงเว็บ
โฆษณาก็มีอาทิตย์นี้เพื่อนเขาหิ้วมาให้ครับ ถ้าอยากดูบอกครับ

IPSC ผมมือ class C ครับ แต่ถ้า Paintball ผมอยู่ Grand Master แล้วครับ

ปืนมีหลายแบบครับแต่ลูกpaintball มีแบบเดียว คล้ายปืนจริงก็มีไว้ให้ทหารฝึก แต่ผมใช้แบบอวกาศมากกว่า
ครับเพราะไม่ได้เล่นในป่าเขามาก คุณภาพแตกต่างกันมาก

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 06:10:31 PM »

ข้าน้อยยกนิ้วให้ตั้งแต่ทราบว่าจะเอา DX ลงแข่ง IPSC แล้วหละเจ้าคะ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์