๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:28:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปยอดจองรถยนต์ในงานมอเตอร์โชว์ 2014  (อ่าน 2165 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 12:37:06 AM »

credit : manager.co.th

เบนซ์ชนะบีเอ็มขาดลอยเลย  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 12:47:47 AM »

ชนะเชฟโรเลตอีกต่างหาก........

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 12:50:54 AM »

ชนะเชฟโรเลตอีกต่างหาก........

+ครับพี่Daimyo  อีกหน่อยอาเซียนปึ๊คๆ รวมกันกว่า 600 ล้านคน หรือคิดเป็น 10% ของประชากรทั้งโลก

ราคารถยุโรปคงลดลงมาบ้างนะครับ หันมามองอาเซียนบ้าง บิ๊ก3เยอรมัน  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 12:54:21 AM »

อีกข้อ ที่ผมสงสัย ยอดจองที่ปรากฎ อ้างว่ามาจากในงานฯ  จะมีสอดไส้เอาเอายอดจองตจว.เข้าปนด้วยมั้ยครับ

ตรงนี้ผู้จัดงาน จะรู้ได้อย่างไร?

ซึ่งมันเป็นเครดิตของงานด้วย ความโปร่งใสเรื่องนี้ ชัวร์มั้ยครับ  Grin

Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 08:33:19 AM »

ยอด มันแปลกๆ มาจองเอาวันสุดท้าย หมดเลย  ทั้ง BEN และ BMW หรือเขาไม่ส่ง ยอดวันแรกๆ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 08:48:42 AM »

อีกข้อ ที่ผมสงสัย ยอดจองที่ปรากฎ อ้างว่ามาจากในงานฯ 
จะมีสอดไส้เอาเอายอดจองตจว.เข้าปนด้วยมั้ยครับ

ตรงนี้ผู้จัดงาน จะรู้ได้อย่างไร?

ซึ่งมันเป็นเครดิตของงานด้วย ความโปร่งใสเรื่องนี้ ชัวร์มั้ยครับ  Grin

555555  ยายฮาพี่เบิ้ม  "ตั้งข้อสงสัย"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าถามความเห็น  " นักการตลาด "   คนเสื้อแดง  อย่างยาย  ฮา  งอน
ยายจะบอกว่า  พอชุมนุมเสร็จ  คนเสื้อแดง ก็  แห่ ไป "จองรถ" เลย อ่ะ ฮา  กิ๊วก๊าว
ถ้าไม่ใช่เงิน  "ทักกี้"  ก็โน่น  เงินขายข้าว  " ตันละ หมื่นห้า " อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ถ้าใส่เสื้อ  "  ปะ ติ ลูบ "  ไปจอง  พริตตี้ เขาไม่เหลียว  มามองร๊อกส์  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 10:08:45 AM »

อีกข้อ ที่ผมสงสัย ยอดจองที่ปรากฎ อ้างว่ามาจากในงานฯ 
จะมีสอดไส้เอาเอายอดจองตจว.เข้าปนด้วยมั้ยครับ

555555  ยายฮาพี่เบิ้ม  "ตั้งข้อสงสัย"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าถามความเห็น  " นักการตลาด "   คนเสื้อแดง  อย่างยาย  ฮา  งอน
ยายจะบอกว่า  พอชุมนุมเสร็จ  คนเสื้อแดง ก็  แห่ ไป "จองรถ" เลย อ่ะ ฮา  กิ๊วก๊าว
ถ้าไม่ใช่เงิน  "ทักกี้"  ก็โน่น  เงินขายข้าว  " ตันละ หมื่นห้า " อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ถ้าใส่เสื้อ  "  ปะ ติ ลูบ "  ไปจอง  พริตตี้ เขาไม่เหลียว  มามองร๊อกส์  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ยายคุยซะหน่อย  เดี๋ยว น้าเบิ้ม  " ฆ้อน " เอาอ่ะ ฮา 55555

ไอ้ตัวเลข ที่เพิ่งโผล่ วันสุดท้ายเนี่ยะ อ่ะ ฮา
เป็น "กลยุทธ์"  ธรรมดา ทางการตลาด  อ่ะ ฮา
เปิดตัวเลขก่อน   เดี๋ยวโดน  "คู่แข่ง"  ตีกระหนาบ หลัง อ่ะ ฮา
เปิดวันสุดท้าย นั่นแหละ  "ปลอดภัย "  ไม่เสียหายอ่ะ ฮา

ส่วนไอ้เรื่อง  "จอง ในงาน"  หรือ จองผ่านโชว์รูม ฮา
ยายว่า  นาทีนี้ " กำลังซื้อ"  หายไปเยอะ  จากวิกฤติการณ์ ทางการเมือง  อ่ะ ฮา

ยายเชื่อว่า เขา  "ยินยอม" ให้จองผ่านโชว์รูม ในเงื่อนไข เดียวกัน อ่ะ ฮา

5555  ก็เงินเหมือนกัน  เงินเท่ากัน  ทำมัยต้องไป  "อิดออด" ด้วยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 10:24:19 AM »

5555  ยายเพิ่งเห็นตัวเลข  " Turnover "  39,415 คัน ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตัวเลขมัน " หาย " ไปเยอะ เลย   ปกติแต่ละปี ต้องโน่น   แสน อัพ  อ่ะ ฮา
เขาวิเคราะห์  กันว่า  "ปัจจัย ทางการเมือง"  เป็นต้นเหตุ ของการตัดสินใจ ซื้อหรือไม่ซื้อ อ่ะ ฮา

ค่ายโตโยต้า  ยังเป็นแชมป์ ทุกปี แต่ปีนี้ ยอดหายเยอะ มากที่สุด อ่ะ ฮา
ปีที่ผ่านมา  มีข่าว "ด้านลบ"  เรื่อง เสียภาษีนำเข้า ไม่ถูกต้อง อ่ะ ฮา
ตัวเลขที่เปิดเผยออกมา  มีมูลค่า เป็น "หมื่นล้าน" เชียว อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 04:41:06 PM »

ยอดขายที่หายไป ปัจจัยหลักอันหนึ่งคือการเข้มงวดการปล่อยสินเชื่อของสถาบันการเงิน

ถ้าใครอยู่ในธุรกิจการเงิน ก็น่าจะทราบดีว่า ตอนนี้มีรถยึดเดือนละกี่พันคัน....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 04:59:03 PM »

ยอดขายที่หายไป
ปัจจัยหลักอันหนึ่งคือการเข้มงวดการปล่อยสินเชื่อของสถาบันการเงิน

ถ้าใครอยู่ในธุรกิจการเงิน ก็น่าจะทราบดีว่า ตอนนี้มีรถยึดเดือนละกี่พันคัน....

55555  เรื่องที่พี่ Daimyo   พูด  ยายคิดว่ายังไม่ได้เป็น "ประเด็น " อ่ะ ฮา 5555

กระบวนการตรงนี้  มันแค่เริ่ม "สตาร์ท"  คนซื้อ กำเงินไปจอง  อ่ะ ฮา
ไอ้  39,415 คัน มันเพิ่งจะ  " Last call "  เพิ่งปิด ยอดจอง อ่ะ ฮา

ยังไม่ผ่านกระบวนการ   การคัดเลือก หรือ เช็คกิ้ง  " Credit bureau "  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก

55555   เพราะฉนั้น  ไอ้ที่บอก  " ไม่ปล่อย"  ไม่จริง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 06:09:15 PM »

ปัจจัยหลักอันหนึ่งคือการเข้มงวดการปล่อยสินเชื่อของสถาบันการเงิน

55555  เรื่องที่พี่ Daimyo   พูด  ยายคิดว่ายังไม่ได้เป็น "ประเด็น " อ่ะ ฮา 5555

กระบวนการตรงนี้  มันแค่เริ่ม "สตาร์ท"  คนซื้อ กำเงินไปจอง  อ่ะ ฮา
ไอ้  39,415 คัน มันเพิ่งจะ  " Last call "  เพิ่งปิด ยอดจอง อ่ะ ฮา

ยังไม่ผ่านกระบวนการ   การคัดเลือก หรือ เช็คกิ้ง  " Credit bureau "  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก

55555   เพราะฉนั้น  ไอ้ที่บอก  " ไม่ปล่อย"  ไม่จริง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สถาบันการเงินเข้มงวดกับการปล่อยสินเชื่อแบบ"เปรี๊ยะ"มาพักใหญ่แล้วครับ พวกกู้ซื้อบ้าน-รถไม่ผ่านหน้าหงายกลับมาเป็นแถวๆแล้ว

พวกที่เคยโดน"ไม่อนุมัติ"มาสดๆในช่วงปีเศษนี้ หากข้อมูลพิจารณาเครดิตไม่ได้กระเตื้องขึ้นชัดเจน ใครมันจะไปจองให้กลายเป็นทิ้งเงินเปล่าเล่าครับ?

What man is a man , who does not make the world better?
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 10:24:08 PM »

ทีรถสวิฟที่เพิ่งออกมาในใจผมภาวนาอย่าอนุมัติเลย มันดันอนุมัติได้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 10:47:29 PM »

55555  เรื่องที่พี่ Daimyo   พูด  ยายคิดว่ายังไม่ได้เป็น "ประเด็น " อ่ะ ฮา 5555

กระบวนการตรงนี้  มันแค่เริ่ม "สตาร์ท"  คนซื้อ กำเงินไปจอง  อ่ะ ฮา
ไอ้  39,415 คัน มันเพิ่งจะ  " Last call "  เพิ่งปิด ยอดจอง อ่ะ ฮา

ยังไม่ผ่านกระบวนการ   การคัดเลือก หรือ เช็คกิ้ง  " Credit bureau "  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก

55555   เพราะฉนั้น  ไอ้ที่บอก  " ไม่ปล่อย"  ไม่จริง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สถาบันการเงินเข้มงวดกับการปล่อยสินเชื่อแบบ"เปรี๊ยะ"มาพักใหญ่แล้วครับ
พวกกู้ซื้อบ้าน-รถไม่ผ่านหน้าหงายกลับมาเป็นแถวๆแล้ว

พวกที่เคยโดน"ไม่อนุมัติ"มาสดๆในช่วงปีเศษนี้
หากข้อมูลพิจารณาเครดิตไม่ได้กระเตื้องขึ้นชัดเจน
ใครมันจะไปจองให้กลายเป็นทิ้งเงินเปล่าเล่าครับ?

5555 แหมพี่มอม อ่ะ ฮา 55555

ไอ้คนที่  "กำเงิน"  ไปจองเนี่ยะ อ่ะ ฮา

เขาต้องต้องก้ม   "ดูกระเป๋า ดูเครดิตบูโร"  แล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 11:19:02 PM »

สมน้ำหน้าเขฟโรเลต ขายออกสู้ฟอร์ดไม่ได้เพราะดูแลหลังการขายไม่ดี รถมีปัญหาทางเทคนิคไม่ยอมแก้ไข cruzเครื่อง1.8 มีปัญหาเรื่องเกียร์มาตลอดไม่รู้ปรับปรุงกันหรือยัง

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 11:39:32 PM »

55555  เรื่องที่พี่ Daimyo   พูด  ยายคิดว่ายังไม่ได้เป็น "ประเด็น " อ่ะ ฮา 5555

กระบวนการตรงนี้  มันแค่เริ่ม "สตาร์ท"  คนซื้อ กำเงินไปจอง  อ่ะ ฮา
ไอ้  39,415 คัน มันเพิ่งจะ  " Last call "  เพิ่งปิด ยอดจอง อ่ะ ฮา

ยังไม่ผ่านกระบวนการ   การคัดเลือก หรือ เช็คกิ้ง  " Credit bureau "  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก

55555   เพราะฉนั้น  ไอ้ที่บอก  " ไม่ปล่อย"  ไม่จริง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โพสผมไม่ได้หมายถึงยอดมอเตอร์โชว์ แต่หมายถึงยอด"ขาย"จริงๆในแต่ละเดือน ไม่ได้พูดถึงยอด"จอง"

อีกอย่าง.....ยอดจองงานโชว์รถไม่เคยถึงแสนคัน อย่างเก่งก็ประมาณครึ่งแสน.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2014, 11:47:06 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์