๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:44:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9 มม.หัวรู ตัวไหนดีครับ สำหรับปืนคอมแพ็คโครงอัลลอย  (อ่าน 3334 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 05:27:01 PM »

ผมมี S&W 3913 LADY SMITH อยู่กระบอก แต่ปกติใช้ยิงกระสุนหัวบอล FMJ 115 เกรน ครับ ตอนนี้มี "บูลเล็ต 124 เกรน FMJ" ก็ยังไม่ค่อยได้มีเวลายิงเลย คืออยากหาหัวรู JHP มาติดปืนเพิ่ม รบกวนแนะนำยี่ห้อกระสุนกับ นน.หัวกระสุนได้ไหมครับ (ปืนคอมแพ็ค โครงอัลลอย)  ไหว้
pakorn700
hs9gow-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 23

ปืนที่อยู่ในมือสุจริตชน ย่อมไม่มีพิษภัย

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 10:20:49 PM »

สำหรับผมหัวรูรุ่นไหนยี่ห้อไหนได้ทั้งนั้นขออย่างเดียวยิงแล้วปืนทำงานปกติ พร้อมที่จะยิงนัดต่อไปครับ ไม่มีอาการขัดลำ ป้อนไม่สุดครับ ไหว้ ไหว้

ไม่ตรวจดูตะปูตัวเดียวถอน  เกือกม้าครอนไม่กระชับเข้ากับที่    ม้าถลำทำขุนพลหล่นทันที    ทัพไม่มีใครบัญชาจึ่งปราชัย
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 02:18:09 AM »

ส่วนตัวเน้นหากระสุนหัวรู(เพราะชอบ)ในพื้นที่หาง่ายครับ
ลองมายิงดูหากทำงานได้ปกติไม่ติดขัดก็จัดไว้ประจำปืน
และติดขัดลองเปลี่ยนยี่ห้อดูเน้าหาของสะดวกในพื้นที่ครับ

เยี่ยม เยี่ยม
saekung191
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 07:58:27 AM »

ขอแนะนำนิดนะครับ ปืนโครงอัลลอยโดยปกติไม่เหมาะที่จะยิงด้วยลูกแรงสูง
และไม่เหมาะที่จะยิงจำนวนมากๆนัด เน้นพกพาพกซ่อน
ในระยะยาวปืนอาจร้าวได้ครับ ควรยิงด้วยลูก fmj ดีกว่าครับ
 ไหว้
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 08:34:28 AM »

ผมมี S&W 3913 LADY SMITH อยู่กระบอก แต่ปกติใช้ยิงกระสุนหัวบอล FMJ 115 เกรน ครับ ตอนนี้มี "บูลเล็ต 124 เกรน FMJ" ก็ยังไม่ค่อยได้มีเวลายิงเลย คืออยากหาหัวรู JHP มาติดปืนเพิ่ม รบกวนแนะนำยี่ห้อกระสุนกับ นน.หัวกระสุนได้ไหมครับ (ปืนคอมแพ็ค โครงอัลลอย)  ไหว้

ลองหา"บูลเล็ต" นั่นแหละครับมาติดปืน  ทดลองยิงดูด้วยว่าปืนทำงานไม่ติดขัดในการป้อนกระสุน 

ขอแนะนำนิดนะครับ ปืนโครงอัลลอยโดยปกติไม่เหมาะที่จะยิงด้วยลูกแรงสูง
และไม่เหมาะที่จะยิงจำนวนมากๆนัด เน้นพกพาพกซ่อน
ในระยะยาวปืนอาจร้าวได้ครับ ควรยิงด้วยลูก fmj ดีกว่าครับ
 ไหว้

กระสุน JHP  ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นกระสุนแรงสูงพิเศษนี่ครับ ใช้ลักษณะของหัวกระสุนในการเพิ่มอำนาจที่มีต่อเป้าหมาย

""
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 11:29:40 AM »

FMJ ที่หัวหนักๆ ก็มีรีคอล์ยหนักหน่วงกว่าหัวรูนะครับ

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 11:37:34 AM »

ถ้าผมมีปืนโครงอัลลอยด์ ผมจะให้ความสำคัญกับน้ำหนักหัวกระสุน และความเร็วมากกว่าครับ
ชนิดหัวกระสุนมาอันดับหลัง ถ้าต้องการวางสเปคหัวกระสุนจริงๆ

อย่างต้องการกระสุนหัวรู ก็ต้องน้ำหนักเบา เร็วปานกลางพอ
ถ้าหัวบอล ก็เหมือนเดิมครับ น้ำหนักเบา เร็วปานกลาง หรือต่ำ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 11:40:38 PM »

ไหว้

โครงอัลลอย ยิงมาก ถึงกับร้าวเลยหรือครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 12:33:31 AM »

ผมว่าลูกกระสุน 9 ม.ม.พาราฯยี่ห้อใดก็ได้...

ที่ผลิตได้มาตรฐาน ผลิตใหม่หน่อย เก็บอย่างเหมาะสม...

ปืนโครงอัลลอยมันไม่ได้บอบบางไปกว่าโครงแบบอื่นเท่าไรหรอกครับ...

รังเพลิงเป็นสเตนเลสหรือเหล็กกันทั้งนั้น...

อย่างเบเรตต้า 92FS หรือ Sig P228 ก็ผ่านการทดสอบได้รับเข้าประจำการในกองทัพสหรัฐมาแล้ว... Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 12:36:49 AM »

ตอนผมเลือกกระสุนไว้ติดปืน...

ผมเลือกหัวแบบที่อยากได้จะ FMJ หรือ JHP...

ซื้อมายี่ห้ออย่างละสิบยี่สิบนัด...

ลองยิงดูกลุ่ม ยี่ห้อไหน กลุ่มดี จุดตกตรงกับจุดที่ผมเล็ง คุมปืนไม่ยากซ้ำได้เร็ว...

ผมก็ไปซื้อมากล่องสองกล่องไว้ติดปืนครับ... Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 01:24:10 AM »

ตัวอย่างครับ...

อดิศักดิ์
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 09:38:48 AM »

ผมมีปืนโครงอัลลอยอยู่หน่วย ยิงมาทั้หัวรูไม่ไม่หัวรูมาร่วมสองพันนัดน่าจะได้ ปีนก็ยังไม่ร้าวไม่แตกแต่ประการใดปืนยังใช้การได้ปกติดีครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 12:49:46 PM »

ตอนนี้ใช้ FMJ อย่างเดียวอย่างน้อยยิงไกลดีกว่าหัวรู
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 01:08:34 PM »

M16 ก็เป็นโครงอลูมิเนียมอัลลอยด์นะครับ ยังไม่พังง่ายๆเลย  Cheesy

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 02:30:22 PM »

โครงอลูมิเนียม ผมว่ายังจะทนกว่าพลาสติกอีกนะ แต่ดูพลาสติกอย่างกล็อคยิงมากมายยังไม่เป็นไรเลยครับ

ผมว่ากลัวไม่มีลูกปืนจะยิงมากกว่าครับ  ฝรั่งโหลดลูกเองยิงโหดกว่าบ้านเราเยอะครับ

ลองซื้อทีละกล่องมาลองยิงดูครับ ส่วนตัวผมยังชอบรอยัล JHP ครับ ราคาไม่แพงลูกใหม่หัวบานสวยครับ  Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
หน้า: [1] 2
  พิมพ์