๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:04:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากจะเปิดร้านค้าอาวุธปืนต้องทำอย่างไรครับ  (อ่าน 3361 ครั้ง)
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 11:07:38 AM »

xitgfHocid9hv'i^h 0ydoyddkig,nv'8iy[  ที่แน่ๆต้องรู้จักนักการเมืองครับ 

ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยคัรบ ไหว้
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 12:49:48 PM »

xitgfHocid9hv'i^h 0ydoyddkig,nv'8iy[  ที่แน่ๆต้องรู้จักนักการเมืองครับ 

ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยคัรบ ไหว้

รัฐบาลก่อนๆ สส. ที่รู้จักกันกับทางบ้านผมได้เป็นรัฐมนตรี ตอนนั้นลืมนึกไปว่าอยากเปิดร้านปืน ไม่ได้คุย เสียดายครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ถ้าการเมืองเปลี่ยนอีกครั้ง จะลองคุยดูครับ  Cheesy

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 01:15:40 PM »

ผมไปอุดหนุนมากระบอกหนึ่งจากร้านๆหนึ่งเจ้าของคุยให้ฟังว่า
ใครได้ใบอนุญาติร้านขายปืนดั่งได้มรดกก้อนโตมอบต่อๆ กันไปชั่วลูกชั่วหลาน
ยิ่งกว่าได้ทองเท่าหัวเสียอีก ของแกบอกว่าได้มาจากเจ้าคุณพ่อ
การจะเปลี่ยนมือไปยังคนนอกตระกูล จึงเมินเสียเถอะ ยากยิ่งกว่างัดชิ้นปลามันออกจากปากตาอยู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 01:25:32 PM »

เลิกฝันเถอะนายกระจง มีเงินสดพันล้านยังไม่รู้ว่าจะได้กระดาษแผ่นนั้นหรือเปล่า
กลับไปทำงานเอาสว่านเจาะผืนพสุธาตามเดิมเหอะ
 คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 02:04:31 PM »

ของในกล่องหนัก4.5กก. ใครมีเเบงค์พันลองชั่งให้ดูหน่อย1กก.เป็นเงินกี่บาท

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 03:34:04 PM »

ชั่งแระ.....1ล้าน หนัก 1 กก.  บู่
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 04:28:52 PM »

สมมติเปิดร้านปืนได้จริงๆ เชื่อเถิด เดี๋ยวเดียวก็เบื่อ... ตอนเรายังไม่อยากได้มันก็น่ายิงเล่นทั้งนั้นแหละ แต่เอาเข้าจริงสักพักนึงมันก็เบื่อ เพราะมีเรื่องอย่างอื่นน่าทำมากกว่าตั้งแยะ...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 04:44:40 PM »

นักการเมืองอาศัยอำนาจรัฐมาแสวงหาผลประโยชน์
ประชาชนจำต้องร่วมจ่ายให้กับปืนทุกกระบอกที่ตนต้องการครอบครองอย่างถูกต้องตามกฎหมาย
สภาพสังคมและเจ้าหน้าที่รัฐที่ไม่สามารถดูแลความถูกต้องเป็นธรรมและรักษากฎหมาย เป็นสภาพบังคับให้ต้องหาปืนปกป้องตนเอง
การเดินให้ถูกต้อง ขออนุญาตให้ถูกต้องตามกฎหมาย ...... คนดีๆยังถูกเหลือบดูดเลือดเนื้ออีก ครั้งแล้วครั้งเล่า
และผู้คนล้วนสยบยอม ไม่คิดแข็งขืนต่อสู้

ฝันเรื่องนี้ทีไร......ผมตื่นมาพบความจริงที่น่าเศร้าทุกครั้ง.....   เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2014, 04:46:23 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 07:32:17 PM »

ชั่งแระ.....1ล้าน หนัก 1 กก.  บู่

55555  ขาดไปหลาย  " Grain " เหมือนกันอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 09:59:28 PM »

ทำเรื่อง
ขอ(แอบ)ปลูกกระท่อม
ตามที่เคยพูด ๆ ไว้ ดีกว่าไหมน้าจง... ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 03:13:03 AM »

ผมก็อยากมีเหมือนกัน จะเอากำไรนิดเดียวพอเพื่อคนใจรัก Grin Grin Grin
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 05:49:06 AM »

จำกัดไหมครับว่าจังหวัดละหนึ่งร้าน

ที่เมืองเป็นเกาะฯ ผมเห็นยังเปิดหน้าร้านอยู่ข้างร้านขายแบตเตอรี่ แต่ไม่เห็นร้านอื่น

ส่วนเมืองเกาะเป็นร้อย มีร้านใหม่มาเปิด ร้านเก่าไม่เห็นเปิดมาหลายปีแล้วครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:14:46 AM »

จำกัดไหมครับว่าจังหวัดละหนึ่งร้าน

ที่เมืองเป็นเกาะฯ ผมเห็นยังเปิดหน้าร้านอยู่ข้างร้านขายแบตเตอรี่ แต่ไม่เห็นร้านอื่น

ส่วนเมืองเกาะเป็นร้อย มีร้านใหม่มาเปิด ร้านเก่าไม่เห็นเปิดมาหลายปีแล้วครับ

ระเบียบเรื่องเปิดร้านปืนอำเภอละ 1 ร้านก็ไม่ได้บังคับจริงจัง
เพียงแต่การขอเปิดร้านปืน ตจว.  กว่าจะทำเรื่องผ่านขึ้นมาถึงส่วนกลาง ต้องผ่านหลายโต๊ะทั้งขาขึ้น ขาลง ไม่ใช่วันสต๊อปเซอร์วิสแบบเปิดใน กทม.
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:39:24 AM »

ที่จังหวัดบ้านผม ปลัดอำเภอเปิดร้านตั้งอยู่หน้าจวนผู้ว่าครับ ตอนแรกร้านเดียว ๑ คูหา ตอนนี้สองร้าน สามคูหาครับ หมายถึงชื่อร้านนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 12:28:32 PM »

ระเบียบเรื่องเปิดร้านปืนอำเภอละ 1 ร้านก็ไม่ได้บังคับจริงจัง
เพียงแต่การขอเปิดร้านปืน ตจว.  กว่าจะทำเรื่องผ่านขึ้นมาถึงส่วนกลาง ต้องผ่านหลายโต๊ะทั้งขาขึ้น ขาลง ไม่ใช่วันสต๊อปเซอร์วิสแบบเปิดใน กทม.

+1, ขอบคุณครับผู้การ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์